You are on page 1of 6

Paaralan Baitang/Antas Ikaapat na Baitang

Daily Lesson Log Guro Asignatura EPP


Petsa WEEK 2 (April 8-12) Markahan Ikaapat na Markahan
Oras

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN
Naipapamalas ang pang-unawa sa Naipapamalas ang pang-unawa sa Naipapamalas ang pang-unawa sa
batayang kaalaman at kasanayan sa batayang kaalaman at kasanayan sa batayang kaalaman at kasanayan sa
pagsusukat sa pagbuo ng mga pagsusukat sa pagbuo ng mga pagsusukat sa pagbuo ng mga
A. Pamantayang Pangnilalaman
kapakipakinabang na gawaing pang- kapakipakinabang na gawaing pang- kapakipakinabang na gawaing pang-
industriya at ang maitutulong nito sa pag- industriya at ang maitutulong nito sa pag- industriya at ang maitutulong nito sa pag-
unlad ng isang pamayanan unlad ng isang pamayanan unlad ng isang pamayanan
Naisasagawa nang may kasanayan sa Naisasagawa nang may kasanayan sa Naisasagawa nang may kasanayan sa
pagsusukat at pagpapahalaga sa mga pagsusukat at pagpapahalaga sa mga pagsusukat at pagpapahalaga sa mga
B. Pamantayan sa Pagganap batayang gawain sa sining pang-industriya batayang gawain sa sining pang-industriya batayang gawain sa sining pang-industriya
na makapagpapaunlad sa kabuhayan ng na makapagpapaunlad sa kabuhayan ng na makapagpapaunlad sa kabuhayan ng
sariling pamayanan sariling pamayanan sariling pamayanan
Naisasagawa ang pagleletra, pagbuo ng Naisasagawa ang pagleletra, pagbuo ng Naisasagawa ang pagleletra, pagbuo ng
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
linya at pagguhit. EPP4IA-0b-2 (MELC linya at pagguhit. EPP4IA-0b-2 (MELC linya at pagguhit. EPP4IA-0b-2 (MELC
(Isulat ang code ng bawat kasanayan)
36) 36) 36)
-Nakikilala ang mga uri ng letra, -Nakikilala ang mga uri ng letra, -Naipapakita ang tamang paraan sa
-Napahahalagahan ang gamit ng mga uri -Napahahalagahan ang gamit ng mga uri pagbuo ng iba’t ibang linya at guhit.
D. Mga Layunin sa Pagkatuto
ng letra, ng letra, -Nakakaguhit ng iba’t ibang linya at guhit.

ANG PAGLELETRA HOLIDAY (ARAW NG ANG PAGLELETRA ANG PAGGUHIT NG LINYA CATCH UP FRIDAY
II. NILALAMAN KAGITINGAN)

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Module 2 – Ikaapat na Markahan Module 2 – Ikaapat na Markahan Module 2 – Ikaapat na Markahan
2. Mga Pahina sa Gabay ng Pang-mag-aaral Pahina 1-20 Pahina 1-20 Pahina 1-20
3. Mga Pahina ng Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal
ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Tsart, module, atbp Tsart, module, atbp Tsart, module, atbp
IV. PAMAMARAAN
-Anu-ano ang mga kagamitan sa -Ano ang iba’t ibang uri ng letra? - Anong mga uri ng hanapbuhay natin
pagsusukat at mga gamit nito? -Ano ang mga gamit ng bawat uri ng mga magagamit ang ating kaalaman sa
-Ano ang dalawang sistemang ginagamit letra? pagleletra?
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o
sa pagsusukat? - Bakit mahalagang matutunan din natin
pagsisimula ng bagong aralin
-Mahalaga ba ang tamang paggamit ng ang pagleletra at mga uri ng letra?
Mga pangyayri sa buh
dalawang pamamaraan ng pagsukat?
Bakit?

B. Paghahabi ng layunin ng aralin Pagmasdan ang mga nakasulat sa ibaba. Suriin ang mga larawan. Tingnan ang larawan at sagutin ang mga
sumusunod na katanungan.
https://www.freepik.com/free-psd/mockup-restaurant-wall-
signage_3574750.htm#query=sign&position=6&from_view=keywo
Source: MAPEH 4 Arts Module Quarter 3
rd&track=sph&uuid=2c4f1084-81a0-48c1-b030-670458e8f47e

https://www.freepik.com/free-vector/social-media-slang-bubbles-
set_8811737.htm#query=sign
%20lettering&position=1&from_view=keyword&track=ais&uuid=
cce2e677-2d46-43b8-a2ae-73377e8d422e
https://www.freepik.com/free-vector/motivational-quote-lettering-
design_38687287.htm#fromView=search&page=1&position=2&uuid=b2790b26-
9f19-4af6-9747-e1f55885efac

Tanong: Tanong: Tanong:


C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong 1. Ano ang napansin mo sa mga nakasulat 1. Ano ang mga nakita mo sa larawan? 1. Ano ang mga napansin mo sa mga
aralin. sa larawan? 2. Saan natin madalas makita ang mga larawan?
(Activity-1) 2. Maganda ba itong tingnan? Bakit? ganitong sulat? 2. Ano ang mga bumubuo sa mga
3. Kaya mo rin bang sumulat ng ganito? larawan?
Talakayin sa mga mag-aaral: Talakayin sa mga mag-aaral: Talakayin sa mga mag-aaral:

Ang pagleletra ay malayang Alam ba ninyo na kung Ang isang larawan o disenyo ay
ginagawa upang makabuo ng mga letra at pagyayamanin ang inyong kaalaman sa binubuo sa pamamagitan ng
numero sa pamamagitan ng kamay. Ito ay pagleletra ay maaari itong pagmulan ng pagdurugtong-dugtong ng mga linya at
hindi lamang isinusulat kundi sadyang kabuhayan? Tingnan ang kalagayan ng guhit. Sa pamamagitan ng mga linya at
inileletra, sapagkat higit na madali at takbo ng negosyo ngayon. Marami ang guhit na ito, ang mga larawan o disenyo
mabilis isagawa bukod sa bihirang naglalabasang magandang disenyo ng mga ay nagkakaroon ng hugis at nagiging
pagkakaroon ng pagkakamali. kainan, mga produkto, kahit serbisyo. kapaki-pakinabang na produkto. Ang
May iba’t- ibang uri ng letra. Sa Nakita na ba ninyo ang usong usong mga alpabeto ng linya ay ginagamit sa pagbuo
bawat uri nito ay may iba’t ibang disenyo disenyo sa facebook o kahit saang bahagi ng isang larawan katulad ng ortograpiko at
at gamit. Ang gamit nito ay naaayon din sa ng social media ngayon ay matatagpuan ang sometrikong drawing. Ito ay mga uri
paggagamitan nito. May mga letrang ang sikat na sikat na “caligraphy”? ng drawing na nagpapakita ng bawat
simple at may kumplikado ang disenyo. Tingnan ang halimbawa sa ibaba. bahagi at kabuuan ng isang larawan.
Makikita natin ito sa mga pangalan Alam mo ba na ang isang larawan
ng mga establishment tulad ng mga ay binubuo ng iba’t ibang uri ng linya o
NoD. Pagtalakay ng bagong konsepto at bangko, supermarket, palengke at gusali. guhit. Ito ay tinatawag na alpabeto ng
paglalahad ng bagong kasanayan #1 Ito ay ginagamitan ng mga letra upang ito linya. May iba’t ibang uri ng alpabeto ng
(Activity -2) ay makilala, ang mga pangalan ng linya. Halina’t alamin natin.
paaralan, simbahan, kalye at kalsada. Ito Ito ay hango lamang din sa mga
ay ginagamitan ng mga letra ayon sa pangunahing disenyo ng pagleletra, ngunit
disenyo at mga estilo. tingnan ninyo ngayon kung paano ito
napagkakakitaan. Makikita ito sa
maraming produkto katulad ng t-shirt,
mga baso, picture frame, maging sa mga
kainan. Gamit din sa paggawa ng mga
imbitasyon, paggawa ng proyekto, at sa
mga kasal ay patok na patok din. Makikita
din ito sa mga pangalan ng
establisyemento, pamilihan, at iba pang
mga gusali. Ito ay dahil sa malikhaing isip
ng mga tao na mula sa mga pangunahing
mga istilo ng letra upang makilala ang
isang produkto o serbisyo katulad ng mga
negosyo, paaralan, pasyalan at iba pa.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Mga Uri ng Letra Ilan pang halimbawa: Mga Alpabeto ng Linya
paglalahad ng bagong kasanayan #2 1. Gothic - ang pinaka simpleng uri ng
(Activity-3) letra at ginagamit sa mga ordinaryong 1. Ang linyang panggilid o border line ang
disenyo. Ito ay itinatag noon sa pagitan ng pinakamakapal o pinakamaitim na guhit.
1956 at 1962. Ito ay rekomendado sa 2. Ang linyang nakikita o visible line ay
paggawa ng pagtatalang teknikal. Ito ang paraa nakikitang bahagi ng inilalarawang
uring pinakagamit dahil ito ay simple, bagay.
walang palamuti o dekorasyon, at ang mga 3. Ang linyang di-nakikita o invisible line
bahagi ay magkakatulad ng kapal. ay nagpapakita ng natatakpang bahagi ng
2. Roman - may pinaka makapal na bahagi inilalarawang bagay.
ng letra. Ito ay ginawang kahawig sa mga 4. Ang linyang panggitna o center line ay
sulating Europeo. nagpapakita ng axis o gitnang mga hugis
3. Script - noong unang panahon ito ay simetrikal tulad ng washer, gear at
ginagamit na pagleletra sa kanlurang rimatse.
Europa. Ito ay ginagamit sa pagleletra ng 5. Ang extension line ay ipinakikita ang
Aleman. Kung minsan ito ay tinatawag na https://www.freepik.com/free-psd/elegant-wedding-invitation-menu-template-with- pagkakatapat ng tanawin at hangganan ng
leaves_10308799.htm#query=invitation&position=8&from_view=keyword&track=sph&uuid=c032205d-fe88-
“Old English”. 48cc-9b90-1baf630f643c mga sukat ng inilalalarawang bagay.
4. Text - ito ang mga letrang may pinaka 6. Ang linyang panukat o dimension line
maraming palamuti. Ginagamit ito sa mga ay nagpapakita ng kapal, lapad at haba ng
sertipiko at diploma. larawan.
7. Ang linyang panturo o leader line ay
https://www.freepik.com/free-vector/coffee-cup-silhouette-with-lettering_1565974.htm#query=mug
%20text&position=2&from_view=keyword&track=ais&uuid=3a0a9d08-8336-4f21-9c19-afce11472ed2
nagpapakita ng sukat o bahagi ng isang
bagay.
8. Ang linyang pantukoy o reference line
ay tumutukoy ng isang bahagi ng
inilalarawang bagay.
9. Ang long break line ay nagpapakita ng
pinaikling bahagi ng isang mahabang
bagay na inilalarawan.
10. Linyang pambahgai o section line ay
mga linyang magaan na pantay-pantay ang
agwat na ginagamit upang maipakita ang
bahagi ng larawang nagpapahayag ng
epekto ng isang pamantayan.
Panuto: Tukuyin kung anong uri ng letra Panuto: Isipin ang mga hanapbuhay na Panuto: Iguhit ang sumusunod na mga
ang nasa larawan. Piliin ang iyong sagot sa matatagpuan sa inyong lugar na alpabeto ng linya sa sagutang papel.
loob ng kahon. Gawin sa sagutang papel. ginagamitan ng pagleletra. Itala ang mga
ito sa iyong sagutang papel. 1. Border line
2. Visible line
1. 1. ____________________ 3. Reference line
2. ____________________ 4. Invisible line
3. ____________________ 5. Center line
F. Paglinang sa Kabihasnan 2. 4. ____________________ 6. Extension line
(Tungo sa Formative Assessment) 5. ____________________ 7. Dimension line
(Analysis) 8. Lender line
3.
9. Long break line

4.

Gothic Roman
Script Text
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw Panuto: Isulat ang buong pangalan gamit Panuto: Basahin at sagutan ang mga Panuto: Gumuhit ng isang larawan sa
na buhay ang iba’t ibang uri ng letra (Gothic, sumusunod na katanungan sa iyong isang short bond paper na magpapakita ng
(Application) Roman, Script, at Text). Isulat sa isang kwaderno. iba’t ibang paraan ng paggamit ng
bond paper. alpabeto ng linya. Gamitin ang rubrik
- 1. Nais mong magtayo ng sarili mong bilang batayan ng iyong grado.
negosyo. Ano ang gusto mong ipangalan
dito?
2. Mula sa ating tinalakay, anong uri ng
letra ang iyong gagamitin sa pagsusulat ng
pangalan ng iyong negosyo? Bakit?
Base sa iyong karansan, ano uri ng letra
ang pinakamahirap gawin? Bakit?

Itanong sa mga mag-aaral: Itanong sa mga mag-aaral: Itanong sa mga mag-aaral:

-Ano ang iba’t ibang uri ng letra? 1. Anong mga uri ng hanapbuhay natin 1. Ano–ano ang mga Alpabeto ng Linya?
-Ano ang mga gamit ng bawat uri ng mga magagamit ang ating kaalaman sa 2. Saan ginagamit ang mga Alpabeto ng
H. Paglalahat ng Aralin letra? pagleletra? Linya?
(Abstraction)) 2. Bakit mahalagang matutunan din natin 3. Bakit mahalaga sa isang larawan o
ang pagleletra at mga uri ng letra? drawing ang Albapeto ng linya?

Panuto: Basahin ng mabuti at isulat sa Panuto: Sa isang bond paper, sumulat ng Panuto: Basahing mabuti ang bawat
sagutang papel ang titik ng tamang sagot. isang slogan tungkol sa pangangalaga sa pahayag. Ibigay ang hinihingi ng bawat
kapaligiran. Gumamit ng iba’t ibang uri bilang.
1. Ito ang pinakasimpleng uri ng letra at ng letra. (Gothic, Script, Roman, Text)
ginagamit sa mga ordinaryong disenyo. 1. Ginagamit ito sa pagbuo ng isang
A. Gothic C. Script Gamitin ang rubric bilang batayan ng larawan katulad ortograpiko at ang
B. Roman D. Text iyong grado. sometrikongdrowing.
a. Linyang panggilid o boarder line
2. Ito ang mga letrang may Rubriks b. Linyang panggitna o center line
pinakamaraming palamuti. Ginagamit ito 9-10 = Napakaganda c. Alpabeto ng linya
sa mga sertipiko at diploma. 7-8 = Mas maganda d. Walang drowing
A. Gothic C. Script 5-6 = Maganda
B. Roman D. Text 3-4 = Maganda- ganda 2. Ang bawat larawan ay binubuo ng mga
1-2 = Di- maganda ________________.
3. Alin ang ginagamit sa pagleletra sa Kabuuan ng puntos: ______ a. kulay c. guhit
Kanlurang Europa noong unang panahon Lagda ng guro: __________ b. disenyo d. tuldok
at kung minsan ay tinatawag na “Old
English”? 3. Ang linyang _____________ ay
A. Gothic C. Roman nagpalakita ng axis o gitang hugis
I. Pagtataya ng Aralin (Assessment)
B. Text D. Script simetrikal tlad ng washer, gear at rimatse.
a. Linyang panggilid o boarder line
4. Alin ang pinakamakapal na uri ng letra? b. Linyang panggitna o center line
A. Gothic C. Roman c. Alpabeto ng linya
B. Text D. Script d. Walang drowing

5. Alin ang malayang ginagawa upang 4. Ang __________________ ay


makabuo ng mga letra at numero sa nagpapakita ng larawan o kabuuan ng
pamamagitan ng kamay? proyektong gagawin.
A. Pagleletra C. Paglilinya a. Linyang panggilid o boarder line
B. Pagpipinta D. Pagsusukat b. Linyang panggitna o center line
c. Alpabeto ng linya
d. Working drowing

5. Ito ay linyang pinakamakapal at


pinakamaitim na guhit.
a. Linyang panggilid o boarder line
b. Linyang panggitna o center line
c. Alpabeto ng linya
d. Working drowing
J. Karagdagang Gawain para sa Takdang Panuto: Isulat ang mga iba’t ibang uri ng Panuto: Sa tulong ng iyong mga kasama Panuto: Kopyahin ang mga sumusunod sa
Aralin at Remediation letra sa iyong kwaderno. sa bahay, maghanap ng mga hanapbuhay iyong kwaderno at tukuyin kung anong uri
sa inyong barangay na ginagamitan ng ito ng alpabeto ng linya.
Gothic Script pagleletra o ito mismo ang ginagawang
hanapbuhay. Isulat ang iyong mgg
nakalap sa kwaderno.

Roman Text

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na nakakuha __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na nakakuha
sa pagtataya. 80% pataas ng 80% pataas 80% pataas 80% pataas ng 80% pataas
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan __bilang ng mag-aaral na nangangailangan __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na
ng iba pang gawain para sa remediation pa ng karagdagang pagsasanay o gawain nangangailangan pa ng karagdagang nangangailangan pa ng karagdagang nangangailangan pa ng karagdagang nangangailangan pa ng karagdagang
para remediation pagsasanay o gawain para pagsasanay o gawain para remediation pagsasanay o gawain para remediation pagsasanay o gawain para
remediation remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang __Oo __Oo __Oo __Oo __Oo
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi
__bilang ng magaaral na nakaunawa sa __bilang ng magaaral na nakaunawa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa __bilang ng magaaral na nakaunawa
aralin sa aralin aralin aralin sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na __bilng ng magaaral na magpapatuloy pa __bilng ng magaaral na magpapatuloy __bilng ng magaaral na magpapatuloy pa __bilng ng magaaral na magpapatuloy pa __bilng ng magaaral na magpapatuloy
magpapatuloy sa remediation ng karagdagang pagsasanay sa pa ng karagdagang pagsasanay sa ng karagdagang pagsasanay sa ng karagdagang pagsasanay sa pa ng karagdagang pagsasanay sa
remediation remediation remediation remediation remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
__Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
__Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share
__Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama
__Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method
__Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method
F. Anong suliranin ang aking naranasan na Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
nasolusyunan sa tulong ng aking __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
punungguro at superbisor? panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga
__Mapanupil/mapang-aping mga bata bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata bata.
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata
lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan ng mga lalo na sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan ng mga
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng bata lalo na sa pagbabasa.
makabagong teknolohiya __Kakulangan ng guro sa kaalaman makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya __Kakulangan ng guro sa kaalaman
__Kamalayang makadayuhan ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material
Inihanda ni: Sinuri:

Guro Dalubguro II

Binigyang pansin:

Punong-guro IV

You might also like