You are on page 1of 11

GRADES 1 to 12 School: APOLONIA F.

RAFAEL ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: V


DAILY LESSON LOG
Teacher: MA. CRISTINA C. CUNANAN Learning Area: ESP
Teaching Dates and SEPTEMBER 19-23, 2022 1ST QUARTER
Time: 12:00-12:30 PM- SILANG Quarter: (WEEK5)

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I.LAYUNIN
A. Pamantayang Nakalalahok ng Nakalalahok ng Nakalalahok ng masigla Nakalalahok ng Nakalalahok ng masigla
Pangnilalaman masigla sa anumang masigla sa anumang sa anumang proyekto ng masigla sa sa anumang proyekto ng
proyekto ng pangkat proyekto ng pangkat na pangkat na anumang proyekto pangkat na
na kinabibilangan; kinabibilangan; kinabibilangan; ng pangkat na kinabibilangan;
kinabibilangan;
Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng
kusang-loob na kusang-loob na kusang-loob na Nakapagpapakita kusang-loob na
pakikiisa sa mga pakikiisa sa mga pakikiisa sa mga ng kusang-loob na pakikiisa sa mga
gawain; gawain; gawain; pakikiisa sa mga gawain;
gawain;
Naisasagawa ang Naisasagawa ang Naisasagawa ang Naisasagawa ang
pagtulong upang pagtulong upang pagtulong upang Naisasagawa ang pagtulong upang
madaling matapos ang madaling matapos ang madaling matapos ang pagtulong upang madaling matapos ang
gawain gawain gawain madaling matapos gawain
ang gawain
B. Pamantayan sa
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Nakapagpapatunay na Nakapagpapatunay na Nakapagpapatunay na Nakapagpapatunay Makapagbibigay ng
Pagkatuto mahalaga ang mahalaga ang mahalaga ang na mahalaga ang lingguhang pagsusulit
Isulat ang code ng pagkakaisa sa pagkakaisa sa pagkakaisa sa pagkakaisa sa
bawat kasanayan. pagtatapos ng gawain. pagtatapos ng gawain. pagtatapos ng gawain. pagtatapos ng
(EsP5PKP – If – 32) (EsP5PKP – If – 32) (EsP5PKP – If – 32) gawain. (EsP5PKP
– If – 32)
II.NILALAMAN Pagkakaisa sa Pagkakaisa sa Pagkakaisa sa Pagkakaisa sa Pagkakaisa sa
Pagtatapos ng Pagtatapos ng Pagtatapos ng Pagtatapos ng Pagtatapos ng
Gawain Gawain Gawain Gawain Gawain
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian Module 5 ESP q1 Module 5 ESP q1 Module 5 ESP q1 Module 5 ESP q1 Module 5 ESP q1
1. Mga pahina sa
Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang
Pang-mag-
aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
1. Karagdagang MELC MELC MELC MELC MELC
Kagamitan
mula sa portal
ng Learning
Resource
B. Iba pang
Kagamitang
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Bagong leksiyon Ano ang ating Ano ang ating Natatandaan mob a Makapagbibigay ng
nakaraang aralin Panimulang Gawain: nakaraang leksiyon? nakaraang leksiyon? an gating nakaraang lingguhang pagsusulit
at/o pagsisimula a. Panalangin leksiyon?
ng bagong aralin. b. Pagpapaalala sa mga TANDAAN
health and safety
protocols Ang tao ay panlipunang
c. Attendance nilalang. Nabubuhay
d. Kumustahan siya kasama ang
kapuwa. Kaya,
mahalaga na matuto
siyang makipag-
ugnayan sa tao. Ang
ugnayang kaniyang
binubuo ay tinatawag
na pakikipagkapuwa-
tao. Ang pagiging tapat
ay pagiging matuwid.
Ito ang daan upang
madaling malunasan
ang anomang
suliraning kinakaharap
B. Paghahabi sa Pag-aralan ang mga Basahing mabuti ang Pamilyar ka ba sa Naranasan mo na
layunin ng aralin larawan sa ibaba. kuwento at sagutin ang kantang “No man is an bang magtrabaho
Isulat sa iyong sumusunod na mga Island”? mag-isa sa bahay
kwaderno kung anong tanong. Isulat sa man o sa paaralan?
katangian ang kuwaderno ang iyong Ipaliwang ito sa iyong Ano ba ang iyong
ipinakikita ng sagot. sariling pagkakaintindi. pakiramdaman
pagkakaisa sa kung mag-isa ka
pagtupad ng gawain. Ang pangkat ni Ben ay Magbigay ng mga lang?
inatasan ng kanilang sitwasyon bilang suporta
guro sa Araling sa iyong kasagutan.
Panlipunan na
magpakita ng isang
katutubong sayaw.
Bilang lider ng grupo,
kaagad nagpatawag si
Ben ng pagpupulong sa
kanilang mga kasama.
Lahat sila ay may kani-
kaniyang gawain na
dapat gampanan.
Kaagad naman nilang
ginawa ang mga ito ng
may pagkukusa. Sa
araw ng kanilang
pagtatanghal ay naging
maganda ang kanilang
presentasyon. Lahat ay
napahanga lalong-lalo
na ang kanilang guro.
Tinanong sila kung
paano nila ito nagawa
ng maayos sa maikling
panahon. Napangiti
lamang si Ben at
sumagot ng maikling
tugon, “Ang tingting
kapag pinagsama-sama
ay nagiging matibay”.
C. Pag-uugnay ng Anu-ano ang mga Mga Tanong: Magbigay ng mga Magbigay ng mga
mga halimbawa sa patunay na may 1. Ano ang katangiang gawaing panlipunan kaugaliang
bagong aralin. pagkakaisa sa isang ipinakita ng pangkat ni kung saan kakikitaan ito nagpapakita ng
pangkat? Ben? ng pagkakaisa. pagkakaisa. Bakit
2. Ano kaya ang mahalaga ito sa
maaaring mangyari isang lipunan,
kung hindi tumulong bayan o bansa?
ang mga kasapi ng
grupo sa kanilang
gawain?
3. Paano ginampanan
ni Ben ang kaniyang
tungkulin bilang lider
ng grupo?
4. Kung ikaw ay kasapi
ng pangkat ni Ben, ano
ang mararamdaman mo
kung naging maganda
ang kinalabasan ng
inyong presentasyon?
Bakit?
5. Ipaliwanag ang
kasabihan, “Ang
tingting na pinagsama
ay nagiging matibay”.
D. Pagtalakay ng Ang pagkakaisa ay May pagtutulungan Ang pakikilahok o Ang pagkukusa o
bagong konsepto makatarungang kilos. kung sama-sama ang kooperasyon ay pahayag bolunterismo ay
at paglalahad ng Bakit? Kasi, sa lahat sa paggawa upang ng pagsuporta sa malayang pagkilos
bagong kasanayan pakikiisa, ibinibigay matamo ang layunin. ikatatagumpay ng o pagganap para sa
#1 mo sa kapuwa kung Anomang gawain, gawain. Tanda rin ito ng kabutihang
ano ang nararapat. basta’t tulong-tulong pagpapahalaga sa iniatas panlahat. Patunay
Kung kaya mahalaga ang bawat miyembro, na tungkulin sa pangkat. ito sa pagmamahal
ito sa pagtatapos ng ay magiging magaan Mas malalim ang at pagmamalasakit
anomang gawain. ito. Bawat miyembro kahulugan ng mo sa iyong gawain
Patunay na may ng pangkat ay may pakikilahok kung ito ay at kapangkat.
pagkakaisa sa pangkat mahalagang tungkulin kusa. Malaki man o
ang pag-iral ng na dapat gawin. Ang maliit, mahalaga
pagtutulungan, pagpapahalaga sa ang iyong ambag sa
pakikilahok at tungkulin ay pagtatapos ng isang
pagkukusa. naipababatid sa gawain o proyekto.
pakikilahok at
pagkukusangloob
E. Pagtalakay ng
bagong konsepto
at paglalahad ng
bagong kasanayan
#2
F. Paglinang sa
Kabihasaan
(Tungo sa
Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng Paano mo Gumawa ng Talaan ng
aralin sa pang-araw- mapatutunayan na mga Gawaing
araw na buhay mahalaga ang Ikinasisiya ng
pagkakaisa sa Kapangkat o
pagtatapos ng gawain? Kapamilya, sundin and
Punan ang bawat susunod na mga
patlang upang mabuo panuto. Panuto: 1.
ang tamang salita. Kopyahin sa iyong
Gawin ito sa iyong sagutang papel ang
sagutang papel. Ang Talaan sa ibaba. 2.
anomang gawain basta Punan ng tamang datos
may 1.(_________isa) o impormasyon ang
ay madaling matapos. bawat Kolum. 3.
Kapag namamayani Sundin ng maayos ang
ang diwa ng 2. Gabay sa pagsasagawa
(______tu_______) sa ng talaan
pangkat, gumagaan
ang gawain.
Mapagtatagumpayan
ang proyekto o gawain
sa 3.
(paki______________
) sa pagtamo ng
layunin nito. Dapat
mong mabatid na ang
bawat miyembro ay
may mahalagang 4.
(___________lin) na
dapat gampanan. Ang
5.(_____ku________ )
o bolunterismo sa
paggawa ng isang
proyekto ay
nagpapalalim sa
kahulugan ng diwa ng
pakikiisa.
H. Paglalahat ng Naranasan mo na bang Ang pakikilahok o Ang pagkukusa o
Aralin nakilahok sa gawaing May pagtutulungan kooperasyon ay pahayag bolunterismo ay
pampamayan? Kung kung sama-sama ang ng pagsuporta sa malayang pagkilos
oo, ano ito? Ano ang lahat sa paggawa upang ikatatagumpay ng o pagganap para sa
iyong naging tungkulin matamo ang layunin. gawain. Tanda rin ito ng kabutihang
sa nasabing gawain? pagpapahalaga sa iniatas panlahat. Patunay
Paano mo ito na tungkulin sa pangkat. ito sa pagmamahal
naisagawa ng at pagmamalasakit
matagumpay? mo sa iyong gawain
at kapangkat.
I. Pagtataya ng Aralin Iguhit ang masayang Basahin ang mga Piliin sa Kolum B
mukha kung ang pangungusap. Isulat sa ang ibig sabihin ng
pahayag sa ibaba ay sagutang papel kung pahayag na nasa
nagpakikita ng TAMA o MALI ang Kolum A. Isulat sa
pagkakaisa sa paggawa diwang isinasaad nito. sagutang papel ang
at malungkot na 1. Mahalagang bahagi iyong sagot.
mukha kung hindi. ng ikatatagumpay ng
Gawin ito sa iyong isang proyekto ang
sagutang papel. pagkakaisa. 2. Ang
pagkakaniya-kaniya ng
1. Pagdalo sa mga mga miyembro ng
pagpupulong ng mga pangkat ay makabubuti
miyembro ng pangkat. sa lahat.
2. Pakikilahok sa 3. Dapat ang lider ng
palitan ng opinyon pangkat ang laging
kung paano gagawin masusunod.
ang proyekto. 4. Kailangang
3. Pagsasaliksik sa pagplanuhan muna ang
silid-aklatan kung gagawing proyekto
paano higit na bago umpisahan.
mapabubuti ang 5. Mahalaga sa pangkat
paggawa. 4. Patuloy na ang opinyon ng bawat
paglalaro samantalang miyembro.
gumagawa ng 6. Ang pakikilahok ay
proyekto ang mga pagpapahalaga sa
kasamahan. iniatas na tungkulin.
5. Pakikinig sa 7. Ang pagkakaisa ay
opinyon ng ibang maaari ring maipakita
miyembro ng pangkat. sa tahanan.
6. Pagsunod sa utos ng 8. Huwag ipaalam sa
pinuno ng pangkat. pangkat ang kakayahan
7. Pamimintas sa ideya para hindi mautusan.
ng kasama. 9. Huwag punahin ang
8. Pagtulong sa mali ng miyembro sa
kasama sa paggawa ng harap ng nakararami
proyekto nito. 9. 10. Sa anomang
Pagtatago ng mga gawain, kumilos
materyal na kailangan lamang kung may
upang hindi magamit parangal.
nang kasama.
10.Pagbati sa mga
kasama kapag natapos
ang proyekto.
J. Karagdagang Gumupit ng larawan
Gawain para sa na nagpapakita ng
takdang-aralin at katapatan sa paggawa
remediation ng proyektong
pampaaralan.
IV. Mga Tala
V. PAGNINIL
AY
A. Bilang ng mag-
aaral na
nakakuha ng 80%
sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang
gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba
ang remedial?
Bilang ng mag-
aaral na
nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
G. Anong suliranin
ang aking
naranasan na
solusyunan sa
tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
J. Anong
kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa
mga kapwa ko
guro?

You might also like