You are on page 1of 4

School: LAHI ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: V

GRADES 1 to 12 Teacher: CHARESSA P. BAYANG Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: AUGUST 5-9, 2019 (WEEK 10) Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN Nabibigyang halaga ang Nabibigyang halaga ang
kontribusyon ng sinaunang kontribusyon ng sinaunang
Lagumang Pagsusulit Bilang Unang Markahang Unang Markahang
kabihasnan sa pagkabuo ng kabihasnan sa pagkabuo ng
7 Pagsusulit Pagsusulit
lipunan at pagkakakilanlang lipunan at pagkakakilanlang
Pilipino.(12.3) Pilipino.(12.3)
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mag- aaral ay naipamalas ang Ang mag- aaral ay naipamalas ang
mapanuring pag-unawa at mapanuring pag-unawa at
kaalaman sa kasanayang pang kaalaman sa kasanayang pang
heograpiya, ang mga teorya sa heograpiya, ang mga teorya sa
pinagmulan ng lahing Pilipino pinagmulan ng lahing Pilipino
upang mapahalagahan ang upang mapahalagahan ang
konteksto ng lipunan/ pamayanan konteksto ng lipunan/ pamayanan
ng mga sinaunang Pilipino at sa ng mga sinaunang Pilipino at sa
kinilang ambag sa pag buo ng kinilang ambag sa pag buo ng
kasaysayan ng Pilipinas. kasaysayan ng Pilipinas.
B. Pamantayan sa pagganap Ang mag – aaral ay naipamamalas Ang mag – aaral ay naipamamalas
ang pagmamamalaki sa nabuong ang pagmamamalaki sa nabuong
kabihasnan ng mga sinaunang kabihasnan ng mga sinaunang
Pilipino gamit ang kaalaman sa Pilipino gamit ang kaalaman sa
kasanayang pangheograpikal at kasanayang pangheograpikal at
mahahalagang konteksto ngn mahahalagang konteksto ngn
kasayasayan ng lipunan at bansa kasayasayan ng lipunan at bansa
kabilang ang mga teorya ng kabilang ang mga teorya ng
pinagmulan at pag kabuo ng pinagmulan at pag kabuo ng
kapuluan ng pilipinas at lahing kapuluan ng pilipinas at lahing
Pilipino. Pilipino.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto AP5PLP – Ij-12 AP5PLP – Ij-12
Isulat ang code ng bawat kasanayan
II. Nilalaman Kontribusyon ng sinaunang Kontribusyon ng sinaunang
kabihasnan sa pagkabuo ng kabihasnan sa pagkabuo ng
lipunan at pagkakakilanlang lipunan at pagkakakilanlang
Pilipino Pilipino
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian AP5PLP-Ij- 12 , LRMDS Araling AP5PLP-Ij- 12 , LRMDS Araling
Panlipunan 5. Panlipunan 5.
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG. pp.128-132 TG. pp.128-132
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa larawanngmgasinaunangkabihasna larawanngmgasinaunangkabihasna
portal ng Learning Resource n, tsart, bugtong n, tsart, bugtong
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Anu- ano ang mga kontribusyon Anu- ano ang mga kontribusyon
pagsisimula ng bagong aralin ng sinaunang kabihasnan sa ng sinaunang kabihasnan sa
pagbuong lipunan at pagbuong lipunan at
pagkakakilanlang Pilipino? pagkakakilanlang Pilipino?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magbugtungan tayo Magbugtungan tayo
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pagpapakita ng larawan Pagpapakita ng larawan
bagong aralin Larawan ng Hagdan-hagdang Larawan ng Hagdan-hagdang
Palayan, sinaunang sayaw, Palayan, sinaunang sayaw,
panitikan, pagkain at inumin. panitikan, pagkain at inumin.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Pagpapangkat ng mga bata Pagpapangkat ng mga bata
paglalahad ng bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Gamitin ang “Graphic Organizer” Gamitin ang “Graphic Organizer”
paglalahad ng bagong kasanayan #2 sa pagsagot ng tanong sa pagsagot ng tanong
F. Paglinang sa Kabihasnan Bakit gustong gusto ng mga Bakit gustong gusto ng mga
(Tungo sa Formative Assessment) dayuhan ang mga Pilipino at dayuhan ang mga Pilipino at
bumisita ditto sa bansa? bumisita ditto sa bansa?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- PAGKAMAGALANG SA PAGKAMAGALANG SA
araw na buhay NAKAKATANDA NAKAKATANDA
H. Paglalahat ng Aralin Paano mabibigyang halaga ang Paano mabibigyang halaga ang
kontribusyon ng sinaunang kontribusyon ng sinaunang
kabihasnan sa pagkabuo ng kabihasnan sa pagkabuo ng
lipunan at pagkakakilanlang lipunan at pagkakakilanlang
Pilipino? Pilipino?
Original File Submitted and
Formatted by DepEd Club Member
- visit depedclub.com for more
I. Pagtataya ng Aralin Basahin at ibigay ang kasagutan. Basahin at ibigay ang kasagutan.
Isulat ang titik lamang. Isulat ang titik lamang.
1.Napapahalagahan ang sinaunang 1.Napapahalagahan ang sinaunang
musika sa pamamagitan ng musika sa pamamagitan ng
_______. _______.
A.Pagpapatuloy sa pag-awit sa A.Pagpapatuloy sa pag-awit sa
mga katutubong awitin. mga katutubong awitin.
B.Sa pagsalin ng mga liriko sa B.Sa pagsalin ng mga liriko sa
wikang Ingles wikang Ingles
C.pag-awit ng pa rap C.pag-awit ng pa rap
D.pag-awit ng pasigaw D.pag-awit ng pasigaw
2.Ang paggalang sa mga 2.Ang paggalang sa mga
nakakatanda ay maipapakita nakakatanda ay maipapakita
hanggang ngayon sa pamamagitan hanggang ngayon sa pamamagitan
ng ______. ng ______.
A.pag-alis na walang paalam sa A.pag-alis na walang paalam sa
Nanay Nanay
B.pagmamano sa nakakatanda B.pagmamano sa nakakatanda
C.walang pakialam sa mga C.walang pakialam sa mga
nagsidating ang mga bisita nagsidating ang mga bisita
D.pag-utos sa mga nakakatanda sa D.pag-utos sa mga nakakatanda sa
iyo iyo
3.Napapahalagan ang sayaw ng 3.Napapahalagan ang sayaw ng
sinaunang Pilipino sa sinaunang Pilipino sa
pamamagitan ng_______. pamamagitan ng_______.
A. pagsali sa makamodernong A. pagsali sa makamodernong
sayaw sa paaralan sayaw sa paaralan
B. pagsali sa mga katutubong B. pagsali sa mga katutubong
sayaw sa inyong lugar sayaw sa inyong lugar
C. pagsali sa mga patimpalak sa C. pagsali sa mga patimpalak sa
pag-awit sa paaralan pag-awit sa paaralan
D. pagsali sa mga palarong bayan D. pagsali sa mga palarong bayan
4.Sino sa mga sumusunod ang 4.Sino sa mga sumusunod ang
HINDI nagpapakita ng HINDI nagpapakita ng
pagpapahalaga sa sining ng pagpapahalaga sa sining ng
sinaunang Pilipino. sinaunang Pilipino.
A.Si Ana na maingat sa paghawak A.Si Ana na maingat sa paghawak
ng mga sinaunang palayok. ng mga sinaunang palayok.
B.Si Ben na ginuguhitan ang B.Si Ben na ginuguhitan ang
larawan ng Hagdang-hagdang larawan ng Hagdang-hagdang
Palayan sa museo. Palayan sa museo.
CSi Roy na may paghanga ng CSi Roy na may paghanga ng
tinitingnan ang mga gawang tinitingnan ang mga gawang
siningng mga sinaunang Pilipino siningng mga sinaunang Pilipino
saMuseo. saMuseo.
D.Si Carlo na maingat na D.Si Carlo na maingat na
naglalakad sa loob ng museo. naglalakad sa loob ng museo.
5.Ano ang dapat nating gawin sa 5.Ano ang dapat nating gawin sa
mga kontribusyon ng sinaunang mga kontribusyon ng sinaunang
kabihasnan sa pagbuo ating kabihasnan sa pagbuo ating
pagkakakilanlan? pagkakakilanlan?
A.Ipagpapatuloy at pahahalagahan A.Ipagpapatuloy at pahahalagahan
B.Gawinitongmakamoderno B.Gawinitongmakamoderno
C.Kalimutanangmganakakaraan C.Kalimutanangmganakakaraan
D.hwag ipakilala sa mga darating D.hwag ipakilala sa mga darating
pang henerasyon pang henerasyon
V. TakdangAralin V. TakdangAralin
J. Karagdagang Gawain para sa takdang- Ano ang iyong sa loobin tungkol sa Ano ang iyong sa loobin tungkol sa
aralin at remediation kontribusyon ng sinaunang kontribusyon ng sinaunang
kabihasnan sa pagbuo ng lipunan kabihasnan sa pagbuo ng lipunan
at pagkakalilanlang Pilipino? at pagkakalilanlang Pilipino?

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY .
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang


ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang s
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like