Professional Documents
Culture Documents
ARAW: Huwebes
Ang mga mag-aaral ay inaasahang:
A. Sanggunian:
Mga Pahina K-12 MELC- C.G p 401
1. sa Gabay
Guro
Mga Pahina EPP Unang Markahan – Modyul 4 Pangangalaga sa Kasuotan pp. 6-9
sa
2. Kagamitang
Pang-mag-
aaral
Mga Pahina
3.
sa Teksbuk
Karagdagang
4.
kagamitan
mula sa portal
ng Learning
Resouce
Iba pang
B. Kagamitang Laptop, panulat, chalk, tv, aklat, slide deck
Panturo
IV. PAMAMARAAN
Balik-Aral sa Sagutin ang mga tanong.
A.
nakaraang aralin 1. Sa iyong naging karanasan napapangalagaan mo ba nang maayos ang iyong
at/o pagsisimula kasuotan? Paano mo ito ginagawa?
ng bagong aralin 2. May mga paraan ka bang ginawa upang mapangalagaan mo ang mga ito?
3. Ano ang maidudulot sa iyo ng maayos at malinis na kasuotan?
Panoorin ang bidyo/tula tungkol sa pangangalaga ng kasuotan.
https://www.youtube.com/watch?v=VnTk_MM-bt0
B. Paghahabi sa Naranasan mo na bang maglaba?
layunin ng aralin Ano-ano ang mga kagamitan sa paglalaba?
Bakit mahalaga ang paglalaba?
Pag-uugnay ng Magbahagi ng mga uri ng panlinis o sabon na ginagamit upang maging o
C.
mga halimbawa sa mapanatiling malinis ang damit.
bagong aralin.
(Activity-1)
D. Pagtalakay ng Pagbabahagi ng kalaaman tungkol sa mga pangunahing sangkap ng sabong
bagong konsepto panglaba.
at paglalahad ng
bagong kasanayan
#2 (Activity-3)
Pag-uugnay ng Pagbabahagi ng kalaaman tungkol sa mga pangunahing sangkap ng sabong
E.
mga halimbawa sa panglaba.
bagong aralin.
(Activity-1)
Pagtalakay ng
bagong konsepto
at paglalahad ng
bagong kasanayan
#1 (Activity -2)
Pagtalakay ng Bakit napakahalaga ng ginagampanang tungkulin ng sabon sa pangangalaga ng
F.
bagong konsepto kasuotan?
at paglalahad ng
bagong kasanayan
#2 (Activity-3)
Paglalapat ng Sagutin ang mga senaryo.
G.
aralin sa pang-
araw-araw na Senaryo 1:
buhay Araw ng Sabado at inutusan ka ng iyong nanay na maglaba ng iyong uniporme,
(Application) natuklasan mo na ang iyong puting blusa ay may mantsa ano ang iyong gagawin
upang mawala ito?
Senaryo 2:
Matapos mong maglaba ng iyong mga damit ay nakulangan ka sa amoy nito, ano
ang iyong maaaring gamitin dito? Ipaliwanag.
VI. PAGNINILAY
Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
A.
pagtataya
B.
B. Bilang ng mag-aaral na nanga ngailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
C.
Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D.
Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation
E.
Alin sa mga estratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punongguro/
superbisor?
G.
Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?
Inihanda ni:
CHARITO L. PAMILARA
Dalubguro II
Pinagtibay:
OLYMPIA A. ORLINA
Punungguro IV
Paaralan Lemery Pilot Elementary School Baitang/Antas Apat
ARAW: Biyernes
Ang mga mag-aaral ay inaasahang:
A. Sanggunian:
Mga Pahina K-12 MELC- C.G p 401
1. sa Gabay
Guro
Mga Pahina EPP Unang Markahan – Modyul 4 Pangangalaga sa Kasuotan pp. 10-12
sa
2. Kagamitang
Pang-mag-
aaral
Mga Pahina
3.
sa Teksbuk
4. Karagdagang
kagamitan
mula sa portal
ng Learning
Resouce
Iba pang
B. Kagamitang Laptop, panulat, chalk, tv, aklat, slide deck
Panturo
IV. PAMAMARAAN
Balik-Aral sa Balik-Tanaw
A.
nakaraang aralin
at/o pagsisimula Ano-ano ang mga pamantayan na dapat isaalang-alang sa pagpili ng tamang
ng bagong aralin sabong panglaba?
2.
_I_B_
3.
H _ _ GE _
4.
B _ _ Y_
5. _ A_ _ N
VI. PAGNINILAY
Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
A.
pagtataya
B.
B. Bilang ng mag-aaral na nanga ngailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
C.
Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D.
Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation
E.
Alin sa mga estratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punongguro/
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?
Inihanda ni:
CHARITO L. PAMILARA
Dalubguro II
Pinagtibay:
OLYMPIA A. ORLINA
Punungguro IV
ARAW: Lunes
1. Natutukoy ang kahalagahan ng pananahi ng kasuotan.
I. LAYUNIN 2. Naiisa-isa ang mga kagamitang gamit sa pananahing pangkamay.
3. Naisasabuhay ang tamang gamit ng pananahing pangkamay.
Pamantayang Naipamamalas ang pang-unawa sa batayang konsepto ng gawaing pantahanan at
A.
Pangnilalaman ang maitutulong nito sa pag-unlad ng sarili at tahanan
Pamantayan sa Naisasagawa ng may kasanayan ang mga gawaing pantahanan na makatutulong
B.
Pagganap sa pangangalagang pansarili at sa sariling tahanan
C. Pamantayan sa 1.2.1 Nasasabi ang gamit ng mga kagamitan sa pananahi sa kamay.
1.2.2 Naisasaayos ang payak na sira ng kasuotan sa pamamagitan ng pananahi sa
Pagkatuto /
kamay (hal. Pagkakabit ng tanggal na butones)
Layunin / CODE EPP4HE-1b-3
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian:
Mga Pahina MELC EPP HE p. 537
1. sa Gabay PIVOT 4A Budget of Work for EPP 4 p. 273
Guro
Mga Pahina
sa Edukasyong Pantahan at Pangkabuhayan LM. pp.232-234
2. Kagamitang
Pang-mag- SLM pp. 1-15
aaral
Mga Pahina
3. Makabuluhang Gawaing Pantahanan at Pangkabuhayan pp.23-26
sa Teksbuk
Karagdagang
4.
kagamitan
mula sa portal slide deck, laptop, larawan, kuwaderno
ng Learning
Resouce
Iba pang
B. Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN
Balik-Aral sa
A.
nakaraang aralin
Panimulang Pagtataya
at/o pagsisimula
ng bagong aralin
Paghahabi sa Pagpapakita ng video ng mga kagamitan sa pananahi.
layunin ng aralin
B.
https://www.youtube.com/watch?v=JnragInHrnI
Pag-uugnay ng
C.
mga halimbawa sa Nakagamit ka na ba ng mga nakita mong kagamitan sa pananahi sa kamay?
bagong aralin. Paano mo ito ginamit?
(Activity-1)
Ang pananahi ng sirang kasuotan ay isa sa mga paraan kung paano
D. pangangalagaan ang ating mga kasuotan. Ikaw bilang isang batang nasa ikaapat na
baitang mahalaga na alam mo ang mga kagamitan sa pananahi at ang gamit ng mga ito
upang magamit mo sa tamang pagkakataon at sa tamang pamamaraan. Nagkakaroon ng
pagkakataon na nakakaranas tayo ng problema dahil sa sira ng iyong kasuotan. Hindi
kaaya-ayang tingnan ang kasuotan na may sira tulad ng tanggal na butones. Ang pananahi
ng tanggal na butones ay Madali lamang para sa iyo kung ikaw ay may wastong kaalaman
sa pananahi nito.
Mga Butones:
1. Two-hole button- butones na may dalawang butas.
2. Shank button- butones na may isang nakaalsa sa likod.
Panuto:
E.
Kilalanin ang mga sumusunod na larawan ng mga kagamitan sa pananahi. Isulat ang sagot
sa iyong sagutang papel.
Pag-uugnay ng
mga halimbawa sa
bagong aralin.
(Activity-1)
Pagtalakay ng
bagong konsepto
at paglalahad ng
bagong kasanayan
#1 (Activity -2)
VI. PAGNINILAY
Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
A.
pagtataya
B.
B. Bilang ng mag-aaral na nanga ngailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
C.
Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D.
Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation
E.
Alin sa mga estratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punongguro/
superbisor?
G.
Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?
Inihanda ni:
CHARITO L. PAMILARA
Dalubguro II
Pinagtibay:
OLYMPIA A. ORLINA
Punungguro IV
A. Sanggunian:
Mga Pahina MELC EPP HE p. 402
1. sa Gabay PIVOT 4A Budget of Work for EPP 4 p. 273
Guro
Mga Pahina
sa Edukasyong Pantahan at Pangkabuhayan LM. pp.232-234
2. Kagamitang
Pang-mag- SLM pp. 1-15
aaral
Mga Pahina
3.
sa Teksbuk
Karagdagang
4.
kagamitan
mula sa portal slide deck, laptop, larawan, kuwaderno
ng Learning
Resouce
Iba pang
B. Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN
Balik-Aral sa Tukuyin kung anong mga uri ng kagamitan sa pananahi ang nasa larawan.
A.
nakaraang aralin
at/o pagsisimula
ng bagong aralin
Paghahabi sa
B. layunin ng aralin
VI. PAGNINILAY
Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
A.
pagtataya
B.
B. Bilang ng mag-aaral na nanga ngailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
C.
Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D.
Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation
E.
Alin sa mga estratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punongguro/
superbisor?
G.
Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?
Inihanda ni:
CHARITO L. PAMILARA
Dalubguro II
Pinagtibay:
OLYMPIA A. ORLINA
Punungguro IV