You are on page 1of 4

School: Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: Credits to the writer of this file Learning Area: EPP
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: FEBRUARY 13-17, 2023 (WEEK 1) Quarter: 3RD QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
Naipapamalas ang pang-unawa sa batayang kaalaman at kasanayan sa pagsususkat sa pagbuo ng mga kapakipakinabang na gawaing pang-industriya at ang maitutulong nito sa
A. Pamantayang
pag-unlad ng isang pamayanan
Pangnilalaman
Naisasagawa nang may kasanayan sa pagsusukat at pagpapahalaga sa mga batayang gawain sa sining pang-industriya na makapagpapaunlad sa kabuhayan ng sariling
B. Pamantayan sa Pagganap
pamayanan
1.1 Natatalakay ang mga 1.1 Natatalakay ang mga 1.1 Natatalakay ang mga kaalaman 1.1 Natatalakay ang mga
kaalaman at kasanayan sa kaalaman at kasanayan sa at kasanayan sa pagsusukat kaalaman at kasanayan sa
pagsusukat pagsusukat pagsusukat
C. Mga Kasanayan sa
1.1.2 nagagamit ang dalawang
Pagkatuto (Isulat ang code ng
1.1.1 nakikilala ang mga 1.1.2 nagagamit ang dalawang sistemang panukat (English at 1.1.2 nagagamit ang dalawang
bawat kasanayan)
kagamitan sa pagsusukat sistemang panukat (English at metric) sistemang panukat (English at
EPP4IA-0a-1 metric) EPP4IA-0a-1 metric)
EPP4IA-0a-1 EPP4IA-0a-1

II. NILALAMAN 1. Basic mensuration 1. Basic mensuration 1. Basic mensuration 1. Basic mensuration

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng 210-212 212-214 212-214
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
musa sa portal ng
Learning Resource
steel square, iskwala, meter steel square, iskwala, steel square, iskwala, meter stick, steel square, iskwala, meter PERFORMANCE TASKS
stick, pull-push rule, zigzag meter stick, pull-push rule, pull-push rule, zigzag rule, stick, pull-push rule, zigzag rule,
B. Iba pang kagamitang panturo
rule, protraktor, ruler, triangle, zigzag rule, protraktor, ruler, protraktor, ruler, triangle, t-square protraktor, ruler, triangle, t-
t-square triangle, t-square square
IV. PAMAMARAAN
Ipakita sa mga bata ang ruler at Itanong sa mga mag-aaral. 1. Itanong sa mga mag-aaral. 1. Ano- Itanong sa mga mag-aaral. 1.
itanong: • Saan ginagamit ang Ano-ano ang dalawang sistema ano ang dalawang sistema ng Ano-ano ang dalawang sistema
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin ruler? • Paano ginagamit ang ng pagsusukat? 2. Ano-ano ang pagsusukat? 2. Ano-ano ang mga ng pagsusukat? 2. Ano-ano ang
at/o pagsisimula ng bagong mga yunit na bumubuo sa bawat
ruler? yunit na bumubuo sa bawat mga yunit na bumubuo sa bawat
aralin. sistema?
sistema? sistema?

Magpakita pa ng iba’t ibang uri Ipakita sa mga mag-aaral ang Ipakita sa mga mag-aaral ang isang Ipakita sa mga mag-aaral ang
ng kagamitang panukat sa mga isang pinalaki o drowing ng ruler pinalaki o drowing ng ruler at isang pinalaki o drowing ng ruler
bata at itanong; 1. Paano at itanong; • Saan ginagamit ang itanong; • Saan ginagamit ang at itanong; • Saan ginagamit ang
ginagamit ang sumusunod na
ruler? • Paano ginagamit ang ruler? • Paano ginagamit ang ruler ruler? • Paano ginagamit ang
B. Paghahabi sa layunin ng aralin. kagamitang panukat? –
ruler • Ano-ano ang ibig sabihin • Ano-ano ang ibig sabihin ng mga ruler • Ano-ano ang ibig sabihin
iskwalang asero – meter stick –
zigzag rule – pull-push rule – ng mga guhit at linyang makikita guhit at linyang makikita sa ruler? ng mga guhit at linyang makikita
protraktor – tape measure – t- sa ruler? sa ruler?
square – triangle – ruler

Isulat sa pisara ang kanilang Ipaliwanag sa mga mag-aaral Ipaliwanag sa mga mag-aaral ang Ipaliwanag sa mga mag-aaral
mga sagot at iugnay ito sa ang bawat bahagi ng ruler at bawat bahagi ng ruler at mga yunit ang bawat bahagi ng ruler at
aralin. 3. Bigyan ng mga yunit na bumubuo rito. na bumubuo rito. Tingnan sa mga yunit na bumubuo rito.
C. Pag-uugnay ng mga
pagkakataon ang ilang mag- Tingnan sa Linangin Natin sa LM.
halimbaawa sa bagong aralin. Tingnan sa Linangin Natin sa LM. Linangin Natin sa LM.
aaral na ikuwento ang
karanasan sa paggamit ng mga
kasangkapang panukat
Talakayin ang sagot ng mga Sukatin ang sumusunod na Sukatin ang sumusunod na guhit Sukatin ang sumusunod na guhit
mag-aaral na iyong isinulat sa guhit gamit ang mga yunit sa gamit ang mga yunit sa sistemang gamit ang mga yunit sa
pisara. 2. Simulan ang sistemang English. (Iguhit ang English. (Iguhit ang sumusunod sistemang English. (Iguhit ang
talakayan sa pamamagitan ng sumusunod na linya ayon sa na linya ayon sa ibinigay na sumusunod na linya ayon sa
ibinigay na sukat.) 1. 3 mm. 2. 1 sukat.) 1. 3 mm. 2. 1 ½ pulgada 3.
sumusunod na tanong. • Bakit ibinigay na sukat.) 1. 3 mm. 2. 1
½ pulgada 3. 5 ½ sm. 4. ¾ 5 ½ sm. 4. ¾ pulgada 5. 50 mm.
kailangang gumamit ng ½ pulgada 3. 5 ½ sm. 4. ¾
pulgada 5. 50 mm.
D. Pagtalakay ng bagong kasangkapang panukat? • pulgada 5. 50 mm.
konsepto at paglalahad ng Paano gamitin ang mga
bagong kasanayan #1 kasangkapang ito? • Hayaan
ang mga mag-aaral na
magbigay ng kanilang mga
palagay tungkol sa aralin. 3.
Bigyan sila ng malayang
pagpapahayag ayon sa kanilang
pag unawa.
E. Pagtalakay ng bagong Ipabasa ang Linangin Natin sa Itanong sa mga mag-aaral. 1. Itanong sa mga mag-aaral. 1. Ano- Itanong sa mga mag-aaral. 1.
konsepto at paglalahad ng LM. Talakayin ang aralin Ano-ano ang dalawang sistema ano ang dalawang sistema ng Ano-ano ang dalawang sistema
bagong kasanayan #2 tungkol sa mga kasangkapang ng pagsusukat? 2. Ano-ano ang pagsusukat? 2. Ano-ano ang mga
panukat. mga yunit na bumubuo sa bawat yunit na bumubuo sa bawat ng pagsusukat? 2. Ano-ano ang
sistema? sistema? mga yunit na bumubuo sa bawat
sistema?
Sabihin kung ang yunit ng Sabihin kung ang yunit ng Sabihin kung ang yunit ng
F. Paglinang sa Kabihasaan pagsusukat ay Sistemang English pagsusukat ay Sistemang English o pagsusukat ay Sistemang English
( Tungo sa Formative o Metrik. 1. yarda 2. sentimetro Metrik. 1. yarda 2. sentimetro 3. o Metrik. 1. yarda 2. sentimetro
Assessment) 3. pulgada 4. metro 5. desimetro pulgada 4. metro 5. desimetro 3. pulgada 4. metro 5. desimetro

G. Paglalapat ng aralin sa pang-


araw-araw na buhay.

Ipabasa sa mga bata ang Ang pagsusukat ay may Ang pagsusukat ay may dalawang Ang pagsusukat ay may
Tandaan Natin na nasa LM. dalawang sistema. Ito ay sistema. Ito ay Sistemang English dalawang sistema. Ito ay
H. Paglalahat ng Aralin
Sistemang English at Sistemang at Sistemang Metrik. Sistemang English at Sistemang
Metrik. Metrik.
Ipasagot sa mga mag-aaral ang Ipagawa sa mga mag-aaral ang Ipagawa sa mga mag-aaral ang Ipagawa sa mga mag-aaral ang
ginagamit sa pagsusukat sa Gawin Natin sa LM. Gawin Natin sa LM. Gawin Natin sa LM.
I. Pagtataya ng Aralin
sumusunod. Tingnan sa Gawin
Natin sa LM.
Sagutin ang Pagyamanin Natin Sagutin ang Pagyamanin Natin Sagutin ang Pagyamanin Natin sa Sagutin ang Pagyamanin Natin
J. Karagdagang gawain para sa
sa LM. sa LM. LM. sa LM.
takdang-aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong ng lubos? __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
Paano ito nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
naranasan na nasolusyunan sa tulong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong kagamitang
ng aking punungguro at superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
bata. bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga lalo na sa pagbabasa.
bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya
makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video presentation
nadibuho na nais kong ibahagi sa __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
mga kapwa ko guro? __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

You might also like