You are on page 1of 3

School: Grade Level: IV

GRADE IV Teacher: Learning Area: EPP-IA


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: APRIL , 2023 (WEEK 4) Quarter: 4TH QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang pang-unawa sa batayang kaalaman at kasanayan sa pagsusukat sa pagbuo ng mga kapaki-pakinabang na mga gawaing pang-industriya at ang maitutulong nito sap
ag-unlad ng isang pamayanan
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may kasanayan sa pagsusukat at pagpapahalaga sa mga batayang gawain sa sining pang-industriya na makapagpapaunlad ng sariling pamayanan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naiisa-isa ang mga kagamitan sa Naiisa-isa ang mga kagamitan sa Nakapagsasaliksik ng wastong Nakapagsasaliksik ng wastong Nagagamit ang internet, aklat,
(Isulat ang code ng bawat basic sketching, shading, at basic sketching, shading, at pamamaraan ng basic sketching, pamamaraan ng basic sketching, atbp. sa pananaliksik ng mga
kasanayan) outlining ang wastong paagamit outlining ang wastong paagamit shading, at outlining gamit ang shading, at outlining gamit ang bago at wastong pamamaraan ng
ng mga ito ng mga ito teknolohiya at aklatan teknolohiya at aklatan basic sketching, shading, at
EPP4IA-Oe-5 outlining
EPP4IA-Od-4 EPP4IA-Od-4 EPP4IA-Oe-5
EPP4IA-Oe-5

II. NILALAMAN Mga Kagamitan at Kasangkapan Mga Kagamitan at Kasangkapan Pagguhit ng Disenyo o Krokis Pagguhit ng Disenyo o Krokis Mga Paraan sa Pagsasaliksik ng
sa Pagbubuo ng Disenyo sa Pagbubuo ng Disenyo Makabago at Wastong Paraan ng
Basic Sketching, Shading, at
Outlining
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Edukasyong Pantahanan at Edukasyong Pantahanan at Edukasyong Pantahanan at Edukasyong Pantahanan at Edukasyong Pantahanan at
Pangkabuhayan -Aralin 10 Pangkabuhayan -Aralin 10 Pangkabuhayan -Aralin 11 Pangkabuhayan -Aralin 11 Pangkabuhayan Aralin 12
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro T.G. pp. 230-231 T.G. pp. 230-231 T.G. pp. 232-233 T.G. pp. 232-233 T.G. pp. 234-235
2. Mga pahina sa Gabay ng Pang- L.M. pp. 485-490 L.M. pp. 485-490 L.M. pp. 491-500 L.M. pp. 491-500 L.M. pp. 501-504
mag-aaral
B. Iba pang Kagamitang pangturo mga halimbawa ng tunay na mga halimbawa ng tunay na t-square, bond paper, trianggulo t-square, bond paper, trianggulo at tsart, kompyuter
kagamitan sa paggawa kagamitan sa paggawa at iba pang gamit sa iba pang gamit sa pagdidisenyo
pagdidisenyo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang aralin Ano ang ipinakikita ng disenyong Ano ang ipinakikita ng disenyong Magbigay ng mga kagamitan at Magbigay ng mga kagamitan at Ano-ano ang mga dapat tandaan
at/o pagsisimula ng bagong aralin isometric? isometric? kasangkapan sa pagbuo ng kasangkapan sa pagbuo ng sa pagguhit ng krokis?
disenyo. disenyo.
B. Paghahabi ng layunin ng aralin Anong mga kagamitan ang Anong mga kagamitan ang Sino sa inyo ang mahilig gumuhit Sino sa inyo ang mahilig gumuhit ng Sa anong mga paraan tayo
inyong nagamit na sa inyong nagamit na sa ng iba’t ibang disenyo? iba’t ibang disenyo? maaaring makakuha ng iba’t
pagdodrowing? pagdodrowing? ibang impormasyon sa
pagsasaliksik tungkol sa isang
bagay?
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa Ipasuri sa mga mag-aaral ang Ipasuri sa mga mag-aaral ang Ipasuri sa mga mag-aaral ang Ipasuri sa mga mag-aaral ang iba’t Bakit mahalaga na matutuhan
sa bagong aralin mga larawan ng iba’t ibang mga larawan ng iba’t ibang iba’t ibang halimbawa ng krokis ibang halimbawa ng krokis na nasa natin ang iba’t ibang paraan ng
kagamitan na nasa Alamin Natin kagamitan na nasa Alamin Natin na nasa Alamin Natin sa letrang Alamin Natin sa letrang A ng LM. pagsasaliksik ng mga
sa LM. sa LM. A ng LM. Ipatukoy ito sa mga Ipatukoy ito sa mga bata. impormasyon?
Magpakita ng totoong halimbawa Magpakita ng totoong halimbawa bata.
ng mga kagamitan. ng mga kagamitan.
Itanong sa mga mag-aaral kung Itanong sa mga mag-aaral kung
alin sa mga ito ang nagamit na alin sa mga ito ang nagamit na
nila. nila.
D. Pagtalakay ng bagong Talakayin ang iba’t ibang uri ng Talakayin ang iba’t ibang uri ng Talakayin ang mga impormasyon Talakayin ang mga impormasyon Talakayin ang mga impormasyon
konsepto at paglalahad ng kagamitan sa pagguhit ng krokis kagamitan sa pagguhit ng krokis tungkol sa wastong paraan ng tungkol sa wastong paraan ng na nasa Linangin Natin, letrang A
bagong kasanayan # 1 na nasa Linangin Natin letrang A na nasa Linangin Natin letrang A paggawa ng disenyo na nasa paggawa ng disenyo na nasa ng LM.
ng LM. ng LM.
Linangin Natin, Letrang A ng LM. Linangin Natin, Letrang A ng LM

E. Pagtalakay ng bagong Bigyan ng pagkakataon na Bigyan ng pagkakataon na Ipasagot sa mga mag-aaral ang Ipasagot sa mga mag-aaral ang Ipakita ito sa mga bata gamit ang
konsepto at paglalahad ng makisali sa talakayan ang mga makisali sa talakayan ang mga mga tanong na nasa Linangin mga tanong na nasa Linangin Natin, computer upang lalo nila itong
bagong kasanayan # 2 mag-aaral. Tanggapin ang mag-aaral. Tanggapin ang Natin, letrang B ng LM. letrang B ng LM. maunawaan.
kanilang mga sagot. kanilang mga sagot.
Isulat sa pisara ang kanilang mga Isulat sa pisara ang kanilang mga
kasagutan. (Magbigay ng gawain kasagutan. (Magbigay ng gawain
para lumawak pa ang kanilang para lumawak pa ang kanilang
kaalaman). kaalaman).
F. Paglinang sa kabihasnan Basahin at isaisip ang Basahin at isaisip ang Magpabuo ng iba’t ibang simbolo Magpabuo ng iba’t ibang simbolo ng Ipagawa sa mga mag-aaral ang
(Tungo sa Formative Assessment) pangungusap sa Tandaan Natin pangungusap sa Tandaan Natin ng anyong lupa at anyong tubig anyong lupa at anyong tubig na Linangin Natin, letrang B ng LM.
sa LM sa LM na ginagamitan ng angkop na ginagamitan ng angkop na disenyo
disenyo ayon sa katangian nito. ayon sa katangian nito. (Integrasyon
(Integrasyon sa HEKASI) sa HEKASI)
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Bakit mahalaga ang iba’t ibang Bakit mahalaga ang iba’t ibang Ano-ano ang dapat tandaan sa Ano-ano ang dapat tandaan sa Itanong sa mga mag-aaral ang
araw araw na buhay kagamitan sa pagguhit ng krokis kagamitan sa pagguhit ng krokis wastong pagguhit ng disenyo? wastong pagguhit ng disenyo? tungkol sa wastong paggamit at
o disenyo? o disenyo? pag-iingat ng mga aklat at iba
pang mahalagang babasahin.
(Integrasyon sa ESP)
H. Paglalahat ng aralin Ano-ano ang dapat tandaan sa Ano-ano ang dapat tandaan sa Bakit mahalagang nakahanda Bakit mahalagang nakahanda ang Paano nakatutulong ang internet
pagguhit ng krokis? pagguhit ng krokis? ang disenyo ng proyektong disenyo ng proyektong gagawin? at aklatan sa pagsaliksik ng mga
gagawin? makabagong paraan ng basic
sketching, shading, at outlining?
I. Pagtataya ng aralin Pagtambalin ang mga kagamitan Pagtambalin ang mga kagamitan Iguhit ang isometric drawing ng Lagyan ng tsek (a) ang hanay sa Gamit ang isang web browser,
ayon sa gamit nito. ayon sa gamit nito. disenyong nasa ibaba: naaayon sa antas ng kahusayan ng magsaliksik ng mga graphic
pagkakagawa. editing application na may
kinalaman sa pagdidisenyo ng
larawan. Halimbawa:
photobucket. Ilista ito sa iyong
kuwaderno.

J. Karagdagan Gawain para sa Magsaliksik ng iba pang Magsaliksik ng iba pang Gumawa ng simpleng disenyo ng Gumawa ng simpleng disenyo ng Ipaliwanag ang slogan na nasa
takdang aralin at remediation kagamitan na maaaring kagamitan na maaaring isang proyekto na kaya mong isang proyekto na kaya mong ibaba.
makatulong din sa pagbuo ng makatulong din sa pagbuo ng gawin. gawin.
krokis o disenyo ng proyekto. krokis o disenyo ng proyekto.
Maaaring mag-interbyu ng mga Maaaring mag-interbyu ng mga
propesyonal o mag-aaral na may propesyonal o mag-aaral na may
kaugnayan sa pagdidisenyo. kaugnayan sa pagdidisenyo.

You might also like