You are on page 1of 3

School: Grade Level: IV

DAILY LESSON LOG Teacher: Learning Area: ESP


Teaching Dates and Time: JANUARY 9-13, 2023 (WEEK 8) Quarter: 2ND QUARTER
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN Pakikipagkapwa-Tao
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa na hindi naghihintay ng anumang kapalit sa paggawa ng mabuti.
B. Pamantayan sa pagganap Naisasagawa ang paggalang sa karapatan ng kapwa.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Paggalang ( Respect)
Isulat ang code ng bawat EsP4P-IIf-i-21
kasanayan
II. NILALAMAN Ingatan Natin, Pasibilidad na Gagamitin
Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng paggalang sa Nakapagpapakita ng paggalang sa Nakapagpapakita ng paggalang Nakapagpapakita ng paggalang
paggalang sa iba sa iba sa pamamagitan ng iba sa pamamagitan ng pasibilidad sa iba sa pamamagitan ng sa iba sa pamamagitan ng
pamamagitan ng pasibilidad pasibilidad ng pagamit nang may ng pagamit nang may pag-aalala sa pasibilidad ng pagamit nang may pasibilidad ng pagamit nang may
ng pagamit nang may pag- pag-aalala sa kapakanan ng kapakanan ng kapwa. pag-aalala sa kapakanan ng pag-aalala sa kapakanan ng
aalala sa kapakanan ng kapwa. kapwa. kapwa.
kapwa.
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian ALAMIN NATIN ISAGAWA NATIN ISAPUSO NATIN ISABUHAY NATIN SUBUKIN NATIN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG. Pp. 82-83 TG. Pp. 83- 84 TG.pp. 85 TG pp 85-86
2. Mga Pahina sa Kagamitang LM.pp. 144-147 LM. Pp. 147-151 LM. Pp. 151-153 LMpp 153-154
Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Audio-visual presentations, Audio-visual presentations, Audio-visual presentations, Audio-visual presentations, Audio-visual presentations,
larawan larawan larawan larawan larawan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Paano ang iyong kapwa lalo Balikan ang kwentong “isang Ano ang inyong natutunan sa Ano ang mga gagawin mo sa LAGUMANG PAGSUSULIT
at/o na ang mga gamit nila? Pagkamulat” nakaraang leksyon? mga pasibilidad ng pamahalaan?
pagsisimula ng bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Paano mo ginagamit ang Pumili ng ilang mag-aaral at Gamit ang pangkat ng nakaraang Magbigay ng halimbawa sa
pasibilidad ng iyong ipasabi sa klase ang pinakagusto araw, gumawa ng commitment paggamit ng maaayos na
paaralan? nilang bahagi ng kwento. relay. pasibilidad sa paaralan at
komunidad?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Magpakita ng larawan ng Ipagawa sa mag-aaral ang Ipaliwanag nang mabuti ang Ipaliwanag sa mga mag-aaral
sa isang matang nakamulat? Gawain 1 sa LM p. 147-149 tuntunin ng gagawin. ang mga Gawain sa hamon sa
bagong aralin Tiangong ang mga tanong sa LM p. 153-154
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay
TG p. 82
D. Pagtatalakay ng bagong Basahin ang kwento na Suriin ang kanilang mga sagot o Idikit ang mga metacard sa graphic Gumawa ng ulat tungkul sa
konsepto at “Isang Pagkamulat” sa LM p. ginawa. organizer sa LM p. 152 pagbabantay ng mga pasibilidad.
pagalalahad ng bagong 144-146
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Sagutin at italakay ang mga Magkaroon ng Gallery Exhibit sa Ipabasa sa mag-aaral ang isinula Ipabasa ang ulat at ipaliwanag
at tanong pagkatapos ng loob ng silid-aralan. Gawin ang nilang commitment at ipaliwanag ito.
paglalahad ng bagong kwento sa LM p. 146-147 Gawain 2 sa LM p. 150-159 ang mga kahulugan nito.
kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasnan Magdagdag pa ng kambal na Ipangkat ang mag-aaral sa limang Ipabasa sa mga mag-aaral ang Ano ang iyong mungkahi upang
(Tungo sa Formative tanong para mailabas ng mga grupo at ipaliwanag ang kanilang Tandaan Natin sa LM p. 153 mapanatiling maayos ang
Assessment) mag-aaral ang tamang gagawin. Ipamahagi ang activity pasibilidad ng iyong paaralan at
pagpapahalaga ng kwento. cards. komunidad?
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Sa paanong paraan mo Paano mo ito gagamitin ang mga Magkaroon ng mas malalim na Paano mo ito gagawin sa pang –
araw- mahihikayat ang ibang mag- pasibilidad ng iyong paaralan at talakayan at pagpalitan ng kuro- araw-araw na buhay ang
araw na buhay aaral na maging maayos ang komunidad? kuro. ginawang mungkahi?
paggamit ng pasibilidad ng
iyong paaralan?
H. Paglalahat ng Aralin Paano mo iayos ang Bakit mahalagang gamitin nang Ipaliwanag ang inyong karapatan Bakit kailangan ingatan ang mga
paggamit ng pasibilidad sa maayos ang mga pasibilidad ng sa pagkakaroon ng maayos at pasibilidad na ito?
paaralan bilang paraan ng paaralan at komunidad? kaaya-ayang pasibilidad.
pakikipagkapwa-tao?
I. Pagtataya ng Aralin Ipagawa sa mga mag-aaral Gamitin ang rubric sa pagtataya Paano mo isabuhay ang Sa inyong kwardino, gumuhit ng
ang template sa TG p. 83 ng gawa ng bawat pangkat. karapatang ito? maayos na pasibilidad sa
paaralan at sa komunidad.
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-
aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng

The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

Prepared by:
Checked by:

Teacher III
School Principal I

The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay

You might also like