You are on page 1of 4

GRADES 1 TO 12 Paaralan Bubulong Munti Elementary School Baitang/Antas II

DAILY LESSON
LOG Guro Olga E. Valdez Asignatura ESP 2
Petsa/Oras February 5-9, 2024 Markahan Ikatlong Markahan – IKa-2 Linggo

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng kamalayan sa karapatang pantao ng bata, pagkamasunurin tungo sa kaayusan at kapayapaan ng kapaligiran at ng bansang
kinabibilangan
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang buong pagmamalaki ang pagiging mulat sa karapatan na maaaring tamasahin

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagpapakita ng paraan ng pagpapasalamat sa anumang karapatang tinatamasa Nakapagbibigay ng
Isulat ang code ng bawat kasanayan EsP2PPP- IIIa-b– 6 lingguhang pagsusulit
II. NILALAMAN Aralin 1 Karapatan Ko, Kasiyahan Aralin 1 Karapatan Ko, Kasiyahan Aralin 1 Karapatan Ko, Kasiyahan Aralin 1 Karapatan Ko, Kasiyahan
Ko! Ko! Ko! Ko!
III. KAGAMITANG PANTURO Written Works

A. Sanggunian MELC p. 66 MELC p. 66 MELC p. 66 MELC p. 66

1. Mga pahina sa Gabay ng Guro ESP TG p. 68-70 ESP TG p. 68-70 ESP TG p. 68-70 ESP TG p. 68-70
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- ESP LM p.157-158 ESP LM p.157-158 ESP LM p.157-158 ESP LM p.157-158
Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk Eduk. sa Pagpapakatao p.157- Eduk. sa Pagpapakatao p.157- Eduk. sa Pagpapakatao p.157- Eduk. sa Pagpapakatao p.157-
158 158 158 158

4. Karagdagang Kagamitan mula sa Activity Sheets Activity Sheets Activity Sheets Activity Sheets
portal ng Learning Resource
B. Iba Pang Kagamitang Panturo Laptop,TV,powerPoint Presentation Laptop,TV,powerPoint Presentation Laptop,TV,powerPoint Presentation Laptop,TV,powerPoint Presentation Test Files
ICTIntegration ICT Integration ICT Integration ICT Integration
https://www.youtube.com/watch?
v=ItNRQviQx0E
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Basahin at isaulo ang Gintong Aral: Paano mo maipapakita ang iyong Sumulat ng mga pangungusap Bakit kinakailangang maging Lingguhang Pagsusulit
pagsisimula ng bagong aralin. kasiyahan sa mga karapatang tungkol sa mga larawan sa ibaba. masaya kayo sa pagtamasa ng
Sa pamilya nagmumula iyong tinatamasa? Banggitin ang Naipapakita ba na masaya ang inyong mga karapatan bilang
Karapatang tinatamasa ng isang iyong mga karapatan mga bata sa larawan? isang bata?
bata.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin. Napag-aralan mo sa nakaraang Itanong sa mga bata: 1. Masaya ka bang pinapa- Magpapaskil ng isa o higit pang Lingguhang Pagsusulit
aralin na ang isang batang tulad a. Naging masaya ba kayo sa salamatan ang iyong mga larawan na nagpapakita ng mga
mo ay may mga karapatan. pagtamasa sa inyong mga magulang at guro bilang ganti sa karapatang dapat tamasahin ng
karapatan? mga karapatang ipinagkakaloob isang batang tulad mo . Maaring
Masaya mo bang tinatamasa ang magsaliksik sa internet ng mga
mga ito? b. Paano ninyo maipapakita ang nila sa iyo? larawan o video nito.
iyong kasiyahan? 2. Paano mo naipapakita na ikaw
c.Magagalit ba kayo sa inyong ay masaya sa kanila?
kapwa sa tuwing tinatamasa ninyo 3. Bakit kailangang maging
ang inyong mga karapatan? kasiya-siya ang pagtanggap mo sa
iyong mga karapatan?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Pag-aralan ang mga larawan sa Muling balikan ang kwento ni Muling balikan ang kwento ni Gawain 1 Lingguhang Pagsusulit
sa bagong aralin. ibaba. Alin sa mga karapatang ito Kaloy. Kaloy. Bumuo ng apat na pangkat at
ang iyong nararanasan? Isulat ang 1. Sino ang masaya sa gawin ang sumusunod:
letra ng iyong sagot sa kuwaderno. ”Basahin ito at isaisip nang mabuti. pagtanggap ng kaniyang mga Pangkat 1 - Gumawa ng listahan
karapatan? ng mga karapatang tinatamasa ng
2. Paano ginagampanan ng mga kasapi ng pangkat. Pag-
inyong mga magulang ang usapan ito sa grupo. Ibabahagi ng
pagtupad sa inyong mga lider ang kanilang mga napag-
karapatan? usapan.
3. Dapat bang makatanggap din . Talakayin ito sa harap ng klase.
kayo ng mga karapatan katulad ni Pangkat 2 - Pumili ng isa sa mga
Kaloy? Bakit? karapatan at isadula ito sa loob
ng 2-3 minuto.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto Masaya ka ba sa iyong mga Muling talakayin ang kwento. Gawain 1 Pangkat 3 - Mula sa mga napag-
at paglalahad ng bagong kasanayan karapatan? Bakit? 1. Ano ang masasabi mo kay Punan ang patlang ng iyong mga aralang mga karapatan ng bata,
#1 Kaloy? karapatan ayon sa nakikita mo sa sabihin kung alin sa mga ito ang
Maliban sa mga nabanggit na 2. Ano-anong karapatan ang larawan. Gawin ito sa iyong hindi pa nakakamit. Talakayin ito
karapatan, ano ang iba pang
tinatamasa ng batang si Kaloy? kuwaderno. sa harap ng klase.
karapatan na inyong nararanasan
3. Ano-ano ang mga sitwasyon na 1. Bilang bata, masaya ako kapag
sa ngayon? Pangkat 4 - Sa isang oslo paper
nagsasabi na tinatamasa ni Kaloy ako ay ___________.
gumuhit ng isang larawan na
ang kaniyang mga karapatan ayon
nagpapakita ng iyong karapatan.
sa kuwentong iyong binasa?
Ipakita sa larawan ang kasiyahan
4. May kaibahan ba ang buhay mo
sa karapatang tinatamasa.
sa buhay ni Kaloy? 2. Karapatan kong magkaroon n
Pagkumparahin. gmabuting
____________________.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Masaya ka bang tamasahin ang Isulat sa loob ng puso ang mga Gawain 2 Sabihin kung ano ang iyong
paglalahad ng bagong kasanayan #2 iyong karapatan bilang isang bata? pangungusap na nagpapahiwatig Piliin mula sa listahan ang mga nararamdaman kapag ginagawa
Nagagawa mo bang na kayo ay masaya sa pagtanggap tinatamasa mo ngayon bilang mo ang sinasabi sa pangungusap.
magpasalamat sa pagtamasa mo ng iyong mga karapatan. isang bata. Kopyahin ang larawan Iguhit ang masayang mukha
ng iyong mga karapatan? Filipino Integration ng bahay at isulat sa loob nito kapag masaya ka at malungkot na
Gaano kadalas mong pasalamatan ang bilang ng mga karapatang mukha kung hindi. Gawin ito sa
ang iyong mga magulang at guro masaya mong tinatamasa. inyong kuwaderno.
sa kanilang pagtulong sa iyo sa
pagkamit mo ng iyong mga ( tingnan ang power point
karapatan? presentation )

F. Paglinang sa Kabihasaan Basahin ang kuwento.LITERACY Ano kaya ang mararamdaman mo Basahin ang iyong mga Sumulat ng isang maikling talata
(Tungo sa Formative kung makamit mo ang iyong mga karapatan. na nagpapahayag ng iyong
Assessment ) Ang Batang si Kaloy karapatan? Masaya ka ba sa A. Maisilang at magkaroon ng kasiyahan para sa mga
pagkamit nito? pangalan karapatang iyong tinatamasa.
B. Maging malaya at magkaroon Gawin mo ito sa iyong
ng pamilyang mag-aaruga kuwaderno.

G. Paglalapat ng aralin sa pang- 1. Ano ang masasabi mo kay 1.Habang tinatamasa mo ang iyong Anu-ano ang iyong mga Ano ang iyong naramdaman Lingguhang Pagsusulit
araw-araw na buhay Kaloy? karapatan na makapag-aral , karapatan bilang isang bata? matapos mong makagawa ng
2. Ano-anong karapatan ang masaya ka ba na nagpapasalamat Dapat bang maging masaya ka sa talata?
tinatamasa ng batang si Kaloy? sa iyong mga magulang? iyong mga karapatan? Dapat bang maging masaya ka sa
3. Ano-ano ang mga sitwasyon na iyong mga karapatan?
nagsasabi na tinatamasa ni Kaloy 2. Paano mo sila Bakit? HOTS
ang kaniyang mga karapatan ayon pinapasalamatan? HOTS
sa kuwentong iyong binasa?

H. Paglalahat ng Aralin Ano ang iyong nadarama kapag Basahin ang Ating Tandaan nang Bakit mahalagang maging Basahin ang muli ang “Ating Lingguhang Pagsusulit
tinatamasa mo ang iyong mga sabay-sabay hanggang sa ito ay masaya sa pagtamasa ng iyong Tandaan” nang sabay-sabay
karapatan? Basahin ang Ating maisaulo ng mga bata. mga karapatan? HOTS hanggang sa ito ay maisaulo ng
Tandaan sa pahina 169 Matutuwa ba ang iyong mga mga bata.
magulang kung masaya ka rin sa
iyong mga karapatang tinatamasa
mula sa kanila?

I. Pagtataya ng Aralin Anong karapatan ang tinatamasa Iguhit ang masayang mukha kung Sa isang oslo paper gumuhit ng Pasagutan ang Isabuhay Natin sa Lingguhang Pagsusulit
ni Kaloy? Isulat ang letra ng iyong ikaw ay nasisiyahan sa isinasaad ng isang larawan na nagpapakita ng pahina 172 sa LM sa teksbuk.
sagot sa sagutang papel. bawat pangungusap at malungkot iyong karapatan. Ipakita sa
1. Siya ay nag-aaral sa ikalawang kung hindi. larawan ang kasiyahan sa
baitang. _____1. Ipinaghanda ka ng agahan ng iyong karapatang tinatamasa.
nanay bago ka pumasok sa paaralan.
A. Karapatang mag-aral Susukatin ang inyong output
_____2. Ibinili ka ng bagong damit ng iyong
B. Karapatang mabuhay ama bago sumapit ang Pasko. gamit ang pamantayang ibibigay
C. Karapatang magsulat _____3.Sinasamahan ka ng iyong ama’t ina ng inyong guro.
( tingnan ang iba sa tarpapel ) Arts Integration
na magsimba tuwing araw ng Linggo.

J. Karagdagang Gawain para sa Basahin at isaulo ang Gintong Aral: Paano mo maipapakita ang iyong Sumulat ng mga pangungusap Bakit kinakailangang maging
takdang-aralin at remediation Sa pamilya nagmumula kasiyahan sa mga karapatang tungkol sa mga larawan sa ibaba. masaya kayo sa pagtamasa ng
Karapatang tinatamasa ng isang iyong tinatamasa? Banggitin ang Naipapakita ba na masaya ang inyong mga karapatan bilang
bata. iyong mga karapatan mga bata sa larawan? isang bata?

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong
ang aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared by: Checked & Reviewed:

OLGA E. VALDEZ CORA NYMPHA A. SANTOS


Teacher Head Teacher III

You might also like