You are on page 1of 5

School: Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: EPP-I.A.


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JANUARY 27 – 31, 2020 (WEEK 2) Quarter: 4th QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN:
Naipapamalas ang pang-unawa sa batayang kaalaman at kasanayan sa pagsususkat sa pagbuo ng mga kapakipakinabang na gawaing pang-industriya at
A. Pamantayang
ang maitutulong nito sa pag-unlad ng isang pamayanan
Pangnilalaman
Naisasagawa nang may kasanayan sa pagsusukat at pagpapahalaga sa mga batayang gawain sa sining pang-industriya na makapagpapaunlad sa
B. Pamantayan sa Pagganap
kabuhayan ng sariling pamayanan
1.2 naisasagawa ang 1.2.1 natutukoy ang mga 1.2.2 nabubuo ang ibat-ibang 1.2.3 nagagamit ang 1.2.3 nagagamit ang “alphabets
C. Mga Kasanayan sa pagleletra, pagbuo ng uri ng letra linya at guhit “alphabets of line” sa of line” sa pagbuo ng linya,
Pagkatuto (Isulat ang code ng linya at pagguhit. EPP4IA-0b-2 EPP4IA-0b-2 pagbuo ng linya, guhit, at guhit, at pagleletra
bawat kasanayan) EPP4IA-0b-2 pagleletra EPP4IA-0b-2
EPP4IA-0b-2
Mga Uri ng Letra Pagsasagawa ng Letra Pagbuo ng iba’t ibang linya Paggamit ng Alphabets of Paggamit ng Alphabets of
II. NILALAMAN at guhit Lines sa pagbuo ng Linya, Lines sa pagbuo ng Linya,
guhit at pagleletra guhit at pagleletra
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng TG p. 217-218 TG p. 217-218 p. 219-220 p. 221 223 p. 221 223
Guro
2. Mga Pahina sa p. 462-464 p. 462-464 p. 465-468 p. 468-470 p. 468-470
Kagamitang Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
musa sa portal ng
Learning Resource
Pptx, papel o coupon bond, Aklat, papel, pptx, lapis Mga Kagamitang nakasaad Mga Kagamitang nakasaad sa
B. Iba pang kagamitang panturo Pptx,
lapis sa TG.p.221 TG.p.221
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Pagbalik-aralan ang mga Balik-aral: Ano-ano ang Pagbalik-aralan ang mga uri Panimulang pagtatasa: Panimulang pagtatasa:
aralin at/o pagsisimula ng sistemang panukat mga uri ng letra? ng letra Saan ginagamit ang Saan ginagamit ang alpbabets
bagong aralin. alpbabets of lines? of lines?
Ano-anong guhit ang Ano-anong guhit ang
ginagamit sa pagbuo ng ginagamit sa pagbuo ng
aysometriko at aysometriko at ortograpikong
ortograpikong drowing? drowing?
Linangin ang kahulugan Paglalahad ng Gawain laro. Magpakita ng mga larawan Pagganyak : Pagganyak :
B. Paghahabi sa layunin ng
ng pagleletra. “Pinoy Henyo” tungkol sa ng gusali, tulay, puno, TG.p.222 TG.p.222
aralin.
pagtukoy ng mga letra. kalsada, tao, sasakyan, atbp.
Ipakita sa mga mag-aaral Pagsasagawa ng laro Itanong kung ano-anong Paglalahad ng aralin Paglalahad ng aralin
ang mga larawan na may linya ang nakita sa mga Tgp.222 Tgp.222
C. Pag-uugnay ng mga
nakaukit na iba’t ibang larawang ipinakita
halimbaawa sa bagong aralin.
uri ng letra
TG p. 217
Ituro sa mga bata ang Papagmasdin sa paligid ang Pagpapalalim n Kaalaman Pagpapalalim n Kaalaman TG.
D. Pagtalakay ng bagong
iba’t ibang uri ng letra. mga bata at ipalarawan ang TG. P. 222 P. 222
konsepto at paglalahad ng
Ipapansin ang mga linya o guhit na
bagong kasanayan #1
pagkakaiba ng bawat isa. nakikita.
Ipasanay sa mga bata ang Pagsasanay sa pagguhit ng Talakayin ang mga isinagot Talakayin ang aralin. Talakayin ang aralin.
E. Pagtalakay ng bagong pagguhit ng letra batay sa letra. ng mga mag-aaral. “Alamin Alamin Natin p. 469 LM. Alamin Natin p. 469 LM.
konsepto at paglalahad ng Natin” p. 466 ng LM.
ilustrasyon sa sa LM p.
bagong kasanayan #2
463
F. Paglinang sa Kabihasaan Pagpapalalim ng Ipagawa ang pagleletra Linangin Natin p. 466 ng Linangin Natin LM.p469 Linangin Natin LM.p469
( Tungo sa Formative Kaalaman gamit ang iba’t ibang uri LM.
Assessment) p. 217 ng TG nito
Itanogn: Bukod sa Anong naramdaman ninyo Bakit dapat na malaman ang Bakit mahalaga ang Bakit mahalaga ang alphabets
sertipiko at mga diploma, habang ginagawa ang iba’t ibang uri ng linya at alphabets of lines? of lines?
saan pa maaring gamitin pagleletra? guhit?
Original File Submitted
ang estilo ng pagtititik ng
and Formatted by DepEd
text? Club Member - visit
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Bakit tinawag na depedclub.com for more
araw-araw na buhay.
pinakasimpleng uri ng
letra ang Gothic?
Maari bang pagkakitaan
ang pagtititik o
pagleletra?
Ipasabi: Ang pagleletra Ipabasa ang Tandaan Natin Ipabasa ang Tandaan Natin Sabihin sa mga bata na ang Sabihin sa mga bata na ang
H. Paglalahat ng Aralin p. 467 ng LM.
ay may iba’t ibang uri. sa p. 464 ng LM. bawat larawan ay binubuo bawat larawan ay binubuo ng
Ang bawat uri ay may ng mga guhit. Ito ai mga guhit. Ito ai ipinapakita sa
kaniya-kaniyang gamit at ipinapakita sa pamamagitan ng iba’t ibang uri
kahalagahan. pamamagitan ng iba’t ng alpabeto ng linya.
ibang uri ng alpabeto ng
linya.
Tukuyin kung anong uri Isulat sa papel ang Pasagutan ang Gawin Natin Tukuyin kung anong Tukuyin kung anong alphabet
ng letra ang mga ss. alpabetong Ingles at bilang sa LM.467-468. alphabet of lines ang of lines ang ginmit sa larawan.
___1. Pinakasimpleng uri 1-10 sa istilong Roman ng ginmit sa larawan.
ng letra at ginagamit sa pagleletra.
1 1
mga ordinaryong disenyo
___2. May 2 2
pinakamakapal na bahagi
I. Pagtataya ng Aralin ng letra.
___3. Ginagamit na ito
noong unang panahon.
___4. Letrang may
pinakamaraming
palamuti.
___5. Ito ay ginagamit sa
mga sertipiko at diploma.
Magsanay sa pagguhit ng Isulat ang mga titik ng Ipagawa ang Pagyamanin
J. Karagdagang gawain para sa letra gamit ang mga alpabeto gamit ang Text na Natin sa LM. P 468.
takdang-aralin at remediation batayang istilo sa pagleletra.
pagleletra.

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat Stratehiyang dapat Stratehiyang dapat Stratehiyang dapat Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong ng gamitin: gamitin: gamitin: gamitin: __Koaborasyon
lubos? Paano ito nakatulong? __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Pangkatang Gawain
__Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __ANA / KWL
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __Fishbone Planner
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Sanhi at Bunga
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Paint Me A Picture
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Event Map
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Decision Chart
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Data Retrieval Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __I –Search
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __Discussion
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking
naranasan na nasolusyunan sa naranasan: naranasan: naranasan: naranasan: naranasan:
tulong ng aking punungguro at __Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa makabagong
superbisor? makabagong kagamitang makabagong kagamitang makabagong kagamitang makabagong kagamitang kagamitang panturo.
panturo. panturo. panturo. panturo. __Di-magandang pag-uugali
__Di-magandang pag- __Di-magandang pag- __Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag- ng mga bata.
uugali ng mga bata. uugali ng mga bata. ng mga bata. uugali ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping
__Mapanupil/mapang- __Mapanupil/mapang- __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang- mga bata
aping mga bata aping mga bata mga bata aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan
__Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa Kahandaan __Kakulangan sa ng mga bata lalo na sa
Kahandaan ng mga bata Kahandaan ng mga bata ng mga bata lalo na sa Kahandaan ng mga bata pagbabasa.
lalo na sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa. pagbabasa. lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa
__Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong
kaalaman ng kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong teknolohiya
makabagong teknolohiya teknolohiya teknolohiya teknolohiya __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang __Kamalayang __Kamalayang __Kamalayang
makadayuhan makadayuhan makadayuhan makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi presentation presentation presentation presentation presentation
sa mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Community Language __Community Language __Community Language __Community Language __Community Language
Learning Learning Learning Learning Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task
Task Based Based Based Based Based
__Instraksyunal na __Instraksyunal na __Instraksyunal na material __Instraksyunal na __Instraksyunal na material
material material material

You might also like