You are on page 1of 6

School LIGAYA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: 3

DAILY LESSON LLOG Teacher ANGELICA N. SACLAUSA Subject: ESP


Teaching Dates NOVEMBER 20-24, 2023 Quarter: 2 – WEEK 3

I. LAYUNIN MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


A. Pamantayang Naipamamalas ang pagunawa sa Naipamamalas ang pagunawa sa Naipamamalas ang pagunawa sa Naipamamalas ang pagunawa Naipamamalas ang pagunawa sa
Pangnilalaman kahalagahan ng pakikipagkapwa- kahalagahan ng pakikipagkapwa- kahalagahan ng pakikipagkapwa- sa kahalagahan ng kahalagahan ng pakikipagkapwa-
tao tao tao pakikipagkapwa-tao tao
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay nang palagian ang Naisasabuhay nang palagian ang Naisasabuhay nang palagian ang Naisasabuhay nang palagian Naisasabuhay nang palagian ang
mga makabuluhang Gawain mga makabuluhang Gawain mga makabuluhang Gawain tungo ang mga makabuluhang mga makabuluhang Gawain
tungo sa kabutihan ng kapwa tungo sa kabutihan ng kapwa sa kabutihan ng kapwa Gawain tungo sa kabutihan ng tungo sa kabutihan ng kapwa
1. pagmamalasakit sa kapwa 1. pagmamalasakit sa kapwa 1. pagmamalasakit sa kapwa kapwa 1. pagmamalasakit sa kapwa
2. pagiging matapat sa kapwa 2. pagiging matapat sa kapwa 2. pagiging matapat sa kapwa 1. pagmamalasakit sa kapwa 2. pagiging matapat sa kapwa
3. pantay-pantay na pagtingin 3. pantay-pantay na pagtingin 3. pantay-pantay na pagtingin 2. pagiging matapat sa kapwa 3. pantay-pantay na pagtingin
3. pantay-pantay na pagtingin
C. Mga Kasanayan sa Naisasaalang-alang ang Naisasaalang-alang ang Naisasaalang-alang ang Naisasaalang-alang Naisasaalang-alang ang
Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat
katayuan/ katayuan/ katayuan/ ang katayuan/ katayuan/
kasanayan kalagayan/pangkat kalagayan/pangkat kalagayan/pangkat kalagayan/pangkat kalagayan/pangkat
etnikong etnikong etnikong kinabibilangan etnikong etnikong
kinabibilangan ng kinabibilangan ng ng kapuwa bata sa kinabibilangan ng kinabibilangan ng
kapuwa bata sa kapuwa bata sa pamamagitan kapuwa bata sa kapuwa bata sa
pamamagitan pamamagitan ng pagbabahagi ng pamamagitan pamamagitan
ng pagbabahagi ng ng pagbabahagi ng pagkain, laruan, damit, ng pagbabahagi ng ng pagbabahagi ng
pagkain, laruan, damit, pagkain, laruan, damit, gamit at iba pa pagkain, laruan, pagkain, laruan, damit,
gamit at iba pa gamit at iba pa (EsP3P- IIf-g-16). damit, gamit at iba pa gamit at iba pa
(EsP3P- IIf-g-16). (EsP3P- IIf-g-16). (EsP3P- IIf-g-16). (EsP3P- IIf-g-16).
II. NILALAMAN/
Ikaw at Ako: Ikaw at Ako: Ikaw at Ako: Ikaw at Ako: Ikaw at Ako:
Magkaiba Magkaiba Magkaiba Magkaiba Magkaiba
KAGAMITANG PANTURO K-to-12 MELC Guide page K-to-12 MELC Guide page K-to-12 MELC Guide page K-to-12 MELC Guide
70 70 70 page 70
A.Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa mga
Kagamitang Pang- Mag- aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan ADM/SLM/Pivot Modules ADM/SLM/Pivot Modules ADM/SLM/Pivot Modules ADM/SLM/Pivot Modules ADM/SLM/Pivot Modules
mula sa Portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Audio-visual presentations, mga Audio-visual presentations, mga Audio-visual presentations, mga Audio-visual presentations, Audio-visual presentations, mga
Panturo larawan larawan larawan mga larawan larawan
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Paano mo maipapakita ang Ano ang natutunan mo sa Ano ang natutunan mo sa Ano ang natutunan mo sa Ano ang natutunan mo sa
aralin at/o pagsisimula ng malasakit sa kapuwa? nakaraang aralin? nakaraang aralin? nakaraang aralin? nakaraang aralin?
bagong aralin
B. Paghabi sa layunin ng aralin Nakakita ka na ba ng mga
badjao?
Paano mo sila pinakikitunguhan?

Ang nasa larawan ay halimbawa Ano ang ginagawa ng


ng mga pagkat etniko sa ating dalawang bata sa larawan?
bansa. Tama ba ang kanilang
ginawa?
C. Pag-uugnay ng mga Ang mga tao ay nahahati sa iba’t Pagmasdan ang mga larawan Ating isa-alang-alang ang Pagpapatuloy ng aralin.
ibang pangkat etniko.
halimbawa sa bagong aralin sa itaas. Ilan kalagayan ng ating kapatid na
Halimbawa, ang Bisaya sa Visayas,
Bikolano sa Bikol, Manobo sa lamang sila sa mga pangkat kabilang sa mga pangkat-
Mindanao, at Mangyan sa Mindoro. etniko sa ating bansa. etniko.
Hindi natin maiiwasan na mayroon
tayong makakasama na Matutukoy mo ba ang
ibang bata na kasapi sa ibang pangkat pangkat etniko na kanilang
etniko. Paano natin sila
mabibigyan ng pansin?
kinabibilangan?

D. Pagtalakay ng bagong Panuto: Basahing mabuti ang Ang lahat ng tao ay Isa ang bansang Pilipinas sa may Gawain sa Pagkatuto Bílang 1:
Basahin at unawain ang
kuwento. napakaraming bílang ng Basahin ang bawat pangungusap
konsepto at paglalahad ng magkakatulad kahit ano pang
bagong kasanayan #1
Ang Batang Matulungin
pangkat
pangkat etniko. Marahil ay dahil na rin sa kuwento.
Sa loob ng silid-aralan, abala ang mga sa ang Pilipinas ay isang ibaba at isulat ang TAMA kung ito
bata sa isang etniko ang kinabibilangan natin. arkipelago o pulo-pulong bansa. ay nagsasaalang-alang sa Sagutin ang mga
gawain na ibinigay ng kanilang guro.
Napansin ni Albert si Mario,
Kaya kailangan nating isipin at Bagamat hiwa–hiwalay, nagkakaisa
naman sa hangarin, adhikain at
kalagayan ng mga pangkat etniko
at MALI naman kung hindi.
katanungan sa ibaba.
ang bago niyang kaklase na isang
bigyan ng mabuting pagmamahal sa bayan ang mga Gawin Isulat ang sagot sa
miyembro ng pangkat pakikitungo ang ating kapuwa. Pilipino. ito sa iyong sagutang papel.
etnikong Tagakaolo na mula pa sa Idineklara ng United Nations Ano ba ang pangkat etniko? Ang ____1. Binigyan ni Maria ng mga iyong
barangay Pinalpalan sa ang pantay na karapatan ng pangkat etniko ay ang luma ngunit maayos na damit ang sagutang papel.
bayan ng Malita, Davao Occidental. pangkat ng mga tao na ang mga kasapi mga bátang Badjao.
Hindi mapakali si Mario sa
lahat ng tao, ano man ang lahi o ay nakikilala ang isa’t isa sa ____2. Pinagtawanan ng
kaniyang inuupuan dahil wala siyang etnikong kinabibilangan. pamamagitan ng magkakamukhang magkakaibigan ang batang Aeta.
dalang kagamitan tulad ng Matagal na panahon na hindi kultura o di naman ay pamana ____3. Isinama ni Benjo ang
lapis, pandikit, gunting, at papel. patas ang pakikitungo ng ibang maging totoo man o maaaring hindi kaibigang Igorot sa paligsahan sa
Nagmamadali si Albert na totoo. pag-awit sapagkat batid nito na
tumayo at pinahiram niya ang
tao sa mga nabibilang sa isang mahusay ang kaibigan niya.
kaniyang kaklase na si Mario ng pangkat etniko. Panahon na ____4. Pinalabisan ni Tony sa
lapis, pandikit, gunting, at papel. upang baguhin ang ganitong nanay niya ang baon niyang
Nagpasalamat at naging tanghalian Mula noon ay naging masaya na ako
pananaw. Kailangang sapagkat may
maligaya si Mario sa ginawa ni sapagkat nais niyang bahaginan
Albert. Doon nagsimula ang
paigtingin at ang Agtang si Dano. nakakasama at nakakalaro na ako
kanilang pagiging matalik na pagtibayin natin ang ugnayan ____5. Inipon ni Ben ang mga araw–araw.
magkaibigan. ng bawat isa, at tulungan ang lumang kuwaderno na hindi Maging si Ato ay naging masaya rin
nagamit. sapagkat nagkaroon siya ng
ating kapuwa sa pamamagitan Inayos niya ito at tinahi upang bagong pamilya. Sadyang napakabait
ng pagpapakita ng suporta at muling mapakinabangan. talaga ng Diyos.
pagmamahal. Ibinigay niya ito sa kaniyang
kaklaseng Badjao.

E. Pagtalakay ng bagong Panuto: Pagkatapos basahin Batay sa kwentong Ang Ang pagpapahalaga sa kapuwa 1. Ano ang pamagat ng
konsepto at paglalahad ng ang kuwento, sagutin ang Batang Matukungin, ay mahalaga. Itinuturing kuwentong iyong binasa?
bagong kasanayan #2 sumusunod na tanong. Isulat natin na mahalagang bahagi ng 2. Sino-sino ang mga tauhan sa
sagutin ang sumusunod. kasaysayan at pagkakakilanlan kuwento? Ilarawan mo ang
ang sagot sa iyong sagutang
ng Piliipinas ang mga pangkat pisikal
papel. Panuto: Batay sa kuwento sa etniko. Ang paggalang at na anyo nito.
1. Ano ang pagkakaiba ni Tuklasin, sagutin ang pagpapahalaga sa kanilang 3. Saan nagpunta ang mag-anak
Albert kay Mario? sumusunod na katayuan, kalagayan at ni Martin?
2. Ano ang naramdaman ni mga tanong sa iyong sagutang May kaibigan ka ba o kakilala na nabibílang sa mga
pangkat 4. Ano ang nangyari kay Martin?
Mario habang ginagawa ng papel. pangkat etniko ng Pilipinas? Paano mo sila pinakikisamahan?
Mailalarawan mo ba ang kanilang katayuan at kalagayan? Kung
etnikong kinabibílangan ay 5. Sino ang nagligtas kay Martin?
buong klase ang ibinigay na 1. Paano ipinaramdam ni Albert mailalarawan mo, banggitin ito sa iyong mga magulang o nararapat na isaalang-alang. 6. Anong mabuting kilos ang
alinman
gawain ng kanilang guro? sa bagong kaklaseng si Mario sa kasapi ng inyong pamilya. Maaari ginawa ni Ato?
Ikaw, maaari mo bang ilarawan ang iyong kalagayan? May
3. Kung ikaw ang nasa na hindi siya iba sa kanila? sapat ka bang pagkain, laruan, damit, o anumang gamit na iyong mong maipadama ang iyong 7. Anong kagandahang loob
natatamasa? Naibibigay ba ito nang sapat ng iyong mga
pagmamahal at pagpapahalaga naman ang ginawa ng pamilya ni
sitwasyon ni Mario, ano ang 2. Maliban sa pagbabahagi ng magulang? Balikan natin ang mga nabibílang na pangkat etniko,
sa palagay mo ba ay sapat rin ang kanilang natatanggap? sa Martin kay Ato?
iyong gamit, ano pang magandang Marahil ang iba
ay oo at ang iba naman ay hindi. Kung sakali man na may labis kapuwa mo bátang nabibílang 8. Anong mabuting aral tungkol
gagawin? gawi ang ipinakita ni Albert kay kang mga gamit, laruan, damit o pagkain, handa ka bang ibahagi
ito sa iyong kapuwa higit lalo sa kapuwa mong nabibílang sa sa pangkat etniko sa sa paggalang sa kapuwa ang
4. Naranasan mo na ba ang Mario? pangkat etniko?
pamamagitan ng pagbabahagi natutuhan mo sa kuwento?
ginawa ni Albert? Ano ang 3. Kung ikaw si Albert, ng pagkain, laruan, damit,
iyong gagawin mo rin ba ang gamit
ginawa? pakikipagkaibigan kay Mario at iba pa.
5. Paano ipinakita ni Albert na isang batang kabilang sa
kay Mario ang kaniyang pangkat etniko? Bakit?
pagmamalasakit?
F. Paglinang sa Kabihasaan Gumuhit ng isang malaking kahoy. Sa WORD HUNT Panuto: Gumuhit ng malaking bilog Nakita mong Hindi gaanong
katawan ng sa gitna ng iyong sagutang
kahoy, isulat ang napili mong pangkat Panuto: Hanapin ang pinagtatawanan at maintindihan ng kaklase
papel, at isulat sa loob nito ang
etniko, at sa bunga naman pangalan ng iba’t ibang nagugustuhan mo na pangkat kinukutya ng mga bátang mong Igorot ang
na hugis-puso ay isulat ang mga naglalaro ang isang panuto na ibinigay ng
katangian na gusto mong ipakita pangkat etnikong etniko. Sa gilid ng malaking bilog,
sa pakikitungo mo sa mga batang may limang maliliit na bilog bátang Ayta dahil sa inyong guro kaya’t hindi
nakasulat sa loob ng kung saan isusulat mo kung paano
nabibilang sa ilang pangkat maitim na kulay nito. niya masimulan
etniko ng ating bansa. Gawin ito sa kahon. Isulat ang sagot sa mo matutulungan at
Ano ang gagawin mo? ang kaniyang gawain. Ano
iyong sagutang papel. iyong sagutang mabibigyan ng mabuting
pakikitungo ang mga miyembro ng ang gagawin mo?
papel. napiling pangkat etniko.
G. Paglalapat ng Aralin sa
pang-araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Piliin ang titik ng tamang sagot. Isulat ito sa iyong
sagutang papel. Panuto: Basahin ang sumusunod na Panuto: Basahin at unawain nang mabuti ang bawat
tanong. Isulat ang letra ng tamang sagot sa sagutang
Basahin ang sumusunod na Gawain sa Pagkatuto Bílang 5:
1. Ang sumusunod ay mga mabuting katangian ng isang bata
na marunong tumanggap ng katayuan/kalagayan ng
sitwasyon na nagsasaad ng papel. diyalogo Ilagay ang tsek (✓) sa
pangkat etnikong kinabibilangan ng kapuwa bata, maliban mabuting pakikitungo sa mga 1. May isang batang Muslim mula sa Mindanao. Siya sa ibaba. Sa iyong sagutang
sa isa. ay hindi marunong magsalita ng tagalog. Isang araw, diyalogo sa
a. Pagbabahagi ng mga pagkain, laruan, damit at iba pangkat etniko. Lagyan ng tatlong nakita mo siyang umiiyak dahil wala siyang pambili papel, isulat ang iyong tugon.
pa. ng pagkain. Ano ang nararapat mong gawin? ibaba na nagpapakita ng
b. Pang-iinsulto at pagtawanan ang ibang pangkat
etniko.
tala kung ito ay iyong a. Gawing kaibigan.
pagpapahalaga sa kapuwa
c. Pagtulong na may pagmamahal at pag-aalaga kahit b. Bibigyan ng pagkain. 1.Hirap sa buhay ang kaibigan
iba pa siya. ginagawa at isang tala c. Tuturuan ng salitang tagalog. mong Agta dahil wala na itong bátang
d. Pagtanggap ng ibang pangkat, tulad ng Manobo at
mga Mangyan. naman kung hindi. Isulat ang iyong d. Lahat ng nabanggit.
2. Si Anmar ay bagong lipat sa inyong barangay at ama. nabibílang sa pangkat etniko.
2. Habang naglalakad kayo ng nanay mo sa isang kalsada,
nakita mo ang isang batang katutubo na nanghihingi ng
sagot sa sagutang papel. magkatabi ang inyong bahay. Siya ay isang bisaya. Tanging ina na lámang niya Ekis () naman kung hindi.
pagkain sa iyo. Ano ang nararapat mong gawin? Isang araw, nakita mong tinutukso siya ng ibang bata.
a. Hindi kikibo at pabayaan na lang. Ano ang nararapat mong gawin? ang nagtataguyod sa kaniya. Isulat sa
b. Hahayaan mo ang bata at huwag pansinin. a. Sasali sa panunukso.
c. Lalakad nang matulin na parang walang nakita. b. Hahayaan at hindi papansinin.
Tuwing iyong sagutang papel ang
d. Sasabihin sa nanay na bibigyan mo ng pagkain ang
batang katutubo. c. Lalakad na lang na parang walang nakita. recess ay nilagang kamoteng iyong sagot.
3. Sa loob ng silid-aralan ninyo ay may nakita kang bagong d. Sasabihin sa mga magulang ang ginagawang kahoy lámang ang kaniyang
kaklase. Siya ay isang Manobo. Paano mo siya bibigyang
pansin para makilala mo siya?
panunukso ng mga bata.
baon.
___1. “Nakita mo ba ang
3. Paano mo maipakikita ang pagmamalasakit sa
a. Aawayin para makilala siya.
b. Lalapitan siya at makikipagkilala.
ibang pangkat etniko? Ano ang gagawin mo? kulay ng balat ng Ayta. Yak!”
a. May paggalang sa ibang pangkat etniko.
c. Pagtatawanan dahil kakaiba siya sa iyo.
d. Hahayaan na lang siya at hihintayin na makipagkilala b. Nagbabahagi ng pagkain, laruan at damit. 2. May bago kayong ___2. “Ato, heto ang labis
siya sa iyo.
4. Nakita mo ang iyong kaklase na isang miyembro ng
c. Marunong makipagsalamuha sa ibang pangkat kapitbahay na Ilongot, kong papel. Gamitin mo.”
etniko.
pangkat etnikong Mangyan. Siya ay umiiyak dahil tinutukso
siya ng inyong kaklase. Paano mo siya matutulungan?
d. Lahat ng nabanggit. napansin mo na luma at ___3. “Sumama ka sa akin sa
a. Iiwasan siya. 4. Sa loob ng inyong silid–aralan, mayroon kang puro mantsa lagi ang kaniyang plaza, isasali kita sa proyekto
b. Hahayaan siyang umiiyak. kaklase na umiiyak dahil naiwan niya ang kaniyang
c. Pagsasabihan ang mga kaklase na huwag tuksuhin
kagamitan sa paggawa ng proyekto. Siya ay isang
isinusuot. Ano ang gagawin sa
ang bago ninyong kaklase na Mangyan.
d. Patatahanin sa pag-iyak ang bagong kaklase at Manobo at bagong lipat sa inyong paaralan. Paano mo? pagbása.”
isusumbong agad sa guro ang mga nanunukso sa mo siya matutulungan? 3. Napansin mo na napakarami
kaniya. a. Hindi papansinin. ___4. “Hindi ko maintindihan
5. Mayroon kang kaklase na mahiyain dahil bago pa lang siya b. Ipagsasabi sa ibang kaklase. mo na palang laruan na hindi
sa inyong paaralan. Hindi siya marunong magsalita ng
Tagalog. Paano mo siya matutulungan? c. Pahihiramin ng mga kagamitan. ginagamit samantalang ang ang sinasabi mo, umalis ka
a. Lalayuan na lang.
b. Pababayaan at hindi papansinin.
d. Tutuksuhin para mas umiyak pa siya.
5. May paligsahan sa inyong paaralan at ito ay ang mga bátang Badjao na malapit nga rito!”
c. Ipagsasabi sa mga kaklase na hindi siya marunong
magsalita ng Tagalog.
pagsusuot sa ___5. “Ihanda mo Ludy ang
ng iba’t ibang kasuotan ng mga pangkat etniko.
d. Kakausapin nang maayos at papayuhan na kung
mayroon siyang sasabihin ay maaaring isulat sa papel. Napili kang maging kinatawan ng inyong klase at ang inyo ay lata lámang ang iyong I.D. at ieenrol kita sa
nabunot mo ay ang pangkat ng Ita. Paano mo
maipakikita ang pagmamalasakit sa kanilang kultura?
laruan. Ano ang gagawin mo? pagpipinta
a. Magagalit sa guro at kaklase. upang maihayag mo ang
b. Balewalain ang kultura ng mga Ita.
c. Pagtawanan ang nabunot na pangkat etniko inyong kultura.”
d. Magsusuot ng naaayong kasuotan ng isang Ita na
may burda na gawa sa abaka at mananaliksik kung
ano pa ang ibang kultura nila.
J. Karagdagang Gawain para
sa takdang- aralin at
remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80%
nakakuha ng 80% sa above above above above above
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who require ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require ___ of Learners who require
nangangailangan ng ibva pang additional activities for remediation activities for remediation activities for remediation additional activities for additional activities for remediation
Gawain para sa remediation. remediation
C. Nakakatulong ba ang ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin. ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up the
lesson lesson lesson the lesson lesson
D. Bilang ng mga mag-aaral ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to
na magpapatuloy sa require remediation require remediation require remediation require remediation require remediation
remediation?
E. Alin sa mga istratehiya ng Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
pagturturo ang nakatulong ng ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
lubos? Paano ito nakatulong? ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks doing their tasks doing their tasks in doing their tasks
doing their tasks
F. Anong suliranin ang aking __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
naranasan na solusyunan sa __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
tulong ng aking punungguro at __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
superbisor ? __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
G. Anong kagamitang panturo Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
ang aking nadibuho na nais __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
kong ipamahagi sa mga kapwa __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from
ko guro? views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
__ Recycling of plastics to be used __ Recycling of plastics to be used __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used __ Recycling of plastics to be used
as Instructional Materials as Instructional Materials Instructional Materials as Instructional Materials as Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition

You might also like