You are on page 1of 3

GRADES 1 to 12 Paaralan Colvo Elementary School Baitang/Antas II - Orchids

DAILY LESSON LOG Guro Dyan Caroline S. Claveria Asignatura Filipino


(Pang-araw-araw na
Petsa/Oras September 5-9, 2022/7:00-7:30AM Markahan Unang Markahan/Ikatlong Linggo
Tala sa Pagtuturo)

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


September 05, 2022 September 06, 2022 September 07, 2022 September 08, 2022 September 09, 2022
1. Nakikilala ang mga kilos na nagpapakita ng pagpapahalaga sa talentong ibinahagi
I. LAYUNIN
2. Nasusuri ang mga bunga ng pagbibigay halaga sa talento
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa s kahalagahan ng pagkilala sa sarili at sariling kakayahan, pangangalaga sa sariling kalusugan at pagiging mabuting kasapi ng pamilya.
B. Pamantayan sa Pagaganap Naipakikita ang kaakayahan nang may tiwala sa sarili
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang
code ng bawat kasanayan) 1. . Napahahalagahan ang saya o tuwang dulot ng pagbabahagi ng anumang kakayahan o talent. EsP2PKP- Ic – 9

II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO Edukasyon sa Pagpapakato – Ikalawang Baitang Self-Learning Module (SLM) Unang Markahan 1 – Modyul 3: Kakayahan Mo, Pahahalagahan Ko! Unang Edisyon, 2020 (DepEd Soccsksargen), at FEdukasyon
sa Pagpapakatao Ikalawang Baitang PIVOT 4A Learner’s Material Unang Markahan Unang Edisyon, 2020 (DepEd-Calabarzon)
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Kto12 MELC with CG codes
Kto12 MELC with CG codes pahina 65 Kto12 MELC with CG codes pahina 65 Kto12 MELC with CG codes pahina 65 Kto12 MELC with CG codes pahina 65
pahina 65
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo Laptop, activity sheets,


Laptop, activity sheets, telebisyon Laptop, activity sheets, telebisyon Laptop, activity sheets, telebisyon Laptop, activity sheets, telebisyon
telebisyon
IV. PAMAMARAAN
Paksang Aralin: Pagpapahalaga sa Paksang Aralin: Pagpapahalaga sa Paksang Aralin: Pagpapahalaga sa Paksang Aralin: Pagpapahalaga sa Paksang Aralin: Pagpapahalaga
Kakayahan Kakayahan. Kakayahan Kakayahan sa Kakayahan

Natutuhan mo sa nakaraang aralin na Pagpapaunlad Pakikipagpalihan Paglalapat Lingguhang Pagtataya


ang bawat bata ay nagtataglay ng iba’t
ibang kakayahan. Binanggit mo ang mga Kaya mo ng tukuyin ang mga larawan Napahahalagahan mo ba ang iyong mga Gawaing Pagkatuto Bilang 4: Unawain
ito at maging ang wala ka ngunit nais na nagpapakita ng kakayahan? Paano mo ito ginagawa? ang bawat sitwasyon. Lagyan
mong aralin. Kaya mong mas pahusayin kakayahan. Ngayon naman, makikilala ng tsek (/) kung ito ay pagpapahalaga
pa ang mga ito. May paraan din upang mo ba ang uri ng Gawain sa Pagkatuto Bilang 3: sa kakayahan. Lagyan naman
matuto pa ng ibang kakayahan. Para kakayahang ipinakikita sa mga Punuan ang mga bilog ng paraang ng ekis (X) kung hindi. Gawin ito sa
saan nga ba ang mga ito? Ano ano ba larawan? iyong ginagawa upang maipakita ang iyong kuwaderno.
ang dapat mong gawin dito? Sa pagpapahalaga sa iyong mga
pagtatapos ng araling ito, inaasahang Gawain sa Pagkatuto Bilang 1: Tukuyin kakayahan. Isulat ang sagot sa iyong _____1. Nag-video si Ricky ng sarili
napahahalagahan mo ang saya o tuwang ang uri ng kakayahan na kuwaderno. habang umaawit.
dulot ng pagbabahagi ng anomang ipinakikita sa bawat larawan. Piliin ang Ini-upload ito upang maipakita sa iba.
kakayahan o talento. angkop na salita mula sa pagpipilian sa _____2. Sumali sa pagsasanay sa
kahon. Isulat ang sagot sa iyong paglangoy si Kenneth.
kuwaderno. _____3. Tumangging sumayaw si Carla
kahit na mahusay siya.

Gawain sa Pagkatuto Bilang 5: Sagutin


ang sumusunod na katanungan.
Isulat ang letra ng tamang sagot. Gawin
ito sa iyong kuwaderno.

1. Ang nagpapakita ng tama ang


ginagawa sa kaniyang taglay na
kakayahan ay si
A. Jenny na nakasimangot habang
gumuguhit ng larawan
B. Carlo na nakangiti habang
sumasayaw
C. Maricel na nahihiya habang umaawit
2. Inaya ka ng iyong kaibigang si James
upang mag-aral sumayaw.
Marunong ka na at taglay mo ang
Napansin mo ba ang mukha ng bawat kakayahang ito kaya
bata sa mga larawan? A. hindi na sasama dahil mahusay ka na
Ano anong emosyon ang ipinakikita? B. sasama at panunoorin mo siya
Tama bang maging ganito ang C. sasama at mag-eensayo upang mas
damdaming ipakita ng batang tulad mo matuto
sa pagsasakilos ng mga 3. Ang kakayahang hindi ginagamit o
kakayahan? ipinakikita ay maaaring
A. makalimutan o mawala nang tuluyan
Panuto: Tukuyin ang mararamdaman B. mas lalo pang humusay
mo kapag ipinapamalas mo ang C. maging bagong kakayahan
sumusunod na kakayahan. Sa inyong 4. Nagkuwentuhan kayo ng kapitbahay
kuwadernong panggawain, iguhit sa mong si Azenith. Nabanggit
patlang bago ang bilang ang masayang niya sayo na lima ang taglay niyang

mukha 😀 kung ikaw ay masaya at


kakayahan. Tatlo lamang ang
mayroon ka kaya ikaw ay

malungkot na mukha 😥 naman kung


A. malulungkot dahil kakaunti ang taglay
mo
ikaw ay malulungkot. B. matutuwa dahil kakaunti ang ipakikita
mo
C. magsisikap na maragdagan din ang
kakayahan
5. Ang sumusunod ay paraan upang
mapahalagahan ang mga
kakayahan, maliban sa
A. pagpapaturo sa hindi marurunong o
hindi mahuhusay
B. pagpapasalamat sa Diyos sa
kakayahang taglay
C. paggamit o pagpapakita ng mga ito

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng ___ na mag-aaral ang nakakuha ng 80% ___ na mag-aaral ang nakakuha ng ___ na mag-aaral ang nakakuha ng 80% ___ na mag-aaral ang nakakuha ng ___ na mag-aaral ang
80% sa pagtataya. sa pagtataya 80% sa pagtataya sa pagtataya 80% sa pagtataya nakakuha ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mga-aaral na ___ na mag-aaral ang nangangailangan ___ na mag-aaral ang nangangailangan ___ na mag-aaral ang nangangailangan ___ na mag-aaral ang nangangailangan ___ na mag-aaral ang
nangangailangan ng iba pang gawain ng iba pang gawaing remediation ng iba pang gawaing remediation ng iba pang gawaing remediation ng iba pang gawaing remediation nangangailangan ng iba pang
para sa remediation gawaing remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? ____ Oo ____ Hindi ____ Oo ____ Hindi ____ Oo ____ Hindi ____ Oo ____ Hindi ____ Oo ____ Hindi
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa _____ na mag-aaral ang nakaunawa sa _____ na mag-aaral ang nakaunawa sa _____ na mag-aaral ang nakaunawa sa _____ na mag-aaral ang nakaunawa sa _____ na mag-aaral ang
aralin. aralin aralin aralin aralin nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na _____ na mag-aaral ang magpapatuloy _____ na mag-aaral ang magpapatuloy _____ na mag-aaral ang magpapatuloy _____ na mag-aaral ang magpapatuloy _____ na mag-aaral ang
magpapatuloy sa remediation sa remediation sa remediation sa remediation sa remediation magpapatuloy sa remediation
Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
__Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
nakatulong?
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking
__Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong naranasan:
kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. __Kakulangan sa makabagong
__Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga kagamitang panturo.
bata. bata. bata. bata. __Di-magandang pag-uugali ng
__Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata mga bata.
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Mapanupil/mapang-aping
F. Anong suliranin ang aking naranasan
bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. mga bata
na nasolusyunan sa tulong ng aking
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan sa Kahandaan
punungguro at superbisor?
makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya ng mga bata lalo na sa
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong
teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan

Prepared by:

DYAN CAROLINE S. CLAVERIA


Checked by: Class Adviser
LORNA D. MAALA
Master Teacher I

Noted:
DENNIS S. SALVANERA
Principal I

You might also like