You are on page 1of 5

School: Grade Level: V

GRADES 1 to 12 ARALING
DAILY LESSON LOG Teacher: Learning Area: PANLIPUNAN
Teaching Dates and
Time: OCTOBER 24 - 28, 2022 (WEEK 10) Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN Nabibigyang halaga ang Nabibigyang halaga ang
kontribusyon ng sinaunang kontribusyon ng sinaunang
Lagumang Pagsusulit Unang Markahang Unang Markahang
kabihasnan sa pagkabuo ng kabihasnan sa pagkabuo ng
Bilang 7 Pagsusulit Pagsusulit
lipunan at pagkakakilanlang lipunan at pagkakakilanlang
Pilipino.(12.3) Pilipino.(12.3)
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mag- aaral ay Ang mag- aaral ay
naipamalas ang mapanuring naipamalas ang mapanuring
pag-unawa at kaalaman sa pag-unawa at kaalaman sa
kasanayang pang kasanayang pang
heograpiya, ang mga teorya heograpiya, ang mga teorya
sa pinagmulan ng lahing sa pinagmulan ng lahing
Pilipino upang Pilipino upang
mapahalagahan ang mapahalagahan ang
konteksto ng lipunan/ konteksto ng lipunan/
pamayanan ng mga pamayanan ng mga
sinaunang Pilipino at sa sinaunang Pilipino at sa
kinilang ambag sa pag buo kinilang ambag sa pag buo
ng kasaysayan ng Pilipinas. ng kasaysayan ng Pilipinas.
B. Pamantayan sa pagganap Ang mag – aaral ay Ang mag – aaral ay
naipamamalas ang naipamamalas ang
pagmamamalaki sa nabuong pagmamamalaki sa nabuong
kabihasnan ng mga kabihasnan ng mga
sinaunang Pilipino gamit sinaunang Pilipino gamit
ang kaalaman sa ang kaalaman sa
kasanayang kasanayang
pangheograpikal at pangheograpikal at
mahahalagang konteksto mahahalagang konteksto
ngn kasayasayan ng lipunan ngn kasayasayan ng lipunan
at bansa kabilang ang mga at bansa kabilang ang mga
teorya ng pinagmulan at pag teorya ng pinagmulan at pag
kabuo ng kapuluan ng kabuo ng kapuluan ng
pilipinas at lahing Pilipino. pilipinas at lahing Pilipino.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto AP5PLP – Ij-12 AP5PLP – Ij-12
Isulat ang code ng bawat
kasanayan
II. Nilalaman Kontribusyon ng sinaunang Kontribusyon ng sinaunang
kabihasnan sa pagkabuo ng kabihasnan sa pagkabuo ng
lipunan at pagkakakilanlang lipunan at pagkakakilanlang
Pilipino Pilipino
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian AP5PLP-Ij- 12 , LRMDS AP5PLP-Ij- 12 , LRMDS
Araling Panlipunan 5. Araling Panlipunan 5.
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG. pp.128-132 TG. pp.128-132
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula larawanngmgasinaunangkab larawanngmgasinaunangkab
sa ihasnan, tsart, bugtong ihasnan, tsart, bugtong
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Anu- ano ang mga Anu- ano ang mga
at/o kontribusyon ng sinaunang kontribusyon ng sinaunang
pagsisimula ng bagong aralin kabihasnan sa pagbuong kabihasnan sa pagbuong
lipunan at pagkakakilanlang lipunan at pagkakakilanlang
Pilipino? Pilipino?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magbugtungan tayo Magbugtungan tayo
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Pagpapakita ng larawan Pagpapakita ng larawan
sa Larawan ng Hagdan- Larawan ng Hagdan-
bagong aralin hagdang Palayan, sinaunang hagdang Palayan, sinaunang
sayaw, panitikan, pagkain at sayaw, panitikan, pagkain at
inumin. inumin.
D. Pagtatalakay ng bagong Pagpapangkat ng mga bata Pagpapangkat ng mga bata
konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan
#1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Gamitin ang “Graphic Gamitin ang “Graphic
at Organizer” sa pagsagot ng Organizer” sa pagsagot ng
paglalahad ng bagong kasanayan tanong tanong
#2
F. Paglinang sa Kabihasnan Bakit gustong gusto ng mga Bakit gustong gusto ng mga
(Tungo sa Formative dayuhan ang mga Pilipino at dayuhan ang mga Pilipino at
Assessment) bumisita ditto sa bansa? bumisita ditto sa bansa?
G. Paglalapat ng aralin sa pang- PAGKAMAGALANG SA PAGKAMAGALANG SA
araw- NAKAKATANDA NAKAKATANDA
araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Paano mabibigyang halaga Paano mabibigyang halaga
ang kontribusyon ng ang kontribusyon ng
sinaunang kabihasnan sa sinaunang kabihasnan sa
pagkabuo ng lipunan at pagkabuo ng lipunan at
pagkakakilanlang Pilipino? pagkakakilanlang Pilipino?
Original File Submitted and
Formatted by DepEd Club
Member - visit
depedclub.com for more
I. Pagtataya ng Aralin Basahin at ibigay ang Basahin at ibigay ang
kasagutan. Isulat ang titik kasagutan. Isulat ang titik
lamang. lamang.
1.Napapahalagahan ang 1.Napapahalagahan ang
sinaunang musika sa sinaunang musika sa
pamamagitan ng _______. pamamagitan ng _______.
A.Pagpapatuloy sa pag-awit A.Pagpapatuloy sa pag-awit
sa mga katutubong awitin. sa mga katutubong awitin.
B.Sa pagsalin ng mga liriko B.Sa pagsalin ng mga liriko
sa wikang Ingles sa wikang Ingles
C.pag-awit ng pa rap C.pag-awit ng pa rap
D.pag-awit ng pasigaw D.pag-awit ng pasigaw
2.Ang paggalang sa mga 2.Ang paggalang sa mga
nakakatanda ay maipapakita nakakatanda ay maipapakita
hanggang ngayon sa hanggang ngayon sa
pamamagitan ng ______. pamamagitan ng ______.
A.pag-alis na walang A.pag-alis na walang
paalam sa Nanay paalam sa Nanay
B.pagmamano sa B.pagmamano sa
nakakatanda nakakatanda
C.walang pakialam sa mga C.walang pakialam sa mga
nagsidating ang mga bisita nagsidating ang mga bisita
D.pag-utos sa mga D.pag-utos sa mga
nakakatanda sa iyo nakakatanda sa iyo
3.Napapahalagan ang sayaw 3.Napapahalagan ang sayaw
ng sinaunang Pilipino sa ng sinaunang Pilipino sa
pamamagitan ng_______. pamamagitan ng_______.
A. pagsali sa A. pagsali sa
makamodernong sayaw sa makamodernong sayaw sa
paaralan paaralan
B. pagsali sa mga B. pagsali sa mga
katutubong sayaw sa inyong katutubong sayaw sa inyong
lugar lugar
C. pagsali sa mga C. pagsali sa mga
patimpalak sa pag-awit sa patimpalak sa pag-awit sa
paaralan paaralan
D. pagsali sa mga palarong D. pagsali sa mga palarong
bayan bayan
4.Sino sa mga sumusunod 4.Sino sa mga sumusunod
ang HINDI nagpapakita ng ang HINDI nagpapakita ng
pagpapahalaga sa sining ng pagpapahalaga sa sining ng
sinaunang Pilipino. sinaunang Pilipino.
A.Si Ana na maingat sa A.Si Ana na maingat sa
paghawak ng mga paghawak ng mga
sinaunang palayok. sinaunang palayok.
B.Si Ben na ginuguhitan B.Si Ben na ginuguhitan
ang larawan ng Hagdang- ang larawan ng Hagdang-
hagdang Palayan sa museo. hagdang Palayan sa museo.
CSi Roy na may paghanga CSi Roy na may paghanga
ng tinitingnan ang mga ng tinitingnan ang mga
gawang siningng mga gawang siningng mga
sinaunang Pilipino sinaunang Pilipino
saMuseo. saMuseo.
D.Si Carlo na maingat na D.Si Carlo na maingat na
naglalakad sa loob ng naglalakad sa loob ng
museo. museo.
5.Ano ang dapat nating 5.Ano ang dapat nating
gawin sa mga kontribusyon gawin sa mga kontribusyon
ng sinaunang kabihasnan sa ng sinaunang kabihasnan sa
pagbuo ating pagbuo ating
pagkakakilanlan? pagkakakilanlan?
A.Ipagpapatuloy at A.Ipagpapatuloy at
pahahalagahan pahahalagahan
B.Gawinitongmakamoderno B.Gawinitongmakamoderno
C.Kalimutanangmganakaka C.Kalimutanangmganakaka
raan raan
D.hwag ipakilala sa mga D.hwag ipakilala sa mga
darating pang henerasyon darating pang henerasyon
V. TakdangAralin V. TakdangAralin
J. Karagdagang Gawain para sa Ano ang iyong sa loobin Ano ang iyong sa loobin
takdang- tungkol sa kontribusyon ng tungkol sa kontribusyon ng
aralin at remediation sinaunang kabihasnan sa sinaunang kabihasnan sa
pagbuo ng lipunan at pagbuo ng lipunan at
pagkakalilanlang Pilipino? pagkakalilanlang Pilipino?
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY .
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang s
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

You might also like