You are on page 1of 4

School: Villanueve Elementary School Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: Julie Ann DC. Rios Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: FEBRUARY 13 – 17, 2023 (WEEK 1) Quarter: 3RD QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN

A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN Naipamamalas ang pag-unawa sa pagmamahal sa bansa sa pamamagitan ng pagpapahalaga sa kultura

B. PAMANTAYANG PAGGANAP Naisasabuhay ang mga gawaing nagpapakita ng pagpapahalaga sa kultura

C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO Nakapagpapakita ng kawilihan sa pakikinig o pagbabasa ng mga pamanang kulturang material (hal. Kwentong bayan, alamat, mga epiko) at di-materyal (hal. mga magagandang kaugalian,
(Isulat ang code ng bawat pagpapahalaga sa mga nakakatanda at iba pa) (EsP4PPP-IIIa-b-19)
kasanayan)
Aralin 1: Kultura ng Ating Lahi, Ating Pahalagahan
II. NILALAMAN

ALAMIN NATIN ISAGAWA NATIN ISAPUSO NATIN ISABUHAY NATIN SUBUKIN NATIN
III. KAGAMITANG PANTURO (Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.)
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro 100-103 103-105 105-106 107 107-110
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral 166-169 169-172 173 174-176 177-180
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Paano ninyo maipapakita ang Ano ang tawag sa sinaunang Paano kayo makakatulong sa Anu-ano ang naiisip ninyong mga Bilang isang mag-aaral, paano mo
pagsisimula ng bagong aralin pagpapanatili ng malinis na Sistema ng pagbasa at pagsulat na pagpapayaman at pagpapanatili ng bagay na uso na nakapagbago sa mapapalaganap at mapagyayaman
kapaligiran? sinasabing umiiral na sa Pilipinas kulturang Pilipino. ating kultura? Positibo ba ang ang ating kultura?
bago pa man dumating ang mga naidulot nitong pagbabago?
Espanyol?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagmasdan ang mapa ng Pilipinas Gaano ang alam mo sa kulturang Sa pagdaan ng panahon, hindi Anu-ano ang magagandang Ipahanda sa mga mag-aaral ang
na nasa pisara. Pilipino? maiiwasang magkaroon ng pagbabago katangian ng kulturang Pilipino? papel na sagutan at ipasagot ang
Anu-ano ang mga nakapalibot sa sa isang kultura. Anu-ano ang mga Subukin Natin, pp. 177-180
mapa ng Pilipinas? pagbabagong ito?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Itanong: Ang mga Pilipino ay kilala sa buong Ipaliwanag sa mga mag-aaral na ang Talakayin ang kanilang sagot.
bagong aralin  Paano mo ilalarawan ang mundo sa kanilang natatanging mga pagbabago bunsod ng
Pilipinas? pagpapahalaga sa kultura. Alam teknolohiya at mga bagong kaalamang
 Sa paanong paraan pa nakilala mo ba kung anu-ano ang mga natutuklasan ay maaaring
ang Pilipinas? pagpapahalagang ito? makapagpabago ng ating kultura.
 Ano ang tawag natin sa
pamumuhay, mga kaugalian Ipagawa ang Gawain 1
at gawi na natatangi lamang LM, pp. 169-171
sa isang pangkat at siyang
nagbibigay sa kanila ng
pagkakakilanlan?
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Ipabasa nang tahimik sa mga mag- Naipamalas ninyo na ba ang mga Ipagawa sa mga mag-aaral ang gawain Bilang isang mag-aaral, paano mo
paglalahad ng bagong kasanayan #1 aaral ang kuwentong Alamin Natin, pagpapahalagang ito? Sa paanong sa Isapuso Natin, pp. 173 mapapalaganap at mapagyayaman
pp. 166-167 paraan ninyo ito isinasabuhay? ang mga pamanang ito?
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Talakayin pagkatapos ang mga Sinu-sino sa mga Pilipino ang kilala Anu-ano ang pagbabago sa Gawin ang Isabuhay Natin, pp.
paglalahad ng bagong kasanayan #2 katanungan. ninyong pinagyaman o pamumuhay ng tao bunsod ng mga 174-176
LM, pp. 167 pinalaganap ang kulturang Pilipino imbensyon o makabagong
sa pamamagitan ng natatangi teknolohiya?
nilang gawa?
F. Paglinang ng Kabihasaan (Tungo sa Pasagutan ang mga tanong at Isagawa ang Gawain 2, pangkatang Tumawag ng mga mag-aaral upang Anu-ano ang mga natutunan mo sa
Formative Assessment) gawain sa Alamin Natin upang gawain. magbigay ng mga patunay batay sa ginawang pangkatang gawain?
matukoy ang lawak ng kaalaman sa LM, pp. 172 kanilang mga nababasa, napapanood
kanilang kultura bilang Pilipino. o obserbasyon ukol sa mga
pagbabagong ito.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Bakit mahalagang malaman natin Paano nailalarawan o nakikilala Ipaalala sa mga mag-aaral na anumang Pagpapakita at pag-uulat ng mga
araw na buhay ang ating kultura? ang ating kultura? bagay ay maaaring makasama sa isang mag-aaral ng kanilang output.
Original File Submitted and tao kung hindi niya ito gagamitin nang
Formatted by DepEd Club tama.
Member - visit depedclub.com Sa inyong palagay, paano natin
mapapangalagaan ang ating kultura?
for more
H. Paglalahat ng Aralin Dalhin ang mga mag-aaral sa Sabihin kung paano kayo Bigyang-diin ang Tandaan Natin. Napakaraming magagandang
realisasyon na bilang mga Pilipino, makakatulong sa pagpapayaman Ipabasa ito sa mga mag-aaral na may katangian ang kulturang Pilipino.
tungkulin nilang alamin, at pagpapanatili ng kulturang pang-unawa. Bilang Pilipino, tungkulin nating
pagyamanin at palaganapin ang Pilipino. LM, pp. 173-174 palaganapin at pagyamanin ito.
kulturang Pilipino.
I. Pagtataya ng Aralin Buuin ang Web. Isulat sa maliliit na Ang ginawang pangkatang gawain Ang ginawang pangkatang gawain ang Ang ginawang pangkatang gawain Gawin ang Subukin Natin sa LM p.
hugis bilog ang angkop na ang magsisilbing pagtataya. magsisilbing pagtataya. Ipaskil ang ang magsisilbing pagtataya. 177-180
halimbawa ng mga material na Gumamit ng rubriks sa pagbibigay nagawang poster at iproseso ang Gumamit ng rubriks sa pagbibigay
kulturang Pilipino. Isulat lamang ng marka. pagbabahaging ginawa ng mga mag- ng marka. Pagkatapos masagutan ng mag-
ang bilang ng halimbawa sa aaral. TG, pp. 107 aaral ang Subukin Natin, muli itong
hugisbilog. Idugtong ang maliit na iproseso, mahalaga na maipakita
bilog sa kinabibilangang malalaking ang kanilang pagninilay sa kanilang
bilog. mga sagot.
1. tumbang preso
2. aratilis
3. Pandango sa Ilaw
LM, pp. 168-169
J. Karagdagang Gawain para sa Paano ninyo maipapakita ang Ano ang tawag sa sinaunang Paano kayo makakatulong sa Anu-ano ang naiisip ninyong mga Bilang isang mag-aaral, paano mo
takdang aralin at remediation pagpapanatili ng malinis na Sistema ng pagbasa at pagsulat na pagpapayaman at pagpapanatili ng bagay na uso na nakapagbago sa mapapalaganap at mapagyayaman
kapaligiran? sinasabing umiiral na sa Pilipinas kulturang Pilipino. ating kultura? Positibo ba ang ang ating kultura?
bago pa man dumating ang mga naidulot nitong pagbabago?
Espanyol?
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
ang nakatulong ng lubos? Paano ito __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking naranasan Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
na nasolusyunan sa tulong ng aking __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
punungguro at superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng mga
mga bata. mga bata. bata. mga bata. bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga
bata bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng mga
mga bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng mga bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman makabagong teknolohiya __Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman
ng makabagong teknolohiya ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan ng makabagong teknolohiya ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga presentation presentation __Paggamit ng Big Book presentation presentation
kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning __Community Language Learning __Ang “Suggestopedia” __Community Language Learning __Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

Prepared by: Checked by:


JULIE ANN DC. RIOS ESTRELLA A. LINSANGAN
Teacher I SP-I

You might also like