You are on page 1of 9

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO SA ARALING PANLIPUNAN 4

GRADE 4 Paaralan OBANDO CENTRAL SCHOOL Antas 4


Pang-araw-araw na Tala
Sa Pagtuturo - DLL Guro Donita Rose M. Alberto Asignatura AP 4
Week 5-Setyembre 25-29, 2023
Petsa/Oras
P. Urduja-12:50-1:30, G. Del Pilar-1:40-2:20, A. Luna- Markahan Unang Markahan
2:40-3:20, Rizal-4:20-5:00

I. LAYUNIN Lunes-Setyembe 25 Martes-Setyembre 26 Miyerkules-Setyembre 27 Huwebes-Setyembre 28 Biyernes-Setyembre 29


A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay
naipamamalas ang pangunawa naipamamalas ang pangunawa naipamamalas ang pangunawa naipamamalas ang pangunawa Unang Markahan –
sa pagkakakilanlan ng bansa sa pagkakakilanlan ng bansa sa pagkakakilanlan ng bansa sa pagkakakilanlan ng bansa Ikalawang Lagumang
ayon sa mga katangiang ayon sa mga katangiang ayon sa mga katangiang ayon sa mga katangiang Pagsusulit
heograpikal gamit ang mapa. heograpikal gamit ang mapa. heograpikal gamit ang mapa. heograpikal gamit ang mapa.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay
naipamamalas ang naipamamalas ang naipamamalas ang naipamamalas ang
kasanayan sa paggamit kasanayan sa paggamit kasanayan sa paggamit kasanayan sa paggamit
ng mapa sa pagtukoy ng ng mapa sa pagtukoy ng ng mapa sa pagtukoy ng ng mapa sa pagtukoy ng
iba’t ibang lalawigan at iba’t ibang lalawigan at iba’t ibang lalawigan at iba’t ibang lalawigan at
rehiyon ng bansa. rehiyon ng bansa. rehiyon ng bansa. rehiyon ng bansa.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto CODE: AP4AAB-Ic-4 CODE: AP4AAB-Ic-4 CODE: AP4AAB-Ic-4 CODE: AP4AAB-Ic-4
(Isulat ang code ng bawat Nasusuri ang ugnayan ng Nasusuri ang ugnayan ng Nasusuri ang ugnayan ng Nasusuri ang ugnayan ng
kasanayan) lokasyon Pilipinas sa lokasyon Pilipinas sa lokasyon Pilipinas sa lokasyon Pilipinas sa
heograpiya nito heograpiya nito heograpiya nito heograpiya nito

II. NILALAMAN
Lokasyon at Heograpiya Lokasyon at Heograpiya Lokasyon at Heograpiya Lokasyon at Heograpiya
ng Pilipinas ng Pilipinas ng Pilipinas ng Pilipinas

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng MELC sa AP 4, pahina 37 MELC sa AP 4, pahina 37 MELC sa AP 4, pahina 37 MELC sa AP 4, pahina 37 MELC sa AP 4, pahina 37
Guro
2. Mga pahina sa Araling Panlipunan 4-Unang Araling Panlipunan 4-Unang Araling Panlipunan 4-Unang Araling Panlipunan 4-Unang Araling Panlipunan 4-Unang
Kagamitang Pang-Mag- Markahan- Modyul 3, pahina Markahan- Modyul 3, pahina Markahan- Modyul 3, pahina Markahan- Modyul 3, pahina Markahan- Modyul 3, pahina
aaral 2-18 2-18 2-18 2-18 2-18
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan Self-Learning Modules-Quarter Self-Learning Modules-Quarter Self-Learning Modules-Quarter Self-Learning Modules-Quarter Self-Learning Modules-Quarter
mula sa portal ng Learning
Resource 1 1 1 1 1

https://lrmds.deped.gov.ph/deta https://lrmds.deped.gov.ph/deta https://lrmds.deped.gov.ph/deta https://lrmds.deped.gov.ph/deta https://lrmds.deped.gov.ph/deta


il/20920 il/20920 il/20920 il/20920 il/20920
B. Iba pang kagamitang Panturo Self-learning module,
Self-learning module,
powerpoint presentation, mapa Mga Kagamitan sa Paggawa ng Mga Kagamitan sa Paggawa ng
powerpoint presentation, mapa Lingguhang Pagsasanay
ng mundo, lingguhang Performance Task No. 1 Performance Task No. 1
ng mundo
pagsasanay
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Tukuyin ang sagot sa mga Isaayos ang mga titik sa loob Basahin ang mga pahayag at Balikan muli ang mga
at/o pagsisimula ng bagong tanong gamit ang gabay titik sa ng kahon upang matukoy ng sagutan. Gamitin ang gabay na pangunahin at pangalawang
aralin unahan ng bawat tanong. maayos ang konsepto. kahon at titik sa ibaba. direksyon.
1. Anong salita na nagsisimula 1. Katangiang pangheograpiya 1. Tumutukoy ito sa pag-aaral
sa titik T ang tumutukoy sa na nakatutulong sa pagpapataba ng katangiang pisikal ng lugar
sukat ng lupaing sakop ng ng lupa na mahalaga sa tulad ng lokasyon, hugis, sukat,
isang lugar? pagtatanim. Minsan naman ay lawak, klima, anyong lupa,
2. Anong salita na nagsisimula nagiging sanhi ito ng pagkasira anyong tubig at iba pang
sa titik S ang naglalaman ng ng kabuhayan ng mga pinagkukunang yaman.
batas ukol sa teritoryo ng mamamayang nakatira malapit
Pilipinas? dito lalo na kung nagkakaroon 2. Ito ay tumutukoy sa
3. Anong salita na nagsisimula ng pagsabog. lokasyon ng Pilipinas dahilan
sa titik T ang bahagi ng upang maging sentro ito ng
kontinenteng kinabibilangan ng 2. Nakatutulong ang mga komunikasyon, transportasyon,
Pilipinas? _______ ng barko sa daloy ng at mga produktong
4. Anong salita na nagsisimula kalakalan ng bansa. pangkabuhayan sa Timog-
sa titik P ang bumubuo sa Silangang Asya.
arkipelago ng Pilipinas?
5. Anong salita na nagsisimula 3. Dahil sa pagiging kapuluan,
sa titik A ang nakapaligid sa hindi lubos ang pagkakabuklod
kapuluan ng Pilipinas? at pagkakaisa ng mga Pilipino. 3. Ang Pilipinas ay isang
Ito ay sanhi ng pagkakaroon ng arkipelago na kilala din sa
iba’t ibang _____. tawag na ______.

4. Isa sa mga katangiang


pangheograpiya ng bansa ay 4. Ito ang tawag sa enerhiyang
ang pagkakaroon ng malalaki at nakukuha mula sa bulkan.
malilit na pulo na hiwa-
hiwalay. Ano ang tawag dito?
5. Ang pagkakaroon ng
5. Marami tayong maraming pulo ay nagbigay sa
magagandang baybayin na ating mga mangingisda ng
dinarayo ng mga turista at malawak na _______.
Pilipino. Anong industriya ang
pinauunlad nito?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Basahin ang tula tungkol sa Ano kaya ang epekto ng Ano ang ugnayan ng Pilipinas Lagyan ng tsek (/) ang bilang
anyong lupa at anyong tubig. katangiang pisikal ng Pilipinas sa heograpiya nito? ng pangungusap na nagsasaad
sa pamumuhay ng mga tao? ng tama.
1. Ang maritime o insular ay
tumutukoy sa mga katubigang
nakapaligid sa isang bansa.
2. Ang heograpiya ay ang
kinalalagyan ng isang bagay.
3. Ang bansang Pilipinas ay
isang maritime o insular.
4. Ang Bashi Channel naman
ay nasa gawing timog ng bansa.
5. Ang pulo naman ng Salauag
ang pinakadulong pulo sa
gawing timog ng bansa.
C. Pag-uugnay ng mga Magpakita ng mga larawan ng ang epekto ng katangiang pang Mahalaga sa Pilipinas ang Pagmasdan ang mapa.
halimbawa sa bagong aralin iba't ibang bahagi ng Pilipinas heograpiya o katangiang pisikal pagiging insular na bansa nito
tulad ng mga pulo, bundok, ng bansa. Ang pagiging dahil nakapagbibigay ito ng
lambak, ilog, lawa, at arkipelago kung saan binubuo kapakinabangan. Akmang-
karagatan. tayo ng maliliit at malalaking akma ang mga baybaying-dagat
Itanong: pulong hiwa-hiwalay, ay may sa pagpatatayo ng Tanggulang
1. Ano ang ugnayan nito sa maganda, at di-magandang Pambansa. Nakapagtatayo ng
heograpiya ng ating bansa naidudulot ito sa ating bansa. maraming daungan na
Lalong-lalo na sa larangan ng nagsisilbing daanan ng mga
pag-unlad. sasakyang pandagat na Sagutin ang mga sumusunod na
nagdadala ng mga pasahero at tanong:
mga kalakal mula sa loob at 1. Ano ang bansa na nasa
labas ng bansa. Sa mga dagat hilaga ng Pilipinas?
ding nakapalibot sa bansa 2. Ano ang karagatang nasa
nakakukuha ng mga yamang silangan ng Pilpinas?
dagat na nakatutulong sa 3. Ano ang dagat na nasa timog
kabuhayan ng mamamayan. ng Pilipinas?
Nagsisilbi ring pang-akit sa 4. Ano ang bansa ang nasa
mga turista ang kagandahan ng bahaging timog ng Pilipinas?
mga dagat at baybayin nito. 5. Ano ang dagat sa kanlurang
bahagi ng Pilipinas?
D. Pagtatalakay ng bagong Ang heograpiya ay pag-aaral Narito ang ilan sa mga mabuti Ang lokasyon ay ang Ang bansang Pilipinas ay
konsepto at paglalahad ng ng katangiang pisikal ng lugar at di-mabuting epekto ng kinalalagyan ng isang bagay. isang maritime o insular.
bagong kasanayan#1 tulad ng lokasyon, hugis, sukat, hegrapiyang pisikal ng bansa. Ang heograpiya ay tawag sa Makikita sa gawing silangan
lawak, klima, anyong lupa, Mabuting Epekto: pag-aaral o paglalarawan ng ng bansa ang Karagatang
anyong tubig at iba pang • Marami tayong pulo na anyo ng isang lugar at ng Pasipiko, nasa gawing
pinagkukunang yaman. Ang nagsisilbing daungan ng iba’t pamumuhay rito. hilaga ang Bashi Channel at
kaugnayan ng mga ito sa ibang sasakyang pandagat. Ang maritime o insular ay sa kanluran naman ang
pamumuhay ng tao ay kasama • Malawak ang ating tumutukoy sa mga katubigang Dagat Kanlurang Pilipinas.
rin sa pinag-aaralan. pangisdaan. nakapaligid sa isang bansa. Ang Dagat Celebes naman
Ito ay isang mahalagang • Marami tayong mga Dahil sa pagiging kapuluan ng ay nasa gawing timog ng
sangkap na nakakaapekto sa magagandang baybayin na bansang Pilipinas, asahan na ito bansa.
pag-unlad ng ekonomiya, dinarayo ng mga turista. ay napalilibutan ng mga dagat Ang Pulo ng Y’ami ang
politika at mga polisiyang • Ang pagkakaroon ng at karagatan. Ang bansang pinakadulong pulo ng bansa
militar. maraming bulkan gaya ng Pilipinas ay isang maritime o sa gawing hilaga. Ang pulo
Bulkang Mayon at Bulkang insular. Makikita sa gawing naman ng Salauag ang
Bulusan sa Bicol ay silangan ng bansa ang pinakadulong pulo sa
nagpagkukunan natin ng Karagatang Pasipiko, nasa gawing timog ng bansa.
enerhiya na kung tawagin ay gawing hilaga ang Bashi Mahalaga para sa bansang
“geothermal energy”. Channel at sa kanluran naman Pilipinas ang pagiging
• Ang mga pagkakaroon ng ang Dagat Kanlurang Pilipinas. insular na bansa dahil
maraming bulkan ay Ang Dagat Celebes naman ay nakapagbibigay ito ng mga
nakatutulong din sa nasa gawing timog ng bansa. kapakipakinabang na
pagpapataba ng lupa na Ang Pulo ng Y’ami ang makatutulong sa pag -unlad
mahalaga sa pagtatanim. pinakdulong pulo ng bansa sa ng bansa.
• Ang pagkakaroon ng gawing hilaga. Ang pulo
maraming bulkan ay naman ng Salauag ang
nagsisilbing atraksiyon sa mga pinakadulong pulo sa gawing
turista na nagpapaunlad sa timog ng bansa.
ating turismo.

Di- mabuting Epekto:


• Ang pagiging kapuluan ay
malaking hadlang sa pakikipag-
ugnayan sa iba’t ibang bahagi
ng bansa. Lalong lalo na kung
tayo ay nasasalanta ng
kalamidad. Mahirap
makarating ang mga relief
goods (tulong na ibinibigay ng
pamahalaan at ibang ahensiya
gaya ng pagkain, damit, at iba
pa).
• Hindi naipapaabot agad ng
mga mamamayan ang kanilang
mga hinaing o suliranin sa
pamahalaan lalo na yaong mga
nasa liblib na lalawigan o
kabundukan.
• Hindi lubos ang
pagkakabuklod o pagkakaisa
dahil sa iba’t ibang wika.
• Sa ating mga baybayin
marami tayong mga daungan
na siya ring dahilan kung bakit
maaaring may makapasok na
mga smuggler (mangangalakal
ng mga bagay na bawal gaya
ng droga, pagkain, kagamitan
at iba pa na hindi dumadaan sa
tamang proseso ng
pangangalakal) sa bansa.
• Dahil sa kakulangan ng
maayos at sementadong daan at
elektrisidad sa mga liblib o
malalayong tagong lugar,
nahihirapan ang ating
pamahalaan na maiparating ang
tulong pang kalusugan, pang-
edukasyon, at pangkabuhayan
sa mga lugar na ito.
E. Pagtatalakay ng bagong Ang kahalagahan ng Basahin ang mga sitwasyon na Pangkatang Gawain
konsepto at paglalahad ng heoragpiyang panlokasyon ng nasa ibaba. Hanapin ang Hatiin ang klase sa apat na
bagong kasanayan#2 Pilipinas kaugnay na paliwag nito sa pangkat. Gumawa ng simpleng
• Ang lokasyon ng Pilipinas ay mga bilog. mapa ng Pilipinas na
maganda at estratehikong nagpapakita ng ilang mga
daanan ng mga sasakyang katangian nito tulad ng mga
pandagat at panghimpapawid bundok, ilog, lawa o mga
kaya’t naging sentro ito ng probinsya. Ipakita sa klase ang
kalakalan sa Pasipiko at Asya ugnayan ng lokasyon at
sa larangan ng: heograpiya nito.
1. Komunikasyon
2. Transportasyon at mga
3. Produktong pangkabuhayan
sa Timog-Silangang Asya
• Ang Pilipinas ay angkop para
sa tanggulang lakas
panghimpapawid at pandagat
dahil mula sa bansa, kitang-kita
ang Hilagang Asya, Timog-
Silangang Asya hanggang
Timog Kanlurang Asya o
Gitnang Silangan. Ito ang
dahilan kung bakit matagal na
panahong nanatili ang mga
base militar ng America sa
bansa gaya ng Clark Air Base
sa Pampanga at Subic Naval
Base sa Zambales. Sa mga base
militar na ito tinipon ang mga
sundalong Amerikano at mga
armas pangdigma, noong
makipagdigma ang America sa
bansang Vietnam.
• Noong Ikalawang Digmaang
Pandaigdig may kaugnayan ang
lokasyon ng ating bansa sa
digmaang ito. Dahil sa alitan ng
mga Amerikano at Hapones,
sinakop ng mga Hapones ang
Pilipinas, at ito ay dahil sa
paniniwala ng mga Hapones na
ang “Asya ay para sa mga
Asyano.” Ang Japan ay nasa
Asya samantalang ang Amerika
ay bansang kanluranin.
• Bago pa man dumating ang
mga dayuhan, nadiskubre na
ang kagandahan ng Pilipinas.
Ang ating mga ninuno ay
aktibo sa pakikipag-ugnayan sa
mga karatig bansa tulad ng
Tsina, Japan, India at Saudi
Arabia. Ang pakikipag-
ugnayang ito ang higit na
nagpayaman at nagbigay kulay
sa ating kultura gaya ng
paniniwala, tradisyon,
kaugalian at maging ang
kasuotan at mga pagdiriwang.
• Sa kasalukuyan, ang ating
pinakamahalagang rutang
pangkalakalan ay ang mga
daungan ng barko para sa ating
kalakalan sa Pasipiko patungo
sa mga bansa sa Timog-
Silangan.
• Ang Ninoy Aquino
International Airport (NAIA)
na pandaigdig nating paliparan
ay nagiging terminal ng mga
sasakyang panghimpapawid na
nagmumula pa sa Timog-
Silangang Asya, Japan, United
States, Australia at Europe.
F. Paglinang sa Kabihasnan Presentasyon ng awtput.
(Tungo sa Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Paano mo maipagmamalaki Ano ang maganda at hindi May epekto ba ang katangiang Bilang isang mag-aaral, paano
araw-araw na buhay ang katangiang pisikal ng magandang epekto ng mga pisikal ng ating bansa sa pag- mo mapapangalagaan ang mga
Pilipinas? katangiang pisikal ng Pilipinas unlad nito? katangiang pisikal ng ating
sa pang-araw-araw na buhay at bansa?
pangkabuhayan ng mga
mamamayan?
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang Heograpiya? Ano ang inyong natutunan sa Ano ba ang ibig sabihin ng Ano ang mga natutunan ninyo
Ano ang kahalagahan ng ating aralin? salitang Maritime o Insular? tungkol sa ugnayan ng
heoragpiyang panlokasyon ng Bakit kaya tinawag na bansang lokasyon ng Pilipinas sa
Pilipinas? maritime o insular ang kanyang heograpiya?
Pilipinas?
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Lagyan ng tsek () Panuto: Suriin kung maganda o Basahin ang pangungusap. Basahin ang mga tanong. Isulat
kung ang pahayag ay tama, at masama ang epekto ng ugnayan Piliin ang tamang sagot sa sa patlang ang titik ng tamang
ekis () naman kung ito ay ng lokasyon sa heograpiya ng kahon. Isulat ang sagot sa sagot. Gawin ito sa inyong
mali. Isulat ang sagot sa bansa. Lagyan ng masayang sagutang papel. sagutang papel.
sagutang papel. mukha () kung maganda ang ____1. Ang pulo na nasa
_____1. Ang heograpiya ay ugnayan at malungkot na 1. Ang _____ ay ang pinakadulo sa hilaga ng bansa.
tumutukoy sa pag-aaral ng mukha () kung hindi. Isulat pinakadulong pulo na A. Y’ami C. Salauag
katangiang pisikal ng lugar ang sagot sa iyong sagutang matatagpuan sa gawing timog B. Sulu D. Batanes
tulad ng lokasyon, hugis, sukat, papel ng bansa. ____2. Ang
lawak, klima, anyong lupa, 1. Ang pagkakaroong ng 2. Ang ____________ ang ________________ tawag sa
anyong tubig at iba pang maraming pulo na nagsisilbing anyong tubig na matatagpuan pag-aaral o paglalarawan ng
pinagkukunang-yaman. daungan ng mga sasakyang sa bahagi 19 ng silangan ng anyo ng isang lugar at ng
_____2. Ang heograpiyang pandagat. ating bansa. pamumuhay rito.
lokasyon ay isang 2. Dulot ng estratehikong 3. Ang _____ ay ang A. Maritima C.
mahahalagang sangkap ng lokasyon ng bansa ginawa pinakadulong pulo ng bansa sa Heograpiya
isang bansa na makakaapekto itong kanlungan ng mga gawing hilaga. B. Lokasyon D.
sa pag-unlad ng ekonomiya, Amerikano noong ito ay 4. Ang anyong tubig na Topograpiya
politika, at mga polisiyang nakidigma sa Vietnam dahil sa matatagpuan sa gawing hilaga ____3. Ang anyong tubig na
militar. mga base militar na itinayo ng ng bansa ay nasa silangan bahagi ng
_______3. Ang heograpiya ay mga Amerikano dito. __________________ Pilipinas ay _____________.
walang kinalaman sa 3. Ang pagiging mabulkan ng 5. Ang ___________________ A. Dagat Celebes
pamumuhay ng mga bansang Pilipinas ay ay ang anyong tubig na B. Bashi Channel
mamamayan sa bansa. nagsisilbing malaking tulong sa matatagpuan sa gawing C. Karagatang Pasipiko
_____4. Ang lokasyon ng hanapbuhay ng mga kanluran ng Pilipinas. D. Dagat Kanlurang Pilipinas
Pilipinas ay maganda at mamamayan dahil ito ay 6. Ang _______________ ay ____4. Saang direksyon ng
estratehikong daanan ng mga nagpapataba ng kanilang ang kinalalagyan ng isang Pilipinas matatagpuan ng Dagat
sasakyang pandagat at lupang taniman. bagay. Celebes?
panghimpapawid kaya naging 4. Ang Pilipinas bilang 7. Ang ______________ ay A. Timog ng bansa
sentro ng kalakalan sa Pasipiko kapuluan ay maaaring hadlang tawag sa pag-aaral o B. Hilaga ng bansa
at Asya. sa mabilis na pakikipag- paglalarawan ng anyo ng isang C. Silangan ng bansa
_____5. Mahalaga at malaki ugnayan sa buong kapuluan lugar at ng pamumuhay rito. D. Kanluran ng bansa
ang bahaging ginagampanan ng lalo na sa panahon ng 8. Ang ___________ay ____5. Ang pinakadulong pulo
Pilipinas sa pandaigdigang kalamidad. tumutukoy sa mga katubigang ng Pilipinas sa gawing timog
kaligtasan dahil sa 5. Dahil sa kapuluan ang nakapaligid sa isang bansa ng bansa.
estratehiyang lokasyon nito na Pilipinas, isa ito sa bansa na dahil sa pagiging kapuluan ng A. Y’ami C. Salauag
angkop sa pagdedepensa laban may mahabang baybayin na bansang Pilipinas. B. Sulu D. Batanes
sa pananalakay ng mga bansa nagbibigay ng maraming pook 9. Ang ___________ay ___¬_6. Ang __________ ay
sa silangan. pasyalan para sa mga Pilipino tumutukoy sa kinalalagyan ng ang kinalalagyan ng isang
at maging sa mga banyaga. isang lugar batay sa layo o bagay.
kinalalagyan ng mga lugar na A. Maritima C. Heograpiya
nakapaligid dito. B. Lokasyon D.
10. Ang __________________ Topograpiya
ay nasa gawing timog ng ating
bansa.
J. Karagdagang Gawain para sa Suriin ang ugnayan ng Gumawa ng isang munting ulat Sagutin ang pahina 3 ng inyong Maghanda para sa lagumang
takdang aralin at remediation lokasyon ng Pilipinas sa o poster na nagpapakita ng modyul. pagsusulit.
heograpiya nito. Sa epekto ng mga katangiang
pamamagitan ng pagguhit ng pisikal ng Pilipinas sa kanilang
isang poster. Maaaring komunidad.
magtanong sa iyong mga
magulang tungkol sa kanilang
karanasan ayon sa lokasyon ng
inyong barangay o tirahan.
V. MGA TALA P. Urduja P. Urduja P. Urduja P. Urduja P. Urduja
5=__ 4=__ 3=__ 2=__ 1=__ 0=__ 5=__ 4=__ 3=__ 2=__ 1=__ 0=__ 5=__ 4=__ 3=__ 2=__ 1=__ 0=__ 5=__ 4=__ 3=__ 2=__ 1=__ 0=__ 5=__ 4=__ 3=__ 2=__ 1=__ 0=__
G. Del Pilar G. Del Pilar G. Del Pilar G. Del Pilar G. Del Pilar
5=__ 4=__ 3=__ 2=__ 1=__ 0=__ 5=__ 4=__ 3=__ 2=__ 1=__ 0=__ 5=__ 4=__ 3=__ 2=__ 1=__ 0=__ 5=__ 4=__ 3=__ 2=__ 1=__ 0=__ 5=__ 4=__ 3=__ 2=__ 1=__ 0=__
A. Luna A. Luna A. Luna A. Luna A. Luna
5=__ 4=__ 3=__ 2=__ 1=__ 0=__ 5=__ 4=__ 3=__ 2=__ 1=__ 0=__ 5=__ 4=__ 3=__ 2=__ 1=__ 0=__ 5=__ 4=__ 3=__ 2=__ 1=__ 0=__ 5=__ 4=__ 3=__ 2=__ 1=__ 0=__
J. Rizal J. Rizal J. Rizal J. Rizal J. Rizal
5=__ 4=__ 3=__ 2=__ 1=__ 0=__ 5=__ 4=__ 3=__ 2=__ 1=__ 0=__ 5=__ 4=__ 3=__ 2=__ 1=__ 0=__ 5=__ 4=__ 3=__ 2=__ 1=__ 0=__ 5=__ 4=__ 3=__ 2=__ 1=__ 0=__

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na P. Urduja __________ P. Urduja __________ P. Urduja __________ P. Urduja __________ P. Urduja __________
nakakuha ng 80% sa G. Del Pilar __________ G. Del Pilar __________ G. Del Pilar __________ G. Del Pilar __________ G. Del Pilar __________
pagtataya A. Luna __________ A. Luna __________ A. Luna __________ A. Luna __________ A. Luna __________
J. Rizal __________ J. Rizal __________ J. Rizal __________ J. Rizal __________ J. Rizal __________
B. Bilang ng mag-aaral na P. Urduja __________ P. Urduja __________ P. Urduja __________ P. Urduja __________ P. Urduja __________
nangangailangan ng iba pang G. Del Pilar __________ G. Del Pilar __________ G. Del Pilar __________ G. Del Pilar __________ G. Del Pilar __________
Gawain para sa remediation A. Luna __________ A. Luna __________ A. Luna __________ A. Luna __________ A. Luna __________
J. Rizal __________ J. Rizal __________ J. Rizal __________ J. Rizal __________ J. Rizal __________
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na P. Urduja __________ P. Urduja __________ P. Urduja __________ P. Urduja __________ P. Urduja __________
magpapatuloy sa remediation? G. Del Pilar __________ G. Del Pilar __________ G. Del Pilar __________ G. Del Pilar __________ G. Del Pilar __________
A. Luna __________ A. Luna __________ A. Luna __________ A. Luna __________ A. Luna __________
J. Rizal __________ J. Rizal __________ J. Rizal __________ J. Rizal __________ J. Rizal __________
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punongguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Inihanda ni: Iniwasto:

DONITA ROSE M. ALBERTO MARIA VILMA A. FRONDOSO


Teacher I Master Teacher I

You might also like