You are on page 1of 2

Carmen Elementary School

GRADE 5 School: Grade Level: V


DAILY LESSON LOG Teacher: CHERRY R. SANTILLAN Learning Area: ESP
Teaching Dates and Time: September 19-23, 2022 Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I.LAYUNIN
A.Pamantayang Naipapamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkakaroon ng mapanuring pag-iisip sa pagpapahayag at pagganap ng anumang Gawain na
Pangnilalaman may kinalaman sa sarili at pamilyang kinabibilangan
B.Pamantayan sa Naisasabuhay ang pagkakaaroon ng tamang pag-uugali sa pagpapahayag at pagganap ng anumang gawain
Pagganap
C.Mga Kasanayan sa Nakahihikayat ng iba na maging matapat sa lahat ng uri ng
Pagkatuto paggawa. EsP5KPK-Ie-31
II.NILALAMAN Pananagutang Pansarili at mabuting kasapi ng pamilya

A.Sanggunian
1. Mga pahina sa CG p.27
Gabay ng Guro
B. Kagamitang Metacards , Kuwento Metacards , Kuwento Manila paper , pentel pen , Kartolina , pentel pen at Kartolina , pentel pen at
Panturo kartolina ,metacards lapis lapis
III. PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa Mag-brainstorm sa mga Magpakita ng kilos na Ano angmararamdaman Muling pag-usapan ang mga Itanong: Ano ang mga
nakaraang aralin at/o bata kung anu-ano ang nagpapakita ng pagiging mokung ikaw ay isang pamamaraan na dapat pamamaraan na dapat
pagsisimula ng bagong mga katangian ng matapat tapat na tao? isagawa upang mahikayat isagawa upang mahikayat
aralin mga taong tapat sa ang iba na maging matapat ang iba na maging
paggawa sa lahat ng uri ng paggawa matapat sa lahat ng uri
ng paggawa
B.Paglinang sa Aralin Ipabasa sa mga bata ang Hatiin ang mga mag-aaral Hatiin ang mga mag-aaral Pangkatin ang mga bata sa Hatiin ang mga mag-aaral
kuwentong “ Katapatan sa sa tatlong pangkat. Bawat sa dalawang pangkat. dalawang grupo. Bigyan ng sa dalawang pangkat.
Paggawa” na nakasulat sa pangkat ay bibigyan ng Ipagawa ang activity card na naglalaman Ipagawa ang sumusunod
manila paper /powerpoint isang sitwasyon na sumusunod na pagsasanay ng mga gawain na pagsasanay
presentation nakasulat sa cartolina. Pag- Pag-uulat ng bawat Pag-uulat ng bawat pangkat Pag-uulat ng bawat
1.Anong ugali ang dapat aaralan ng bawat pangkat pangkat pangkat
nating iukit sa ating puso ang sitwasyon at ipalalabas
at isipan? ito sa klase sa
2.Bakit kailangan nating pamamagitan ng maikling
gumawa ng tapat? dula-dulaan, yell at tula
3.Dapat mo bang tularan Pag-uulat ng bawat
ang sa palagay mo naman pangkat
ay mga maling gawa?
Bakit?
4.Paano mo hihikayatin ang
mga taong may maling gawi
sa paggawa tungo sa tapat
na paggawa?
C.Paglalahat ng aralin Paano mo mahihikayat ang Paano momaisasagawa ang Upang mahikayat natin ang Upang mahikayat natin ang Paano momaisasagawa
iba na maging matapat? pagiging matapat? ibang tao na maging ibang tao na maging ang pagiging matapat?
matapat kailangang tayo ay kailangang tayo ay
namamasdan nila na namamasdan nila na
matapat din sa ating gawa , matapat din sa ating gawa ,
pananalita at kaisipan pananalita at kaisipan
D. Paglalapat Bigyan ng pagkakataon ang Ibahagi ang inyong Pagbabahagi ng karanasan Bigyan ng pagkakataon ang Pagbabahagi ng
mga mag-aaral na karanasan na nagpapakita ng mga bata mga mag-aaral na karanasan ng mga bata
makapagbahagi ng ng pagiging matapat makapagbahagi ng kanilang
kanilang karanasan na sila karanasan na sila ay
ay nakahikayat ng mga nakahikayat ng mga kaklase
kaklase na gumawa nang na gumawa nang tapat sa
tapat sa mga iniaatas sa mga iniaatas sa kanila kahit
kanila kahit walang walang
sumusubaybay.Itanong sumusubaybay.Itanong
kung ano ang naging kung ano ang naging epekto
epekto ng kanilang ng kanilang panghihikayat
panghihikayat na ginawa. na ginawa.
IV. PAGTATAYA Itatak sa isipan ng mga Ipasagot sa mga bata ang Itatak sa isipan ng mga Itatak sa isipan ng mga bata Itatak sa isipan ng mga
bata sa pamamagitan ng ibibigay na sitwasyon ng bata sa pamamagitan ng sa pamamagitan ng bata sa pamamagitan ng
matiyagang guro matiyagang matiyagang pagpapaliwanag matiyagang
pagpapaliwanag ng guro at pagpapaliwanag ng guro at ng guro at pagbibigay ng pagpapaliwanag ng guro
pagbibigay ng halimbawa pagbibigay ng halimbawa halimbawa ng kabutihang at pagbibigay ng
ng kabutihang maidudulot ng kabutihang maidudulot maidudulot ng paggawa halimbawa ng kabutihang
ng paggawa nang may ng paggawa nang may nang may katapatan maidudulot ng paggawa
katapatan katapatan nang may katapatan
V. TAKDANG ARALIN Sumulat ng tatlong Sumulat ng isang awitin sa Sumulat ng isang talata Sumulat ng isang tula sa Sumulat ng isang
pangungusap ng paghihikayat sa katapatan ayon sa inyong ginawa sa paghihikayat sa katapatan sanaysay sa paghihikayat
paghihikayat ng katapatan pangkatang gawain sa katapatan
PAGNINILAY

Prepared by:

CHERRY R. SANTILLAN
Class Adviser

Noted:

SALLY B. CABER
School Principal II

You might also like