You are on page 1of 4

School: RIZAL ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: DORCELYN P. ADION Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JANUARY 8 – 12, 2024 (WEEK 8) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN Pakikipagkapwa-Tao
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa na hindi naghihintay ng anumang kapalit sa paggawa ng mabuti.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa pagganap Naisasagawa ang paggalang sa karapatan ng kapwa.
C. Mga Kasanayan sa Paggalang ( Respect)
Pagkatuto (EsP4P-IIf-i-21)
Isulat ang code ng bawat
kasanayan
II. NILALAMAN Ingatan Natin, Pasibilidad na Gagamitin
Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng
paggalang kapag may paggalang sa iba sa paggalang sa iba sa paggalang sa iba sa paggalang sa iba sa
nag-aaral at pakikinig pamamagitan ng pasibilidad pamamagitan ng pasibilidad pamamagitan ng pasibilidad pamamagitan ng pasibilidad
kapag may nagsasalita/ ng pagamit nang may pag- ng pagamit nang may pag- ng pagamit nang may pag- ng pagamit nang may pag-
nagpapaliwanag. aalala sa kapakanan ng aalala sa kapakanan ng kapwa. aalala sa kapakanan ng aalala sa kapakanan ng
kapwa. kapwa. kapwa.
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian SUBUKIN NATIN ALAMIN NATIN ISAGAWA NATIN ISAPUSO NATIN ISABUHAY NATIN
1. Mga Pahina sa Gabay ng TG pp. 81 TG. Pp. 82-83 TG. Pp. 83- 84 TG.pp. 85 TG pp 85-86
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang LM pp. 143 LM.pp. 144-147 LM. pp. 147-151 LM. pp. 151-153 LMpp 153-154
Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Sagutang papel Activity card, kwaderno, Activity card, kwaderno, Activity card, kwaderno, Activity card, kwaderno,
Panturo kartolina, metacards,charts kartolina, metacards,charts kartolina, metacards,charts kartolina, metacards,charts
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Conduct Summative Test Paano ang iyong kapwa lalo Balikan ang kwentong “isang Ano ang inyong natutunan Ano ang mga gagawin mo sa
aralin at/o #7 na ang mga gamit nila? Pagkamulat” sa nakaraang leksyon? mga pasibilidad ng
pagsisimula ng bagong pamahalaan?
aralin
B. Paghahabi sa layunin ng Paano mo ginagamit ang Pumili ng ilang mag-aaral at Gamit ang pangkat ng Magbigay ng halimbawa sa
aralin pasibilidad ng iyong ipasabi sa klase ang nakaraang araw, gumawa ng paggamit ng maaayos na
paaralan? pinakagusto nilang bahagi ng commitment relay. pasibilidad sa paaralan at
kwento. komunidad?
C. Pag-uugnay ng mga Magpakita ng larawan ng Ipagawa sa mag-aaral ang Ipaliwanag nang mabuti ang Ipaliwanag sa mga mag-aaral
halimbawa sa isang matang nakamulat? Gawain 1 sa LM p. 147-149 tuntunin ng gagawin. ang mga Gawain sa hamon
bagong aralin Itanong ang mga tanong sa sa LM p. 153-154
TG p. 82
D. Pagtatalakay ng bagong Basahin ang kwento na “Isang Suriin ang kanilang mga sagot Idikit ang mga metacard sa Gumawa ng ulat tungkul sa
konsepto at Pagkamulat” sa LM p. 144- o ginawa. graphic organizer sa LM p. pagbabantay ng mga
pagalalahad ng bagong 146 152 pasibilidad.
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong Sagutin at italakay ang mga Magkaroon ng Gallery Exhibit Ipabasa sa mag-aaral ang Ipabasa ang ulat at
konsepto at tanong pagkatapos ng sa loob ng silid-aralan. Gawin isinula nilang commitment ipaliwanag ito.
paglalahad ng bagong kwento sa LM p. 146-147 ang Gawain 2 sa LM p. 150- at ipaliwanag ang mga
kasanayan #2 159 kahulugan nito.
F. Paglinang sa Kabihasnan Magdagdag pa ng kambal na Ipangkat ang mag-aaral sa Ipabasa sa mga mag-aaral Ano ang iyong mungkahi
(Tungo sa Formative tanong para mailabas ng mga limang grupo at ipaliwanag ang Tandaan Natin sa LM p. upang mapanatiling maayos
Assessment) mag-aaral ang tamang ang kanilang gagawin. 153 ang pasibilidad ng iyong
pagpapahalaga ng kwento. Ipamahagi ang activity cards. paaralan at komunidad?
G. Paglalapat ng aralin sa Sa paanong paraan mo Paano mo ito gagamitin ang Magkaroon ng mas malalim Paano mo ito gagawin sa
pang-araw- mahihikayat ang ibang mag- mga pasibilidad ng iyong na talakayan at pagpalitan pang –araw-araw na buhay
araw na buhay aaral na maging maayos ang paaralan at komunidad? ng kuro-kuro. ang ginawang mungkahi?
paggamit ng pasibilidad ng Original File Submitted and
iyong paaralan? Formatted by DepEd Club
Member - visit
depedclub.com for more
H. Paglalahat ng Aralin Paano mo iayos ang paggamit Bakit mahalagang gamitin Ipaliwanag ang inyong Bakit kailangan ingatan ang
ng pasibilidad sa paaralan nang maayos ang mga karapatan sa pagkakaroon mga pasibilidad na ito?
bilang paraan ng pasibilidad ng paaralan at ng maayos at kaaya-ayang
pakikipagkapwa-tao? komunidad? pasibilidad.
I. Pagtataya ng Aralin Gawin ang Subukin Natin Ipagawa sa mga mag-aaral Gamitin ang rubric sa Paano mo isabuhay ang Sa inyong kwardino,
sa LM p. 143 ang template sa TG p. 83 pagtataya ng gawa ng bawat karapatang ito? gumuhit ng maayos na
pangkat. pasibilidad sa paaralan at sa
komunidad.
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-
aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong ng gamitin: __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
lubos? Paano ito nakatulong? __Koaborasyon __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__Pangkatang Gawain __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__ANA / KWL __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Fishbone Planner __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Sanhi at Bunga __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Paint Me A Picture __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Event Map __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Decision Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__Data Retrieval Chart __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__I –Search __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
__Discussion
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking
naranasan na nasolusyunan sa naranasan: naranasan: naranasan: naranasan: naranasan:
tulong ng aking punungguro at __Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa __Kakulangan sa
superbisor? makabagong kagamitang makabagong kagamitang kagamitang panturo. makabagong kagamitang makabagong kagamitang
panturo. panturo. __Di-magandang pag-uugali panturo. panturo.
__Di-magandang pag- __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag-uugali
uugali ng mga bata. ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping ng mga bata. ng mga bata.
__Mapanupil/mapang- __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping
aping mga bata mga bata __Kakulangan sa Kahandaan mga bata mga bata
__Kakulangan sa __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa __Kakulangan sa Kahandaan __Kakulangan sa Kahandaan
Kahandaan ng mga bata ng mga bata lalo na sa pagbabasa. ng mga bata lalo na sa ng mga bata lalo na sa
lalo na sa pagbabasa. pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa pagbabasa. pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng kaalaman ng makabagong teknolohiya kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong
makabagong teknolohiya teknolohiya __Kamalayang makadayuhan teknolohiya teknolohiya
__Kamalayang __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang __Kamalayang
makadayuhan makadayuhan makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi presentation presentation presentation presentation presentation
sa mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Community Language __Community Language __Community Language __Community Language __Community Language
Learning Learning Learning Learning Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task
Based Based Based Based Based
__Instraksyunal na __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material
material

You might also like