You are on page 1of 21

, School: LOS BAÑOS CENTRAL ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: 2-

GRADES 2 Teacher: Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: April 3-5,2023 (WEEK9) Quarter: 3rd QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


April 3-2023 April 4,2023 April 5,2023 Holiday Holiday
I. LAYUNIN Naipakikita ang pagiging ehemplo ng kapayapaan. ESP2PPPIIIf–13
A. Pamantayang Naipapamalas ang pang-unawa sa kahalagahan ng kamalayan sa karapatang panatao mg bata,pagkamasunurin tungo sa kaayusan at kapayapaan tungo sa kaayusan at
Pangnilalaman kapapyapaan ng kapaligiran at ng bansang kinabibilangan
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng buong pagmamalaki ang pagiging mulat sa karapatangna maarung tamasahin
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto Nakatutukoy ang pagmamahal sa Nakatutukoy ang
Nakapagpapakita ng pagmamahal sa kaayusan
Isulat ang code ng bawat kasanayan. kaayusan at kapayapaan pagmamahal sa kaayusan at
at kapayapaan
Alamin Natin kapayapaan
ISAGAWA NATIN
ISAISIP NATIN

II. NILALAMAN Kapayapaan Sa Bayan Ko


KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng MELC Guide p80 MELC Guide p80 MELC Guide p80
Guro Module 8 ESP TM p 86 Module8 ESP TM 83 Module 8 ESP TM p89
2.Mga pahina sa Kagamitang Module 8 ESP LM 211-212 Module 8LM 223-224 Module 8 LM 204-205
Pang-mag-aaral
3.Mga pahina sa Teksbuk Larawawan ,video clip,tsart Larawawan ,video clip,tsart , Larawawan ,video clip,tsart ,
B. Iba pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang Paano natin mapapanatili ang Paano natin mapapanatili Paano natin mapapanatili ang kaaayusan ng
aralin at/o pagsisimula kaaayusan ng paaralan? ang kaaayusan ng pamayanan?
ng bagong aralin. pamayanan?
(Review)
B. Paghahabi sa layunin ng Ano ang gusto ninyong May kakilala ba kayo na Marunong ba kayong mag sorry?
aralin (Motivation) bnansa ,magulo? O tahimik? palangiti o masayahin?

C. Pag-uugnay ng mga Pagpapakita ng video clips na Ipabasa ang kuwento ni Mila. Ipabasa ang mga sitwasyon na nasa modyul
halimbawa sa bagong nagpapakita ng kawalan ng Sa Kapayapaang Hatid ni Mila pahina 223 - 224.
aralin.(Presentation) kapayapaan sa ating bansa. pahina 223-224
D. Pagtalakay ng bagong Alamin at talakayin sa klase kung ano Pagtalakay sa kuwento Pagtalaky sa bawat sitwasyon
konsepto at paglalahad ang masasabi nila sa larawan at ano Ano ang mensahe ng
ng bagong kasanayan ang kanilang naramdaman sa kuwento?
pagkakita sa mga larawan/ sa Bakit kinagigiliwan si Mila ng
pinanood na video clip lahat
E. Pagtalakay ng bagong Hingan ng kuro-kuro ang mga bata Ano ang dahilan ng Hingan ng kuro-kuro ang mga bata. Ipaliwanag
konsepto at paglalahad kung bakit nangyayari ito sa pagkakaroon ng mabuting ang kanilang
ng bagong kasanayan #2 ating pamayanan at bansa ugali ni Mila? Ibigay ang iyong sagot.
(Guided Practice) kuro-kuro.
F. Paglinang sa Kabihasaan Ano ang maitutulong nila sa Ano ang maitutulong nila sa Ano ang maitutulong nila sa
(Independent Practice) pagsulong ng kapayapaan sa ating pagsulong ng kapayapaan sa pagsulong ng kapayapaan sa ating bansa.
Tungo sa Formative bansa. ating bansa.
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa Anu-ano ang mga gaawing nagpapkita Anu-ano ang mga gaawing Anu-ano ang mga gaawing nagpapkita ng
pang-araw-araw na ng kaayusan ng bansa? nagpapkita ng kaayusan ng kaayusan ng bansa?
buhay (Application) bansa?
H. Paglalahat ng Aralin Ang pagiging payapa sa ating sarili ay Ang pagiging payapa sa ating sarili ay Ang pagiging payapa sa ating sarili ay magdudulot ng
magdudulot ng kaayusan at kapayapaan sa magdudulot ng kaayusan at kaayusan at kapayapaan sa ating pamayanan at bansa.
(Generalization)
ating pamayanan at bansa. kapayapaan sa ating pamayanan at
bansa.
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Iguhit ang puso ( )sa patlang Lagyan ng tsek ( ) ang kahon Panuto: Ano ang maaari mong gawin sa
(Evaluation) kung ang parirala o pangungusap ay na nagpapakita ng kaayusan sitwasyong
naglalara wan ng kaayusan at kapaya at kapayapaan sa tahanan at ito? Isulat ang iyong sagot sa sagutang papel.
paan at ekis ( X ) kung hindi. ekis ( X )kunghindi. 1. Nasa halamanan kayo ng iyong kalaro. Nakita
__1. paggawa nang sama-sama 1. Nakikinig kapag nagsasalita mong pipitasin ng iyong nakababatang kapatid
__2. nag-aaway ang magulang. ang bulaklak. Ano ang gagawin mo?pahina 13-
__3. pakikipag-ugnayan sa Panginoon 2. Nagrereklamo kapag 14 ng module
inuutusan ng nanay.
3. Sinisikap unawain at
mahalin ang mga
kapatid.
J. Karagdagang Gawain Basahoin ang moduyul Basahoin ang moduyul Basahoin ang moduyul
para sa takdang-aralin
atremediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
pagtuturo ang nakatulong ng
__Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
lubos? Paano ito nakatulong?
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I -Search __I -Search __I -Search
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking naranasan:
naranasan na nasolusyunan sa __Kakulangan sa makabagong naranasan: __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.
tulong ng aking punungguro at kagamitang panturo. __Kakulangan sa makabagong __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
superbisor? __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. kagamitang panturo. __Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Mapanupil/mapang-aping mga bata __Di-magandang pag-uugali ng __Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kahandaan ng mga bata lalo na sa mga bata. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong
pagbabasa. __Mapanupil/mapang-aping mga teknolohiya
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng bata __Kamalayang makadayuhan
makabagong teknolohiya __Kahandaan ng mga bata lalo na
__Kamalayang makadayuhan sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong
teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video presentation _
nadibuho na nais kong ibahagi sa __Paggamit ng Big Book presentation __Paggamit ng Big Book
mga kapwa ko guro? __Community Language Learning __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia” __Community Language Learning __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material
__Instraksyunal na material
School: LOS BAÑOS CENTRAL ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: II-
GRADES 2 Teacher: Learning Area: ENGLISH
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and 3rd
Time: April 3-5,2023 (WEEK9) Quarter: QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


April 32023 April 4,2023 April 52023 HOLIDAY HOLIDAY
I. OBJECTIVE Listening and Responding to Texts to Clarify Meanings Heard
A. Content Standard Demonstrates understanding of text elements to see the relationship between known and new information to facilitate comprehension
B. Performance Standard Correctly presents text elements through simple organizers to make inferences, predictions and conclusions
C. Learning Competency Identify meaning through picture clues Identify meaning through picture Identify meaning through configuration
Write the l-code for each. clues and configuration clues; clues;

II.CONTENT Participating in Choral Speaking and Echo Reading of Short Poems, Rhymes, and Stories with Repeated Patterns and Refrains in English
Subject Matter
LEARNING RESOURCES
A. References
1.Teacher’s Guide pages MELC Guide p180 Q3 MELC Guide p180 Q3 MELC Guide p180 Q3
Module9 Module9 Module9
2.Learner’s Material pages Q3 Module 9 Q3 Module 9 Q3 Module 9
3.Textbook pages
4.Additional Materials from LR portal

B Other Materials Pictures, flashcards, laptop video clips Pictures, flashcards, laptop video Pictures, flashcards, laptop video clip
clips
III.PROCEDURE
Review
A. Review Real texts and made up Naming pictures Naming pictures

B. Establishing the purpose for the Do you clean at home? Do you clean at home? Can you guess the word by supplying
lesson the letters.
C. Presenting example/instances of Have them read Abel and the Genie p4 Have them read Abel and the Genie Have them read Abel and the Genie p4
the new lesson p4

D. Discussing new concepts and Answering the comprehension check up Answering the comprehension Answering the comprehension check
practicing new skill #1 check up up
E. Discussing new concepts Discuss Using pictures is a strategy that can Discuss Using pictures is a strategy Discuss Configuration clues is a strategy
and practicing new skill #2 help understand a certain word or that can help understand a certain that can help understand a certain
sentence. word or sentence. word or sentence.

F. Developing Mastery (Lead to Give more examples using picture to study Give more examples using picture to Give more examples of configuration
Formative Assessment) words study words clues

G. Finding practical application of Use flashcards to show pictures to Use flashcards to show pictures to Answer the chart with configuration
concepts and skill in daily living understand the words understand the words clues

H. Generalization Using pictures is a strategy that can help Using pictures is a strategy that can Configuration clues refer to the
understand a certain word or sentence. help understand a certain word or information given through the size and
sentence. shape of the letters as well as the
length and the number of letters there
are in a word.

I. Evaluating Learning Identify the word that matches with the Independent Activity 1 Directions: Complete the following
following pictures.p7 Directions: Josie is an obedient words based on the given pictures.p 8
child. Below are some of the things
that she does everyday. Fill in the
missing word in each sentence. P 11

J. Additional activities for Read your module at home Read your module at home Read your module at home
application /Remediation

IV .Remarks
VI. Reflection
VII. No. of learners earned
80%in the evaluation.
A. No. of learners who
required remediation.
B. Did the remedial work? No.
of learners who have caught
up.
C.No. of learner who continue
to require remediation.
D.Which of my teaching
strategies work well
E.Which of my teaching strategies Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
worked well? Why did these work? ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Games ___ Games ___ Games
___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Discussion ___ Discussion ___ Discussion
___ Case Method ___ Case Method ___ Case Method
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in doing their tasks ___ Group member’s ___ Group member’s
Cooperation in doing their tasks Cooperation in doing their tasks
F. difficulties did I encounter which my __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
principal or supervisor can help me __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
solve? __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
__ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
Internet Lab Internet Lab Internet Lab
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works

G.What innovation or localized materials Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
did I use/discover which I wish to share __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
with other teachers? __ Making use big books from __ Making use big books from __ Making use big books from
views of the locality views of the locality views of the locality
__ Recycling of plastics to be used as Instructional __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as Instructional
Materials Instructional Materials Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition
School: LOS BAÑOS CENTRAL ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: 2-
GRADES 2 Teacher: Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and 3RD
Time: April 3-5,2023 (WEEK9) Quarter: QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


April 3,2023 April 3,2023 April 3,2023 Holiday Holiday
I.LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang kahalagahan ng mabuting paglilingkod ng mga namumuno sa pagsulong ng mga pangunahing hanapbuhay at pagtugon Sa pangangailangan ng mga
Pangnilalaman kasapi ng sariling komunidad
B.Pamantayan sa Pagganap Nakapagpapahayag ng pagpapahalaga sa pagsulong ng mabuting paglilingkod ng mga namumuno sa komunidad tungo sa pagtugon sa pangangailangan ng mga
kasapi ng sariling komunidad
C.Mga Kasanayan sa Natutukoy ang mga Natutukoy ang mga hanapbuhay
Nabibigyang kahulugan ang
Pagkatuto hanapbuhay ng mga tao sa ng mga tao sa komunidad
salitang
Isulat ang code ng bawat komunidad
“Hanapbuhay”;
kasanayan.
II.NILALAMAN
Mga Hanapbuhay sa Aking Komunidad
KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng MELC Guide 31 MELC Guide 31 MELC Guide 31
Guro Modyul 9 Modyul 9 Modyul 9
2.Mga pahina sa Kagamitang Modyul 9 Modyul 9 Modyul 9
Pang-mag-aaral
3.Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng LR

B.Iba pang Kagamitang Laptop larawan plaskard chart Laptop larawan plaskard Laptop larawan plaskard chart
Panturo chart
III.PAMAMARAAN
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin Magbigay ng katangian ng Ano ang hanapbuhay ng Ano ang hanapbuhay ng tatay
at/o pagsisimula ng bagong mabuting namumuno, tatay mo? mo?
aralin.(Review)
B.Paghahabi sa layunin ng Ano hanabuhay ng tatay mo? Larawn ng mga hanapbuhay Larawn ng mga hanapbuhay
aralin (Motivation) Nanay mo?

C.Pag-uugnay ng mga Pagbasa sa tula Mga Pagbasa sa Suriin pahina 7-8 Pagbasa sa Suriin pahina 7-8
halimbawa sa bagong aralin. Hanapbuhay sa Aking
(Presentation) Komunidad p 4
D.Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa mga tanong sa Pagtalakay sa binasa Pagtalakay sa binasa
konsepto at paglalahad ng tula
bagong kasanayan
E.Pagtalakay ng bagong Pag-usapan ang mga sagot ng Pag-usapan ang mga sagot Pag-usapan ang mga sagot ng
konsepto at paglalahad ng mga bata ng mga bata mga bata
bagong kasanayan #2 (Guided
Practice)
F.Paglinang sa Kabihasaan Ano ang mga hanapbuhay ng Anu-ano ang mga Anu-ano ang mga hanapbuhay?
(Independent Practice) kasapi ng iyong pamilya? hanapbuhay?
(Tungo sa
FormativeAssessment)
G.Paglalapat ng aralin sa pang- Sa iyong paglaki, ano ang iyong Sa iyong paglaki, ano ang Sa iyong paglaki, ano ang iyong
araw-araw na buhay pangarap maging iyong pangarap maging pangarap maging hanapbuhay?
(Application) hanapbuhay? hanapbuhay?
HPaglalahat ng Aralin Ang hanapbuhay o trabaho ay Anu-ano ang ibat- ibang Anu-ano ang ibat- ibang
(Generalization) mga bagay na ginagawa ng tao hanapbuhay? hanapbuhay?
upang kumita ng pera.
I.Pagtataya ng Aralin Isulta kung Tama kung Pagtambalin ang larawan sa Punan ng wastong sagot ang
(Evaluation) tumutukoy sa kahulugan ng hanay A sa angkop na bawat patlang sa tulong ng
hanapbhuhay at Mali kung kagamitan sa hanay B pagsasaayos ng magkakahalong
hindi. letra
1. trabaho ( p n a a r d e o)1. Ang mga
2. May kapalit na pera ___________ ang nagluluto ng
3.tumatanggap ng suweldo. mga tinapay sa panaderya
4. hindi binabayaran katulad ng pandesal at monay.
( l b n a a d r e a ) 2.____ ang
naglalaba ng maruruming damit.
J.Karagdagang Gawain para sa Basahin muli modyul. Basahin muli modyul. Basahin muli modyul.
takdang-aralin at remediation
VIII. MGA TALA
IX. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa
remediation.

E. .Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
pagtuturo ang nakatulong __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
ng lubos? Paano ito __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
nakatulong? __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I -Search __I -Search __I -Search
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking naranasan:
naranasan na nasolusyunan sa __Kakulangan sa makabagong naranasan: __Kakulangan sa makabagong
tulong ng aking punungguro at kagamitang panturo. __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.
superbisor? __Di-magandang pag-uugali ng kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng mga
mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata
bata __Mapanupil/mapang-aping __Kahandaan ng mga bata lalo na sa
__Kahandaan ng mga bata lalo na mga bata pagbabasa.
sa pagbabasa. __Kahandaan ng mga bata lalo __Kakulangan ng guro sa kaalaman
__Kakulangan ng guro sa na sa pagbabasa. ng makabagong teknolohiya
kaalaman ng makabagong __Kakulangan ng guro sa __Kamalayang makadayuhan
teknolohiya kaalaman ng makabagong
__Kamalayang makadayuhan teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video presentation
nadibuho na nais kong ibahagi sa presentation presentation __Paggamit ng Big Book
mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning
__Community Language Learning __Community Language __Ang “Suggestopedia”
__Ang “Suggestopedia” Learning __ Ang pagkatutong Task Based
__ Ang pagkatutong Task Based __Ang “Suggestopedia” __Instraksyunal na material
__Instraksyunal na material __ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
School: LOS BAÑOS CENTRAL ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: II-
Teacher: ROSALINA B. PORCIUNCULA Learning Area: MATHEMATICS
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
GRADE 2 Time: April 3-5 (WEEK9) Quarter: 3rd QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


April 3,2023 April 4,2023 April 5,2023 Holiday Holiday
I. Objective Identifies straight lines and curves, flat and curved surfaces in a 3-dimensional objectM2GEIIIi-9
A. Content Standards Demonstrates understanding of straight and curved lines, flat and curved surfaces and basic shapes.
B. Performance Standards Recognize and construct straight and curved lines, flat and curved surfaces and basic shapes.
C. Learning Identifies straight lines Identifies curved lines Identifies straight lines and curved lines
Competencies/
Objectives
II. CONTENT Straight Lines and Curved Lines and three -dimensional flat surfaces
III. LEARNING
RESOURCES
1. Teacher’s Guide Pages K to12 MELCS Guide K to12 MELCS Guide K to12 MELCS Guide
Modul 9 TM p 303 Modul 9 TM p 303 Modul 9 TM p 303
2. Learner’s Materials Module 9 Module 9 Module 9
pages
3. Text book pages    
B. Other Learning Pencil, Straight Edge / Ruler Pencil, Straight Edge / Ruler Pencil, Straight Edge / Ruler
Resources
Illustrations of straight and curved lines Illustrations of straight and curved lines Illustrations of straight and curved lines pictures, ppt
pictures, ppt pictures, ppt
IV. PROCEDURES
A. Reviewing previous Review shapes Review straight lines Review curved lines
lesson or presenting the
new lesson
B. Establishing a purpose “Which can reach a destination faster, an Do you know how to draw wave? Guess the lines I will make on line.
for the lesson
airplane or a car? Why?”
(Motivation)

C. Presenting Examples / Show how airplane and car can not reach Show pictures with curved lines Let the Show pictures with straight and curved lines
instances of new lesson
at the same time like obstacles by using pupil identify the curved lines
(Presentation)
curved lines
D. Discussing new Show pictures of curved lines Show model with curved and straight lines
concepts and practicing
new skills #1
Show pictures of straight lines
(Modeling)
E. Discussing new Identifying straight lines Identifying curved lines Identifying curved lines and straight lines.
concepts and practicing
new skills #2
(Guided Practice)

F. Developing mastery Classifying straight lines Classifying curved lines. Classifying curved lines and straight lines
( Independent Practice)

G. Finding Practical Identify letters with straight lines Identify letters with curved lines Write S if straight line and C if curved line
applications of concepts
1U H 1. B T
and skills (Application /
Valuing) 2. A O 2. C A
3. U T 3. Y D

H. Making generalizations What is straight line? What is curved line? How is a straight line different from a curved line?
and abstractions about
the lesson
( Generalization)
I. Evaluating Learning Which picture has straight line? Which picture has curved line? Write if the picture has straight lines or curved lines.

J. Additional activities for Bring art paper and scissors Bring art paper and scissors Bring art paper and scissors
application or
remediation
(Assignment)
V. REMARKS        

VI. REFLECTION    
A. No. of learners who        
earned 80% on the
formative assessment

B. No. of Learners who        


require additional
activities for
remediation
C. Did the remedial        
lessons work? No. of
learners who have
caught up with the
lesson.
D. No. of learners who          
continue to require
remediation
E.Which of my teaching Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
strategies worked well? ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
Why did these work? ___ Games ___ Games ___ Games
___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Discussion ___ Discussion ___ Discussion
___ Case Method ___ Case Method ___ Case Method
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in doing their tasks ___ Group member’s ___ Group member’s
Cooperation in doing their tasks Cooperation in doing their tasks
F.Which difficulties did I __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
encounter which my __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
principal or supervisor can __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
help me solve?
__ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
Internet Lab Internet Lab Internet Lab
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works

G.What innovation or Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:


localized materials did I __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
use/discover which I wish __ Making use big books from __ Making use big books from __ Making use big books from
to share with other
views of the locality views of the locality views of the locality
teachers?
__ Recycling of plastics to be used as Instructional __ Recycling of plastics to be used as Instructional __ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials
Materials Materials __ local poetical composition
__ local poetical composition __ local poetical composition
School: LOS BAÑOS CENTRAL ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: II-
GRADES 2 Teacher: Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and 3rd
Time: April3-5,2023 (WEEK9) Quarter: QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


April 3,2023 April 4,2023 April 5,2023 Holiday Holiday
I.LAYUNIN
A.Pamantayang Nauunawaan ang ugnayan ng simbolo at tunog
Pangnilalaman
B.I.Pamantayan sa Pagganap Nagkakaroon ng papaunlad na kasanayan sa wasto at maayos na pagsulat
C.Mga Kasanayan sa Natutukoy ang mga salitang Natutukoy ang mga salitang Nakapagbibigay ng mga salitang
Pagkatuto. Isulat ang code ng magkakatugma; magkakatugma; magkakatugma;
bawat kasanayan

II.NILALAMAN Mga Salitang Magkakatugma

III.KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
Mga pahina sa Gabay ng Guro MELCS Guide p 202 MELCS Guide p 202 MELCS Guide p 202
Module Week 9 Module Week 9 Module Week 9
B.Mga pahina sa Kagami-tang Module Week 9 Module Week 9 Module Week 9
Pang Mag-aaral
Mga pahina sa Teksbuk
C.ba pang Kagamitang Laptap larawan plaskard ppt Laptap larawan plaskard Laptap larawan plaskard
Panturo
IV.PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa Pagbasa ng mga salitang may Pagbasa ng mga salitang may Pagbasa ng mga salitang may wastong baybay
nakaraangaralin at / wastong baybay wastong baybay
pagsisimula ng bagong aralin
May kaibigan ba kayo? Sinu- May kaibigan ba kayo? Sinu- Larawan ng mga salitang amy kasing tunog
B.Paghahabi sa layunin ng sino sila? sino sila?
aralin
C.Pag-uugnay ng mga Pagbasa sa kuwento Ang Pagbasa sa kuwento Ang Pagbasa sa Suriin pahina 5
halimbawa sa bagong aralin Aking Kaibigan 3-4 Aking Kaibigan 3-4
D.Pagtalakay ng bagong Pagbasa ng mga tanong mula Pagbasa ng mga tanong mula Pagtalakay sa binasa
konsepto at paglalahad ng sa kuwento sa kuwento
bagong kasanayan #1
E.Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa mga sagot ng bata. Pagtalakay sa mga sagot ng bata. Pagbasa sa tsart ng mga salitang magkatugma
konsepto at paglalahad ng Aling salita ang kasintunog ng Aling salita ang kasintunog ng
bagong kasanayan #2 salitang kaibigan? salitang kaibigan?

F.Paglinang sa kabihasaan Pagbasa ng mga salitang may Pagbasa ng mga salitang may Pagbasa ng mga salita sa tsart/plaskard
( Leads to Formative parehong tunog. parehong tunog.
Assessment )
G. Paglalapat ng aralin sa Magbigay ng saliatang may Magbigay ng salitang may Pagulat sa pisara ng mga salitang magkatugma
pang araw-araw na buhay parehong tunog na ibibigay parehong tunog na ibibigay
ng guro. ng guro.
H. Paglalahat ng Aralin Ang mga salitang Ang mga salitang Ang mga salitang magkakatugma ay may
magkakatugma ay may magkakatugma ay may magkaparehong tunog sa huling pantig
magkaparehong tunog sa magkaparehong tunog sa
huling pantig huling pantig
Pagtataya ng Aralin Kompletuhin ang dalawang Lagyan ng tsek ang mga Basahin ang bawat salita. Sumulat ng salitang
salitang ipinakikita ng mga salitang magkatugma at x tutugma rito
larawan p 7 kung hindi. 1. malalim : _______________
1. sulat -malat 2. inano____________________
2. yaman-unan 3. kaarawan : _______________
3. kamay-paa 4. mataas : ________________
5. malungkot : ______________

Karagdagang Gawain para sa Basahin mang kuwento sa Basahin mang kuwento sa Basahin mang kuwento sa modyul.
takdang- aralin at modyul. modyul.
remediation
MGA TALA
V.PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-


aaral namagpapatuloy
sa remediation.

E.Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong ng __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
lubos? Paano ito nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I -Search __I -Search __I -Search
F.Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking naranasan:
naranasan na nasolusyunan sa __Kakulangan sa makabagong naranasan: __Kakulangan sa makabagong
tulong ng aking punungguro at kagamitang panturo. __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.
superbisor? __Di-magandang pag-uugali ng mga kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng mga
bata. __Di-magandang pag-uugali ng bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata
bata __Mapanupil/mapang-aping __Kahandaan ng mga bata lalo na sa
__Kahandaan ng mga bata lalo na mga bata pagbabasa.
sa pagbabasa. __Kahandaan ng mga bata lalo __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
__Kakulangan ng guro sa kaalaman na sa pagbabasa. makabagong teknolohiya
ng makabagong teknolohiya __Kakulangan ng guro sa __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan kaalaman ng makabagong
teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan

G.Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video presentation
nadibuho na nais kong ibahagi sa presentation presentation __Paggamit ng Big Book
mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning
__Community Language Learning __Community Language __Ang “Suggestopedia”
__Ang “Suggestopedia” Learning __ Ang pagkatutong Task Based
__ Ang pagkatutong Task Based __Ang “Suggestopedia” __Instraksyunal na material
__Instraksyunal na material __ Ang pagkatutong Task
Based
__Instraksyunal na material
School: LOS BAÑOS CENTRAL ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: II
Teacher: Learning Area: MTB
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and 3RD
GRADE2 Time: April 3-5,2023 (WEEK9) Quarter: QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


April 3,2023 April 5,2023 April 5,2023 Holiday Holiday
I. LAYUNIN Wastong Pananalita ayon sa Layunin, Tagapakinig at Paksa
A.Pamantayang Demonstrates developing knowledge and use of appropriate grade level vocabulary and concepts.
Pangnilalaman
B.I.Pamantayan sa Uses developing vocabulary in both oral and written form.
Pagganap Comprehends and appreciates grade level narrative and informational texts
.
C.Mga Kasanayan sa Nasasabi ang wastong pananalita ayon sa Natutukoy ang wastong pananalita ayon Natutukoy ang wastong pananalita ayon sa
Pagkatuto. Isulat ang code layunin, tagapakinig at paksa. sa layunin, tagapakinig at paksa. layunin, tagapakinig at paksa.
ng bawat kasanayan CODE: MT2OL-IIIi-i-11.1 CODE: MT2OL-IIIi-i-11.1 CODE: MT2OL-IIIi-i-11.1

II. NILALAMAN Wastong Pananalita ayon sa Layunin, Tagapakinig at Paksa

III. KAGAMITANG
PANTURO
A.Sanggunian K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs
1.Mga pahina sa Gabay ng MTB Module 5 MTB Module 5 MTB Module 5
Guro
2.Mga pahina sa Module 5 Module 5 Module 5
Kagamitang Pang Mag-aaral
B.Iba pang Kagamitang Laptop flashcards pictures Laptop flashcards pictures Laptop flashcards pictures
Panturo
IV:PAMAMARAAN

A.Balik-aral sa nakaraangaralin Anu ano ang ginagamit natin nuong may Magbigay ng magalang na pananalita. Magbigay ng magalang na pananalita.
at / o pagsisimula ng bagong covid?
aralin
B.Paghahabi sa layunin ng Nagustuhan ninyo ba na lagi kayong nasa Nagustuhan ninyo ba na lagi kayong nasa Anu-ano ang tanong sa isip ninyo noong may
aralin bahay noong panahon ng pandemic? bahay noong panahon ng pandemic? covid?
C.Pag-uugnay ng mga Pagbasa sa kuwento Kalabang Hindi Pagbasa sa kuwento Kalabang Hindi Pagbasa sa Suriin pahina 10
halimbawa sa bagong aralin Nakikita p 7 Nakikita p 7
D:Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa kuwento Pagtalakay sa kuwento Pagtalakay sa binasa
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
E.Pagtalakay ng bagong Pagsagot sa mga tanong sa kuwento. Pagsagot sa mga tanong sa kuwento. Mga dapat tandan sa pakikipag-usap
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F.Paglinang sa kabihasaan Paano tayo makipag-usap sa nakatatanda Paano tayo makipag-usap sa nakatatanda Paano tayo makipag-usap sa nakatatanda sa
sa atin? sa atin? atin?
G.Paglalapat ng aralin sa Ikaw, paano ka nakikipag-usap tungkol sa Ikaw, paano ka nakikipag-usap tungkol sa Ikaw, paano ka nakikipag-usap tungkol sa
pang araw-araw na buhay isang mahalagang paksa sa iyong isang mahalagang paksa sa iyong isang mahalagang paksa sa iyong magulang o
magulang o mas matanda sa iyo?? magulang o mas matanda sa iyo?? mas matanda sa iyo??
H.Paglalahat ng Aralin Anu-ano ang dapat tandan sa pakikipag - Anu-ano ang dapat tandan sa pakikipag - Anu-ano ang dapat tandan sa pakikipag -usap?
usap? usap?
I.Pagtataya ng Aralin Punan ng tamang salita ang mga patlang Punan ng tamang salita ang mga patlang Basahin ang maikling comic strip. Pagkatapos,
1. Kapag nakikipag-usap sa ibang tao, 1.Kung makikipag-usap sa mas sagutin ang mga tanong sa ibaba.
mahalagang isaalang-alang ang mga nakatatanda, 1. Ano ang susi tungo sa kaligtasan?
2. Tungkol saan ang pinanonood ng mag-ina?
sumusunod: layunin, tagapakinig at _____ siguraduhin na gagamit ng mga ___na
3. Ano ang susi tungo sa kaligtasan?
(paksa, edad, kasarian) salita. 4. Tungkol saan ang pinanonood ng mag-ina?
2. Dapat gumamit ng__pananalita kapag (tama, magalang, malalim) 5. Ano-ano ang mga paraan upang maging ligtas ayon sa
nakikipagtalastasan sa ibang tao. 2.. Ang isang batang katulad mo ay tagapagbalita?
(magalang, sapat, wasto) maaaring ___ sa isang usapan tungkol sa
mahalagang paksa basta makikipag-usap
sa maayos na paraan.(makipag-away,
makilahok, magmarunong
J.Karagdagang Gawain para Basahin muli ang modyul Basahin muli ang modyul Basahin muli ang modyul
sa takdang- aralin at
remediation
MGA TALA
IV.PAGNINILAY
A..Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B.Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D.Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E..Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
partiture ang nakatulong ng __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
lubos? Paano ito nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I -Search __I -Search __I -Search
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
naranasan na nasolusyunan sa __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.
tulong ng aking punungguro at panturo. panturo. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
superbisor? __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kahandaan ng mga bata lalo na sa __Kahandaan ng mga bata lalo na sa __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong
pagbabasa. pagbabasa. teknolohiya
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kamalayang makadayuhan
makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan

G.Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video presentation
nadibuho na nais kong ibahagi __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
sa mga kapwa ko guro? __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material
School: LOS BAÑOS CENTRAL ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: II-
GRADE 2 Teacher: Learning Area: MAPEH (Music)
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: April 3-5,2023 (WEEK 9) Quarter: 3rd QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


April 3,2023 April 4,2023 April 5,2023 Holiday Holiday
I.LAYUNIN Maka-awit nang may kaaya-ayang tinig at tunog gamit ang iba pang instrumenting pangmusika. (MU2TB-IIIc-5)
A.Pamantayang Demonstrates understanding of the basic concepts of dynamics.
Pangnilalaman
B.I.Pamantayan sa Creatively applies changes in dynamics to enhance rhymes, chants, drama, and musical stories
Pagganap
C.Mga Kasanayan sa Nasasabi ng mga wastong paraan upang Nasasabi kung solo,diet o sabayag pag- Natutukoy kung solo,diet o sabayag
Pagkatuto. Isulat ang code pangalagaan ang kalusugan ng sarili at awit ang tinig at tunog pag-awit ang tinig at tunog
ng bawat kasanayan pamilya
II.NILALAMAN Pag-awit ng may Kaaya-ayang Tinig at Tunog

III.KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs
1.Mga pahina sa Gabay ng Modyul 6 Modyul 2 Modyul 2
Guro
2.Mga pahina sa Modyul 6 Modyul 2 Modyul 2
Kagamitang Pang Mag-
aaral
3.Mga pahina sa Teksbuk
B.Iba pang Kagamitang Larawan,plaskard ppt Larawan,plaskard ppt Larawan,plaskard ppt
Panturo
IV: PAMAMARAAN

A.Balik-aral sa Magpapakita ng ibat ibang instrumento Magpapakita ng ibat ibang instrumento Magpapakita ng ibat ibang
nakaraangaralin at / o instrumento
pagsisimula ng bagong aralin
B.Paghahabi sa layunin ng Pakikinig ng mga awiting Pilipino Pakikinig ng mga awiting Pilipino Pakikinig ng mga awiting Pilipino
aralin
C.Pag-uugnay ng mga Pag awit ng Twinkle twinkle Little star Pag awit ng Twinkle twinkle Little star Pag -awit ng Bahay Kubo
halimbawa sa bagong
aralin

D:Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa awit Pagtalakay sa awit Pagtalakay sa awit


konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
E.Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa pag awit ng solo,duet at Pagtalakay sa pag awit ng solo,duet at Pagtalakay sa pag awit ng solo,duet at
konsepto at paglalahad ng sabayang pag-awit sabayang pag-awit sabayang pag-awit
bagong kasanayan #2
F.Paglinang sa kabihasaan Anu- ano ang ui ng pag -awit Anu- ano ang ui ng pag -awit Anu- ano ang ui ng pag -awit
( Leads to Formative
Assessment )
G.Paglalapat ng aralin sa Pakikinig ng musika at ipatukoy kung Pakikinig ng musika at ipatukoy kung Pakikinig ng musika at ipatukoy kung
pang araw-araw na buhay solo,duet o sabayang awit solo,duet o sabayang awit solo,duet o sabayang awit
H.Paglalahat ng Aralin Ang solong pag-awit ay inaawit ng isang Ang solong pag-awit ay inaawit ng isang Ang solong pag-awit ay inaawit ng
tao anghimig. Ang duet ay dalawahang tao anghimig. Ang duet ay dalawahang isang tao anghimig. Ang duet ay
pag-awit. Ang pag-awit. Ang dalawahang pag-awit. Ang
sabayang awit ay pag-awit ng
maramihan.
I.Pagtataya ng Aralin Ano ang sinasabi sa mga tinig? Makinig sa awiting Bahay Kubo,ipatukoy Makinig sa awiting Bahay
1. dalawa ang umaawit ang uri ng tinig. Kubo,ipatukoy ang uri ng tinig
2. nag iisa ang umamawit
3, mrami ang umaawit
MGA TALA
IV.PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.

C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-


aaral na magpapatuloy
sa remediation.

E.. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong ng __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
lubos? Paano ito nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I -Search __I -Search __I -Search
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
naranasan na nasolusyunan sa __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang
tulong ng aking punungguro at panturo. panturo. panturo.
superbisor? __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Kahandaan ng mga bata lalo na sa __Kahandaan ng mga bata lalo na sa __Kahandaan ng mga bata lalo na sa
pagbabasa. pagbabasa. pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video presentation
nadibuho na nais kong ibahagi __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
sa mga kapwa ko guro? __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

You might also like