You are on page 1of 3

School: Paliparan Elementary School Grade Level: V

GRADES 1 to 12 Teacher: EUGENE C. LAUGO Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: NOVEMBER 14 - 18, 2022 (WEEK 2) Quarter: 2ND QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. PamantayangPangnilalaman Naipamamalasangpag-unawasakahalagahan ng pakikipagkapwa-tao at pagganap ng mgainaasahanghakbang, pahayag at kilos para sakapakanan at
ng pamilya at kapwa.
B. Pamantayansapagganap Naisasagawaanginaasahanghakbang, kilos at pahayagna may paggalang at pagmamalasakit para sakapakanan at kabutihan ng pamilya at kapwa
C. MgaKasanayansaPagkatuto Nakapagbibigay-alamsakinauukulantungkolsakaguluhan, at iba pa (pagmamalasakitsakapwanasinasaktan/ kinukutya/ binubully)
Isulatang code ng ESP5P-Iib-23
bawatkasanayan
II. NILALAMAN Pagmamalasakitsakapwa (Concern for others)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. MgaPahinasaGabay ng Guro Yunit II pp. 62- 67 Yunit II pp. 62- 67 Yunit II pp. 62- 67 Yunit II pp. 62- 67 Yunit II pp. 62- 67
2. MgaPahinasaKagamitang Pang- Kagamitan ng Mag-aaral pp. Kagamitan ng Mag-aaral pp.41- 43 Kagamitan ng Mag-aaral Kagamitan ng Mag-aaral pp.41- 43 Kagamitan ng Mag-
Mag-aaral 41- 43 pp.41- 43 aaral pp.41- 43
3. MgaPahinasaTeksbuk
4. KaragdagangKagamitanmulasa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang KagamitangPanturo Video clip na nagpapakita ng Video clip na nagpapakita ng larawan ng mga Video clip na nagpapakita ng larawan ng mga
pagmamalasakit sa kapwa, pagmamalasakit sa kapwa pananakit at binubully pagmamalasakit sa kapwa pananakit at
larawan ng mga pananakit at binubully
binubully
VIDEO CLIP – YOUTUBE- THE
INSPIRATIONAL VIDEO
EVERYONE SHOULD LIVE BY
AMAZING LIFE 247
-DO UNTO OTHERS AS YOU
WOULD HAVE DO UNTO
YOU
IV. PAMAMARAAN ALAMIN NATIN TALAKAYIN NATIN ISAGAWA NATIN ISAPUSO NATIN ISABUHAY NATIN
A. Balik-Aral sanakaraangaralin at/o Paano kayo makatutulong sa Paano kayo makatutulong sa inyong
pagsisimula ng bagongaralin inyong kapwa sa panahon ng kapwa sa panahon ng sakuna?
kalamidad?
B. Paghahabisalayunin ng aralin Pagpapakita ng larawan o Pagpapakita ng larawan o video clip Ipasuri ang mga larawansa Itanong sa mga mag-aaral ang kanilang Sino ang maaring
video clip nagpapakita ng nagpapakita ng pagmamalasakit sa Gawain I ng Isagawa Natin s saloobin o damdamin kung sila ay nakagawa lapitan na may
pagmamalasakit sa kapwa, kapwa, akagamitan ng mag aaral ng pagmamalasakit o pagdamay sa kanilang kaalaman sa mga
larawan ng kinukutya o kapwa. bagay na pambubully?
binubully Batang inaabuso ng
tatay?
C. Pag-uugnay ng mgahalimbawasa Itanong: Itanong: Anong napansin nyo sa mga Itanimsaisip ng mga mag- Maaringmagkaroon ng
bagongaralin Ano ang masasabi ninyo sa Ano ang masasabi ninyo sa inyong larawan? aaralnalagingangpagmamalasakit ay talaanangmgabata ng
inyong napanood? napanood? ilalagaysakanilangpuso at isipan kanilangnaipaalamnai
Sa palagay ba ninyo ay Sa palagay ba ninyo ay nabago sila ba’tibangkaso ng
nabago sila ng sitwasyon? ng sitwasyon? pagmamalasakitsakap
Nararapat ba ang ginawa ng Nararapat ba ang ginawa ng wa
mgatauhan sa video? mgatauhan sa video?
D. Pagtatalakay ng bagongkonsepto Kuhanin ang kanilang Kuhanin ang kanilang opinyon o Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain IpasagotangSagutinNa
at pagalalahad ng opinyon o reaksyon sa reaksyon sa kanilang napanood Ipagawa ang iba pang Batay sa videong ating napanood at mga tinnanasapahina 66
bagongkasanayan #1 kanilang napanood gawain sa Gawain I: larawang nakita maari nating ipadama sa
Mga sitwasyon na nararapat pamamagitan ng ating pagmamalasakit sa
ipagbigay- alam sa kapwa
kinauukulan
E. Pagtalakay ng bagongkonsepto at Bigyang daan ang mga bata Bigyang daan ang mga bata na Muling tanungin ang mga Pangkat I – tula
paglalahad ng bagongkasanayan na magbahagi ng kanilang magbahagi ng kanilang sariling bata kung ano ang maari Pangkat II – rhyme
#2 sariling karanasan tungkol sa karanasan tungkol sa nilang maitulong sa mga Pangkat III – skit
pagmamalasakit, pananakit, pagmamalasakit, pananakit, pagkakataong katulad ng Pangkat IV – awit
pagkutya at pambubully ng pagkutya at pambubully ng nasa video o nasa larawan. Pangkat V - pagbabalita
kanilangpamilya, kaibigan o kanilangpamilya, kaibigan o kaklase
kaklase
F. PaglinangsaKabihasnan Tumawag ng ilang batang Tumawag ng ilang batang Para sa Ikalawang Gawain, Original File Submitted and Formatted by
(Tungosa Formative Assessment) magpapaliwanag sa magpapaliwanag sa kwentong sundin ang panutong DepEd Club Member - visit depedclub.com
kwentong napanood nila sa napanood nila ibinigay sa kagamitan ng for more
Alamin Natin mag-aaral. Itanong sa mga
bataang kaugnay ng
pamagat ng laro sa araling
natutunan
(Agaw mo, sagot mo,
puntos mo)

G. Paglalapat ng aralinsa pang- Ano ang dapat mong gawin Ano ang dapat mong gawin sa mga
araw- sa mga kaklase mo na kaklase mo na binubully?
arawnabuhay binubully?
H. Paglalahat ng Aralin Isulat sa kwaderno ang Isulat sa kwaderno ang katangian Bigyang diin ang pagbibigay Ipabasa at bigyan ng paliwanag ang Tandaan
katangian ng tauhan sa ng tauhan sa kwento at sabihin ng papuri sa kasagutan ng Natin na tungkol sa pagmamalasakit sa kapwa
kwento at sabihin kung ano kung ano ang napulot na aral sa mga mag aaral sa pamamagitan ng pagbibigay-alam nito sa
ang napulot na aral sa kwentong napanood mga kinauukulan
kwentong napanood
I. Pagtataya ng Aralin Maari pang magdagdag ng Maari pang magdagdag ng mga
mga katanungan sa katanungan sa ipinanood
ipinanood sa AlaminNatin
J. Karagdagang Gawain para Ipaliwanag sa kanila ang Ipaliwanag sa kanila ang
satakdang-aralin at remediation ginagawang pagmamalasakit ginagawang pagmamalasakit sa
sa kaklase , kaibigan at iba kaklase , kaibigan at iba pang tao ay
pang tao ay tinatawag na tinatawag na concern for others
concern for others
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaralnanakakuha
ng 80% sapagtataya.
B. Bilang ng mga-
aaralnanangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatulongbaang remediation?
Bilang ng mag-
aaralnanakaunawasaaralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaralnamagpapatuloysa
remediation
E.
Alinsamgaistratehiyangpagtuturoan
gnakatulong ng lubos?
Paanoitonakatulong?
F.
Anongsuliraninangakingnaranasann
anasolusyunansatulong ng
akingpunungguro at superbisor?
G.
Anongkagamitanangakingnadibuho
nanaiskongibahagisamgakapwakog
uro?

You might also like