You are on page 1of 4

School: Manalupang- San Vicente Elementary School Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: Adenancia I. Manalo Learning Area: EPP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and November 21-25, 2022/
Time: 2:00 PM – 2:50 PM (WEEK 3) Quarter: 2nd QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN:  
Naipamamalas ang pang-unawa sa batayang kaalaman at kasanayan sa pagbuo ng kapaki-pakinabang na gawaing pang-industriya at ang maitutulong nito sa
A. Pamantayang Pangnilalaman pag-unlad ng isang pamayanan

Naisasagawa nang may kasanayan at pagpapahalaga ang mga batayang gawaing sining pang-industriya na makapagpapa-unlad sa kabuhayan ng sariling
B. Pamantayan sa Pagganap pamayanan

2.1 natatalakay ang 2.1 natatalakay ang ADMINISTRATION OF 2.1.2 natutukoy ang ilang 2.1.2 natutukoy ang ilang
kahalagahan ng kaalaman kahalagahan ng kaalaman at SUMMATIVE TEST tao/negosyo sa pamayanan tao/negosyo sa pamayanan
at kasanayan sa "basic kasanayan sa "basic sketching" na ang pinagkaka-kitaan ang na ang pinagkaka-kitaan ang
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang sketching" shading at shading at outlining basic sketching shading at basic sketching shading at
code ng bawat kasanayan) outlining EPP4IA-0c-3 outlining outlining
EPP4IA-0c-3 EPP4IA-0c-3 EPP4IA-0c-3

p.224 p.224 TG p. 224-225


II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG PANTURO p.471 p.471


A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral Pptx, aklat Pptx, aklat Lapis, coupon bond, crayon aklat
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan musa sa portal ng
Learning Resource

B. Iba pang kagamitang panturo


IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Pagbalik-aralan ang mga Pagbalik-aralan ang mga Pagbalik –aralan ang basic Pagbalik –aralan ang basic
pagsisimula ng bagong aralin. alphabets of lines. alphabets of lines. sketching, shading at sketching, shading at
outlining.
Panimulang pagtatasa: Panimulang pagtatasa: 1. Giving directions. Pangkatang Gawain: Itanong kung ano-anong
1. Ano-ano ang mga 2. Ano-ano ang mga 2. Test proper through Bawat pangkat ay magtatala hanapbuhay ng mga
produktong produktong the supervision of the ng mga produktong Pilipino.
ginagamitan ng ginagamitan ng basic teacher. ginagamitan ng basic
basic sketching? sketching? Shading? 3. Checking of test. sketching, shading at
B. Paghahabi sa layunin ng aralin.
Shading? Outlining? Na nakikita outlining
Outlining? Na n inyo sa mga
nakikita n inyo sa pamilihan?
mga pamilihan?

Pagganyak Pagganyak Ipahanda ang mga kagamitan Itala ang sagot ng mga mag-
Gamitin ang tanong na Gamitin ang tanong na nasa ng mga mag-aaral. aaral. Itanong din kung alin
C. Pag-uugnay ng mga halimbaawa sa bagong nasa Pagganyak p. 224 ng Pagganyak p. 224 ng TG sa mga hanap buhay na iyon
aralin. TG
ang gumagamit ng basic
sketching at outlining.

Ilahad ang aralin sa Ilahad ang aralin sa Para ipaunawa ang gawain, May kilala ba kayong mga
pamamagitan ng pagbasa pamamagitan ng pagbasa sa gamitin ang Pagpapalaim ng tao na ang hanapbuhay ay
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad
sa Nilalaman p. 471 ng LM Nilalaman p. 471 ng LM Kaalaman sa p. 225 ng TG gumagamit ng basic
ng bagong kasanayan #1
sketching at outlining?
Pagtatalakay sa paksa; Pagtatalakay sa paksa; basic Pagsasagawa ng mga mag- Pangkatin ang mga mag-
basic sketching, shading at sketching, shading at aaral ng pagguhit ng mga aaral at magpatala ng mga
outlining. outlining. produktong ginagamitan ng taong kilala nila na ang
basic sketching, shading, at hanapbuhay ay gumagamit
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad
outlining ng basic sketching at
ng bagong kasanayan #2
Original File Submitted and outlining.
Formatted by DepEd Club
Member - visit
depedclub.com for more
Pagpapalalim ng Pagpapalalim ng Kaalaman Ano ang masasabi ninyo sa
Kaalaman p. 225 ng TG Pagpapaskil ng ginawa ng mga taong ang
F. Paglinang sa Kabihasaan p. 225 ng TG mga mag-aaral. pinagkakaitan ay gumagamit
( Tungo sa Formative Assessment) ng basic sketching at
Pag-usapan ang iginuhit ng outlining?
mga mag-aaral.
Mahalaga ba ang basic Mahalaga ba ang basic Bakit ginagamitan ng basic Kung sakaling magkakaroon
sketching, shading at sketching, shading at sketching ang mga telang ka ng pagkakakitaan na
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na
outlining? Bakit? outlining? Bakit? tatahiin? Ang bahay na gagamit ng basic sketching
buhay.
gagawin? at outlining, ano ang dapat
mong gawin? Bakit?
Ano ang basic sketching? Ano ang basic sketching? Itanong: Ano-ano ang mga Ano ang natutuhan mo sa
Shading? Outlining? Shading? Outlining? dapat tandaan sa ating aralin?
H. Paglalahat ng Aralin pagdidisenyo?
Paglalahat p. 225 ng TG
Ipasagot: Bakit mahalaga Ipasagot: Bakit mahalaga ang Gumamit ng rubric sa Isulat ang sagot para sa mga
ang basic sketching? basic sketching? Shading? pagmamarka sa iginuhit ng ss.;
Shading? Outlining? Outlining? Gumamit ng rubric mga mag-aaral. 1.Tumatanggap ng kontrata
Gumamit ng rubric sa sa pagmamarka sa sagot ng tungkol sa paggawa ng
I. Pagtataya ng Aralin pagmamarka sa sagot ng mag-aaral. plano at disenyo ng gusali.
mag-aaral. 2. Tumatangap ng mga
paggawa ng portrait
3.Gumagawa ng iba’t ibang
kasuotang pambabae
Alamin ang mga Alamin ang mga produktong
J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at produktong gumagamit ng gumagamit ng basic sketching,
remediation basic sketching, shading at shading at outlining.
outlining.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong ng lubos? __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
Paano ito nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking
naranasan na nasolusyunan sa naranasan: naranasan: __Kakulangan sa makabagong naranasan: naranasan:
tulong ng aking punungguro at __Kakulangan sa __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
superbisor? makabagong kagamitang kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng kagamitang panturo. kagamitang panturo.
panturo. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng
__Di-magandang pag-uugali mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga mga bata. mga bata.
ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping bata __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping
__Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata mga bata
mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan
__Kakulangan sa Kahandaan mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa mga bata lalo na sa pagbabasa. ng mga bata lalo na sa
ng mga bata lalo na sa __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong __Kakulangan ng guro sa pagbabasa.
pagbabasa. kaalaman ng makabagong teknolohiya kaalaman ng makabagong __Kakulangan ng guro sa
__Kakulangan ng guro sa teknolohiya __Kamalayang makadayuhan teknolohiya kaalaman ng makabagong
kaalaman ng makabagong __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan teknolohiya
teknolohiya __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang
makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi sa presentation presentation presentation presentation presentation
mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Community Language __Community Language __Community Language Learning __Community Language __Community Language
Learning Learning __Ang “Suggestopedia” Learning Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task
Based __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

Prepared by:
ADENANCIA I. MANALO
Teacher III
Noted:

ANNALISA C. BURI
Master Teacher I

LEONILA M. CASTILLO
Principal II

You might also like