You are on page 1of 4

Grades 1-12 Paaralan SAN JOSE ELEMENTARY SCHOOL Baitang/Antas GRADE FOUR

Daily Lesson Log Guro RAQUEL B. CONTEMPLACION Asignatura EPP


(Pang-araw-araw na Pagtuturo) Petsa/ oras Markahan UNA

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


I. LAYUNIN
Naipapamalas ang kaalaman Naipapamalas ang kaalaman Naipapamalas ang kaalaman Naipapamalas ang kaalaman Naipapamalas ang kaalaman at
at kasanayan sa computer at at kasanayan sa computer at at kasanayan sa computer at at kasanayan sa computer at kasanayan sa computer at
A. Pamantayang
internet sa pangangalap at internet sa pangangalap at internet sa pangangalap at internet sa pangangalap at internet sa pangangalap at
Pangnilalaman
pagsasaayos ng impormasyon pagsasaayos ng impormasyon pagsasaayos ng impormasyon pagsasaayos ng pagsasaayos ng impormasyon
impormasyon
Nakagagamit ng computer at Nakagagamit ng computer at Nakagagamit ng computer at Nakagagamit ng computer at Nakagagamit ng computer at
Internet sa pangangalap at Internet sa pangangalap at Internet sa pangangalap at Internet sa pangangalap at Internet sa pangangalap at
B. Pamantayan sa Pagganap
pagsasaayos ng impormasyon pagsasaayos ng impormasyon pagsasaayos ng impormasyon pagsasaayos ng pagsasaayos ng impormasyon
impormasyon
Naipaliliwanag ang kaalaman Nagagamit ang computer file Nagagamit ang computer file Nagagamit ang computer file Nagagamit ang web browser at
sa paggamit ng computer at system system system ang basic features ng isang
C. Mga Kasanayan sa
Internet bilang EPP4IE-Oe-9 EPP4IE-Oe-9 EPP4IE-Oe-9 search engine sa pangangalap
Pagkatuto (Isulat ang code ng
mapagkukunan ng ibat ibang (3 days) (hands-on) (hands-on) ng impormasyon
bawat kasanayan)
uri ng impormasyon EPP4IE Oe-10
EPP4IE-Od-8
_Pangangalap at pagsasaayos _Pangangalap at pagsasaayos _Pangangalap at pagsasaayos _Pangangalap at pagsasaayos _Pangangalap at pagsasaayos
ng impormasyong gamit ang ng impormasyong gamit ang ng impormasyong gamit ang ng impormasyong gamit ang ng impormasyong gamit ang
II. NILALAMAN ICT ICT ICT ICT ICT

Power point presentation, Power point presentation, Computer/laptap Computer/laptap Power Point presentation,
III. KAGAMITANG
mga larawan mga files sa computer,laptop, computer, internet
PANTURO video clips
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng p.27-29 p. 29-31 p. 29-31 p. 29-31 32-33
Guro
2. Mga pahina sa Gabay ng
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan ________________________
mula sa portal ng Learning ________________________
Resource
B. Iba pang Kagamitang
pangturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Ipasagot sa mag-aaral ang Sagutin ang Kaya Mo Na Ba sa Ano ang computer file Paano ginagawa ang foder at Ipasagot ang Panimulang
aralin at/o pagsisimula ng (Taglay mo na ba?) sa LM LM system? subfolder? Pagtatasa sa LM
bagong aralin
Pasagutan ang Gawain A: Basahin ang kwentong “ Ang Bakit mahalaga ang maging Panonood ng isang video clip Basahin ang komiks na, Ang
Makabagong Teknolohiya sa Masinop na si Matha” sa masinop sa mga gamit at files Ulat ni Marlon” sa LM
B. Paghahabi ng layunin ng LM(magbigay ng maikling Alamin Natin sa LM sa pag-aaral?
aralin paglalahad tungkol sa Naranasan mo na bang
pangunahing bahagi ng magsaliksik gamit ang
computer) computer at internet?
Magkakaroon ng maikling Magkaroon ng maikling Magkaroon ng maikling Magkaroon ng maikling Ilagay ang iyong sarili sa
talakayan ang mga mag-aaral talakayan talakayan talakayan sitwasyon ni Marlon. Hand
Sa tingin mo ba, mahalagang aka bang tanggapin ang
C.Pag-uugnay ng mga matutuhan ang paggamit sa ganitong hamon?
halimbawa sa bagong aralin makabagong teknolohiya? Bakit kailangang matutuhan
Bakit? ang kasanayan sa pangangalap
ng impormasyon gamit ang
computer at internet?
Ilahad ang aralin sa Ilahad ang aralin sa LM sa Ipagawa ang sumusunod na Ipagawa ang sumusunod na Ilahad ang aralin sa
pamamagitan ng sumusunod pamamagitan ng sumusunod Gawain: Gawain: pamamagitan ng mga susing
na tanong: Ano ang computer. na susing tanong: Gawain A: Paggawa ng folder Gawain C: Pag-save ng File sa tanong:
Internet at ICT a. Ano ang Computer Gawain B: paggawa ng Folder at Subfolder a. Ano ang web browser
D. Pagtalakay ng bagong File System subfolder at search engine?
konsepto at paglalahad ng b. Ano ang kaibahan ng Gawain D: Pag-Copy at Pag- b. Ano ang
bagong kasanayan # 1 soft copy sa hard copy Paste ng File sa Folder pinakamadalas
c. Paano maisasaayos gamiting web
ang pag imbak ng files Gawain E: Pag-Delete ng File browsers at search
sa tulong ng engines?
computer file system?
Paano tayo matutulungan ng Pagpapakitang turo ng guro Pagpapakita ng mag-aaral Pagpapakita ng mag-aaral Gamit ang powerpoint
mga makabagong sa paggawa ng folder, sub kung paano gumawa ng folder kung paano magsave ng file presentation, ipakita sa mga
E. Pagtalakay ng bagong
teknolohiyangito sa folder at paglilipat ng files at subfolder sa folder at subfolder, bata ang ibat ibang bahagi ng
konsepto at paglalahad ng
pangangalap ng ibat ibang uri pagcopy at paste at pag web browser at search engine.
bagong kasanayan # 2
ng impormasyon? delete

F. Paglinang sa kabihasnan Pangkatang Gawain: Panonood ng isang video Pagtatalakay ng mag aaral sa Pagtatalakay ng mag aaral sa Talakayan sa epektibong
(Tungo sa Formative maghanda ng skit o maikling tutorial kanilang output kanilang output pananaliksik
dula tungkol sa
Assessment)
kapakinabangan ng ICT
Sa paanong paraan Video tutorial Magsaliksik gamit ang Web
G. Paglalapat ng aralin sa nakatutulong ang ICT sa Browser at Internet.
pang-araw araw na buhay pangangalap ng
makabuluhang impormasyon?
Bigyang diin ang kaisipan sa Bigyang diin ang kaisipan sa Paano ginawawa ang folder at Paano isave, copy at paste Bigyang diin ang kaisipan sa
H. Paglalahat ng aralin Tandaan Natin sa LM paglalahat sa LM subfolders? Bakit ito ang isang file sa isang folder? Tandaan Natin sa LM
mahalaga?
Sagutin ang Subukin Mo sa Sagutan ang pagtataya sa LM Gumawa ng sariling folder at Magsave ng isang file sa Gamit ang iyong kasanayan sa
LM lagyan ito ng iyong pangalan isang folder pananaliksik at sa tulong ng
I. Pagtataya ng aralin web browser at search engine
ano ang capital, wika at pera
ng Malaysi at Vietnam
Sumulat ng maikling sanaysay Magsagawa ng isang panayam Magsagawa ng isang panayam Magpractice magsave, copy Sagutin ang mga sumusunod
tungkol sa kahalagahan ng sa taong nagtatrabaho sa sa taong nagtatrabaho sa at paste ng file sa isang gamit ang search engine
Information and opisina gamit ang tanong na opisina gamit ang tanong na folder 1. Sino ang ikawalong
Communication Technology Bakit kailangang magtamo ng Bakit kailangang magtamo ng Presidente ng
J. Karagdagan Gawain para sa
sa pangangalap ng mga kasanayan sa pagsasaayos ng kasanayan sa pagsasaayos ng Republika ng Pilipinas?
takdang aralin at
makabuluhang impormasyon. mga files gamit ang computer mga files gamit ang computer 2. Ano ang ibig sabihin ng
remediation
RSVP
3. Ilan ang kulay ng
watawat ng bansang
Thailand?
________________________
V.MGA TALA
________________________
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na ________________________ ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
nakakuha ng 80% sa ________________________ ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na ________________________ ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
nangangailangan ng iba pang ________________________ ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
Gawain para sa remediation _______________________ _______________________ _______________________ _______________________ _______________________
______________________ ______________________ ______________________ ______________________ ______________________
C. Nakatulong ba ang ________________________ ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
remediation? Bilang ng mag- ________________________ ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
aaral na nakaunawa sa _______________________ _______________________ _______________________ _______________________ _______________________
aralin. ______________________ ______________________ ______________________ ______________________ ______________________
D Bilang ng mag-aaral na ________________________ ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
magpapatuloy sa ________________________ ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
remediation? _______________________ _______________________ _______________________ _______________________ _______________________
E. Alin sa mga estratehiyang ________________________ ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
pagtuturo na nakatulong ng ________________________ ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking ________________________ ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
naranasan na solusyon sa ________________________ ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
tulong ng aking punungguro _______________________ _______________________ _______________________ _______________________ _______________________
at superbisor? ______________________ ______________________ ______________________ ______________________ ______________________
G. Anong kagamitang ________________________ ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
panturo ang aking ________________________ ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
ginamit/nadiskubre na nais _______________________ _______________________ _______________________ _______________________ _______________________
kong ibahagi sa mga kapwa ______________________ ______________________ ______________________ ______________________ ______________________
ko guro?

You might also like