You are on page 1of 6

School: DepEdClub.

com Grade Level: IV


Teacher: Learning Area: EPP

GRADES 1 to 12
DAILY LESSON
LOG Teaching Dates and Time: JUNE 5 – 9 , 2023 (WEEK 6) Quarter: 4 QUARTER
th

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I.   LAYUNIN:  

Naipamamalas ang pang-unawa sa batayang kaalaman at kasanayan sa pagbuo ng


    A. Pamantayang Pangnilalaman kapaki-pakinabang na gawaing pang-industriya at ang maitutulong nito sa pag-unlad
ng isang pamayanan 

Naisasagawa nang may kasanayan at pagpapahalaga ang mga batayang gawaing sining pang-industriya na makapagpapa-unlad sa
    B. Pamantayan sa Pagganap
kabuhayan ng sariling pamayanan 
    C. Mga Kasanayan sa 2.4 nakagagawa ng sariling 2.4 nakagagawa ng sariling disenyo 2.4 nakagagawa ng
Pagkatuto  (Isulat ang code ng 2.4 nakagagawa disenyo sa pagbuo o sa pagbuo o pagbabago ng sariling disenyo sa
bawat kasanayan) ng sariling pagbabago ng produktong produktong gawa sa kahoy, pagbuo o pagbabago ng
disenyo sa gawa sa kahoy, ceramics, ceramics, karton, o lata (o mga produktong gawa sa
pagbuo o karton, o lata (o mga materyales na nakukuha sa kahoy, ceramics, karton,
pagbabago ng materyales na nakukuha sa pamayanan)  o lata (o mga materyales
produktong pamayanan)  na nakukuha sa
gawa sa kahoy, 2.4.1 nasusunod ang mga 2.4.2 nakikilala ang mga materyales pamayanan) 
ceramics, panuntunang pangkaligtasan na maaaring iresakel sa pagbuo ng
karton, o lata (o at pangkalusugan sa paggawa  naidesenyong proyekto  2.4.3 nasusuri ang
mga materyales EPP4IA-0f-6  EPP4IA-0f-6  nabuong proyekto batay
na nakukuha sa sa sariling puna at ng iba
pamayanan)  gamit ang rubrics 
2.4.1 EPP4IA-0f-6 
nasusunod ang
mga
panuntunang
pangkaligtasan
at
pangkalusugan
sa paggawa 
EPP4IA-0f-6

2. Basic sketching, Basic shading 2. Basic sketching, Basic 2. Basic sketching, Basic shading 2. Basic sketching, Basic
II. NILALAMAN and Outlining techniques  shading and Outlining and Outlining techniques  shading and Outlining
techniques  techniques 

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian 
    1. Mga pahina sa Gabay ng 238-239 238-239 240-241 242-
Guro
    2. Mga Pahina sa Kagamitang 512-514 512-514 516-520 521-526
Pang-Mag-aaral
    3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan musa sa
portal ng    Learning Resource
B. Iba pang kagamitang panturo Tsart, mga larawan Tsart, mga larawan Tsart, mga larawan Tsart ng mga rubrics

IV.  PAMAMARAAN
Ano ano ang mga panuntunang Ano ano ang mga Ano ano ang mga panuntunang
pangkalusugan at pangkaligtasan panuntunang pangkalusugan pangkalusugan at pangkaligtasan
na dapat sundin sa paggawa? at pangkaligtasan na dapat na dapat sundin sa paggawa?
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin sundin sa paggawa?
at/o pagsisimula ng bagong aralin.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin. Ipasuri sa mga mag-aaral ang mga Ipasuri sa mga mag-aaral ang Basahin ang rap na nasa Alamin Ipalabas sa mga mag-
larawan ng iba’t ibang uri ng mga larawan ng iba’t ibang uri Natin sa LM.  aaral ang isang natapos
kagamitan at kasangkapan sa ng kagamitan at kasangkapan 2. Tanungin ang mga bata kung na proyekto sa nakaraang
paggawa sa Alamin Natin letrang sa paggawa sa Alamin Natin tungkol saan ang rap.  aralin. 
A sa LM. Tanungin kung paano letrang A sa LM. Tanungin 3. Itanong sa mga bata ang mga 2. Ipalahad sa mga mag-
ginagamit ang mga ito.  kung paano ginagamit ang materyales na matatagpuan sa aaral kung sila ay
mga ito.  pamayanan na nabanggit sa rap.  nasiyahan sa nabuong
proyekto. Itanong din
kung kanino sila humingi
ng suhestiyon upang
mapaganda pa ang
kanilang proyekto. 

Ipabasa ang kasabihan na Ipabasa ang kasabihan na 3. Ipasuri sa mga mag-


nakasulat sa Alamin Natin, letrang nakasulat sa Alamin Natin, aaral ang isang
B sa LM. Hayaang magbigay ng letrang B sa LM. Hayaang halimbawa ng scorecard
C. Pag-uugnay ng mga kani-kanilang karanasan ang mga magbigay ng kani-kanilang na nasa Alamin Natin sa
halimbaawa sa bagong aralin. mag-aaral tungkol sa paggamit ng karanasan ang mga mag-aaral LM. 
mga kasangkapang mapurol at tungkol sa paggamit ng mga
matalas.  kasangkapang mapurol at
matalas. 

Talakayin ang mga panuto sa Talakayin ang mga panuto sa 1.Talakayin ang iba’t
pangkaligtasan at pangkalusugang pangkaligtasan at 1. Talakayin ang iba’t ibang ibang uri ng instrumento
panuntunan sa paggawa sa pangkalusugang panuntunan uri ng materyales na sa pagtataya na nasa
Linangin Natin letrang A ng LM.  sa paggawa sa Linangin Natin matatagpuan sa Linangin Natin sa letrang
letrang A ng LM.  pamayanan na nasa A ng LM. 
D. Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong .  Original File Submitted and Linangin Natin sa letrang
kasanayan #1 Formatted by DepEd Club A ng LM. 
Member - visit 2. Ipalahad sa mga bata ang
depedclub.com for more maaaring gawin sa bawat
materyales na nabasa. 
Pasagutan sa mga bata ang tanong
.  na nasa Linangin Natin sa letrang B
ng LM.
Hayaan ang mga mag-aaral na Hayaan ang mga mag-aaral na Tanungin ang mga mag-aaral kung 2. Hayaan ang mga mag-
magbigay ng sariling palagay magbigay ng sariling palagay bakit dapat nating pangalagaan ang aaral na paghambingin
tungkol dito.  tungkol dito.  mga natural na bagay sa ating ang iba’ ibang
E. Pagtalakay ng bagong konsepto
3. Bigyang-diin na dapat laging 3. Bigyang-diin na dapat laging kapaligiran. instrumento ng
at paglalahad ng bagong
isaisip ang mga panuntunang ito isaisip ang mga panuntunang pagtataya. 
kasanayan #2
upang makaiwas sa sakunang ito upang makaiwas sa
maaaring maganap habang sakunang maaaring maganap
gumagawa habang gumagawa
F. Paglinang sa
Kabihasaan                                    
  ( Tungo sa Formative
Assessment)
Hayaan ang mga mag-
Ipaayos ang mga kasangkapan sa Ipaayos ang mga kasangkapan aaral na pahalagahan ang
EPP Shop ayon sa panuntunang sa EPP Shop ayon sa kanilang nabuong
G. Paglalapat ng aralin sa pang- pangkaligtasan  panuntunang pangkaligtasan  proyekto ayon sa
araw-araw na buhay. scorecard na nasa
Linangin Natin B ng LM

Kahalagahan ng pagsunod sa Kahalagahan ng pagsunod sa Itanong sa mga mag-aaral kung Itanong: Ano ang
panuntunan. panuntunan. ano ang nabatid nila sa araling ito. kahalagahan ng paggamit
Gabayan sila na makabuo ng ng ibat-ibang instrument
H. Paglalahat ng Aralin
konsepto na may mga materyales sa pagtataya sa
sa pamayanan na magagamit sa pagmamarka ng natapos
kapaki-pakinabang na proyekto. na proyekto?
I. Pagtataya ng Aralin Gawin Natin sa LM. Gawin Natin sa LM. Gawin Natin sa LM. Gawin Natin sa LM.
Magpagawa sa mga mag-aaral ng Magpagawa sa mga mag-aaral Ipakita ang natapos na
islogan tungkol sa mga dapat ng islogan tungkol sa mga Gumawa ng talaan at ng mga proyekto sa magulang o
tandaan upang maging ligtas sa dapat tandaan upang maging proyektong maaaring gawin.  kapatid at hingin ang
anumang gawaing ligtas sa anumang gawaing • Magpaguhit sa mga mag-aaral ng kanilang puna o
J. Karagdagang gawain para sa isinasakatuparan isinasakatuparan suhestiyon, ipatala ito sa
mga proyektong maaaring gawin
takdang-aralin at remediation kanilang kuwaderno.
mula sa materyales na
matatagpuan sa pamayanan. 

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral
na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga Stratehiyang dapat Stratehiyang dapat Stratehiyang dapat Stratehiyang dapat Stratehiyang dapat
istratehiyang pagtuturo gamitin: gamitin: gamitin: gamitin: gamitin:
ang nakatulong ng __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
lubos? Paano ito __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
nakatulong? __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking
aking naranasan na naranasan: naranasan: naranasan: naranasan: naranasan:
nasolusyunan sa tulong __Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa
ng aking punungguro at makabagong kagamitang makabagong kagamitang makabagong kagamitang makabagong kagamitang makabagong kagamitang
superbisor? panturo. panturo. panturo. panturo. panturo.
__Di-magandang pag- __Di-magandang pag- __Di-magandang pag- __Di-magandang pag- __Di-magandang pag-
uugali ng mga bata. uugali ng mga bata. uugali ng mga bata. uugali ng mga bata. uugali ng mga bata.
__Mapanupil/mapang- __Mapanupil/mapang- __Mapanupil/mapang- __Mapanupil/mapang- __Mapanupil/mapang-
aping mga bata aping mga bata aping mga bata aping mga bata aping mga bata
__Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa
Kahandaan ng mga bata Kahandaan ng mga bata Kahandaan ng mga bata Kahandaan ng mga bata Kahandaan ng mga bata
lalo na sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong
teknolohiya teknolohiya teknolohiya teknolohiya teknolohiya
__Kamalayang __Kamalayang __Kamalayang __Kamalayang __Kamalayang
makadayuhan makadayuhan makadayuhan makadayuhan makadayuhan

G. Anong kagamitan ang __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
aking nadibuho na nais presentation presentation presentation presentation presentation
kong ibahagi sa mga __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
kapwa ko guro? __Community Language __Community Language __Community Language __Community Language __Community Language
Learning Learning Learning Learning Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task
Based Based Based Based Based
__Instraksyunal na __Instraksyunal na __Instraksyunal na __Instraksyunal na __Instraksyunal na
material material material material material

You might also like