You are on page 1of 4

Di-Masusing Banghay-Aralin sa 1.

Tinutulungan ko sa paglilinis ng bahay ang nanay


Edukasyon sa Pagpapakatao araw-araw.
Grade-II V.TAKDANG ARALIN
FEBRUARY 10, 2020 (8:00AM-8:30AM) Basahin at isaulo:Kakayahan at talino, Buong
pagmamahal na ibabahagi ko
I. LAYUNIN .CPL: 5__ 4__ 3__ 2__ 1___
Nakapagpapakita ng pasasalamat sa mga
kakayahan/ talinong bigay ng Panginoon sa
pamamagitan ng: 23.2 pakikibahagi sa iba ng Semi-Detailed Lesson Plan
taglay na talino at kakayahan EsP2PDIVe-i– 6 in English
II. PAKSANG ARALIN Grade-II
A. Pagmamahal sa Diyos FEBRUARY 10, 2020 (8:30AM-9:20AM)
(Love of God)
B. K-12 CGp.38 I. OBJECTIVE
TG.101-104 Produce speech sounds (sounds and letter
LM.258-265 names)
C. Larawan, tarpapel Participate in choral speaking and echo reading
III. PAMAMARAAN of short poems,rhymes and stories with repeated
A. Balik-Aral patterns and refrains in English EN1PAIVc-d-
Basahin at isaulo ang Gintong Aral: 6.2
Ang wastong paggamit ng kakayahan at talino sa EN2OLIVc-d-1.2
mabuting paraan ay kinalulugdan. Sa araling ito, II. CONTENT AND MATERIALS
sama-sama nating tuklasin ang iba‟t ibang .Lesson 13
paraan upang maipakita ang pasasalamat sa We are Unique and Special
talino at mga kakayahang ibinigay ng What Animals Said, Rhyming words and Words
Panginoon. with Inflectional Ending
B. Pagganyak K-12 CGp.
Simulan ang aralin sa pamamagitan ng 26 -27
pagpapakita ng larawan ng mga sikat na 397-398
personalidad dito sa bansa na
kilalang-kilala ng mga mag-aaral: III. PROCEDURE
a. Lea Salonga A. Review
b. Manny Pacquiao Pictures of different kinds of ears
c. Lydia de Vega Review
d. Sarah Geronimo Daily Language Activity
e. Paeng Nepomuceno Words for the Day (Drill)
f. Angeline Quinto B. Motivation:
C. Paglalahad Guess whose ears are these?
Sundan ito ng talakayan tungkol sa ipinakitang Show the flash cards: ears of a monkey, ears of man,
larawan ng mga sikat na personalidad. ears of an elephant, ears of a tiger,
Bakit kilala ang mga taong ito? Ano-ano ang ears of an elf and ears of a horse.
mga tangi nilang C. Presentation
kakayahan at talino? Ibinabahagi ba nila ito sa What the Animals Said Anonymous-(Old German
iba? Paano? Nursery Rhyme) Can you remember the animals
Asahan ang iba’t ibang kasagutan. mentioned in the poem? Recall and say as many animals
D. Paglalapat as you can?
Sa nakaraang aralin ay tinalakay ang iba’t ibang D. Application
paraan upang magamit ang talino at mga Comprehension Questions:
kakayahang ipinagkaloob sa atin, ngayon naman Listen to the last sound of the words that rhyme
ay isang malaking hamon sa isang batang tulad in each line.
mo ang pagbabahagi sa kapwa mo bata ng mga The characters of the story are the people,
kakayahan mo at kung paano mo mapapasasa- animals and things in the story.
lamatan ang Diyos sa iyong talino at kakayahan. Allow the children to read the rhyming words –
Sa aralin ding ito, malalaman mo ang Refer toLM – Let’s Aim
mga mabuting bagay na naidudulot nang Longest List of Rhyming Words
pagbabahagi ng angking talino at kakayahan sa
iba. Groups work together to answer the question so that all
E. Paglalahat can verbally answer the question.
Ang pagbabahagi ng kakayahan ay isang We Can Do It
magandang ugali. Madami itong magandang Allow the pupils to think of rhyming words and
maidudulot sa atin. Isang paraan ito ng encourage them to share their “Rhyming
pagpapasalamat sa Panginoon sa bigay niyang Words Collection” box. See the LM Work Together -
talino at kakayahan. Rhyming Words
E. Generalization
IV. PAGTATAYA Remember This:
Lagyan ng tsek(/) kung mabuti ang gawain at ekis (x) What are rhyming words?
naman kung hindi. IV. EVALUATION
I Can Do It
Which of following words are rhyming
Look at the words in the clothesline and put a check I. LAYUNIN
(/)inside the box if the words rhyme and cross (x) if they Natatalakay ang kahalagahan
do not rhyme. ng mga tuntuning itinakda
V. ASSIGNMENT para sa ikabubuti ng lahat ng
Measure My Learning kasapi
Read and Memorize: AP2PKK-IVf-
“Love yourself and be thankful for being special and II. PAKSANG ARALIN
unique.” A. Paksang Aralin ARALIN 8.2Mga Alituntunin sa
CPL: 5__ 4__ 3__ 2__ 1___ Komunidad
B. K-12 CGp.38
Di-Masusing Banghay-Aralin sa TG 80-82
MTB-MLE LM 248-252
GRADE-II C. Larawan tarpapel
FEBRUARY 10, 2020 (10:00AM-10:50AM) III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral
I. LAYUNIN A.Panimula:
Nakasusunodsa halimbawa sa pagsulat ng isang liham 1.Magpakita ng halimbawa ng alituntuning
pangkaibigan,liham na humihingi ng paumanhin ipinatutupad sa
Nakasusulat ng liham na tama ang pormat paaralan. Halimbawa: Panatilihing malinis ang
MT2C-IVa-i-2.4 kapaligiran ng paaralan.
II. PAKSANG ARALIN 2. Pag-usapan ang magiging epekto nito kung
a. Modyul 31IKATATLUMPU’T ISANG susundin o hindi susundin ang alituntuning ito sa
LINGGO Ako Man Ay Bayani mga bata at paaralan.
b. K-12 CGp. 3. Iugnay ito sa aralin
TG 261-262 B. Pagganyak
LM 225-228 Itanong kung anong naitutulong nito sakanila.
c. Talambuhay“Talambuhay ni Pule” C. Paglalahad
III. PAMAMARAAN Ipabasa ang mga usapan at pag-aralan ang mga
a. Balik-aral larawan sa Alamin Mo.Pag-usapan ang bawat
1. Panimulang Gawain serbisyo o tulong na ibinibigay ng iba’t
Magkaroon ng palaro tungkol sa pagsunod sa ibang bumubuo ng komunidad sa mga
panuto. Hatiin sa apat na pangkat ang klase at mamamayan na binanggit sa usapan.
hayaang pumili ang pangkat ng isa mula sa D. Paglalapat
miyembro na maglalalaro. Paano mo pahahalagahan ang serbisyong
b. Pagganyak ibinibigay ng bawat isa sa ating komunidad?
Isulat mo ang buo mong pangalan sa loob ng E. Paglalahat
kahon. Iguhit ang isang malaking dahon at Ano ang natutunan sa aralin?
isulat sa loob nito ang bilang kung ilang taon IV. Pagtataya
ka na. Ano ang natutunan sa aralin?
c. Paglalahad Sagutan ang mga tanong na ilalahad ng guro (1-
Bilugan mo ang bilang ng iyong kaibigan sa 5)
paaralan. V. TAKDANG-ARALIN
d. Paglalapat Magdala ng manila paper at krayola ang bawat
Sipiin ang mga pangungusap sa iyong pangkat.
kuwaderno. Salungguhitan ang salitang CPL: 5__ 4__ 3__ 2__ 1___
pautos na nasa bawat pangungusap.
e. Paglalahat Semi-Detailed Lesson Plan
Ang panuto ang mga gawaing dapat sundin in Mathematics
ng taong kausap. Ginagamit ang mga Grade-II
salitang pautos sa pagbibigay ng panuto. FEBRUARY 10, 2020 (1:30PM-2:30PM)
Ginagamit din ang mga salita tulad ng sa
kanan, sa kaliwa, sa itaas, o sa ibaba sa I. OBJECTIVE
pagbibigay Solves routine and non-routine problems
ng panuto. involving mass.
IV. PAGTATAYA M2ME-IVe-32
Gumuhit ng isang malaking bilog sa gitna ng papel. II. Content and Materials
5. Sa loob ng bilog ay isulat ang iyong palayaw. A. Lesson 108: Measuring mass
Ano- ano ang sinunod ng mga bata ? B. K-12 CGp.
V. TAKDANG-ARALIN TG 374-377
Ano ang salitang ginamit ng guro sa pagbibigay ng LM 264-266
panuto? C. 1 Different products with mass labels
Sumulat ng panuto batay sa iyong iginuhit 2. Show Me board
3. Activity sheets.
.Di-Masusing Banghay-Aralin sa III. PROCEDURE
Araling Panlipunan A. Review
Grade-II
FEBRUARY 10, 2020 (10:50AM-11:30AM)
Show at least three things (examples: packs of
rice, powdered milk and salt) to the class. The
packs of milk and salt are in small sizes.
Ask the following:
a. How are these things sold? (by g or kg)
b. What unit of measure do we use in measuring the
mass of light
B. Motivation: Di-Masusing Banghay-Aralin sa
Show a picture like this. Filipino
Ask the following: Grade-II
a. What is the vendor selling? FEBRUARY 10, 2020 (2:30PM-3:20PM)
b. How are fishes sold, in grams or in kilograms?
c. What do you think the boy is doing I. LAYUNIN
a. Concrete Nakakagamit ng mga pahiwatig upangmalaman
C. Presentation ang kahulugan ng mga salita tulad ng paggamit
Aling Nora sold 3 kg of bananas, 2 kg of oranges ng mga palatandaang nagbibigay ng
and 2 and ½ kg of mangoes. How many kilograms of kahulugahan
fruits in all did she sell? F2PT-IVad-1.9
b. Pictorial II. PAKSANG ARALIN
Let the pupils draw a representation of the solution a. ARALIN 4 Maging Huwaran sa Paningin ng
3 + 2 + 2 + ½ = 8 ½. Diyos
d. Abstract Tambalang Salita
D. Application B. K-12 CGp.
Divide the class into four. Give each group a copy of TG 156-158
the problem. Remind them that they will report the LM 421-426
solution C. Tarpapel, manila paper
and answer in front of the class. III.PAMAMARAAN
Lucio bought 250 g of eggplant and 300 g of A. Balik-Aral
Ampalaya.What is the total mass of vegetables did Lucio Sabihin kung Tama o Mali ang sumusunod
buy? napangungusap.
Ask: 1. Ang salitang hampaslupa ay tambalang salita.
Processing: 2. Ang salitang bahay kubo ay hindi tambalang
1. What did Aling Nora sell? salita.
2. Underline the question. 3. Ang tambalang salita ay may bagong
3. Rewrite the question into an answer statement. kahulugan.
(Aling Nora sold ____ in all) 4. Ang pagbaha ay bunga ng hindi tamang
na may timbang na 50 kg ay hinati sa limang pamilya. pagtatapon ng basura at pagpuputol ng mga
Ilang kg ang puno.
bahagi ng bawat pamilya? 5. Ang pagbibigay ng hinuha ay nakatutulong sa
E,Generalization B. Pagganyak
To solve problems involving mass, Babasahin “Manamit nang Angkop ”
1. Underline the question, C. Paglalahad
2. Rewrite the question into answer statement, Ano ang mga nais na isuot ni Dindin?
3. May restate the problem focusing on the important Paano nagbago ang kaniyang pananamit?
details for finding the answer, Ano ang dapat isuot kung nasa paaralan?
4. Decide what process/equation shall be used in finding Sa simbahan? Sa pamamasyal? Sa bahay?
the answer, and D. Paglalapat
5. Solve the problem. Bumuo ng tambalang salita gamit ang mga
IV. EVALUATION inihandang salita.
Solve the following word problems.  kayod
1. Miss Ferrera needs 1 kg of sugar, 2 kg of flour and 1  takip
kg of baking  kapit
powder for a recipe. How many kilograms of ingredients  bahag
in all does  balat
she needs? E. Paglalahat
2. Mark bought 500 g of beef and 500 g of pork. What is May mga salitang kapag pinagsama ay nagkaka-
the total roon ng bagong kahulugan na iba sa dating
mass of meat he bought? kahulugan. Tambalang salita ang tawag dito.
V. ASSIGNMENT IV.PAGTATAYA
Answer the problem below: Ibigay ang kahulugan ng sumusunod na
A baker needs 5,000 g of flour. If what he has is 2,500 tambalang salita. Gamitin ang mga ito sa pangungusap.
kg only, how 1.silid-aralan
much more does he need to complete the amount of flour 2. balik-aral
he 3. kapitbahay
needs? 4. bantay-salakay
5. kambal-tuko
5__ 4__ 3__ 2__ 1___ B. Sabihin kung ano ang maaaring ibunga ng
sumusunod na sitwasyon. textureng iba‘t ibang musika na may layered
1. hindi natutulog nang maaga orchestration at musikang may single instrument
2. hindi kumakain ng gulay accompaniment sa pamamagitan ng pakikinig.
3. hindi nagdarasal IV. EVALUATION
4. matigas ang ulo Ipakita ang lubos na pagkatuto sa mga
5. nagkakalat ng basura isinagawang aralin sa pamamagitan ng
paglalagay
V. TAKDANG_ARALIN ng tsek (/) sa tamang kahon.
A. Hanapin sa Hanay B ang tinutukoy ng tambalang
salita sa Hanay A. Isulat ang letra ng iyong sagot. V. ASSIGNMENT
A Identify the texture of the following whether thick or
1 . kapit-tuko thin.
2. bahay-kubo 1. children‟s choir singing during the program
3. takip-silim 2. a duet of Sarah Geronimo and Christian Bautista
4. kapitbahay 3. a child singing alone on stage without accompaniment
5. balik-bayan e. mahigpit ang pagkakakapit 4. the drum and lyre band playing during the parade
B 5. a solo guitar performance
taong galing sa ibang bansa Proceed to end the class by singing the goodbye song.
b. taong kalapit ang bahay Old bottles, boxes, candy wrappers, small pieces of
papalubog na ang araw cloth, etc.
bahay na yari sa kubo CPL: 5__ 4__ 3__ 2__ 1___
e. mahigpit ang pagkakakapit
CPL: 5__ 4__ 3__ 2__ 1___

Semi-Detailed Lesson Plan


in MAPEH
Grade-II
FEBRUARY 10, 2020 (3:20PM-4:00PM)

I. OBJECTIVE
8. identifies musical texture with recorded music E.g.
8.1 melody with single instrument or voice 8.2 single
melody with accompaniment 8.3 two or more melodies
sung or played together at the same time MU2TX-IVd-f-
II. LEARNING MATERIALS
A. Content: MODULE 29 Musical Layering
B. K-12 CGp.21
TG 106-108
LM 151-153
C. Manila paper, tarpapel
III. PROCEDURE
1. Preparatory Activities
Greet with the usual greeting
Anong mga Musika ang gustong-gusto mong
pakinggan? Bakit ito ang napili mo?
Gawain 1:
Pakinggan ang sumusunod na awit.
1. ―Sound of Music‖
2. ―Ang Guryon‖
Anong masasabi mo sa dalawang awit? Ilang
instrumento sa palagay mo ang kasabay ng mga awit?
Nakikilala mo ba kung ano ito?
Pakinggan naman ngayon ang ―Handel: Messiah
Hallelujah Chorus‖.
D. Application
Ano naman ang masasabi mo sa iyong narinig?
Pagkumparahin ang dalawang musikang narinig.
Alin ang may mas makapal na tunog?
Tama. Ang ―Hallelujah Chorus‖ ni Frederick Handel
ang mas makapal ang tunog sapagkat ang umawit ay
koro at orchestra ang kasaliw na instrumento
samantalang ang ‗Sound of Music ― at ―Ang Guryon‖
ay isa lamang ang umawit at piyano lamang ang
E. Generalization
Ang isang musika ay may makapal na texture
kapag maraming tunog ang sabay-sabay na naririnig.
Natutunan sa modyul na ito ang kamalayan sa

You might also like