Professional Documents
Culture Documents
School FOUR
Level
EDUKASYONG PANTAHANAN
Teacher
AT PANGKABUHAYAN
PANG-ARAW-ARAW NA Learning
TALA SA PAGTUTURO Areas /
Teaching Time
Date
CHECKED
BY
Quarter QUARTER 2
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pang- unawa sa batayang konsepto ng “gawaing pantahanan” at
Nilalaman ang maitutulong nito sa pag- unlad ng sarili at tahanan
II. NILALAMAN
Mga Kagamitan sa Pananahi sa Kamay
III.KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa pp 76 - 77,
Gabay sa
Pagtuturo
2. Mga Pahina sa pp 227 - 231
Kagamitang Pang
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
Learning Resource
(LR) portal
B. Iba pang Kagamitang PowerPoint,
Panturo Mga Kagamitan sa Pananahi sa Kamay
IV. PAMAMARAAN
1. Pang-araw-araw na Gawain
A. Balik-Aral sa nakaraang a. Talaan ng mga bata
Aralin o pagsisimula ng b. Pampasiglang awit
bagong aralin EPP Song
(Drill/Review/ Unlocking 2. Balik – aral
of Difficulties) Paano natin pangangalagaan ang ating mga kasuotan?
C. Pag- uugnay ng mga Magpapanood ng video tungkol sa mga kagamitan sa pananahi sa kamay.
halimbawa sa bagong
aralin
(Presentation)
D. Pagtatalakay ng bagong Magpakita sa klase ng mga kagamitan sa pananahi.
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan #
I
(Modeling)
Kailan natin gagamitin ang mga sumusunod:
a. medida
b. gunting
E. Pagtatalakay ng bagong c. karayom
konsepto at paglalahad d. aspile
ng bagong kasanayan
#2 e. sinulid
(Guided Practice) f. didal
g. pin cushion
h. emery bag
Magpapalaro ang guro Huhulaan ng mga bata kung ano ang kagamitan na
hawak ng guro.
Pangkatang Gawain:
a. Pamantayan sa Pangkatang-Gawain
I – Isulat ang kagamitang inilalarawan sa mga pangungusap
1. Dito inilalagay ang mga gamit sa pananahi _________
2. Ito ay manipis at matulis na metal na may butas sa dulo na pinagsusuotan ng
sinulid __________
F. Paglilinang sa
Kabihasan 3. Ito ay manipis na hibla o pising ginagamit sa pananahi
(Tungo sa Formative gamit ang karayom
Assessment ) II – Ilagay ang mga kagamitan sa angkop nitong ngalan
(Independent Practice) III – Sagutin ang mga sumusunod na katanungan at ipaliwanag
1. Nais mong pagsama – samahin ang mga kagamitan sa pananahi. Saan mo ito
ilalagay?
2. Hindi na gaanong matulis at mapurol na ang ginagamit mong karayom o
aspili. Ano ang iyong gagawin?
3. Makapal ang telang tinatahi mo, ano ang maari mong gamitin upang
maiwasang matusok ng karayom ang iyong daliri?
G. Paglalapat ng aralin sa
Anong magandang kaugalian ng isang Pilipino ang ipinahihiwatig sa
pang araw araw na pananahi?
buhay Paano natin dapat gamitin ang mga kagamitan sa pananahi?
( Application/Valuing)
Ano –ano ang mga kagamitan sa pananahi?
Mahalaga ba ang mga ito? Bakit? Bakit hindi?
Tandaan:
H. Paglalahat ng Aralin
(Generalization) May mga kagamitan sa pananahi sa kamay. Ang bawat isa ay may angkop
na gamit
Dapat din na tandaan natin kung paano ang mga ito itatago sa tamang paraan
upang magamit sa oras na kailangan.
I. Pagtataya ng Aralin Pagtambalin ang Hanay A at Hanay B. Isulat ang letra ng tamang sagot.
A B