You are on page 1of 4

School: EL SALVADOR CITY CENTRAL SCHOOL Grade Level: V

GRADES 1 to 12 Teacher: KIMBERLY ANN R. LABASTIDA Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and NOVEMBER 14-18, 2022 (WEEK 2)
Time: 7:40-8:10 AM - CHEERFUL Quarter: 2ND QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pakikipagkapwa-tao at pagganap ng mga inaasahang hakbang, pahayag at kilos para sa
kapakanan at ng pamilya at kapwa.
B. Pamantayan sa pagganap Naisasagawa ang inaasahang hakbang, kilos at pahayag na may paggalang at pagmamalasakit para sa kapakanan at kabutihan ng pamilya
at kapwa
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagbibigay-alam sa kinauukulan tungkol sa kaguluhan, at iba pa (pagmamalasakit sa kapwa na sinasaktan/ kinukutya/ binubully)
Isulat ang code ng bawat ESP5P-Iib-23
kasanayan
II. NILALAMAN Pagmamalasakit sa kapwa (Concern for others)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Yunit II pp. 62- 67 Yunit II pp. 62- 67 Yunit II pp. 62- 67 Yunit II pp. 62- 67
2. Mga Pahina sa Kagamitang Kagamitan ng Mag-aaral pp. 41- Kagamitan ng Mag-aaral pp.41- 43 Kagamitan ng Mag-aaral Kagamitan ng Mag-aaral
Pang- 43 pp.41- 43 pp.41- 43
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Video clip na nagpapakita ng Video clip na nagpapakita ng Video clip na nagpapakita ng Video clip na nagpapakita ng
pagmamalasakit sa kapwa, pagmamalasakit sa kapwa, larawan pagmamalasakit sa kapwa, pagmamalasakit sa kapwa,
larawan ng mga pananakit at ng mga pananakit at binubully larawan ng mga pananakit larawan ng mga pananakit at
binubully at binubully binubully
VIDEO CLIP – YOUTUBE- THE
INSPIRATIONAL VIDEO
EVERYONE SHOULD LIVE BY
AMAZING LIFE 247
-DO UNTO OTHERS AS YOU
WOULD HAVE DO UNTO YOU
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Paano kayo makatutulong sa
at/o inyong kapwa sa panahon ng
pagsisimula ng bagong aralin kalamidad?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagpapakita ng larawan o video Ipasuri ang mga larawan sa Gawain Itanong sa mga mag-aaral Sino ang maaring lapitan na Lingguhang
clip nagpapakita ng I ng Isagawa Natin sa kagamitan ng ang kanilang saloobin o may kaalaman sa mga bagay Pagsusulit
pagmamalasakit sa kapwa, mag aaral damdamin kung sila ay na pambubully? Batang
larawan ng kinukutya o binubully nakagawa ng inaabuso ng tatay?
pagmamalasakit o
pagdamay sa kanilang
kapwa.
C. Pag-uugnay ng mga Itanong: Anong napansin nyo sa mga Itanim sa isip ng mga mag- Maaring magkaroon ng talaan
halimbawa sa Ano ang masasabi ninyo sa larawan? aaral na laging ang ang mga bata ng kanilang
bagong aralin inyong napanood? pagmamalasakit ay ilalagay naipaalam na iba’t ibang kaso
Sa palagay ba ninyo ay nabago sa kanilang puso at isipan ng pagmamalasakit sa kapwa
sila ng sitwasyon?
Nararapat ba ang ginawa ng mga
tauhan sa video?
D. Pagtatalakay ng bagong Kuhanin ang kanilang opinyon o Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Ipasagot ang Sagutin Natin na
konsepto at pagalalahad ng reaksyon sa kanilang napanood Ipagawa ang iba pang gawain sa Batay sa video ng ating nasa pahina 66
bagong kasanayan #1 Gawain I: napanood at mga larawang
Mga sitwasyon na nararapat nakita maari nating ipadama
ipagbigay- alam sa kinauukulan sa pamamagitan n gating
pagmamalasakit sa kapwa
E. Pagtalakay ng bagong Bigyang daan ang mga bata na Muling tanungin ang mga bata Pangkat I – tula
konsepto at magbahagi ng kanilang sariling kung ano ang maari nilang Pangkat II – rhyme
paglalahad ng bagong karanasan tungkol sa maitulong sa mga pagkakataong Pangkat III – skit
kasanayan #2 pagmamalasakit, pananakit, katulad ng nasa video o nasa Pangkat IV – awit
pagkutya at pambubully ng larawan. Pangkat V - pagbabalita
kanilang pamilya, kaibigan o
kaklase
F. Paglinang sa Kabihasnan Tumawag ng ilang batang Para sa Ikalawang Gawain, sundin
(Tungo sa Formative magpapaliwanag sa kwentong ang panutong ibinigay sa
Assessment) napanood nila sa Alamin Natin kagamitan ng mag-aaral. Itanong sa
mga bata ang kaugnay ng pamagat
ng laro sa araling natutunan
(Agaw mo, sagot mo, puntos mo)

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Ano ang dapat mong gawin sa


araw- mga kaklase mo na binubully?
araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Isulat sa kwaderno ang katangian Bigyang diin ang pagbibigay ng Ipabasa at bigyan ng
ng tauhan sa kwento at sabihin papuri sa kasagutan ng mga mag paliwanag ang Tandaan
kung ano ang napulot na aral sa aaral Natin na tungkol sa
kwentong napanood pagmamalasakit sa kapwa
sa pamamagitan ng
pagbibigay-alam nito sa mga
kinauukulan
I. Pagtataya ng Aralin Maari pang magdagdag ng mga
katanungan sa ipinanood sa
Alamin Natin
J. Karagdagang Gawain para sa Ipaliwanag sa kanila ang
takdang-aralin at remediation ginagawang pagmamalasakit sa
kaklase , kaibigan at iba pang tao
ay tinatawag na concern for
others
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

PREPARED BY:

KIMBERLY ANN R. LABASTIDA


TEACHER I CHECKED BY:

YAMARO, MARY ANN C.


MASTER TEACHER I

You might also like