You are on page 1of 4

Paaralan Lemery Pilot Elementary School Baitang/Antas Apat

Guro Glaidel Marie C. Piol Asignatura EPP


 
 
Petsa Setyembre 2, 2022 Markahan Unang Markahan

ARAW: Biyernes
Ang mga mag-aaral ay inaasahang:

I. LAYUNIN 1. Natutukoy ang kahalagahan ng gawaing paglalaba sa tahanan.


2. Naiisa-isa ang mga hakbanging dapat isagawa sa paglalaba.
3. Naisasabuhay ang mga tamang paraan ng paglalaba.
Naipamamalas ang pang-unawa sa batayang konsepto ng “gawaing pantahanan”
Pamantayang
A. at ang maitutulong nito sa pag-unlad ng sarili at tahanan.
Pangnilalaman
Pamantayan sa Naisasagawa ng may kasanayan ang mga gawaing pantahanan na makatutulong
B.
Pagganap sa pangangalaga ng pansarili at ng sariling tahanan.
C. Pamantayan sa Napapangalagaan ang sariling kasuotan .
Pagkatuto / Naiisa-isa ang mga paraan ng pagpapanatiling malinis ng kasuotan.
  Layunin / CODE EPP4HE-0b-3
Pangangalaga sa Kasuotan
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG
PANTURO  

A. Sanggunian:  
Mga Pahina K-12 MELC- C.G p 401
  1. sa Gabay
Guro
Mga Pahina EPP Unang Markahan – Modyul 4 Pangangalaga sa Kasuotan pp. 10-12
sa
  2. Kagamitang
Pang-mag-
aaral
Mga Pahina
  3.
sa Teksbuk
Karagdagang
  4.
kagamitan
mula sa portal
  ng Learning
Resouce
Iba pang
B. Kagamitang Laptop, panulat, chalk, tv, aklat, slide deck
Panturo
IV. PAMAMARAAN  
Balik-Aral sa Balik-Tanaw
A.
nakaraang aralin
at/o pagsisimula Ano-ano ang mga pamantayan na dapat isaalang-alang sa pagpili ng tamang
ng bagong aralin sabong panglaba?
 

B. Paghahabi sa TAMA o MALI


layunin ng aralin Panuto: Isulat sa patlang ang TAMA kung wasto ang kaisipan at MALI naman kung
hindi.

________ 1. Mahalagang matutunan ang wastong paglalaba.


________ 2. Higit na pumuputi ang damit na ikinula.
________ 3. Labhan muna ang damit na may punit.
________ 4. Mainam na ikula ang damit na de-kulay.
________ 5. Ang wastong pangangalaga ng kasuotan ay nakatutulong para
tumagal ito.
Pag-uugnay ng BUOIN MO!
C.
mga halimbawa sa Panuto: Punan ng titik ang mga kahon upang makabuo ng salita na makikita sa
bagong aralin. larawan.
(Activity-1)
1.
_O_E_O

2.
_I_B_

3.
  H _ _ GE _

4.
B _ _ Y_

5. _ A_ _ N

D. Pagtalakay ng Sino ang naglalaba sa inyong tahanan?


bagong konsepto Ikaw ba ay tumutulong sa paglalaba?
  at paglalahad ng
bagong kasanayan
#2 (Activity-3)
Pag-uugnay ng Panoorin ang bidyo tungkol sa wastong paraan ng paglalaba.
E.
mga halimbawa sa
bagong aralin. https://www.youtube.com/watch?v=zrwvuWtLi0I
(Activity-1)
Pagtalakay ng
  bagong konsepto
at paglalahad ng
bagong kasanayan
#1 (Activity -2)
Pagtalakay ng Tungkol saan ang napanood mong bidyo?
F.
bagong konsepto Ilahad ang mga wastong pamamaraan ng paglalaba?
at paglalahad ng Ano-ano ang mga maaaring gamiting pangtanggal ng mantsa sa damit?
  bagong kasanayan
#2 (Activity-3)
Paglalapat ng Ang isang mag-aaral na katulad mo ay bakit mahalagang matutunan ang paglalaba
G.
aralin sa pang- bilang gawaing pantahanan?
araw-araw na
  buhay
(Application)
Paglalahat ng TANDAAN
H.
Aralin
(Abstraction) Tandaan natin mga bata na ang mga kasuotan na malinis at maayos ay
hinahangaan. Ang may kasanayan sa wastong paglalaba ng kasuotan ay
nagbibigay ng bagong anyo sa kasuotan at nagpapahaba ng pakinabang sa mga
  ito.
Ang mga kasuotan ay magtatagal at laging magagamit nang maayos kapag
pinangangalagaan nang husto. Hindi magiging mabikas ang iyong gayak kapag
ang iyong suot na damit ay may mantsa.
Pagtataya ng Ano ang naibigay na kaalaman sa iyo ng paglalaba mula sa naging talakayan?
I. Aralin Ipaliwanag.
(Assessment)
Karagdagang Alamin ang mga gamit na dapat ihanda sa pamamalantsa ng damit. Isulat sa
J.
Gawain para sa kwaderno.
Takdang Aralin at
 
Remediation
V. MGA TALA  

VI. PAGNINILAY
Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
A.
pagtataya  

B.
 
B. Bilang ng mag-aaral na nanga ngailangan
 
ng iba pang gawain para sa remediation
C.
Nakatulong ba ang remedial?  
 
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D.
 
Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
 
sa remediation
E.
 
Alin sa mga estratehiyang pagtuturo
 
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punongguro/  
  superbisor?

G.
Anong kagamitang panturo ang aking
  nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa  
ko guro?
 

Inihanda ni:

GLAIDEL MARIE C. PIOL


Guro I
Iwinasto:

CHARITO L. PAMILARA
Dalubguro II

Pinagtibay:

OLYMPIA A. ORLINA
Punungguro IV

You might also like