You are on page 1of 13

, School: MINANE ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: 2

GRADES 2 Teacher: TIFFANY D. DE VOTA Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: APRIL 22-26, 2024 (WEEK 4) Quarter: 4th QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN Naipakikita ang pasasalamat sa mga talino at kakayahang bigay ng Panginoon.. EsP2PDIVe-i– 6
A. Pamantayang
Naipamamalas ang pagunawa sa kahalagahan ng pagpapasalamat sa lahat ng likha at mga biyayang tinatanggap mula sa Diyos
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang pagpapasalamat sa lahat ng biyayang tinatanggap at nakapagpapakita ng pag-asa sa lahat ngpagkakataon
C. Mga Kasanayan sa Nasasabi ang pasa-salamat Naisasabuhayang pasasalamat sa
Natutukoy ang Naisasagawa ang Naisasapusoang pasasalamat
Pagkatuto mga kakayahan at talinong
sa mga kakayahan at pasasalamat sa mga pasasalamat sa mga sa mga kakayahan at talinong
Isulat ang code ng bawat kasanayan. bigay ng Panginoon
talinong kakayahan at talinong kakayahan at talinong bigay ng Panginoon
bigay ng Panginoon. ISAPUSO NATIN ISABUHAY NATIN
bigay ng Panginoon bigay ng Panginoon
ALAMIN NATIN ISAISIP NATIN ISAGAWA NATIN
II. NILALAMAN Aralin 4
Talino at Kakayahan Ko, Ibabahagi Ko
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng MELC Guide p82 MELC Guide p82 MELC Guide p82 MELC Guide p82 MELC Guide p82
Guro ESP TM p 100 TM p 102 ESP TM p 102 ESP TM102 ESP TM p 95-97
2.Mga pahina sa Kagamitang ESP LM 258-259 ESP 260-261 ESP LM 262 ESP LM 262 ESP LM 264
Pang-mag-aaral
3.Mga pahina sa Teksbuk Larawan , krayola video Larawawan , krayola video Larawawan , krayola video Larawawan , krayola video Larawawan , krayola video clip,tsart
clip,tsart clip,tsart clip,tsart clip,tsart
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang Anu-ano ang mga talent na Sino si Manny Paquiao? Leah Paano ninyo dapat gamitin Anu-anong talino ang pinakita ng Anu-ano ang mga kakayahan ng mga
aralin at/o pagsisimula ng ating dapat ipasalamat. Salonga?Sarah Geronimo? ang inyong talino? bawat pangkat? batang katulad ninyo
bagong aralin.(Review)
B. Paghahabi sa layunin ng Simulan ang aralin sa Magpakita ng larawan ng mga Itanong sa mga bata ang May pinsan ba kayong malapit sa Panonood ng video clip na nagp
aralin (Motivation) pamamagitan ng pagpapakita batang may natatanging kanilang kakayahan inyong bahay? Anu -ano ang apakita ng mga kakayahanng mga
ng larawan ng mga sikat na talino at kakayahan. Ikuwento ginagawa ninyo? batang katulad nila
personalidad ang gawain ng mga bata sa
larawan.
C. Pag-uugnay ng mga Bakit kilala ang mga taong ito? Ipabasa ang mga sitwasyon sa Pangkatin ang klase sa apat. Ilahad ang isang kuwento tungkol Pagtalakay sa pinanood
halimbawa sa bagong Ano-ano ang mga tangi nilang LM pahina 260-261 Hayaan sila na pag-usapan - sa magpinsang Mia at Yana.
aralin.(Presentation) kakayahan at talino? kanilang talino at kakayahan Ipakita ang larawan ng dalawang
Ibinabahagi ba nila ito sa iba? bata habang nagkukuwento
Paano?
D. Pagtalakay ng bagong Pag-usapan ang bawat Magkaroon ng talakayan sa Magkaroon ng maikling Pag-usapan ang mga detalye sa Gawin ang nasa subukin Natin Isulat ang
konsepto at paglalahad personalidad. Itanong kung kung paano naibahagi ng dula-dulaan ang bawat kuwento. sagot sa loob ng puso. Ngayong alam ko
ng bagong kasanayan paano nila ibinabahagi ang bawat pangkat tungkol sa b. Ano-ano ang mga kakayahan na ang dapat kon
kanilang talino at kakayahan sa bata sa larawan ang kanilang pagbabahagi ng talino at nila? g gawin sa aking angking talino at
mga tao. kakayahan sa iba kakayahan sa iba. c. Paano ito ibinabahagi ni Mia sa kakayahan, ako ay nangangakong…
iba? Ganito rin ba ang
ginagawa ni Yana?
E. Pagtalakay ng bagong Bigyang halaga ang Ilahad kung ano ang Pag-usapan ang mga Hanguin mula sa pananaw ng Ipaba sa ang output ng mga bata sa
konsepto at paglalahad kahalagahan at magandang magandang naidulot nito sa sitwasyon na nasa dula- mga bata ang kahalagahan ng harap ng klase.
ng bagong kasanayan #2 dulot ng pagbabahagi ng kanilang sarili at sa ibang dulaan ng mga pagbabahagi ng talino at
(Guided Practice) angking talino at kakayahan sa tao. bata. kakayahan nila sa iba. Ano-ano
iba. Magbigay ng marami pang ang magagandang maidudulot
halimbawa at sitwas yon na nito sa kanila?
maykinalaman dito.
F. Paglinang sa Kabihasaan Bigyan ng pagkakataon ang mga Bigyang-diin ang mga Magkaroon ng talakyan sa Magkapareho ba ng ugali sina Magbigay ng mga puna sa kanilang
(Independent Practice) bata na makapag kuwento konseptong dapat nilang talent ng bawat pangkat. Mia at Yana? output
Tungo sa Formative tungkol sa pagbabahagi nila ng tandaan sa araling ito Sino kina Mia at Yana ang
Assessment) talino at kakayahan sa iba tutularan mo? Bakit?
G. Paglalapat ng aralin sa Upang makapagkuwento ang Paano mo binabahagi ang Paano mo binabahagi ang Paano mo binabahagi ang iyong Sa iyong palagay, tama kayang ilabas at
pang-araw-araw na lahat ng bata, hayaan silang iyong kakayahan sa iyong iyong kakayahan sa iyong kakayahan sa iyong kamag-aral? ipakita sa iba ang talino at kakayahan na
buhay (Application) humanap ng kapareha na kamag-aral. kamag-aral. mayroon ka?
mapagkukuwentuhan
H. Paglalahat ng Aralin Ang pagbabahagi ng kakayahan ay Ang pagbabahagi ng kakayahan Ang pagbabahagi ng kakayahan Ang pagbabahagi ng kakayahan ay Ang pagbabahagi ng kakayahan ay isang
(Generalization) isang magandang ugali ay isang magandang ugali ay isang magandang ugali isang magandang ugali magandang ugali
I. Pagtataya ng Aralin Pumili ng ilang mag-aaral na Ano ang gagawin mo? Gumawa ng panalangin ng Gumuhit ng puso,ilagay ang Ilahad ang pagsasanay sa aklat pahina
(Evaluation) magbabahagi ng kanilang Marunong kang gumuhit,ang pasasalamat sa inyong inyong kakayahan o talent na 261. Ipasagot ito sa
kuwento sa harap ng klase. kaibigan mo ay hindi? kakayahan dapat ninyong ipagpasalamat mga bata.

J. Karagdagang Gawain Sumulat ng 2 pangungusap, Iguhit ang iyong talent o Magdala ng gamit sa arts Basahin muli ang kuwento Basahin muli ang kuwento
para sa takdang-aralin Ang aking Talino ikuwento mo.
atremediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
Alin sa mga istratehiyang __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
pagtuturo ang nakatulong ng __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
lubos? Paano ito nakatulong? __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I -Search __I -Search __I -Search __I -Search __I -Search
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
naranasan na nasolusyunan sa Mga Suliraning aking __Kakulangan sa makabagong naranasan: __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
tulong ng aking punungguro at naranasan: kagamitang panturo. __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. kagamitang panturo.
superbisor? __Kakulangan sa makabagong __Di-magandang pag-uugali ng mga kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga
kagamitang panturo. bata. __Di-magandang pag-uugali ng bata. bata.
__Di-magandang pag-uugali ng __Mapanupil/mapang-aping mga bata mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata
mga bata. __Kahandaan ng mga bata lalo na sa __Mapanupil/mapang-aping __Kahandaan ng mga bata lalo na sa __Kahandaan ng mga bata lalo na sa
__Mapanupil/mapang-aping mga pagbabasa. mga bata pagbabasa. pagbabasa.
bata __Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kahandaan ng mga bata lalo __Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
__Kahandaan ng mga bata lalo ng makabagong teknolohiya na sa pagbabasa. ng makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya
na sa pagbabasa. __Kamalayang makadayuhan __Kakulangan ng guro sa __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong
kaalaman ng makabagong teknolohiya
teknolohiya __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video presentation
nadibuho na nais kong ibahagi sa presentation __Paggamit ng Big Book presentation __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Community Language Learning
__Community Language __Ang “Suggestopedia” __Community Language __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
Learning __ Ang pagkatutong Task Based Learning __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
__Ang “Suggestopedia” __Instraksyunal na material __Ang “Suggestopedia” __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material
__ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

PREPARED BY: REVIEWED BY: CHECKED BY:

TIFFANY D. DE VOTA GINA T. ORSENO DESIREE E. HIPOLITO, PhD


T-I MT-I P-II

School: MINANE ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: 2


GRADES 2
Teacher: TIFFANY D. DE VOTA Learning Area: ENGLISH
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and APRIL 22-26, 2024 (WEEK 4) Quarter: 4th QUARTER
Time:

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. OBJECTIVE Use personal pronouns (e.g. I, you, he, she, it, we, they) in dialogues. LC Code: EN2G-Iva-b-4.2.1
A. Content Standard Demonstrates understanding of the relationship of phonetic principles of Mother Tongue and English to decode unknown words in English
B. Performance Standard Analyzes pattern of sounds in words for meaning and accuracy ably reads and spells out grade appropriate regular and irregular words in English
C. Learning Competency Identify personal pronouns Identify personal pronouns Use correct personal Write correct personal use personal pronouns in
Write the l-code for each. pronouns to replace nouns pronouns to replace nouns sentences

II.CONTENT Using Personal Pronouns


Subject Matter in Dialogues
LEARNING RESOURCES
A. References
1.Teacher’s Guide pages MELC Guide Q4 MELC Guide Q4 MELC Guide Q4 MELC Guide Q4 MELC Guide Q4
Module4 Module4 Module4 Module4 Module4
2.Learner’s Material pages Module 4 Module 4 Module 4 Module 4 Module 4
3.Textbook pages MELC Guide Q4 MELC Guide Q4 MELC Guide Q4 MELC Guide Q4 MELC Guide Q4
Module4 Module4 Module4 Module4 Module4
4.Additional Materials from LR portal
B Other Materials Pictures, flashcards, laptop Pictures, flashcards, laptop Pictures, flashcards, laptop Pictures, flashcards, laptop Pictures, flashcards, laptop video
video clips video clips video clip video clips clips
III.PROCEDURE
Review
A. Review Give names with CVC words What is pronoun? What is pronoun? What is pronoun? What is pronoun?

B. Establishing the purpose for the How many are you in the Reading personal pronouns Reading personal pronouns Reading personal pronouns Reading personal pronouns in
lesson family? in the flashcards in the flashcards in the flashcards the flashcards
C. Presenting example/instances of Reading Sofia’s Happy Family Read What is it pages 7-8 Read What is it pages 7-8 Read What is it pages 7-8 Video lesson on personal
the new lesson pages 5-6 pronouns(from youtube)

D. Discussing new concepts and Comprehensions Check up Explain personal pronouns Explain personal pronouns Explain personal pronouns Discussion about the video
practicing new skill #1

E. Discussing new concepts Reading sentences with Reading sentences with Reading sentences with Reading sentences with Identify the personal pronouns
and practicing new skill #2 personal pronoun int story personal pronoun personal pronoun personal pronoun from the video clips

F. Developing Mastery (Lead to Write the personal pronouns Show picture then let pupil Show picture then let pupil Show picture then let pupil Show picture then let pupil
Formative Assessment) use in the dialogue choose the right personal choose the right personal choose the right personal choose the right personal
pronoun
G. Finding practical application of Encircle the personal pronoun Have them look at the Choose the correct sentence Identify the correct pronoun Help them to make a dialogue
concepts and skill in daily living in the box picture and select the for each illustration. Write use in talking with their using personal pronouns
man she I you they girl appropriate pronoun for the letter of your answer on a classmate
baby he each illustration on page separate sheet of paper.
12-13 Pages 13-14
H. Generalization Pronouns are words used to I, you, he, she, it, we and I, you, he, she, it, we and I, you, he, she, it, we and I, you, he, she, it, we and they
substitute nouns. they are examples of they are examples of they are examples of are examples of personal
personal pronouns. personal pronouns. personal pronouns. pronouns.
I. Evaluating Learning Directions: Identify the personal Directions: Match the Directions: Choose the Directions: Draw ☺ if the Directions: Look at the pictures.
pronoun used in each sentence. nouns in Column A to the correct pronoun in the second statement used the Write the correct pronoun for
1. We attended the mass last pronouns in Column B parentheses that can replace correct pronoun to substitute each sentence based on the
night.
A B the underli ned word(s) in the underlined noun in the illustration.
2. They wrote the poem for our
1. Dra. Camille a. He each sentence. first sentence and  if not.
heroes.
3. He talked about his new car. Villanueva . 1. Alyanah is beautiful.
4. I am reading fiction books. 2. Mr. James Talusan b. it She is beautiful.
5. Do you like reading books? 3. flag c. she 2. Cardo is a brave
4. Jem, Jayson and I d. policeman. He is a brave
they 5. Kristine and Joshua Pages 11-12 of module 4 policeman.
e. we This is 5-item test. Page 6
Page 14 of module
J. Additional activities for Read your modules Read your module at home Read your module at home Read your module at home Read your module at home
application /Remediation

IV .Remarks
VI. Reflection
VII. No. of learners earned
80%in the evaluation.
A. No. of learners who
required remediation.
B. Did the remedial work? No.
of learners who have caught
up.
C.No. of learner who continue
to require remediation.
D.Which of my teaching
strategies work well
E.Which of my teaching strategies Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
worked well? Why did these work? ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Discussion ___ Discussion ___ Discussion ___ Discussion ___ Discussion
___ Case Method ___ Case Method ___ Case Method ___ Case Method ___ Case Method
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s ___ Group member’s ___ Group member’s ___ Group member’s ___ Group member’s
Cooperation in doing their tasks Cooperation in doing their tasks Cooperation in doing their tasks Cooperation in doing their tasks Cooperation in doing their tasks
F. difficulties did I encounter which my __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
principal or supervisor can help me __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
solve? __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
__ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works

G.What innovation or localized materials Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
did I use/discover which I wish to share __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
with other teachers? __ Making use big books from __ Making use big books from __ Making use big books from __ Making use big books from __ Making use big books from
views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
__ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as
Instructional Materials as Instructional Materials Instructional Materials Instructional Materials Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition

PREPARED BY: REVIEWED BY: CHECKED BY:

TIFFANY D. DE VOTA GINA T. ORSENO DESIREE E. HIPOLITO, PhD


T-I MT-I P-II
School: MINANE ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: 2
GRADES 2
Teacher: TIFFANY D. DE VOTA Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
DAILY LESSON LOG 4th
Teaching Dates and Time: APRIL 22-26, 2024 (WEEK 4) Quarter: QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I.LAYUNIN Naiisa-isa ang mga katumbas na tungkulin sa bawat karapatang tinatamasa.


A. Pamantayang
Naipamamalas ang pagpapahalaga sa kagalingang pansibiko bilang pakikibahagi sa mga layunin ng sariling komunidad
Pangnilalaman
B.Pamantayan sa Nakapahahalagahan ang mga paglilingkod ng komunidad sa sariling pag- unlad at nakakagawa ng makakayanang hakbangin bilang pakikibahagi sa mga layunin ng
Pagganap sariling komunidad
C.Mga Kasanayan sa Natutukoy ang sariling Natutukoy ang epekto ng Nailalarawan ang epekto ng Naipakikita ang mga tungkuling ito
Pagkatuto Nasasabi ang sariling tungkulin tungkulin bilang kasapi ng pagtupad at hindi pagtupad pagtupad at hindi pagtupad ng sa iba’t ibang aspekto ng buhay sa
Isulat ang code ng bawat bilang kasapi ng komunidad komunidad ng mga tungkulin sa mga tungkulin sa komunidad. pamamagitan ng malikhaing
kasanayan. komunidad. pamamaraan ng sining
II.NILALAMAN
Mga Halimbawa ng Pagtupad at Hindi Pagtupad sa Tungkulin ng Bawat Kasapi ng Komunidad Week 4
KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng MELC Guide 32 MELC Guide 32 MELC Guide 32 MELC Guide 32 MELC Guide 32
Guro Modyul 4 Modyul 4 Modyul 4 Modyul 4 Modyul 4
2.Mga pahina sa Modyul 4 Modyul 4 Modyul 4 Modyul 4 Modyul 4
Kagamitang Pang-mag-aaral
3.Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng LR
B.Iba pang Kagamitang Laptop larawan plaskard chart Laptop larawan plaskard Laptop larawan plaskard Laptop larawan plaskard chart Laptop larawan plaskard chart
Panturo chart chart
III.PAMAMARAAN
A.Balik-Aral sa nakaraang Maganda ang plasa ng aming Maganda ang plasa ng Maraming mga bata ang Sa ilalim ng tulay naninirahan Ang pamilya ni Angelo ay masayang
aralin at/o pagsisimula ng komunidad. Maraming mga aming komunidad. may angking kakayahan sa ang pamilya nina Robert. naninirahan sa kanilang komunidad.
bagong aralin.(Review) bata ang ligtas na naglalaro rito Maraming mga bata ang pag-awit at pagsayaw sa Pinagtagpi-tagping kahon at Ipinatutupad ba ng komunidad ang
tuwing walang pasok sa ligtas na naglalaro rito aming komunidad. May plastic ang kanilang bahay mga Karapatan ng maayos?
paaralan. Ipinatutupad ba ng tuwing walang pasok sa proyekto ang aming kapitan Ipinatutupad ba ng komunidad
komunidad ang mga Karapatan paaralan. Ipinatutupad ba na paligsahang pangkultural ang mga Karapatan ng maayos?
ng maayos? ng komunidad ang mga upang malinang ang kaka
Karapatan ng maayos? yahang ito. Ipinatutupad ba
ng komunidad ang mga
Karapatan ng maayos?
B.Paghahabi sa layunin ng Anong barangay kayo nakatira? Anong barangay kayo Ano ang mga tungkulin natin Saan kayp nakatira? May sarili Saan kayp nakatira? May sarili ba
aralin (Motivation) Ano ang masasabi niniyo sa nakatira? upang maging maayos ang ba kayong tahanan? kayong tahanan?
inyong barangay? Ano ang masasabi niniyo sa ating silid?
inyong barangay?
C.Pag-uugnay ng mga Pagbasa ng kuwento,Sa aming Pagbasa ng kuwento,Sa Mga Halimbawa ng Mga Halimbawa ng Tungkulin Mga Halimbawa ng Tungkulin sa
halimbawa sa bagong aralin. Komumidad pahina 5 ng aming Komumidad pahina 5 Tungkulin sa Komunidad sa Komunidad Komunidad
(Presentation) modyul ng modyul Bilang 1-2 Bilang 3 Bilang 4
D.Pagtalakay ng bagong Pagsagot sa mga tanong sa Pagsagot sa mga tanong sa Pagtalakay sa binasa Pagtalakay sa binasa Pagtalakay sa binasa
konsepto at paglalahad ng binasa binasa
bagong kasanayan
E.Pagtalakay ng bagong Pagsuri sa mga sagot ng mga Pagsuri sa mga sagot ng mga Magbigay ng halimbawa Magbigay ng halimbawa kung Magbigay ng halimbawa kung
konsepto at paglalahad ng bata. bata. kung ginagawa nila ang mga ginagawa nila ang mga tunkulin ginagawa nila ang mga tunkulin sa
bagong kasanayan #2 tunkulin sa Suriin sa Suriin Suriin
(Guided Practice)
F.Paglinang sa Kabihasaan
(Independent Practice) Bakit nagiging maayos ang Bakit nagiging maayos ang Bakit nagiging maayos ang Bakit nagiging maayos ang isang Bakit nagiging maayos ang isang
(Tungo sa isang komunidad? isang komunidad? isang komunidad? komunidad? komunidad?
FormativeAssessment)
G.Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na buhay Dapat gawin ang tungkulin sa Dapat gawin ang tungkulin Dapat gawin ang tungkulin Dapat gawin ang tungkulin sa Dapat gawin ang tungkulin sa
(Application) komunidad upang maging sa komunidad upang maging sa komunidad upang maging komunidad upang maging komunidad upang maging maayos.
maayos. maayos. maayos. maayos.

HPaglalahat ng Aralin Amg bawat Karapatan ay may Amg bawat Karapatan ay Amg bawat Karapatan ay Amg bawat Karapatan ay may Amg bawat Karapatan ay may
(Generalization) tunkugling kasama may tunkugling kasama may tunkugling kasama tunkugling kasama tunkugling kasama
I.Pagtataya ng Aralin Panuto: Iguhit ang ( ) kung kaya Panuto: Isulat ang P kung Lagyan ng tsek ang epekyo Panuto: Iguhit sa iyong Basahing mabuti ang mga
(Evaluation) mong gawin ang mga ang larawan ay nagpapakita ng HINDI pagsunod sa mga sagutang papel ang maaring pangungusap. Tukuyin kung ang mga
nakatalang tungkulin. Isulat ng Pagtupad sa Tungkulin at tungkulina sa komunidad. maging epekto ng ‘Di Pagtupad pangungusap ay nagpapakita ng
ang iyong sagot sa sagutang DP naman kung nagpapakita 1. Masasagasaan kapag di sa Tungkulin na ipinahahayag pagtupad sa tungkulin o ‘di pagtupad
papel. ng ‘di pagtupad sa tumawid sa tamang tawiran. ng pangungusap sa ibaba ng tungkulin sa komunidad.
____1. magbabayad ng buwis tungkulin. 2. Dadami ang mga langaw Maraming mga mamamayan 1. Ang pagtatapon ng basura sa
____2. magtapon ng basura sa kapag di tinapon ang mga ang hindi sumusunod sa batas tamang lalagyan ay halimbawa ng
tamang basurahan absura kahit saan. trapiko lalo na sa pagtawid sa _____________ sa komunidad.
.
______3. tumawid sa tamang 3.Magiging malinis at tamang tawiran. Ano kaya ang A. ayaw ng tungkulin
tawiran kahit walang maayos ang kapaligiran magiging epekto nito? B. hindi pagtupad ng tungkulin
nakatinging pulis-trapiko kahit hindi tumupad ng C. pagtupad ng tungkulin
____4. tumutulong sa tungkulin D. paminsan-minsang pagtupad sa
pagtatanim ng mga tungkulin
punongkahoy 5 item test in Tayahin p 15-16
______5. makilahok sa mga
proyekto at programa ng
komunidad.
J.Karagdagang Gawain para sa Basahin muli modyul. Basahin muli modyul. Basahin muli modyul. Basahina ng modyul Basahina ng modyul
takdang-aralin at remediation
VIII. MGA TALA
IX. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng
80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa
remediation.

C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa
aralin.

D. Bilang ng mga mag-


aaral na
magpapatuloy sa
remediation.

E. .Alin sa mga Stratehiyang dapat Stratehiyang dapat Stratehiyang dapat Stratehiyang dapat Stratehiyang dapat gamitin:
istratehiyang gamitin: gamitin: gamitin: gamitin: __Koaborasyon
__Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Pangkatang Gawain
pagtuturo ang
__Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __ANA / KWL
nakatulong ng __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __Fishbone Planner
lubos? Paano ito __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Sanhi at Bunga
nakatulong? __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Paint Me A Picture
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Event Map
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Decision Chart
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Data Retrieval Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __I -Search
__I -Search __I -Search __I -Search __I -Search
F. Anong suliranin ang Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking
aking naranasan na naranasan: naranasan: naranasan: naranasan: naranasan:
nasolusyunan sa tulong ng __Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa makabagong
aking punungguro at makabagong kagamitang makabagong kagamitang makabagong kagamitang makabagong kagamitang kagamitang panturo.
superbisor? panturo. panturo. panturo. panturo. __Di-magandang pag-uugali ng
__Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag- __Di-magandang pag- __Di-magandang pag-uugali mga bata.
ng mga bata. uugali ng mga bata. uugali ng mga bata. ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga
__Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang- __Mapanupil/mapang- __Mapanupil/mapang-aping bata
mga bata aping mga bata aping mga bata mga bata __Kahandaan ng mga bata lalo
__Kahandaan ng mga bata __Kahandaan ng mga __Kahandaan ng mga __Kahandaan ng mga bata na sa pagbabasa.
lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa bata lalo na sa lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa
__Kakulangan ng guro sa pagbabasa. pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong
kaalaman ng makabagong __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya
teknolohiya kaalaman ng kaalaman ng teknolohiya __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya __Kamalayang
makadayuhan __Kamalayang __Kamalayang makadayuhan
makadayuhan makadayuhan

G. Anong kagamitan ang __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
aking nadibuho na nais presentation presentation presentation presentation presentation
kong ibahagi sa mga __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
kapwa ko guro? __Community Language __Community Language __Community Language __Community Language __Community Language Learning
Learning Learning Learning Learning __Ang “Suggestopedia”
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based
__ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task __Instraksyunal na material
Based Based Based Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na __Instraksyunal na __Instraksyunal na material
material material

PREPARED BY: REVIEWED BY: CHECKED BY:

TIFFANY D. DE VOTA GINA T. ORSENO DESIREE E. HIPOLITO, PhD


T-I MT-I P-II

School: MINANE ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: 2


Teacher: TIFFANY D. DE VOTA Learning Area: MATHEMATICS
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and
GRADE 2
Time: APRIL 22-26, 2024 (WEEK 4) Quarter: 4th QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. Objective
A. Content Standards Demonstrates understanding of time, standard measures of length, mass and capacity and area using square-tile units.
B. Performance Recognize and construct straight and curved lines, flat and curved surfaces and basic shapes.
Standards

C. Learning Solve simple word problems involving length


Competencies/
Objectives
II. CONTENT Solving simple word problems involving length
III. LEARNING
RESOURCES
1. Teacher’s Guide Pages K to12 MELCS Guide K to12 MELCS Guide K to12 MELCS Guide K to12 MELCS Guide K to12 MELCS Guide
Modul 4TM p 351 Modul 4TM p 351 Modul 4TM p 351 Modul 4TM p 351 Modul 4TM p 351
2. Learner’s Materials Module 4 Module 4 Module 4 Module 4 Module 4
pages
3. Text book pages
B. Other Learning 1. Activity cards 1. Activity cards 1. Activity cards 1. Activity cards 1. Activity cards
Resources
2. Flash cards 2. Flash cards 2. Flash cards 2. Flash cards 2. Flash cards
3.ppt 3.ppt 3.ppt 3.ppt 3.ppt
4.laptop 4.laptop 4.laptop 4.laptop 4.laptop
IV. PROCEDURES
A. Reviewing previous Using flash cards, ask the Using flash cards, ask the pupils Which is heavier? Fill in the blanks with the correct Fill in the blanks with the correct
lesson or presenting the
pupils which one is greater. which one is greater. 1. 2 kg or 4 kg symbol (> or <). symbol (> or <).
new lesson
a. 2 m or 5 m a. 2 m or 5 m 2. 40 g or 30 g a. 1 m ___ 3 m a. 1 m ___ 3 m
b. 200 cm or 150 cm b. 200 cm or 150 cm 3. 5 kg or 7 kg b. 200 cm ___ m b. 200 cm ___ m
c. 1 and ½ m or 2 m c. 1 and ½ m or 2 m 4. 100 g or 1,000 g c. 120 cm ___ 210m c. 120 cm ___ 210m
d. 50 cm or 75 cm d. 50 cm or 75 cm 5. 2 kg or 1 kg d. 500 cm ___ 800 cm d. 500 cm ___ 800 cm
e. 150 cm or 510 cm ? e. 150 cm or 510 cm ? e. 1 and ½ m ___ 1 and ¾ m e. 1 and ½ m ___ 1 and ¾ m

B. Establishing a purpose Show a picture of happy Showing long and short object. Showing long and short object. Showing long and short object. Showing long and short object.
for the lesson Let them measure using their Let them measure using their ruler . Let them measure using their
family Let them measure using their
(Motivation)
Which is heavier? ruler ruler ruler .
a. What does the picture
represent? (happy family)

C. Presenting Examples / Rica stands 95 cm and Nanette Ang gusali ay may 5 palapag. Si Lea ay may 3 lapis. Ang 3 lapis ay Noong 2019, Si Sean ay may taas na Sa kantina ni Aling Nena ay may 6 na
instances of new
stands 105 cm. How many cm Ang bawat palapag ay may taas may sukat na 17 cm, 12 cm at 9 cm. 128 cm. Ngayong 2020 siya tumaas ng mesa. Ang bawat mesa ay may lapad
lesson
(Presentation) is Nanette taller than Rica? na 10 m. Ilang metro ang sukat Ilang sentimetro ang sukat ng 12cm. Gaano na kataas si Sean na 2 m. Ilang metro ang lapad ng 6
ng gusali? tatlong lapis? ngayong taon? na mesa?

D. Discussing new Analyze the problem Analyze the problem Analyze the problem Analyze the problem Analyze the problem
concepts and practicing
new skills #1
(Modeling)
E. Discussing new Guide the pupils in steps of Guide the pupils in steps of Guide the pupils in steps of solving Guide the pupils in steps of solving the Guide the pupils in steps of solving
concepts and practicing
solving the problem solving the problem the problem problem the problem
new skills #2
(Guided Practice)
F. Developing mastery Read another sample of Read another sample of Read another sample of problem in Read another sample of problem in ppt Read another sample of problem in
( Independent Practice)
problem in ppt problem in ppt ppt ppt

G. Finding Practical Let the pupils solve the Let the pupils solve the problem Let the pupils solve the problem Let the pupils solve the problem using Let the pupils solve the problem
applications of concepts
problem using show me card using show me card using show me card show me card using show me card
and skills (Application /
Valuing)

H. Making To solve the problem ,analyze To solve the problem ,analyze it To solve the problem ,analyze it To solve the problem ,analyze it To solve the problem ,analyze it
generalizations and
it properly. properly. properly. properly. properly.
abstractions about the
lesson ( Generalization)
I. Evaluating Learning Lutasin ang word problem Ang vegetable garden ni Carlo Para sa kanyang kaarawan, Si Mang Celso ay may bukirin na may Si Rolly ay naglakad ng 50 m mula sa
1. Gaano kalayo ang bahay sa ay may habang 2 m sa bawat nilalagyan ni Christy ng silky raffles lawak na 500 m. Ang bukirin ay may bahay ni Allan. Ilang metro ang layo
plaza kung ang bawat guhit ay gilid. Nais niya itong paikutan ng ang laylayan ng kaniyang damit. tanim na palay, ito ay may lawak na ng nilakad ni Rolly pabalik sa
katumbas ng 5 m? barbed wire ng 3 beses bilang Kung ang bawat 50 cm ng laylayan 350 m. Ilang metro ang hindi pa kanilang bahay
Bahay - - tindahan - - - - bakod. Ilang metro ng barbed ay mangangailangan ng 1 m na natatamnan ng palay?
paaralan - - - plaza wire ang kakailanganin ni raffles, ilang meters ng raffles ang
Carlo?- magagamit kung ang laylayan ay 1
at ½ m ang haba?
J. Additional activities Read your module Read your module Read your module Read your module Read your module
remediation

V. REMARKS

VI. REFLECTION
A. No. of learners who
earned 80% on the
formative assessment
B. No. of Learners who
require additional
activities for
remediation
C. Did the remedial
lessons work? No. of
learners who have
caught up with the
lesson.
D. No. of learners who
continue to require
remediation
E.Which of my teaching Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
strategies worked well? ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
Why did these work? ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Discussion ___ Discussion ___ Discussion ___ Discussion ___ Discussion
___ Case Method ___ Case Method ___ Case Method ___ Case Method ___ Case Method
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why? Why?
___

F.Which difficulties did I __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
encounter which my __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
principal or supervisor can __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
help me solve?
__ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works

G.What innovation or Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
localized materials did I __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
use/discover which I wish __ Making use big books from __ Making use big books from __ Making use big books from __ Making use big books from __ Making use big books from
to share with other
views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
teachers?
__ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as Instructional __ Recycling of plastics to be used as
Instructional Materials Instructional Materials Instructional Materials Materials Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition

PREPARED BY: REVIEWED BY: CHECKED BY:

TIFFANY D. DE VOTA GINA T. ORSENO DESIREE E. HIPOLITO, PhD


T-I MT-I P-II

You might also like