You are on page 1of 4

School: File Submitted by DepEd Club Member - depedclub.

com Grade Level: IV


GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: EPP
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: Feb. 20-24, 2017 (Week 5) Quarter: 4th Quarter

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN:  
Naipamamalas ang pang-unawa sa batayang kaalaman at kasanayan sa pagbuo ng kapaki-pakinabang na gawaing pang-industriya at ang maitutulong nito sa pag-
A. Pamantayang Pangnilalaman unlad ng isang pamayanan

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may kasanayan at pagpapahalaga ang mga batayang gawaing sining pang-industriya na makapagpapa-unlad sa kabuhayan ng sariling pamayanan

2.4 nakagagawa ng sariling 2.4 nakagagawa ng sariling 2.4 nakagagawa ng sariling 2.4 nakagagawa ng sariling 6th Weekly Test
disenyo sa pagbuo o disenyo sa pagbuo o disenyo sa pagbuo o disenyo sa pagbuo o
pagbabago ng produktong pagbabago ng produktong pagbabago ng produktong pagbabago ng produktong
gawa sa kahoy, ceramics, gawa sa kahoy, ceramics, gawa sa kahoy, ceramics, gawa sa kahoy, ceramics,
karton, o lata (o mga karton, o lata (o mga karton, o lata (o mga karton, o lata (o mga
materyales na nakukuha sa materyales na nakukuha sa materyales na nakukuha sa materyales na nakukuha sa
pamayanan) pamayanan) pamayanan) pamayanan)
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 2.4.1 nasusunod ang mga 2.4.1 nasusunod ang mga
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) panuntunang panuntunang pangkaligtasan at 2.4.2 nakikilala ang mga 2.4.3 nasusuri ang nabuong
pangkaligtasan at pangkalusugan sa paggawa materyales na maaaring proyekto batay sa sariling
pangkalusugan sa paggawa EPP4IA-0f-6 iresakel sa pagbuo ng puna at ng iba gamit ang
EPP4IA-0f-6 naidesenyong proyekto rubrics
EPP4IA-0f-6 EPP4IA-0f-6

2. Basic sketching, Basic shading and 2. Basic sketching, Basic 2. Basic sketching, Basic 2. Basic sketching, Basic
II. NILALAMAN Outlining techniques shading and Outlining shading and Outlining shading and Outlining
techniques techniques techniques

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro 238-239 238-239 240-241 242-
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- 512-514 512-514 516-520 521-526
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan musa sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang kagamitang panturo Tsart, mga larawan Tsart, mga larawan Tsart, mga larawan Tsart ng mga rubrics
IV. PAMAMARAAN
Ano ano ang mga panuntunang Ano ano ang mga panuntunang Ano ano ang mga panuntunang
pangkalusugan at pangkaligtasan na pangkalusugan at pangkalusugan at
dapat sundin sa paggawa? pangkaligtasan na dapat sundin pangkaligtasan na dapat sundin
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o
sa paggawa? sa paggawa?
pagsisimula ng bagong aralin.

Ipasuri sa mga mag-aaral ang mga Ipasuri sa mga mag-aaral ang Basahin ang rap na nasa Alamin Ipalabas sa mga mag-aaral
larawan ng iba’t ibang uri ng kagamitan mga larawan ng iba’t ibang uri Natin sa LM. ang isang natapos na proyekto
at kasangkapan sa paggawa sa Alamin ng kagamitan at kasangkapan 2. Tanungin ang mga bata kung sa nakaraang aralin.
Natin letrang A sa LM. Tanungin kung sa paggawa sa Alamin Natin tungkol saan ang rap. 2. Ipalahad sa mga mag-aaral
paano ginagamit ang mga ito. letrang A sa LM. Tanungin kung 3. Itanong sa mga bata ang kung sila ay nasiyahan sa
B. Paghahabi sa layunin ng aralin. paano ginagamit ang mga ito. mga materyales na nabuong proyekto. Itanong
matatagpuan sa pamayanan na din kung kanino sila humingi
nabanggit sa rap. ng suhestiyon upang
mapaganda pa ang kanilang
proyekto.

Ipabasa ang kasabihan na nakasulat sa Ipabasa ang kasabihan na 3. Ipasuri sa mga mag-aaral
Alamin Natin, letrang B sa LM. Hayaang nakasulat sa Alamin Natin, ang isang halimbawa ng
magbigay ng kani-kanilang karanasan letrang B sa LM. Hayaang scorecard na nasa Alamin
C. Pag-uugnay ng mga halimbaawa sa ang mga mag-aaral tungkol sa magbigay ng kani-kanilang Natin sa LM.
bagong aralin. paggamit ng mga kasangkapang karanasan ang mga mag-aaral
mapurol at matalas. tungkol sa paggamit ng mga
kasangkapang mapurol at
matalas.

Talakayin ang mga panuto sa Talakayin ang mga panuto sa 1. Talakayin ang iba’t ibang 1.Talakayin ang iba’t ibang uri
pangkaligtasan at pangkalusugang pangkaligtasan at uri ng materyales na ng instrumento sa pagtataya
panuntunan sa paggawa sa Linangin pangkalusugang panuntunan sa matatagpuan sa na nasa Linangin Natin sa
Natin letrang A ng LM. paggawa sa Linangin Natin pamayanan na nasa letrang A ng LM.
letrang A ng LM. Linangin Natin sa letrang A
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
. ng LM.
paglalahad ng bagong kasanayan #1
. 2. Ipalahad sa mga bata ang
maaaring gawin sa bawat
materyales na nabasa.
Pasagutan sa mga bata ang
tanong na nasa Linangin Natin
sa letrang B ng LM.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Hayaan ang mga mag-aaral na Hayaan ang mga mag-aaral na Tanungin ang mga mag-aaral 2. Hayaan ang mga mag-aaral
paglalahad ng bagong kasanayan #2 magbigay ng sariling palagay tungkol magbigay ng sariling palagay kung bakit dapat nating na paghambingin ang iba’
dito. tungkol dito. pangalagaan ang mga natural ibang instrumento ng
3. Bigyang-diin na dapat laging isaisip 3. Bigyang-diin na dapat laging na bagay sa ating kapaligiran. pagtataya.
ang mga panuntunang ito upang isaisip ang mga panuntunang
makaiwas sa sakunang maaaring ito upang makaiwas sa
maganap habang gumagawa sakunang maaaring maganap
habang gumagawa
F. Paglinang sa Kabihasaan
( Tungo sa Formative Assessment)
Hayaan ang mga mag-aaral na
Ipaayos ang mga kasangkapan sa EPP Ipaayos ang mga kasangkapan pahalagahan ang kanilang
Shop ayon sa panuntunang sa EPP Shop ayon sa nabuong proyekto ayon sa
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- pangkaligtasan panuntunang pangkaligtasan scorecard na nasa Linangin
araw na buhay. Natin B ng LM

Kahalagahan ng pagsunod sa Kahalagahan ng pagsunod sa Itanong sa mga mag-aaral kung Itanong: Ano ang kahalagahan
panuntunan. panuntunan. ano ang nabatid nila sa araling ng paggamit ng ibat-ibang
ito. Gabayan sila na makabuo instrument sa pagtataya sa
H. Paglalahat ng Aralin ng konsepto na may mga pagmamarka ng natapos na
materyales sa pamayanan na proyekto?
magagamit sa kapaki-
pakinabang na proyekto.
I. Pagtataya ng Aralin Gawin Natin sa LM. Gawin Natin sa LM. Gawin Natin sa LM. Gawin Natin sa LM.
Magpagawa sa mga mag-aaral ng Magpagawa sa mga mag-aaral Ipakita ang natapos na
islogan tungkol sa mga dapat tandaan ng islogan tungkol sa mga Gumawa ng talaan at ng mga proyekto sa magulang o
upang maging ligtas sa anumang dapat tandaan upang maging proyektong maaaring gawin. kapatid at hingin ang kanilang
gawaing isinasakatuparan ligtas sa anumang gawaing • Magpaguhit sa mga mag- puna o suhestiyon, ipatala ito
J. Karagdagang gawain para sa takdang- isinasakatuparan aaral ng mga proyektong sa kanilang kuwaderno.
aralin at remediation maaaring gawin mula sa
materyales na matatagpuan sa
pamayanan.

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakayulong ng lubos?Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan


na solusyunan sa tulong ng aking
Punongguro at Superbisor.

G. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro.

File Submitted by DepEd Club Member - depedclub.com


Credit to the author of this file

You might also like