You are on page 1of 10

School: CALAMAGUI ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: V

GRADES 1 to 12 Teacher: JOCELYN T. BINAG Learning Area: EPP


DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and Time: MARCH 11 – 15, 2024 (WEEK 7) Quarter: 3RD QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I.LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman
B.Pamantayan sa Pagganap
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1. Natutukoy ang iba ibang paraan ng 1. Natutukoy ang iba ibang paraan ng 1. Natatalakay ang wastong 1. Natatalakay ang wastong
panghuling ayos, tulad ng pagliliha, panghuling ayos, tulad ng pagliliha, paraan ng mga panapos na gawain paraan ng mga panapos na
pagpinta at pagbarnis pagpinta at pagbarnis sa paggawa ng proyekto gawain sa paggawa ng proyekto
2. Nasasabi ang kahalagahan ng mga 2. Nasasabi ang kahalagahan ng mga 2. Nasusundan ang wastong 2. Nasusundan ang wastong
panghuling ayos tulad ng pahliliha, panghuling ayos tulad ng pahliliha, paraan ng pagliliha, pagpipintura paraan ng pagliliha, CATCH UP FRIDAY
pagpipintura at pagbabarnis. pagpipintura at pagbabarnis. at pagbabarnis pagpipintura at pagbabarnis
3. Naipapamalas ang kawilihan sa 3. Naipapamalas ang kawilihan sa 3. Nalilinang ang kakayahang 3. Nalilinang ang kakayahang
paglinang sa mga kakayahan sa paglinang sa mga kakayahan sa makasunod sa mga panapos na makasunod sa mga panapos na
panghuling ayos tulad pagliliha, panghuling ayos tulad pagliliha, Gawain Gawain
pagpipintura at pagbabarnis EPP5IA pagpipintura at pagbabarnis EPP5IA 0g- EPP51A- 0g-7, EPP51A- 0g-7,
0g-7, 5.1.2, 7, 5.1.2,
II.NILALAMAN Pagtukoy sa iba ibang paraan ng Pagtukoy sa iba ibang paraan ng Pagsunod sa wastong paraan ng Pagsunod sa wastong paraan ng
panghuling ayos panghuling ayos pagliliha, pagpipintura at pagliliha, pagpipintura at
pagbabarnis pagbabarnis
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro Curriculum Guide p. 27 Curriculum Guide p. 27 Curriculum Guide p. 27 Curriculum Guide p. 27
2.Mga pahina sa kagamitang pang-mag-aaral
3.Mga pahina sa teksbuk Makabuluhang Gawaing Pantahana at Makabuluhang Gawaing Pantahana at Makabuluhang Gawaing Makabuluhang Gawaing
Pangkabuhayan p. 214-216, Pangkabuhayan p. 214-216, Pantahanan at Pantahanan at
Pangkabuhayan 6 pahina 214- 216 Pangkabuhayan 6 pahina 214-
216
4.Karagdagang kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource
B.Iba pang kagamitang panturo larawan, tsart, metacard larawan, tsart, metacard papel de liha, pintura, barnis, papel de liha, pintura, barnis,
brush, mga natapos na gawain brush, mga natapos na gawain
IV.PROCEDURES
A.Balik-aral sa nakaraang aralin at/o 1. Balik Aral 1. Balik Aral a. Ano ang pagliliha? a. Ano ang pagliliha?
pagsisimula ng bagong aralin Upang maging matibay ang isang Upang maging matibay ang isang pagpipintura? pagbabarnis? pagpipintura? pagbabarnis?
proyektong yari sa kahoy, ano ang proyektong yari sa kahoy, ano ang b. Ano- ano ang kahalagahan nito b. Ano- ano ang kahalagahan
dapat gawin? dapat gawin? sa bawat bahagi sa paggawa ng nito sa bawat bahagi sa
. Panimulang Pagtatasa . Panimulang Pagtatasa proyekto? paggawa ng proyekto?
Sagutin ang Tanong. Sagutin ang Tanong.
Ano-ano ang mga paraan ng Ano-ano ang mga paraan ng panghuling
panghuling ayos sa isang natapos na ayos sa isang natapos na proyekto?
proyekto?
B.Paghahabi sa layunin ng aralin Bakit pinipinturahan o binabarnisan Bakit pinipinturahan o binabarnisan ang a. Magpakita sa mga bata ng mga a. Magpakita sa mga bata ng
ang mga bahay, gusali at mga mga bahay, gusali at mga kagamitan na kasangkapan tulad ng papel de mga kasangkapan tulad ng
kagamitan na yari sa kahoy o yero? yari sa kahoy o yero? liha, pintura o barnis at brush. papel de liha, pintura o barnis at
b. Ipasuri sa mga bata ang brush.
ipinakitang kasangkapan. b. Ipasuri sa mga bata ang
c. Hayaan ang mag- aaral na ipinakitang kasangkapan.
sabihin ang kanilang nakita sa c. Hayaan ang mag- aaral na
pinasuring kasangkapan sabihin ang kanilang nakita sa
pinasuring kasangkapan
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong 1. Pangkatang Gawain 1. Pangkatang Gawain a. Ano- ano ang mga a. Ano- ano ang mga
ralin Hatiin ang klase sa tatlong pangkat. Hatiin ang klase sa tatlong pangkat. pangkaraniwang kasangkapan ang pangkaraniwang kasangkapan
Bawat pangkat ay bibigyan ng Bawat pangkat ay bibigyan ng larawan. ginagamit sa panapos na paggawa ang ginagamit sa panapos na
larawan. Tutukuyin ng bawat pangkat Tutukuyin ng bawat pangkat ang ng proyekto? paggawa ng proyekto?
ang panapos na gawaing ginagawa sa panapos na gawaing ginagawa sa b. Naranasan mo na bang gamitin b. Naranasan mo na bang
larawan. Ipahayag ang sagot sa larawan. Ipahayag ang sagot sa ang mga ito? Kung OO, paano ito gamitin ang mga ito? Kung OO,
masining na paraan. masining na paraan. ginagamit? paano ito ginagamit?
Pangkat Pangkat

I Pangkat II I Pangkat II

Pangkat III Pangkat III


D.Pagtalakay ng bagong konspto at Pag-uulat ng tatlong pangkat Pag-uulat ng tatlong pangkat 1. Pangkatang Gawain 1. Pangkatang Gawain
paglalahad ng bagong kasanayan #1 a. Pangkatin ang klase sa apat a. Pangkatin ang klase sa apat
b. Sa tulong at gabay ng guro, b. Sa tulong at gabay ng guro,
bawat pangkat ay aktibong bawat pangkat ay aktibong
makikibahagi sa pagsasagawa ng makikibahagi sa pagsasagawa
mga panapos na gawain tulad ng ng mga panapos na gawain
pagliliha, pagpipinta at tulad ng pagliliha, pagpipinta at
pagbabarnis. pagbabarnis.
c. Sa pamamagitan ng alkansyang c. Sa pamamagitan ng
gawa sa kawayan,lalapatan ng alkansyang gawa sa
bawat pangkat ng mga panapos na kawayan,lalapatan ng bawat
gawain ( pagliliha at pagbabarnis) pangkat ng mga panapos na
upang mas higit na gawain ( pagliliha at
kapakipakinabang ang mga ito. pagbabarnis) upang mas higit na
d. Bawat pangkat ay inaasahang kapakipakinabang ang mga ito.
makasusunod ng wasto sa d. Bawat pangkat ay inaasahang
pamamaraan ng paggawa. makasusunod ng wasto sa
e. Sasagutin ng bawat pangkat ang pamamaraan ng paggawa.
gabay na tanong: e. Sasagutin ng bawat pangkat
Sinunod ninyo ba nang wasto ang ang gabay na tanong:
paraan sa pagawa, sa paanong Sinunod ninyo ba nang wasto
paraan? ang paraan sa pagawa, sa
paanong paraan?
E.Pagtalakay ng bagong konsepto at a. Ano ang naramdaman ninyo habang a. Ano ang naramdaman ninyo habang a. Ano ang naramdaman mo a. Ano ang naramdaman mo
paglalahad ng bagong kasanayan #2 ginagawa ninyo ang pangkat gawain? ginagawa ninyo ang pangkat gawain? habang isinasagawa ang mga habang isinasagawa ang mga
b. Ano ang masasbi ninyo sa bawat b. Ano ang masasbi ninyo sa bawat gawaing natutunan? gawaing natutunan?
larawan? larawan? b. Ano- anong hakbang ang dapat b. Ano- anong hakbang ang
c. Natukoy ba ninyo kung anong c. Natukoy ba ninyo kung anong nating tandaan sa pagliliha? dapat nating tandaan sa
panapos na gawain ang ipinakikita sa panapos na gawain ang ipinakikita sa pagpipinta at pagbabarnis? pagliliha? pagpipinta at
bawat larawan? bawat larawan? c. Anu anong kasanayan ang dapat pagbabarnis?
d.Ano-anong materyales ang d.Ano-anong materyales ang nating isaalang- alang upang c. Anu anong kasanayan ang
kinakailangan upang gawin ito kinakailangan upang gawin ito maging matagumpay ang isang dapat nating isaalang- alang
gawain? upang maging matagumpay ang
isang gawain?
F.Paglinang na Kabihasaan Ang iba ibang paraan ng panghuling Ang iba ibang paraan ng panghuling Ang paggawa ng iba’t ibang Ang paggawa ng iba’t ibang
ayos sa isang proyekto ay ang ayos sa isang proyekto ay ang pagliliha, proyekto sa sining pang- industriya proyekto sa sining pang-
pagliliha, pagpipintura at pagbabarnis. pagpipintura at pagbabarnis. katulad ng mga proyektong may industriya katulad ng mga
Ang papel de liha ay ginagamit na Ang papel de liha ay ginagamit na kinalaman sa mg gawaing kahoy, proyektong may kinalaman sa
pampakinis ng kahoy. Ang makinis at pampakinis ng kahoy. Ang makinis at metal at gawaing kamay ay mg gawaing kahoy, metal at
magandang kayarian ay magandang kayarian ay nagpapalutang mahalagang matutuhan ng mga gawaing kamay ay mahalagang
nagpapalutang o nagpapalinaw sa o nagpapalinaw sa tunay na ganda at mag- aaral upang maging daan sa matutuhan ng mga mag- aaral
tunay na ganda at kayarian ng kayarian ng proyekto, lalo na ang yari sa pagkakaroon ng panimulang upang maging daan sa
proyekto, lalo na ang yari sa kahoy. kahoy. kaalaman at kasanayang pagkakaroon ng panimulang
Ang barnis ay malinaw na panapos na Ang barnis ay malinaw na panapos na magagamit sa pansariling kaalaman at kasanayang
galing sa gums, linseed oil, at resins. galing sa gums, linseed oil, at resins. Ito pangangailangan. magagamit sa pansariling
Ito ay matigas at makintab kapag ay matigas at makintab kapag natuyo sa Ang pagliliha, pagpipinta at pangangailangan.
natuyo sa kahoy. kahoy. pagbabarnis ay ilan lamang sa mga Ang pagliliha, pagpipinta at
Ang pintura ang pinaka gamiting Ang pintura ang pinaka gamiting hakbang sa pagbubuo ng gawain. pagbabarnis ay ilan lamang sa
panapos sa mga gawaing kahoy. panapos sa mga gawaing kahoy. Mahalagang malaman natin ang mga hakbang sa pagbubuo ng
Napipigilan ng pintura ang pagpasok Napipigilan ng pintura ang pagpasok ng mga paraan ng pagsasagawa nito. gawain. Mahalagang malaman
ng halumigmig sa kaloob looban halumigmig sa kaloob looban a. Pagliliha- paraan ng natin ang mga paraan ng
ng kahoy na nagiging dahilan ng ng kahoy na nagiging dahilan ng pagpapakinis ng mga gawaing pagsasagawa nito.
pagkabulok nito. Ang pintura ay pagkabulok nito. Ang pintura ay kahoy. May liha na angkop gamitin a. Pagliliha- paraan ng
nagpapaganda ng kahoy at gingawa nagpapaganda ng kahoy at gingawa sa kahoy at sa bakal. Ang iba pang pagpapakinis ng mga gawaing
nitong madaling linisin ang kahoy. nitong madaling linisin ang kahoy. kagamitang pampakinis ay katam, kahoy. May liha na angkop
kikil, pangkaskas, at liha. Ang gamitin sa kahoy at sa bakal.
makinis at magandang kayarian ay Ang iba pang kagamitang
nagpapalutang o nagpapalitaw sa pampakinis ay katam, kikil,
tunay na ganda at kayarian ng pangkaskas, at liha. Ang makinis
proyekto lalo na ang yari sa kahoy. at magandang kayarian ay
Mga Hakbang sa Pagliliha nagpapalutang o nagpapalitaw
1. Ipatong o ilagay ang tabla o sa tunay na ganda at kayarian
kahoy sa mesang gawaan na ang ng proyekto lalo na ang yari sa
hilatsa ng kahoy ay nakaayos sa kahoy.
paraang madali itong makiskis. Mga Hakbang sa Pagliliha
2. Gumamit ng sanding blocks sa 1. Ipatong o ilagay ang tabla o
pagliliha. kahoy sa mesang gawaan na ang
3. Kiskisin ang tabla/ kahoy ayon hilatsa ng kahoy ay nakaayos sa
sa hilatsa hanggang sa makamit paraang madali itong makiskis.
ang nais na kinis ng kahoy. 2. Gumamit ng sanding blocks
b. Pintura- ang pinakagamiting sa pagliliha.
panapos sa mga gawaing 3. Kiskisin ang tabla/ kahoy ayon
pangkahoy. Napipigilan ng pintura sa hilatsa hanggang sa makamit
ang pagpasok ng halumigmig ang nais na kinis ng kahoy.
(moisture) sa kaloob- looban ng b. Pintura- ang pinakagamiting
kahoy na nagiging dahilan ng panapos sa mga gawaing
pagkabulok nito. Bukod sa pagpigil pangkahoy. Napipigilan ng
ng pagpasok ng halumigmig, pintura ang pagpasok ng
ang pintura ay nagpapaganda ng halumigmig (moisture) sa
kahoy at napapadali din ang kaloob- looban ng kahoy na
paglilinis dito. nagiging dahilan ng pagkabulok
Mga Hakbang Sa Pagpipinta nito. Bukod sa pagpigil ng
1. Ihanda ang kalatagan ng pagpasok ng halumigmig,
proyekto. ang pintura ay nagpapaganda ng
2. Lagyan ng masilya ang maliit na kahoy at napapadali din ang
butas at siwang ng tabla. paglilinis dito.
3. Itubog ang ¾ na bahagi na dulo Mga Hakbang Sa Pagpipinta
ng brotsa sa pintura 1. Ihanda ang kalatagan ng
4. Ipahid ang brotsa sa tabi o labi proyekto.
ng lata upang maalis ang sobrang 2. Lagyan ng masilya ang maliit
pintura na butas at siwang ng tabla.
5. Ipahid ang pintura sa tabla at 3. Itubog ang ¾ na bahagi na
hayaang matuyo dulo ng brotsa sa pintura
6. Ipahid ang pangalawang pahid 4. Ipahid ang brotsa sa tabi o
ng pintura. Ilagay sa malinis na labi ng lata upang maalis ang
lugar ang napintahang proyekto sobrang pintura
para matuyo ito 5. Ipahid ang pintura sa tabla at
c. Barnis (varnish)- ay malinaw na hayaang matuyo
panapos na galing sa gums, linseed 6. Ipahid ang pangalawang
oil, at resins. Ito ay matigas at pahid ng pintura. Ilagay sa
makintab kapag natuyo sa kahoy. malinis na lugar ang
Higit na gaganda ang proyektong napintahang proyekto para
kahoy kung ito ay makakatam, matuyo ito
makakaskas, at maliliha nang c. Barnis (varnish)- ay malinaw
mabuti bago ito barnisan ng na panapos na galing sa gums,
dalawang ulit. Ang barnis ay linseed oil, at resins. Ito ay
malawakang ginagamit sa matigas at makintab kapag
industriya ng muwebles at natuyo sa kahoy. Higit na
upholstery. gaganda ang proyektong kahoy
Mga Hakbang sa Pagbabarnis kung ito ay makakatam,
1. Ihanda ang kalatagan ng makakaskas, at maliliha nang
proyekto mabuti bago ito barnisan ng
2. Lagyan ng masilya ang maliit na dalawang ulit. Ang barnis ay
butas at siwang ng tabla at lihahin malawakang ginagamit sa
ito industriya ng muwebles at
3. Pahiran ng nais na pangkulay o upholstery.
pantina sa kahoy/ wood satin ang Mga Hakbang sa Pagbabarnis
kalatagan; hayaang matuyo ito, at 1. Ihanda ang kalatagan ng
lihahin ng pinakapinong papel de proyekto
liha 2. Lagyan ng masilya ang maliit
4. Ipahid ang barnis at hayaang na butas at siwang ng tabla at
matuyo ito; huwag ibibilad sa sikat lihahin ito
ng araw para matuyo 3. Pahiran ng nais na pangkulay
5. Lihahin ang makapal na bahagi o pantina sa kahoy/ wood satin
ng natuyong binarnisan ng ang kalatagan; hayaang matuyo
pinakapinong liha ito, at lihahin ng pinakapinong
6. Pahiran muli ng barnis, at papel de liha
hayaang matuyo ang mga ito 4. Ipahid ang barnis at hayaang
7. Ulitin ang hakbang 1- 6 kung matuyo ito; huwag ibibilad sa
maglalagay pa ng kasunod na sikat ng araw para matuyo
pahid ng barnis upang matamo 5. Lihahin ang makapal na
ang nais na kintab. bahagi ng natuyong binarnisan
ng pinakapinong liha
6. Pahiran muli ng barnis, at
hayaang matuyo ang mga ito
7. Ulitin ang hakbang 1- 6 kung
maglalagay pa ng kasunod na
pahid ng barnis upang matamo
ang nais na kintab.
G.Paglalapat ng aralin sa pangaraw-araw na Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain a. Pakinggan at unawain ang a. Pakinggan at unawain ang
buhay Bubunot ang guro ng metacard kung Bubunot ang guro ng metacard kung senaryong babasahin ng guro senaryong babasahin ng guro
saan ay nakasulat ang parirala o saan ay nakasulat ang parirala o Si Mang Tonyo ay ginawaran Si Mang Tonyo ay ginawaran
pangungusap tungkol sa panghuling pangungusap tungkol sa panghuling bilang huwarang kawani ng bilang huwarang kawani ng
ayos, tulad ng pagliliha, pagpipintura ayos, tulad ng pagliliha, pagpipintura at gobyerno, sapagkat sa kabila ng gobyerno, sapagkat sa kabila ng
at pagbabarnis. Ang pangkat na may pagbabarnis. Ang pangkat na may kanyang kasipagan nagagawa pa kanyang kasipagan nagagawa pa
pinakamaraming nasagot ang siyang pinakamaraming nasagot ang siyang niyang bumuo ng mga proyektong niyang bumuo ng mga
itatanghal na panalo itatanghal na panalo kapakipakinabang sa tahanan. proyektong kapakipakinabang
Minsan naisip niyang gumawa ng sa tahanan. Minsan naisip
bangkito, subalit hindi na niya niyang gumawa ng bangkito,
nalapatan ng panapos na gawain subalit hindi na niya nalapatan
ang proyekto dahil sa kanyang ng panapos na gawain ang
trabaho, kung kaya’t inutusan niya proyekto dahil sa kanyang
ang kanyang anak na si Berto trabaho, kung kaya’t inutusan
upang tapusin ang gawain. niya ang kanyang anak na si
Kung ikaw si Berto, anong panapos Berto upang tapusin ang
na gawain ang iyong gagawin at gawain.
paano mo ito isasagawa? Kung ikaw si Berto, anong
Kung ikaw ay anak ni Mang Tonyo, panapos na gawain ang iyong
paano mo mapapahalagahan ang gagawin at paano mo ito
mga gawaing sa kanya ay isasagawa?
nakalaan? Kung ikaw ay anak ni Mang
Tonyo, paano mo
mapapahalagahan ang mga
gawaing sa kanya ay nakalaan?
H.Paglalahat ng aralin a. Ano- ano ang iba ibang paraan ng a. Ano- ano ang iba ibang paraan ng Batay sa ginawang pag- uulat, ano- Batay sa ginawang pag- uulat,
panghuling ayos? panghuling ayos? ano ang wastong hakbang sa ano- ano ang wastong hakbang
b. Bakit kinakailangan ang mga b. Bakit kinakailangan ang mga pagsasagawa ng panapos na sa pagsasagawa ng panapos na
panghuling ayos na ito sa mga panghuling ayos na ito sa mga gawain? gawain?
proyekto? proyekto? Sa paggawa ng iba’t ibang gawain Sa paggawa ng iba’t ibang
sa sining pang industriya tulad ng gawain sa sining pang industriya
gawaing kahoy, metal at tulad ng gawaing kahoy, metal
elektrisidad mahalagang at elektrisidad mahalagang
matutunan ng bawat isa ang matutunan ng bawat isa ang
tamang pagsunod sa mga hakbang tamang pagsunod sa mga
sa paggawa upang mas lalong hakbang sa paggawa upang mas
kapakipakinabang ang bawat lalong kapakipakinabang ang
gawain. Higit na mapapadali ang bawat gawain. Higit na
bawat gawain kung may mga mapapadali ang bawat gawain
hakbang at pamamaraang kung may mga hakbang at
susundin. Mahalagang balakin pamamaraang susundin.
nang mabuti ang uri ng proyekto, Mahalagang balakin nang
upang maging tumpak ang mga mabuti ang uri ng proyekto,
hakbang na susundin at nang sa upang maging tumpak ang mga
gayon ay hindi maaksaya ang hakbang na susundin at nang sa
panahon, oras, pera at lakas gayon ay hindi maaksaya ang
panahon, oras, pera at lakas
I.Pagtataya ng aralin Panuto: Basahing mabuti ang bawat Panuto: Basahing mabuti ang bawat Panuto: Pangkatang pagtataya. Panuto: Pangkatang pagtataya.
pangungusap. Piliin at isulat ang titk pangungusap. Piliin at isulat ang titk ng a. Mahahati sa apat na pangkat a. Mahahati sa apat na pangkat
ng tamang sagot. tamang sagot. ang mga mag- aaral. ang mga mag- aaral.
1. Nagbigay ang guro ni Jerome ng 1. Nagbigay ang guro ni Jerome ng b. Isasagawa ng bawat pangkat b. Isasagawa ng bawat pangkat
proyekto sa EPP kung saan kailangan proyekto sa EPP kung saan kailangan ang mga sumusunog na gawain ang mga sumusunog na gawain
niyang pakinisin ang biyas ng kawayan niyang pakinisin ang biyas ng kawayan sa mga nabuong proyekto sa mga nabuong proyekto
upang gawin niyang alkansiya. Anong upang gawin niyang alkansiya. Anong Pangkat I- Pagliliha Pangkat I- Pagliliha
panghuling ayos ang kanyang panghuling ayos ang kanyang gagawin? Pangkat II- Pagpipinta Pangkat II- Pagpipinta
gagawin? A. Pagpipintura C. Pagliliha Pangkat III- Pangkat III-
A. Pagpipintura C. Pagliliha B. Pagbabarnis D. Lahat ng ito Pangakt IV- Pangakt IV-
B. Pagbabarnis D. Lahat ng ito 2. Naghahanda si Gng. Rosa para sa c. Matapos kumpunihin ang mga c. Matapos kumpunihin ang
2. Naghahanda si Gng. Rosa para sa darating na piyesta. Gusto niyang kagamitan sagutin ang tanong. mga kagamitan sagutin ang
darating na piyesta. Gusto niyang pakislapin muli ang balustre ng kanilang Pagbabarnis tanong.
pakislapin muli ang balustre ng hagdanan. Kiniskis muna niya ito ng Paano ninyo ipapakita ang Pagbabarnis
kanilang hagdanan. Kiniskis muna niya liha, anong panghuling ayos ang pagpapahalaga sa mga panapos na Paano ninyo ipapakita ang
ito ng liha, anong panghuling ayos ang kanyang gagawin? gawain? Nasunod ba ang mga pagpapahalaga sa mga panapos
kanyang gagawin? A. Pagliliha C. Pagpipintura hakbang sa paggawa? na gawain? Nasunod ba ang
A. Pagliliha C. Pagpipintura B. Pagbabarnis D. Lahat ng nabanggit RUBRIKS SA PAGTATASA NG mga hakbang sa paggawa?
B. Pagbabarnis D. Lahat ng nabanggit 3. Inutusan ng punong guro si Mang KAKAYANAN SA RUBRIKS SA PAGTATASA NG
3. Inutusan ng punong guro si Mang Amboy na bumili ng limang pirasong IBA’T IBANG PANAPOS NA KAKAYANAN SA
Amboy na bumili ng limang pirasong dustpan para sa paaralan. GAWAIN IBA’T IBANG PANAPOS NA
dustpan para sa paaralan. Nagmungkahi siya sa punong guro para GAWAIN
Nagmungkahi siya sa punong guro hindi kaagad ito magato at kalawangin.
para hindi kaagad ito magato at Ano sa palagay mo ang mungkahi ni
kalawangin. Ano sa palagay mo ang Mang Amboy?
mungkahi ni Mang Amboy? A. Pahidan ng pintura C. kuskusin ng
A. Pahidan ng pintura C. kuskusin ng papel de liha
papel de liha B. Pahidan ng barnis D. lagyan ng
B. Pahidan ng barnis D. lagyan ng disenyo
disenyo 4. Napansin ni Mr. Ramirez na binabalot
4. Napansin ni Mr. Ramirez na na ng kalawang ang bakod nilang bakal.
binabalot na ng kalawang ang bakod Gumawa siya ng paraan upang
nilang bakal. Gumawa siya ng paraan maiwasang kumalat at lumalim pa ito.
upang maiwasang kumalat at lumalim Ano kaya ang unang ginawa niya?
pa ito. A. Binuhusan ng mainit na tubig para
Ano kaya ang unang ginawa niya? matanggal ang kalawang
A. Binuhusan ng mainit na tubig para B. Pinatungan nya ng makapal na
matanggal ang kalawang pintura
B. Pinatungan nya ng makapal na C. Pinalitan niya ng patpat ang parteng
pintura may kalawang
C. Pinalitan niya ng patpat ang parteng D. Kumuha siya ng papel de liha at
may kalawang kiniskis niya ito
D. Kumuha siya ng papel de liha at 5. Ano ang kahalagahan ng
kiniskis niya ito pagpipintura, pagbabarnis at pagliliha
5. Ano ang kahalagahan ng sa isang proyektong pang indutriya?
pagpipintura, pagbabarnis at pagliliha A. Napapatibay ang natapos na
sa isang proyektong pang indutriya? proyekto
A. Napapatibay ang natapos na B. Mas mapapaganda ang proyekto
proyekto C. Napapaunlad ang pagkamalikhain ng
B. Mas mapapaganda ang proyekto mga mag-aaral
C. Napapaunlad ang pagkamalikhain D. Lahat ng ito
ng mga mag-aaral
D. Lahat ng ito
J.Karagdagang Gawain para sa takdang Gumupit ng larawan na nagpapakita Gumupit ng larawan na nagpapakita ng Sumulat ng isang talata na may Sumulat ng isang talata na may
aralin at remediation ng wastong pagliliha, pagbabarnis at wastong pagliliha, pagbabarnis at sampung pangungusap batay sa sampung pangungusap batay sa
pagpipintura.Ikapit ito sa kwaderno. pagpipintura.Ikapit ito sa kwaderno. mga karanasan sa pagsasagawa ng mga karanasan sa pagsasagawa
Batay sa mga larawan, isulat ang Batay sa mga larawan, isulat ang mga panapos na gawain. Basahin ng mga panapos na gawain.
kahalagahan ng panapos na gawain kahalagahan ng panapos na gawain ang iyong ginawa sa harap ng klase Basahin ang iyong ginawa sa
harap ng klase
V.MGA TALA
VI.PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na nakauha ng 80% sa ___Lesson carried. Move on to the ___Lesson carried. Move on to the next ___Lesson carried. Move on to the ___Lesson carried. Move on to
pagtatayao. next objective. objective. next objective. the next objective.
___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried.
_____% of the pupils got 80% mastery _____% of the pupils got 80% mastery _____% of the pupils got 80% _____% of the pupils got 80%
mastery mastery
B.Bilang ng mag-aaralna nangangailangan ng ___Pupils did not find difficulties in ___Pupils did not find difficulties in ___Pupils did not find difficulties in ___Pupils did not find
iba pang Gawain para sa remediation answering their lesson. answering their lesson. answering their lesson. difficulties in answering their
___Pupils found difficulties in ___Pupils found difficulties in ___Pupils found difficulties in lesson.
answering their lesson. answering their lesson. answering their lesson. ___Pupils found difficulties in
___Pupils did not enjoy the lesson ___Pupils did not enjoy the lesson ___Pupils did not enjoy the lesson answering their lesson.
because of lack of knowledge, skills because of lack of knowledge, skills because of lack of knowledge, ___Pupils did not enjoy the
and interest about the lesson. and interest about the lesson. skills and interest about the lesson because of lack of
___Pupils were interested on the ___Pupils were interested on the lesson. knowledge, skills and interest
lesson, despite of some difficulties lesson, despite of some difficulties ___Pupils were interested on the about the lesson.
encountered in answering the encountered in answering the lesson, despite of some difficulties ___Pupils were interested on
questions asked by the teacher. questions asked by the teacher. encountered in answering the the lesson, despite of some
___Pupils mastered the lesson despite ___Pupils mastered the lesson despite questions asked by the teacher. difficulties encountered in
of limited resources used by the of limited resources used by the ___Pupils mastered the lesson answering the questions asked
teacher. teacher. despite of limited resources used by the teacher.
___Majority of the pupils finished ___Majority of the pupils finished their by the teacher. ___Pupils mastered the lesson
their work on time. work on time. ___Majority of the pupils finished despite of limited resources
___Some pupils did not finish their ___Some pupils did not finish their their work on time. used by the teacher.
work on time due to unnecessary work on time due to unnecessary ___Some pupils did not finish their ___Majority of the pupils
behavior. behavior. work on time due to unnecessary finished their work on time.
behavior. ___Some pupils did not finish
their work on time due to
unnecessary behavior.

C.Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned
mag-aaral na nakaunawa sa aralin. above above 80% above

D.Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require ___ of Learners who require
remediation activities for remediation activities for remediation additional activities for additional activities for
remediation remediation

E.Alin sa mga estratehiyang pagtuturo ang ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
nakatulong ng lubos?Paano ito nakatulong? ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up
lesson lesson the lesson the lesson
F.Anong sulioranin ang aking naranasan na ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue
solusyunansa tulong ng aking punungguro at require remediation require remediation require remediation to require remediation
superbisor?
G.Anong kagamitang panturo ang aking Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
nadibuho nanais kong ibahagi sa kapwa ko ___Metacognitive Development: ___Metacognitive Development: ___Metacognitive Development: ___Metacognitive
guro? Examples: Self assessments, note Examples: Self assessments, note Examples: Self assessments, note Development: Examples: Self
taking and studying techniques, and taking and studying techniques, and taking and studying techniques, assessments, note taking and
vocabulary assignments. vocabulary assignments. and vocabulary assignments. studying techniques, and
___Bridging: Examples: Think-pair- ___Bridging: Examples: Think-pair- ___Bridging: Examples: Think- vocabulary assignments.
share, quick-writes, and anticipatory share, quick-writes, and anticipatory pair-share, quick-writes, and ___Bridging: Examples: Think-
charts. charts. anticipatory charts. pair-share, quick-writes, and
anticipatory charts.
___Schema-Building: Examples: ___Schema-Building: Examples: ___Schema-Building: Examples:
Compare and contrast, jigsaw Compare and contrast, jigsaw learning, Compare and contrast, jigsaw ___Schema-Building: Examples:
learning, peer teaching, and projects. peer teaching, and projects. learning, peer teaching, and Compare and contrast, jigsaw
projects. learning, peer teaching, and
projects.
___Contextualization: ___Contextualization:
Examples: Demonstrations, media, Examples: Demonstrations, media, ___Contextualization:
manipulatives, repetition, and local manipulatives, repetition, and local Examples: Demonstrations, media, ___Contextualization:
opportunities. opportunities. manipulatives, repetition, and Examples: Demonstrations,
local opportunities. media, manipulatives,
repetition, and local
___Text Representation: ___Text Representation:
opportunities.
Examples: Student created drawings, Examples: Student created drawings, ___Text Representation:
videos, and games. videos, and games. Examples: Student created
drawings, videos, and games. ___Text Representation:
___Modeling: Examples: Speaking ___Modeling: Examples: Speaking
slowly and clearly, modeling the slowly and clearly, modeling the ___Modeling: Examples: Speaking Examples: Student created
language you want students to use, language you want students to use, and slowly and clearly, modeling the drawings, videos, and games.
and providing samples of student providing samples of student work. language you want students to ___Modeling: Examples:
work. use, and providing samples of Speaking slowly and clearly,
Other Techniques and Strategies used: student work. modeling the language you
Other Techniques and Strategies ___ Explicit Teaching want students to use, and
used: ___ Group collaboration Other Techniques and Strategies providing samples of student
___ Explicit Teaching ___Gamification/Learning throuh play used: work.
___ Group collaboration ___ Answering preliminary ___ Explicit Teaching
___Gamification/Learning throuh play activities/exercises ___ Group collaboration Other Techniques and
___ Answering preliminary ___ Carousel ___Gamification/Learning throuh Strategies used:
activities/exercises ___ Diads play ___ Explicit Teaching
___ Carousel ___ Differentiated Instruction ___ Answering preliminary ___ Group collaboration
___ Diads ___ Role Playing/Drama activities/exercises ___Gamification/Learning
___ Differentiated Instruction ___ Discovery Method ___ Carousel throuh play
___ Role Playing/Drama ___ Lecture Method ___ Diads ___ Answering preliminary
___ Discovery Method Why? ___ Differentiated Instruction activities/exercises
___ Lecture Method ___ Complete IMs ___ Role Playing/Drama ___ Carousel
Why? ___ Availability of Materials ___ Discovery Method ___ Diads
___ Complete IMs ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Lecture Method ___ Differentiated Instruction
___ Availability of Materials ___ Group member’s Why? ___ Role Playing/Drama
___ Pupils’ eagerness to learn collaboration/cooperation ___ Complete IMs ___ Discovery Method
___ Group member’s in doing their tasks ___ Availability of Materials ___ Lecture Method
collaboration/cooperation ___ Audio Visual Presentation ___ Pupils’ eagerness to learn Why?
in doing their tasks of the lesson ___ Group member’s ___ Complete IMs
___ Audio Visual Presentation collaboration/cooperation ___ Availability of Materials
of the lesson in doing their tasks ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Audio Visual Presentation ___ Group member’s
of the lesson collaboration/cooperation
in doing their tasks
___ Audio Visual Presentation
of the lesson

You might also like