You are on page 1of 14

School: Grade Level: 2-

GRADES 2 Teacher: Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: February 5-9,2024 (WEEK2) Quarter: 3rd QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN Nakatutukoy ng mga karapatang maaaring ibigay ng pamilya o mga kaanak. EsP2PPPIIIc–7
A. Pamantayang Naipapamalas ang pang-unawa sa kahalagahan ng kamalayan sa karapatang panatao mg bata,pagkamasunurin tungo sa kaayusan at kapayapaan tungo sa
Pangnilalaman kaayusan at kapapyapaan ng kapaligiran at ng bansang kinabibilangan
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng buong pagmamalaki ang pagiging mulat sa karapatangna maarung tamasahin
C. Mga Kasanayan sa Naipapakita ang mga
Nakikilala ang mga karapatang Naiisa-isa ang mga karapatang Natutukoy ang mga Nasusurinang mga
Pagkatuto karapatang maaaring ibigay
maaaring ibigay ng pamilya o maaaring tamasahin sa loob ng karapatang maaaring ibigay karapatang maaaring ibigay
Isulat ang code ng bawat kasanayan. ng pamilya o mga kaanak sa
mga kaanak. tahanan.. ng pamilya o mga kaanak. ng pamilya o mga kaanak..
pagguhit
II. NILALAMAN Aralin 1
Karapatan Mo, Karapatan Ko
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng MELC Guide MELC Guide MELC Guide MELC Guide MELC Guide
Guro Module 2 Module 2 Module 2 Module 2 Module 2
2.Mga pahina sa Kagamitang Module 2 Module 2 Module 2 Module 2 Module 2
Pang-mag-aaral
3.Mga pahina sa Teksbuk Larawawan ,video clip,tsart ,) Larawawan ,video clip,tsart ,) Larawawan ,video clip,tsart ,) Larawawan ,video Larawawan ,video
clip,tsart ,) clip,tsart ,)
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang Ano ang mga Karapatan ng bata Ano ang mga Karapatan ng Ano ang Karapatan na di Paawit muli ang “Bawat Paawit muli ang “Bawat
aralin at/o pagsisimula ng ayon sa awit na Bawat Bata bata ayon sa awit na Bawat naibigay sa kuwento natin ? Bata” Bata”
bagong aralin.(Review) Bata
B. Paghahabi sa layunin ng Sinu-sino ang mga kasama ninyo Sinu-sino ang mga kasama Tignan natin kung bawat Naubiibigay ba nag bawat Naubiibigay ba nag bawat
aralin (Motivation) sa bahay? ninyo sa bahay? karaaptan ay naibibigay sa karapatan ninyo na nasa karapatan ninyo na nasa
inyo. awit? awit?
C. Pag-uugnay ng mga Pagbasa sa kuwento,gamit ang Pagbasa sa kuwento,gamit ang Karapatan ko! Nagmumula Panonood ng video clip sa Ipalabas ang mga larawang
halimbawa sa bagong powerpoint powerpoint sa pamilya ko.Pagsagt sa mga Karapatan ng bawat pinadala an angsasabi ng
aralin.(Presentation) tsekilst bata Karapatan ng bawat bata.
D. Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa kuwento Pagtalakay sa kuwento Pagtalakay sa mga sagot ng Pagtalakay sa napanood. Ipasuri ang akanilang mga
konsepto at paglalahad ng mga bata. dala
bagong kasanayan
E. Pagtalakay ng bagong Pagsagot sa mga tanong mula sa Pagsagot sa mga tanong mula Tukuyin ang mga Anu- ano ang mga Pagawa :Idikit ang iyong
konsepto at paglalahad ng kuwento. sa kuwento. tinatamasang Karapatan sa Karapatan ang kanilang larawan sa loob ng bilog.
bagong kasanayan #2 tseklist tinatamasa? Gumupit ng mga larawang
(Guided Practice) nagpapakita ng mga
karapatan ng bata at idikit
ito sa loob ng kahon.
F. Paglinang sa Kabihasaan Ano ang mga Karapatan na di Ano ang mga Karapatan na di Ipasulat sa pisara ang sagot Magbigay ng sitwasyon ng Iakita ang output ng mga
(Independent Practice) naibigay sa bata sa kuwento? naibigay sa bata sa kuwento? ng mga bata sa tseklist. mga karapatan ng bata. bata
Tungo sa Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa Ano ang mga Karapatan mo Ano ang mga Karapatan mo Anu-anong karapatan ang Anu-anong karapatan ang Ano sa mga nakadikit ang
pang-araw-araw na buhay katulad ng sa kuwento? katulad ng sa kuwento? naibibigay sa iyo?. naibibigay sa iyo?. masay ninyong natatamo?
(Application)
H. Paglalahat ng Aralin Anu-ano ang karapatan mo? Anu-ano ang karapatan mo? Anu-anong mga karapatan Anu-anong mga karapatan Anu-anong mga karapatan
(Generalization) ang dapat ibigay sa batang ang dapat ibigay sa batang ang dapat ibigay sa batang
tulad ninyo? tulad ninyo? tulad ninyo?
I. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng / ang mga karapatan Lagyan ng / ang mga karapatan Pagtataya 2 Pasagutan sa kuwaderno Panuto: Iguhit ang mga
(Evaluation) ayon sa kuwento ayon sa kuwento Panuto: Tukuyin ang ang Panuto: Hanapin at karapatang tinatamasa mo
1.mag -aral 1.mag -aral karapatang tinutukoy sa bilugan ang mga salita sa sa inyong tahanan. Kulayan
2.magtinda 2.magtinfa bawat sitwasyon na nasa loob ng kahon. ang mga ito.
3.maglaro 3.maglaro Hanay A at hanapin ang Modyul p 16 mga karaaptan
sagot sa Hanay B. ng mga bata
J. Karagdagang Gawain para Basahin muli ang kuwento sa Basahin muli ang kuwento sa Basahin ang Ating Tandaan Magadala ng mga larawang Pag-aralan ang GIntong Aral
sa takdang-aralin at modyul modyul ng mga karpatan ng mga
remediation bata.
IV. MGA TALA
School: Grade Level: II
GRADES 2
Teacher: Learning Area: ENGLISH
DAILY LESSON LOG 3rd
Teaching Dates and Time: February 5-9,2024 (WEEK2)) Quarter: QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. OBJECTIVE Create or expand word clines


A. Content Standard Demonstrates understanding of text elements to see the relationship between known and new information to facilitate comprehension
B. Performance Standard Correctly presents text elements through simple organizers to make inferences, predictions and conclusions
C. Learning Competency Identifying the Basic Sequence of Events and Making Relevant Predictions about Stories. EN2RC-IIId-e-2.4
Write the l-code for each.

II.CONTENT State what word cline is Identify the words with word Arrange words in their Use appropriate words in Show willingness and enthusiasm
Subject Matter cline degree of intensity through writing sentences in making word clines.
clines

LEARNING RESOURCES
A. References
1. Teacher’s Guide MELC Guide Q3 Module2 MELC Guide Q3 Module2 MELC Guide Q3 Module2 MELC Guide Q3 Module2 MELC Guide Q3 Module2
pages
2. Learner’s Material Q3 Module 2 Q3 Module 2 Q3 Module 2 Q3 Module 2 Q3 Module 2
pages
3. Textbook pages
4. Additional Materials
from LR portal
B Other Materials Pictures, flashcards, laptop Pictures, flashcards, laptop Pictures, flashcards, laptop Pictures, flashcards, laptop Pictures, flashcards, laptop video
video clips video clips video clip video clips clips
III.PROCEDURE
Review
A. Establishing the Do love going to school? What is word cline? Give related meaning for the Give related meaning for the Give related meaning for the ff
purpose for the ff words ff words words
lesson Good smell. scented ---------- Large, big_____ Large, big_____

B. Presenting What can you say about our Have pupils read words from Have pupils read words from Have pupils read words from Have pupils read words from the
example/instances of school? the flashcards the flashcards the flashcards flashcards
the new lesson
C. Discussing new Read the poem My School Present chart with group or Read sentences with word Read sentences with word Read the poem again
concepts and practicing page 3 words cline cline
new skill #1

D. Discussing new Answer questions from the Choose the word that not Let the pupils identify the Let the pupils identify the Identify the word cline in the
concepts and poem include in the word cline word with word cline. word with word cline. poem
practicing new skill
E. #2
Developing Mastery Discuss word cline. Discuss pupil’s answer. Discuss their answers Discuss their answer Give more examples
(Lead to Formative
F. Finding practical
Assessment) Write the similar words of the Directions: Choose the word Guided Activity 2 page 9 Independent Activity 1 Independent Activity 2
application of concepts following based on the that does NOT belong to the Choose the weakest word to Directions: Complete the Directions: Complete the
and skill in daily living poem. group. Write your answer on describe each picture. sentence with the strongest following set of words from the
1. beautiful - ___ ___ a sheet of paper. Guided word. Page 11 weakest to the strongest page 13
2. big - _________ _________ Activity 1 p 7
G. Generalization 3. happy
Word - _________
clines are related words Word clines are related Word clines are related Word clines are related Word clines are related words
placed within a slope to show words placed within a slope words placed within a slope words placed within a slope placed within a slope to show
degrees of intensity. to show degrees of intensity. to show degrees of intensity to show degrees of intensity degrees of intensity
H. Evaluating True or False Assessment 2 page 9 Assessment 1 Assessment 1 Directions: Make a list of all the
Learning 1. word cline are related Directions: Read the words Directions: Arrange the What’s More page 8 words you know that mean
words inside the box. Add one jumbled letters inside the Directions: Add two words “fun”. Arrange the words from
2. Word clines are arranged strongest word to complete parentheses to complete the that describe the picture. the weakest to the strongest
from strongest to weakness the set1 word cline page 12 Choose the words from the idea. Write your answer on a
box sheet of paper
I. Additional activities Practice reading the poem Practice Reading your Practice Reading your Practice Reading your Study to read at home
for application module module module
/Remediation

IV .Remarks
School: Grade Level: 2
GRADES 2
Teacher: Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
DAILY LESSON LOG 3RD
Teaching Dates and Time: February 20-24,2023 (WEEK2)) Quarter: QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I.LAYUNIN Nailalarawan angkalagayan at suliraning pangkapaligiran ng komunidad. MELC Q3 .2


A. Pamantayang
Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kinabibilangang komunidad
B.Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay…malikhaing nakapagpapahayag/ nakapagsasalarawan ng kahalagahan ng kinabibilangang komunidad
C.Mga Kasanayan sa Nkagagawa ng isang
Pagkatuto simpleng paraan kung
Nasasabi ang mga kalagayan Natutukoy ang mga kalagayan Naiisa-isa ang mga suliraning Natutukoy ang mga solusyon
Isulat ang code ng bawat paano mabibigyang
at suliraning pangkapaligiran at suliraning pangkapaligiran pangkapaligiran ng isang sa mga suliraning
kasanayan. solusyong ang mga
ng isang komunidad; ng isang komunidad; komunidad pangkapaligiran
suliraning pangkapaligiran
ng komunidad.
II.NILALAMAN
Kalagayan at SuliraningPangkapaligiran ng Komunidad
KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro MELC Guide MELC Guide MELC Guide MELC Guide MELC Guide
Modyul 2 Modyul 2 Modyul 2 Modyul 2 Modyul 2
2.Mga pahina sa Kagamitang Modyu; 2 Modyu; 2 Modyu; 2 Modyu; 2 Modyu; 2
Pang-mag-aaral
3.Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng LR
B.Iba pang Kagamitang Laptop larawan plaskard chart Laptop larawan plaskard chart Laptop larawan plaskard chart Laptop larawan plaskard Laptop larawan plaskard
Panturo chart chart
III.PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Ano ang 2 likas na yaman ng Saaan natin dapat itapon nag Saaan natin dapat itapon nag Saaan natin dapat itapon nag Saaan natin dapat itapon
aralin at/o pagsisimula ng ating bans ana napag-aralan? mga basura? mga basura?? mga basura?? nag mga basura?
bagong aralin.(Review)
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Larawan ng Komunidad noon Larawan ng isang maayos na Saan masarap mamuhay s? Larawan ng sariling Larawan ng sariling
(Motivation) Ipalarawan ito sa mga bata. komunidad. komunidad komunidad

C. Pag-uugnay ng mga Magpakita ng larawan ng Basahin ang mga suliranin sa Magpakita ng mga suliranin sa Pagtalakay sa suliranin ng Nadal aba ninyo ang gmit
halimbawa sa bagong kominidad sa Suriiin page 7 komunidad nan nasa modyul komunidad sa pamamgitan ng sariling komunidad? ninyo sa arts? Gagawa tayo
aralin.(Presentation) video clip ng poster o slogan.
D. Pagtalakay ng bagong Ipalarawan ito kung saan Talakayin ang binasa Talakayin ang pinanoood Ano ang ginagawa ng ating Pangkatin ang mga bata sa
konsepto at paglalahad makikita ang mga suliranin barangay upang maayos ang lima para sa gawain
ng bagong kasanayan basura?
E. Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa suliranin sa Magpakita ng video clip ng Basahin sa tsart ang mga Itala ang mga sagot ng mga Gabayan ang bawat grupo
konsepto at paglalahad basura mga suliranin ng komunidad sulliranin ng komunidad. bata sa pisara ang mga kung slogan o pagguhit ang
ng bagong kasanayan #2 ginagawa ng pamahalaan sa kanilang gagawin
(Guided Practice) mga suliranin.
F. Paglinang sa Kabihasaan Talakayin ang problema sa Anu-ano ang mga mga Anu-ano ang mga mga Anong paraan magkakaroon Ipakita ang output ng bawat
(Independent Practice) basura suliranin sa komunidad? suliranin sa komunidad? ng solusyon ang mga grupo
(Tungo sa Formative Assessment) problemang pangkapligiran
G. Paglalapat ng aralin sa Saan kayo nagtatapon ng Magbigay ng suliranin sa Magbigay ng suliranin sa Anong paraarn ang Pagbibigay puna sa bawat
pang-araw-araw na basura sa inyong tahanan? inyong lkomunidad. inyong komunidad. magagawa mo upang gerupo
buhay (Application) makatulong sa problema sab
asura?
H. Paglalahat ng Aralin Ang basura ay isa sa Ang kalagayan o suliraning Ang kalagayan o suliraning May ibat -ibang paraan upng Bilang bata,may magagawa
(Generalization) pinakamalaking suliranin ng pangkapaligiran ay isa sa mga pangkapaligiran ay isa sa mga masolusyunan ang mga tayo sa pagsagip sa
komunidad? seryosong problemang ng seryosong problemang ng suliraning pangkapaligiran. kalikasan
bawat komunidad bawat komunidad
I. Pagtataya ng Aralin Ano ang suliranin anfg Lagyan ng/ kung tumutukoy Isulat ang mga suliranin sa Isulta kung tama kung GumPagsagot sa Tayahin ng
(Evaluation) manyayri kung di tama ang sa suliranin ng komunidad at X komunidad. tumtukoy sa solusyong ng Modyuluhit sa notebook ng
pagtatpon ng basura? kung hindi 1. problemang pangkapaligiran isang yamang lupa at isang
1. pagtapon ng basura kahit 2. at x kung hindi. yamang tubig
saan 3. 1.pagtatanim ng puno
J. Karagdagang Gawain para sa Iguhit ang mga nakukuha sa anyong Gumuhit ng yamnag tubig Gumuhit ng yamang luap at yamang Magdala ng gamit sa arts Basahina ng modyul
takdang-aralin at remediation lupa tubig
V. MGA TALA
School: Grade Level: II-ROSE
Teacher: Learning Area: MATHEMATICS
DAILY LESSON LOG
GRADE 2 Teaching Dates and Time: February 5-9,2024 (WEEK2) Quarter: 3rd QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. OBJECTIVES Visualizes division of numbers up to 100 by2,3,4,5, and 10 (multiplication table of 2, 3,4, 5 and 10) M2NSIIIb-51.1
A. Content Standards Demonstrates understanding of division of whole numbers up to 1000 including money.
B. Performance Apply division of whole numbers up to 1000 including money in mathematical problems and real-life situations.
Standards

C. Learning Identify dividend, divisor Answers the division Shows the steps in Shows the steps in Use long method in finding
Competencies/
and quotient. sentence using short dividing numbers dividing numbers the quotient.
Objectives
method. by2,3,4,5, and 10 with 1- by2,3,4,5, and 10 with 2-
digit quotient in long digit quotient in long
method method.
II. CONTENT Pagpapakita at Paglalarawan ng Division at Pagsulat ng Related Equation
III. LEARNING
RESOURCES
1. Teacher’s Guide K to12 MELCS Guide K to12 MELCS Guide K to12 MELCS Guide K to12 MELCS Guide K to12 MELCS Guide
Pages
Modul 2 Modul 2 Modul 2 Modul 2 Modul 2
2. Learner’s Materials Module 2 Module 2 Module 2 Module 2 Module 2
pages
3. Text book pages
B. Other Learning Counters flash cards Pictures, chart, Pictures,chart,powerpoint Pictures,chart,powerpoin Pictures,chart,powerpoint
Resources
powerpoint t
IV. PROCEDURES
A. Reviewing previous Basic subtraction facts Flashcards for subtraction Flashcards for subtraction Flashcards for Flashcards for subtraction facts
lesson or presenting the
facts facts subtraction facts
new lesson

B. Establishing a Skip counting by 2’s 3’s 4’ Division facts by 2,3,4,5 Division facts by 2,3,4,5 Division facts by 2,3,4,5 and
purpose
Counting by 2’s 3’s 4’ 5’ 5’ and 10’s. and 10 and 10 1010’s.
for the lesson
(Motivation)
and 10
C. Presenting Examples / Present the problem story Read the problem story. Nena has 24 paper dolls. Eli has 22 pencils. She Roseth has 42 paper dolls. She
instances of new
on page 9 of the module Mother has 16 candies. She shares them equally keeps them equally in 2 puts them in 3 boxes. How
lesson
(Presentation) She gives them equally to to her 3 friends. How boxes/ How many pencils many paper dolls does each
Ana and Lian . How many many paper dollars does does each box has? box have?
candies do each one each one receive?
have?
D. Discussing new Answer the questions Analyze the problem Analyze the problem Analyze the problem Analyze the problem
concepts and practicing
about the story problem.
new skills #1
(Modeling)
E. Discussing new Discuss the dividend, Discuss the short method Discuss long method with Discuss long method with Discuss long method with 1-
concepts and practicing
divisor and quotient using of division. 1-digit quotient. 1-digit quotient. digit quotient.
new skills #2
(Guided Practice) the illustrations.

F. Developing mastery Flashcard to name the Pamatnubay na Gawain 2 Pagtataya 1 Answer the following Divide the following using long
( Independent Practice)
dividend, divisor ,and Panuto: Pagtambalin ang Panuto: Gamit ang long with teacher’s guidance. method
quotient. paghahati-hati ng mga division, sagutin ang mga 3 √ 33 4 √ 44 √ 30 2 √ 4 5 √ 35
bilang sa hanay A sa sumusunod 12.
hanay B. p 13
G. Finding Practical Identify the divisor, Contest on writing Call pupil on the board by Call pupil on the board by Call a pair of pupils to answer
applications of concepts
dividend and quotient on division equation on show pair to answer division pair to answer division on board(contest)
and skills (Application /
Valuing) the board me card. sentence with 1-digit sentence with 2-digit
quotient. quotient.
H. Making What are the parts of We can use short method We can use long method We can use long method There are steps of dividing
generalizations and
division sentence? in division in division in division numbers uecing long method.
abstractions about the
lesson ( Generalization)
I. Evaluating Learning Name the parts of the Pagtataya 2 Divide the following using Divide the following Divide the following using long
division sentence Panuto: Piliin sa mga long method. The teacher using long method. The method
6 basket ang titik ng tamang dictates the step to be teacher dictates the step 1.3 √ 36 2.2 √ 48 3.5 √ 40
5 √ 30 sagot at isulat sa patlang. followed by pupils. to be followed by pupils
P 14 2 √ 24 5 √ 65 4 √ 88
6 √ 30 2 √ 4 5 √ 35
J. Additional activities Practice skip counting. Practice skip counting. Practice division Practice division Practice division
for application or
remediation
(Assignment)
V. REMARKS
School: Grade Level: II
GRADES 2
Teacher: Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG 3rd
Teaching Dates and Time: FEBRUARY 5-9,2024 (WEEK 2) Quarter: QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I.LAYUNIN Nagagamit ang mga salitang pamalit sa ngalan ng tao (ako, ikaw, siya, tayo, kayo, sila) F2WG-Ig-3
A.Pamantayang Nauunawaan ang ugnayan ng simbolo at tunog
Pangnilalaman
B.I.Pamantayan sa Pagganap Nagkakaroon ng papaunlad na kasanayan sa wasto at maayos na pagsulat
C.Mga Kasanayan sa Nakikilalal sa bawat Natutukoy sa bawat Natutukoy sa bawat Nagagamit sa pangungusap Nakakaksulat ng
Pagkatuto. Isulat ang code ng pangungusap ang mga pangungusap ang mga pangungusap ang mga salitang ang mga salitang pamalit sa pangungusap gamit amg mga
bawat kasanayan salitang pamalit (ako, ikaw, salitang pamalit (ako, ikaw, pamalit (ako, ikaw, siya, tayo, ngalan ng tao salitang pamalit sa ngalan ng
siya, tayo, kayo, sila) sa ngalan siya, tayo, kayo, sila) sa ngalan kayo, sila) sa ngalan ng tao tao.
ng tao ng tao
II.NILALAMAN Paggamit ng mga Salitang Pamalit sa Ngalan ng Tao

III.KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
Mga pahina sa Gabay ng Guro MELCS Guide MELCS Guide MELCS Guide MELCS Guide MELCS Guide
Module Week1 Module Week1 Module Week1 Module Week1 Module Week1
B.Mga pahina sa Kagami-tang Module Week 1 Module Week 1 Module Week 1 Module Week 1 Module Week 1
Pang Mag-aaral
Mga pahina sa Teksbuk
C.ba pang Kagamitang Laptap larawan plaskard Laptap larawan plaskard Laptap larawan plaskard Laptap larawan plaskard Laptap larawan plaskard
Panturo
IV.PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa Ano ang pangngalan? Tngkol saan ang tula Magbigay ng halimbawa ng Anu-ano ang pamalit sa Anu-ano ang pamalit sa
nakaraangaralin at / kahapon? panghalip panao ngalan ng tao ngalan ng tao
pagsisimula ng bagong aralin
Ano ang tawag sa ating ng Anu-ano ang pamalit sa Anu-ano ang pamalit sa ngalan Pagbasa ng mga Pagbasa ng mga
B.Paghahabi sa layunin ng mga taga ibang bansa? ngalan ng tao ng tao pangungusap na may pangungusap na may
aralin panghalip panao. panghalip panao
C.Pag-uugnay ng mga Pagbasa ng tula Lahing Basahin ang kuwento sa Basahin ang kuwento sa Pagtukoy sa panghalip panao Pagtukoy sa panghalip panao
halimbawa sa bagong aralin Pilipino” sa modyul pahina 5 Pagyamani mo Gawain 1 Pagyamani mo Gawain 1 sa bawat pangungusap. sa bawat pangungusap.

D.Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa binasa . Talakayin ang binasa Talakayin ang binasa Pagbibigay halimbawa ng Pagbibigay halimbawa ng
konsepto at paglalahad ng Ipabasa sa kuwento ang mga bata ng pangungusap mga bata ng pangungusap
bagong kasanayan #1 ginagamitan ng panghalip gamit ang panghalip panao gamit ang panghalip panao
E.Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa panghalip na Pagtalakay sa panghalip na Pagtalakay muli gamit ng nga Pagdikta ng pangungusap sa
konsepto at paglalahad ng Pagtalakay sa panghalip na nasa sUriiin pahina2-9 nasa sUriiin pahina2-9 pnaghalip panao mga bata sa pa contest sa
bagong kasanayan #2 nasa sUriiin pahina2-9 pisara.

F.Paglinang sa kabihasaan Bilugan aang panghalip na Tukuyin n ang mga panghalip Tukuyin n ang mga panghalip Pagbigayin ang isang abta ng Ipatukoy ang ginamit na na
( Leads to Formative ginamit,. panao na ginamit sa kuwento panao na ginamit sa kuwento pangungusap na may pangungusap.
Assessment ) 1, Siya ay masipaag. sa pagyamanin sa pagyamanin panghalip panao,ipatukoy
2. Pupunta sila sa Manila. namn ito sa ibang bata.

G. Paglalapat ng aralin sa Pagbibigay ng pangungusap sa Pagbibigay ng pangungusap sa Pagbibigay ng pangungusap sa Pagbibigay ng pangungusap Pagbibigay ng pangungusap
pang araw-araw na buhay pang -araw araw na buhay at pang -araw araw na buhay at pang -araw araw na buhay at sa pang -araw araw na buhay sa pang -araw araw na buhay
ibigay kiallanin ang panghalip ibigay kiallanin ang panghalip ibigay kiallanin ang panghalip at ibigay kiallanin ang at ibigay kiallanin ang
panghalip panghalip
H. Paglalahat ng Aralin Ani ang pinapallit sa ngalan ng Ani ang pinapallit sa ngalan ng Ani ang pinapallit sa ngalan ng Ano ang dalwang uri ng Ano ang dapat tandan sa
tao? tao? tao? pangangalan? pagsult ng pangungusap?
Pagtataya ng Aralin Panuto: Hanapin sa loob ng Palitan ng wastong panghalip Bilugan ang panghalip panao Piliin ang pangahlip na panao Panuto: Sumulat ng
kahon ang angkop na panao ang mga salitang na ginamit sa bawat na dapat gamitin sa pangungusap gamit ang mga
panghalip panao na ipinakikita nakakahon sa bawat bilang. pangungusap. pangungusap, salitang pamalit sa ngalan ng
ng bawat larawan. Isulat ang Piliin ang panghalip mula sa 1. Sila ay masaya. 1. __________ ba ang pinsan tao na nasa bawat bilang.
iyong sagot sa sagutang papel. kahon. Isulat ang iyong sagot 2.Pupunta ba ikaw sa amin? ni Mark na isang Bikolano? 1. Ako
Gawain 3 pahina 10 sa sagutang papelGawin 2 3. Tayo ay magsusulat. a. Ako b. Ikaw c. Siya 2. Sila
pahina 11 2.Hayun si Ella. _____ay 3. Siya
aking kaklase at matalik na
kaibigan.
a. Ako b. Ikaw c. Siya
Karagdagang Gawain para sa Basahin muli ang kuwento sa Basahin muli ang kuwento sa Sumulat ng 2 pangungusap na Sumulat ng 2 pangungusap Sumulat ng 2 pangungusap
takdang- aralin at modyul. modyul bilang pagsasanay may panghalip panao. na may panghalip panao. na may panghalip panaoat
remediation salungguhitan ito
MGA TALA

School: Grade Level: II


Teacher: Learning Area: MTB
DAILY LESSON LOG
3RD
GRADE2 Teaching Dates and Time: FEBRUARY 5-9,2024 (WEEK 2) Quarter: QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN Identify and use action words in simple tenses (Present,past,future)with the help of time signals MT2C-III-c-2.3.2
A.Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates developing knowledge and use of appropriate grade level vocabuly and concepts.

B.I.Pamantayan sa Pagganap Uses developing vocabulary in both oral and written form.
Comprehends and appreciates grade level narrative and informational texts
.
C.Mga Kasanayan sa Nakikilala ang mga pandiwa na sa Natutukoy ang mga signal Natutukoy ang mga pandiwang Nagagamit ang mga Nakasusulat ang mga
Pagkatuto. Isulat ang code ng aspektong pangkasalukuyan. pandiwang na sa aspektong na sa aspektong pandiwang na sa aspektong pandiwang na sa aspektong
bawat kasanayan pangkasalukuyan pangkasalukuyan pangkasalukuyan. pangkasalukuyan.

II. NILALAMAN Pagtukoy at Paggamit ngSalitang Kilos sa Payak naAspekto gtukoy at Paggamit ng

Salitang Kilos sa Payak na

Aspekto

III. KAGAMITANG PANTURO


A.Sanggunian K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs
1.Mga pahina sa Gabay ng MTB Module 1 MTB Module 1 MTB Module 1 MTB Module 1 MTB Module 1
Guro
2.Mga pahina sa Kagamitang Module 1/DRP Module 1 Module 1 Module 1 Module 1
Pang Mag-aaral
B.Iba pang Kagamitang Laptop flashcards pictures Laptop flashcards pictures Laptop flashcards pictures Laptop flashcards pictures Laptop flashcards pictures
Panturo
IV:PAMAMARAAN

A.Balik-aral sa nakaraangaralin Pag-awit ng awit na may kilos Pag-awit ng awit na nagsasabi Pag-awit ng awit na may kilos Pag-awit ng awit na may Pag-awit ng awit na may
at / o pagsisimula ng bagong ng signal. kilos? kilos
aralin
B.Paghahabi sa layunin ng Anu-ano ang mga kinilos natin sa Magbigay ng salitang signal Magbigay ng salitang kilos Magbigay ng salitang kilos Magbigay ng salitang kilos
aralin awit.
C.Pag-uugnay ng mga Pagbasa ng maikling kuwento . Pagbasa ng maikling kuwento Pagbasa ng maikling kuwento . Pagbasa ng maikling Pagbasa ng maikling
halimbawa sa bagong aralin . kuwento . kuwento .
D:Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa kuweto. Pagtalakay sa kuweto. Pagtalakay sa kuweto. Pagtalakay sa kuweto. Pagtalakay sa kuweto.
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
E.Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa pandiwang nasa Pagtalakay sa pandiwang nasa Pagtalakay sa pandiwang nasa Pagtalakay sa pandiwang Pagtalakay sa pandiwang
konsepto at paglalahad ng aspekto ng pangkasalukuyan. aspekto ng pangkasalukuyan aspekto ng pangkasalukuyan. nasa aspekto ng nasa aspekto ng
bagong kasanayan #2 gamit ng signal pangkasalukuyan. pangkasalukuyan.
F.Paglinang sa kabihasaan Pagbibigay ng mga halimbawa Pagbibigay ng mga halimbawa Pagbibigay ng mga halimbawa Pagbibigay ng mga Pagbibigay ng mga
( Leads to Formative halimbawa halimbawa
Assessment )
G.Paglalapat ng aralin sa pang Ano ang gingawa natin palagi? Ano ang ginagawa natin araw- Ano ang gingawa natin palagi? Ano ang gingawa natin Ano ang gingawa natin
araw-araw na buhay araw? palagi? palagi?
H.Paglalahat ng Aralin . Ang pandiwa ay nasa aspektong Anu-ano ang mga signal sa Ang pandiwa ay nasa Ang pandiwa ay nasa Ang pandiwa ay nasa
pangkasalukuyan kung ang kilos pandiwang pangkasalukuyan? aspektong pangkasalukuyan aspektong pangkasalukuyan aspektong pangkasalukuyan
ay nangyayari sa kasalukuyan. kung ang kilos ay nangyayari sa kung ang kilos ay nangyayari kung ang kilos ay
kasalukuyan sa kasalukuyan nangyayari sa kasalukuyan
I.Pagtataya ng Aralin Bilugan ang pandiwa sa kahon Basahin ang bawat Bilugan ang pandiwang Gamitin ang sa pangungusap Anu-ano ang ginagawa
pangunusap. Tukuyin ang ginamit. ang mga pandiwa sa ibaba. ninyo araw araw. Sumulat
Masaya naliligo nagbabasa signal na ginamit.Isulat ang 1. Si Nena ay nagsisimba 1.nagsusulat ng 3 pangungusap tungkol
nagsusulat kumakain sagot sa bawat bilang tuwing Linngo. 2. bumabasa dito.
1. Naliligo ako tuwing umaga. 2. Kumakain ako ng gulay palgi. 3. naglalakad
2. Araw-araw ako nagbabasa
J.Karagdagang Gawain para sa Sumulat ng 5 halimbawa ng Sumulat ng 5 halimbawa ng Sumulat ng 5 halimbawa ng Sumulat ng 5 halimbawa ng pandiwa sa Sumulat ng 3
takdang- aralin at remediation pandiwa sa pangkasalukuyan pandiwa sa pangkasalukuyan pandiwa sa pangkasalukuyan pangkasalukuyan pangungusap na
may pandiwang
pangkasalukuyan
MGA TALA
School: Grade Level: II
GRADE 2
Teacher: Learning Area: MAPEH (ARTS)
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and Time: FEBRUARY 5-9,2024 (WEEK 2) Quarter: 3rd QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I.LAYUNIN Differentiates natural and man-made objects with repeated or alternated shapes and colors and materials that can be used in print making A2EL-IIIa
A.Pamantayang Demonstrates understanding of shapes, textures, colors and repetition of motif, contrast of motif and color from nature and found objects
Pangnilalaman
B.I.Pamantayan sa Pagganap Creates prints from natural and man -made objects that can be repeated or alternated in shape or color.
C.Mga Kasanayan sa Identify natural and man-made Identify repeated or Differentiates natural and man- Differentiates repeated or Make natural and man-made
Pagkatuto. Isulat ang code ng objects used in printing. alternated shapes and made objects alternated shapes and colors designs.
bawat kasanayan colors
I. Expresses feelings in Natural at Man-made na Bagay na may Paulit-ulit at Salitang Disenyo na Ginagamit sa Paglilimbag
appropriate ways
II. KAGAMITANG PANTURO Typewriting, water color, Typewriting, water color, Typewriting, water color, Typewriting, water color, Type writing, watercolor
pictures pictures pictures Stick crown pictures pictures
Banana stalk okra Stick crown Stick crown Stick crown.
A.Sanggunian K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs
1.Mga pahina sa Gabay ng Modyul 1 Modyul 1 Modyul 1 Modyul 1 Modyul 1
Guro
2.Mga pahina sa Kagamitang Modyul 1 Modyul 1 Modyul 1 Modyul 1 Modyul 1
Pang Mag-aaral
3.Mga pahina sa Teksbuk
B.Iba pang Kagamitang Pictures,water color ,calamansi, crayon, pencil, drawing Pictures of correct skipping and Laptop pictures, activity Laptop, chart. Video clips
Panturo banana stem paper jumping movement cards

IV:PAMAMARAAN

A.Balik-aral sa nakaraangaralin at Mga ibat ibang hugis Mga ibat ibang hugis Mga ibat ibang hugis Mga ibat ibang hugis Mga ibat ibang hugis
/ o pagsisimula ng bagong aralin
B.Paghahabi sa layunin ng Marunong ba kayong gumuhit? Marunong ba kayong Marunong ba kayong gumuhit? Marunong ba kayong Marunong ba kayong gumuhit?
aralin gumuhit? gumuhit?

C.Pag-uugnay ng mga Pagbasa ng kuwento Ang Pagbasa ng kuwento Ang Pagbasa ng kuwento Ang Pagbasa ng kuwento Ang Pagbasa ng kuwento Ang
halimbawa sa bagong aralin Malikhaing Obra ni Eldon. Malikhaing Obra ni Eldon. Malikhaing Obra ni Eldon. Malikhaing Obra ni Eldon. Malikhaing Obra ni Eldon.

D:Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa kuwento Pagtalakay sa kuwento Pagtalakay sa kuwento Pagtalakay sa kuwento Pagtalakay sa kuwento
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
E.Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa natural design at Pagtalakay sa repeated or Pagtalakay sa natural design at Pagtalakay sa repeated or Paghahanda ng gaagmitiunsa
konsepto at paglalahad ng man made design alternated shapes and man made design alternated shapes and colors arts
bagong kasanayan #2 colors
F.Paglinang sa kabihasaan Pagpapakita ng nga natural Pagpapakita ng nga natural Pagpapakita ng nga natural Pagpapakita ng nga natural Pagpapakita ng nga natural
( Leads to Formative man made design man made design man made design man made design man made design
Assessment )
G.Paglalapat ng aralin sa pang Anu-ano ang maaring gamitin Anu-ano ang maaring Anu-ano ang maaring gamitin Anu-ano ang maaring Anu-ano ang maaring gamitin
araw-araw na buhay sa natural design?man made gamitin sa natural design? sa natural design?man made gamitin sa natural design? sa natural design?man made
designs? man made designs? designs? man made designs? designs?
H.Paglalahat ng Aralin Ano ang natural designs?man Ano repeated or Ano ang natural designs?man Ano repeated or alternated Ano ang natural designs?man
made design? alternated shapes and made design? shapes and colors made design?
colors
I.Pagtataya ng Aralin Ipatukoy ang mga larawang Ipatukoy ang repeated or Ipatukoy ang mga larawang Ipatukoy ang mga larawang Gumawa ang mga bata ng
may natural designs. alternated shapes and may natural designs. may natural designs. kanilang arts
colors
J.Karagdagang Gawain para sa Bring your art materials Bring your art materials Bring your art materials Bring your art materials Bring your art materials
takdang- aralin at remediation
MGA TALA

You might also like