You are on page 1of 3

School: Parang-Pinagbayanan Elementary School Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: Hanzel R. Ayaay Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JANUARY 9-13, 2023 (WEEK 8) Quarter: 2ND QUARTER
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN Pakikipagkapwa-Tao
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa na hindi naghihintay ng anumang kapalit sa paggawa ng mabuti.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa pagganap Naisasagawa ang paggalang sa karapatan ng kapwa.
C. Mga Kasanayan sa Paggalang ( Respect)
Pagkatuto (EsP4P-IIf-i-21)
Isulat ang code ng bawat
kasanayan
II. NILALAMAN Ingatan Natin, Pasibilidad na Gagamitin
Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng paggalang sa Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng Inaasahanng
paggalang kapag may nag- iba sa pamamagitan ng paggalang sa iba sa paggalang sa iba sa ang mga bata ay
aaral at pakikinig kapag may pasibilidad ng pagamit nang may pamamagitan ng pasibilidad pamamagitan ng makakasagot ng
nagsasalita/nagpapaliwanag pag-aalala sa kapakanan ng ng pagamit nang may pag- pasibilidad ng pagamit tama.
. kapwa. aalala sa kapakanan ng nang may pag-aalala sa
kapwa. kapakanan ng kapwa. Lingguhang
Pagsusulit

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian ISAGAWA NATIN ALAMIN NATIN ISAGAWA NATIN ISAPUSO NATIN Mga aralin sa
Week 8
1. Mga Pahina sa Gabay ng TG. Pp.79-80
Guro
B. Iba pang Kagamitang LM. pp. 137-139 Activity card, kwaderno, Activity card, kwaderno, Activity card, kwaderno,
Panturo kartolina, metacards,charts kartolina, metacards,charts kartolina,
metacards,charts
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Bakit mahalaga na Paano ang iyong kapwa lalo na Balikan ang kwentong “isang Ano ang inyong
aralin at/o matutuhan mong igalang ang mga gamit nila? Pagkamulat” natutunan sa nakaraang
pagsisimula ng bagong ang ibang tao kapag sila ay leksyon?
aralin nag-aaral, nagsasalita o
nagpapaliwanag?
B. Paghahabi sa layunin ng Bigyan ng pagkakataon ang Paano mo ginagamit ang Pumili ng ilang mag-aaral at Gamit ang pangkat ng
aralin mga mag-aaral na pasibilidad ng iyong paaralan? ipasabi sa klase ang nakaraang araw, gumawa
mapagnilayan ang mga kilos pinakagusto nilang bahagi ng commitment relay.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng
mag-aaral na sa anumang sandal. ng kwento.
C. Pag-uugnay
nakakuha ng ng mga Ipagawa sa kanilang Magpakita ng larawan ng isang Ipagawa sa mag-aaral ang Ipaliwanag nang mabuti
halimbawa
80% sa sa kwaderno ang Gawain matang nakamulat? Itanong ang Gawain 1 sa LM p. 147-149 ang tuntunin ng gagawin.
bagong
pagtataya.aralin “Timbang-timbangan” sa LM mga tanong sa TG p. 82
B. Bilang ng p.140-141
D. Pagtatalakay
mga-aaral na ng bagong Ipabasa sa harap ng klase Basahin ang kwento na “Isang Suriin ang kanilang mga Idikit ang mga metacard
konsepto at
nangangailangan ang kanilang mga sagot sa Pagkamulat” sa LM p. 144-146 sagot o ginawa. sa graphic organizer sa
pagalalahad
ng iba pang ng bagong magkabilang timbangan. LM p. 152
kasanayan
gawain para#1sa
E. Pagtalakay ng bagong
remediation Itanong ang sumunod na Sagutin at italakay ang mga Magkaroon ng Gallery Ipabasa sa mag-aaral ang
C.konsepto at
Nakatulong katanungan at talakayi ang tanong pagkatapos ng kwento sa Exhibit sa loob ng silid- isinula nilang
ba paglalahad
ang ng bagong kanilang sagot sa TG p. 80 LM p. 146-147 aralan. Gawin ang Gawain 2 commitment at
kasanayan #2
remediation? sa LM p. 150-159 ipaliwanag ang mga
Bilang ng mag- kahulugan nito.
F. Paglinang
aaral na sa Kabihasnan Bigyang-diin ang Tandaan Magdagdag pa ng kambal na Ipangkat ang mag-aaral sa Ipabasa sa mga mag-aaral
(Tungo sasaFormative
nakaunawa Natin sa LM p.141-142 tanong para mailabas ng mga limang grupo at ipaliwanag ang Tandaan Natin sa LM
Assessment)
aralin. mag-aaral ang tamang ang kanilang gagawin. p. 153
D. Bilang ng mga pagpapahalaga ng kwento. Ipamahagi ang activity
mag-aaral na cards.
G. Paglalapat ng aralin sa
magpapatuloy Ano ang iyong natutuhan sa Sa paanong paraan mo Paano mo ito gagamitin ang Magkaroon ng mas
pang-araw-
sa remediation matapos basahin ang mahihikayat ang ibang mag-aaral mga pasibilidad ng iyong malalim na talakayan at
araw
E. Alin sa na
mgabuhay StratehiyangTandaan
dapat Natin? Stratehiyang dapat na maging maayos Stratehiyang
gamitin: ang paggamitdapat paaralan at komunidad?
gamitin: pagpalitan
Stratehiyang dapat ng kuro-kuro.
gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
istratehiyang gamitin: __Koaborasyon ng pasibilidad ng iyong paaralan?
__Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
H. Paglalahat
pagtuturo ang ng Aralin
__KoaborasyonPaano mo ipinapahalagahan
__PangkatangPaano
Gawain mo iayos ang__Pangkatang
paggamit ng Gawain
Bakit mahalagang gamitin
__Pangkatang Ipaliwanag ang inyong
Gawain __Pangkatang Gawain
nakatulong ng __Pangkatang ang kilos o gawa ng
Gawain ibang/ KWL pasibilidad sa paaralan
__ANA __ANA bilang
/ KWL nang maayos ang mga / KWL karapatan sa pagkakaroon
__ANA __ANA / KWL
lubos? Paano ito __ANA / KWLtao? paraan ng pakikipagkapwa-tao?
__Fishbone Planner __Fishbone Planner pasibilidad ng paaralan at Planner
__Fishbone ng maayos at kaaya-ayang
__Fishbone Planner
nakatulong? __Fishbone Planner __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga komunidad? __Sanhi at Bunga pasibilidad. __Sanhi at Bunga
I. Pagtataya ng Aralin Maghanap ng kapareha
__Sanhi at Bunga __PaintoMe A Picture
Ipagawa sa mga mag-aaral
__Paint ang Gamitin ang rubric
Me A Picture sa Me A Picture
__Paint Paano mo isabuhay ang Me A Picture
__Paint
__Paint Me Apares at ibahagi sa
Picture kanya Map template sa TG p. 83
__Event __Event Map pagtataya ng gawa ng bawat
__Event Map karapatang ito? __Event Map
__Event Mapkung paano mo ipapakita
__Decision Chart __Decision Chart pangkat. __Decision Chart __Decision Chart
ang paggalang sa __Data
__Decision Chart kapwa. Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
J. Karagdagang Gawain __Data Retrieval Chart
para __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
sa takdang- __I –Search __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
__Discussion
aralin at remediation
F. Anong Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking
suliranin ang naranasan: naranasan: naranasan: naranasan: naranasan:
aking naranasan __Kakulangan sa __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa __Kakulangan sa
na nasolusyunan makabagong kagamitang kagamitang panturo. kagamitang panturo. makabagong kagamitang makabagong kagamitang
sa tulong ng panturo. __Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag-uugali ng panturo. panturo.
aking __Di-magandang pag- ng mga bata. mga bata. __Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag-uugali
punungguro at uugali ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping ng mga bata. ng mga bata.
superbisor? __Mapanupil/mapang- mga bata mga bata __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping
aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan __Kakulangan sa Kahandaan mga bata mga bata
__Kakulangan sa ng mga bata lalo na sa ng mga bata lalo na sa __Kakulangan sa Kahandaan __Kakulangan sa Kahandaan
Kahandaan ng mga bata pagbabasa. pagbabasa. ng mga bata lalo na sa ng mga bata lalo na sa
Prepared by: Hanzel R. Ayaay Noted by: MARILOU P. RECTO
Teacher - I ESP-I

You might also like