You are on page 1of 2

School: CARMEN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: V

GRADE 5 Teacher: CHERRY D. RIVERA Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: FEBRUARY 9 – 13, 2020 (WEEK 5) Quarter: 4TH QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN Naipakikita ang ibat ibang paraan ng pasasalamat sa Diyos
(EsP5PD - IVe-i - 15)
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pananalig sa Diyos na nagbigay ng buhay

B. Pamantayan sa Pagaganap Naisasabuhay ang tunay na pasasalamat sa Diyos na nagkaloob ng buhay


Hal.
- palagiang paggawa ng mabuti sa lahat

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naipakikita ang ibat ibang paraan ng pasasalamat sa Diyos
(Isulat ang code ng bawat (EsP5PD - IVe-i - 15)/ Pahina 30 ng 79
kasanayan)
II. NILALAMAN Espiritwalidad Pagmamahal sa Diyos
A. Iba pang Kagamitang Panturo kwaderno, bondpaper papel na sagutan
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Alamin Natin (Day 1)
at/o pagsisimula ng bagong
handa ang mga mag-aaral sa pamantayan sa pagbasa.
aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin 2. Ipabasa ang “Panalangin ng Pasasalamat sa Diyos”.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ano ano ang mga biyayang handog ng Diyos sa mg batang katulad ninyo?Likumin ang mga sagot ng mga mag-aaral. Hangggang sa makuha mula sa mga sagot ng
bagong aralin nga bata ang sumusunod na konsepto gamit ang teorya ng konstruktibismo
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Ipabasa sa mga mag-aaral ang salaysay na “Alam ko na
at paglalahad ng bagong
kasanayan #1
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto Pabibigay ng ideya o opinyon ng mga mag-aaral
at paglalahad ng bagong
Iproseso ang mga kasagutan ng mga mag-aaral
kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasan Isabuhay Natin (Day 1) Isagawa Natin (Day2) Isapuso Natin (Day 3) Isabuhay Natin (Day 4) Subukin Natin(Day 5)
(Tungo sa Formative Assessment) Iayos ang mga letra
Paggamit ng Graphic a.Pagsasagawa ng a.Isang awitin na nagpapakita Paggamit ng Graphic
upang mabuo ang mga salita o
Organizer. gawain. Pagpapangkat ng klase ng ibat-ibang bahagi ng Organizer. lipon ng mga salita na
nagpapakita ng pangangalaga sa
Pagbuo ng hugis tao na sa sa 4 o 5. Ang bawat grupo ay katawan Pagbuo ng hugis tao na sa
buhay na kaloob ng Diyos
bawat bahagi ay nakasulat ang gagawa ng slogan na may b.Pagbibigay ng katanungan bawat bahagi ay nakasulat ang 1.TAPAS NA ROAS NG GAPGULOT
2. GAPKINA NA ASTOW
paraan ng pangangalaga kinalaman sa pagpapahalaga sa mula sa awit paraan ng pangangalaga sa
3. PAMAAMHANGI
sa katawan buhay na kaloob ng Diyos. 1.Ano ano ang mga bahagi ng katawan 4. PAGILILBANG
5. PAGSAWI SA GAPKAIGN ID
b. Gabayan ang katawan na binanggit sa awit?
AMSUSNATYAS
mga mag-aaral sa paggawa ng 2.Ano ano ang inaasahang
slogan, at magkaroon ng gallery gunagawa ng mga bahaging
walk upang mapahalagahan ang ito?
gawain ng mga mag-aaral 3.Sa inyong palagay ang mga
ito lamang kaya ang layunin ng
Diyos sa pag;ikha ng mga ito?
4.Pagbibigay diin na mahal
tayo ng Diyos kaya inaasahan
niyang aalagaan
G. Karagdagang gawain para sa
takdang-aralin at remediation
Pagninilay

Prepared by:
CHERRY D. RIVERA
Teacher I

Noted by:
RODOLFO T. SANCHEZ Jr.
School Principal III

You might also like