You are on page 1of 4

School: PISA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: JOANNA MAE T. ARMAS Learning Area: EPP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: FEBRUARY 13 – 17, 2023 (WEEK 1) Quarter: 3RD QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
Naipapamalas ang pang-unawa sa batayang kaalaman at kasanayan sa pagsususkat sa pagbuo ng mga kapakipakinabang na gawaing pang-industriya at ang maitutulong nito sa
A. Pamantayang
pag-unlad ng isang pamayanan
Pangnilalaman
Naisasagawa nang may kasanayan sa pagsusukat at pagpapahalaga sa mga batayang gawain sa sining pang-industriya na makapagpapaunlad sa kabuhayan ng sariling
B. Pamantayan sa Pagganap
pamayanan
1.1 Natatalakay ang mga 1.1 Natatalakay ang mga 1.1 Natatalakay ang mga kaalaman 1.1 Natatalakay ang mga 1.1 Natatalakay ang mga
kaalaman at kasanayan sa kaalaman at kasanayan sa at kasanayan sa pagsusukat kaalaman at kasanayan sa kaalaman at kasanayan sa
pagsusukat pagsusukat pagsusukat pagsusukat
C. Mga Kasanayan sa
1.1.2 nagagamit ang dalawang
Pagkatuto (Isulat ang code ng
1.1.1 nakikilala ang mga 1.1.2 nagagamit ang dalawang sistemang panukat (English at 1.1.3 naisasalin ang sistemang 1.1.3 naisasalin ang sistemang
bawat kasanayan)
kagamitan sa pagsusukat sistemang panukat (English at metric) panukat na Englishsa metric at panukat na Englishsa metric at
EPP4IA-0a-1 metric) EPP4IA-0a-1 metric sa English metric sa English
EPP4IA-0a-1 EPP4IA-0a-1 EPP4IA-0a-1

II. NILALAMAN 1. Basic mensuration 1. Basic mensuration 1. Basic mensuration 1. Basic mensuration 1. Basic mensuration

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng 210-212 212-214 212-214 214- 214-
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
musa sa portal ng
Learning Resource
steel square, iskwala, meter steel square, iskwala, steel square, iskwala, meter stick, tsart ng mga yunit ng panukat tsart ng mga yunit ng panukat
stick, pull-push rule, zigzag meter stick, pull-push rule, pull-push rule, zigzag rule, ng English, metrik ruler All ng English, metrik ruler All
B. Iba pang kagamitang panturo
rule, protraktor, ruler, triangle, zigzag rule, protraktor, ruler, protraktor, ruler, triangle, t-square
t-square triangle, t-square
IV. PAMAMARAAN
Ipakita sa mga bata ang ruler at Itanong sa mga mag-aaral. 1. Itanong sa mga mag-aaral. 1. Ano- Ipalagay ang bawat yunit ng Ipalagay ang bawat yunit ng
itanong: • Saan ginagamit ang Ano-ano ang dalawang sistema ano ang dalawang sistema ng pagsusukat .Sistemang English pagsusukat .Sistemang English
ruler? • Paano ginagamit ang ng pagsusukat? 2. Ano-ano ang pagsusukat? 2. Ano-ano ang mga kung ang yunit ay English at kung ang yunit ay English at
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin
mga yunit na bumubuo sa bawat
at/o pagsisimula ng bagong ruler? yunit na bumubuo sa bawat Sistemang Metrik kung ito ay Sistemang Metrik kung ito ay
sistema?
aralin. sistema? Metrik. Metrik.
__Pulgada __sentimetro __Pulgada __sentimetro
__ metro __kilometro __yarda __ metro __kilometro __yarda
Magpakita pa ng iba’t ibang uri Ipakita sa mga mag-aaral ang Ipakita sa mga mag-aaral ang isang
ng kagamitang panukat sa mga isang pinalaki o drowing ng ruler pinalaki o drowing ng ruler at
bata at itanong; 1. Paano at itanong; • Saan ginagamit ang itanong; • Saan ginagamit ang
ginagamit ang sumusunod na
ruler? • Paano ginagamit ang ruler? • Paano ginagamit ang ruler
kagamitang panukat? –
ruler • Ano-ano ang ibig sabihin • Ano-ano ang ibig sabihin ng mga
iskwalang asero – meter stick –
B. Paghahabi sa layunin ng aralin. ng mga guhit at linyang makikita guhit at linyang makikita sa ruler?
zigzag rule – pull-push rule –
protraktor – tape measure – t- sa ruler?
square – triangle – ruler Original File Submitted and
Formatted by DepEd Club
Member - visit depedclub.com
for more
Isulat sa pisara ang kanilang Ipaliwanag sa mga mag-aaral Ipaliwanag sa mga mag-aaral ang Gawain 2: Ipagawa din ang Gawain 2: Ipagawa din ang
mga sagot at iugnay ito sa ang bawat bahagi ng ruler at bawat bahagi ng ruler at mga yunit gawain B. Sukatin muli ang mga gawain B. Sukatin muli ang mga
aralin. 3. Bigyan ng mga yunit na bumubuo rito. na bumubuo rito. Tingnan sa guhit gamit ang mga yunit ng guhit gamit ang mga yunit ng
C. Pag-uugnay ng mga
pagkakataon ang ilang mag- pagsusukat sa ibaba. 1. ______ pagsusukat sa ibaba. 1. ______
halimbaawa sa bagong aralin. Tingnan sa Linangin Natin sa LM. Linangin Natin sa LM.
aaral na ikuwento ang milimetro 2. ______ sentimetro milimetro 2. ______ sentimetro
karanasan sa paggamit ng mga 3. ______ sentimetro 4. ______ 3. ______ sentimetro 4. ______
kasangkapang panukat pulgada 5. ______ desimetro pulgada 5. ______ desimetro
D. Pagtalakay ng bagong Talakayin ang sagot ng mga Sukatin ang sumusunod na Sukatin ang sumusunod na guhit Mga simbulo ng bawat yunit ng Mga simbulo ng bawat yunit ng
konsepto at paglalahad ng mag-aaral na iyong isinulat sa guhit gamit ang mga yunit sa gamit ang mga yunit sa sistemang pagsusukat pulgada = ″ piye = ‘ pagsusukat pulgada = ″ piye = ‘
bagong kasanayan #1 pisara. 2. Simulan ang sistemang English. (Iguhit ang English. (Iguhit ang sumusunod yarda = yd. milimetro = mm. yarda = yd. milimetro = mm.
talakayan sa pamamagitan ng sumusunod na linya ayon sa na linya ayon sa ibinigay na sentimetro = sm. desimetro = sentimetro = sm. desimetro =
ibinigay na sukat.) 1. 3 mm. 2. 1 sukat.) 1. 3 mm. 2. 1 ½ pulgada 3.
sumusunod na tanong. • Bakit dm. metro = m. kilometro = km dm. metro = m. kilometro = km
½ pulgada 3. 5 ½ sm. 4. ¾ 5 ½ sm. 4. ¾ pulgada 5. 50 mm.
kailangang gumamit ng
pulgada 5. 50 mm.
kasangkapang panukat? •
Paano gamitin ang mga
kasangkapang ito? • Hayaan
ang mga mag-aaral na
magbigay ng kanilang mga
palagay tungkol sa aralin. 3.
Bigyan sila ng malayang
pagpapahayag ayon sa kanilang
pag unawa.
Ipabasa ang Linangin Natin sa Itanong sa mga mag-aaral. 1. Itanong sa mga mag-aaral. 1. Ano- Ipasagot ang mga tanong: 1. Ang Ipasagot ang mga tanong: 1. Ang
LM. Talakayin ang aralin Ano-ano ang dalawang sistema ano ang dalawang sistema ng linear measurement ba ay linear measurement ba ay
tungkol sa mga kasangkapang ng pagsusukat? 2. Ano-ano ang pagsusukat? 2. Ano-ano ang mga pagsusukat ng distansiya? 2. Ang pagsusukat ng distansiya? 2. Ang
panukat. mga yunit na bumubuo sa bawat yunit na bumubuo sa bawat
milimetro ba ay ang milimetro ba ay ang
sistema? sistema?
pinakamahabang yunit sa pinakamahabang yunit sa
E. Pagtalakay ng bagong sistemang Metrik? 3. Ang 100 sistemang Metrik? 3. Ang 100
konsepto at paglalahad ng sentimetro ba ay katumbas ng 1 sentimetro ba ay katumbas ng 1
bagong kasanayan #2 m.? 4. Kung ang isang yarda ay m.? 4. Kung ang isang yarda ay
katumbas ng isang talampakan, katumbas ng isang talampakan,
ang 9 piye ba ay katumbas ng 3 ang 9 piye ba ay katumbas ng 3
yarda? 5. Ang lapad ng isang yarda? 5. Ang lapad ng isang
kahon ay 3 piye at 18 pulgada, kahon ay 3 piye at 18 pulgada,
ilang yarda ito? ilang yarda ito?
Sabihin kung ang yunit ng Sabihin kung ang yunit ng Ipagawa ang isa pang gawain sa Ipagawa ang isa pang gawain sa
F. Paglinang sa Kabihasaan pagsusukat ay Sistemang English pagsusukat ay Sistemang English o LM. Maaaring isanib ang araling LM. Maaaring isanib ang araling
( Tungo sa Formative o Metrik. 1. yarda 2. sentimetro Metrik. 1. yarda 2. sentimetro 3. ito sa Matematika tungkol sa ito sa Matematika tungkol sa
Assessment) 3. pulgada 4. metro 5. desimetro pulgada 4. metro 5. desimetro pagsusukat. pagsusukat.
Ipagawa ang isa pang gawain sa Ipagawa ang isa pang gawain sa
LM. Maaaring isanib ang araling LM. Maaaring isanib ang araling
ito sa Matematika tungkol sa ito sa Matematika tungkol sa
pagsusukat. pagsusukat.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay.

Ipabasa sa mga bata ang Ang pagsusukat ay may Ang pagsusukat ay may dalawang Ipasabi sa mga bata na ang Ipasabi sa mga bata na ang
Tandaan Natin na nasa LM. dalawang sistema. Ito ay sistema. Ito ay Sistemang English bawat pagsusukat ay may bawat pagsusukat ay may
H. Paglalahat ng Aralin
Sistemang English at Sistemang at Sistemang Metrik. katumbas na sukat sa sistemang katumbas na sukat sa sistemang
Metrik. English at sa Metrik English at sa Metrik
Ipasagot sa mga mag-aaral ang Ipagawa sa mga mag-aaral ang Ipagawa sa mga mag-aaral ang Ipagawa sa mga mag-aaral ang Ipagawa sa mga mag-aaral ang
ginagamit sa pagsusukat sa Gawin Natin sa LM. Gawin Natin sa LM. Gawin Natin sa LM. Gawin Natin sa LM.
I. Pagtataya ng Aralin
sumusunod. Tingnan sa Gawin
Natin sa LM.
Sagutin ang Pagyamanin Natin Sagutin ang Pagyamanin Natin Sagutin ang Pagyamanin Natin sa Sagutin ang Pagyamanin Natin Sagutin ang Pagyamanin Natin
J. Karagdagang gawain para sa
sa LM. sa LM. LM. sa LM. sa LM.
takdang-aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong ng lubos? __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
Paano ito nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion

F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
naranasan na nasolusyunan sa tulong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong
ng aking punungguro at superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. panturo. panturo. kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga
bata. bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga lalo na sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan ng mga
bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video presentation
nadibuho na nais kong ibahagi sa __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
mga kapwa ko guro? __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

Prepared by: Noted by:

JOANNA MAE T. ARMAS MARY ANN B. LUZON


Teacher I Head Teacher I

You might also like