You are on page 1of 5

School: APOLONIA F.

RAFAEL ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: V


GRADES 1 to 12 Teacher: MA. CRISTINA C. CUNANAN Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and AUGUST 22 – 26, 2022 (WEEK 1)
Time: 12:30-4:30PM – SILANG, DAGOHOY, JAENA Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN Matukoy ang pangngalan.
A. Pamantayang Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Nakapagbibigay ng sariling pamagat para sa napakinggang kuwento at pagsasagawa ng roundtable na pag-uusap tungkol sa isyu o paksang napakinggan
Pagaganap
C. Mga Kasanayan sa a. Nasasagot ang mga a. Nasasagot ang mga a. Naipapahayag ang sariling a. Naipapahayag ang sariling
Pagkatuto (Isulat ang tanong sa napakinggang tanong sa napakinggang opinyon o reaksyon sa isang opinyon o reaksyon sa isang
code ng bawat kwento. kwento. napakinggang balita, isyu o napakinggang balita, isyu o
kasanayan) b. Naiuugnay ang sariling b. Naiuugnay ang sariling usapan. usapan.
karanasan sa karanasan sa napakinggang b. Nakasusulat ng isang b. Nakasusulat ng isang
napakinggang teksto teksto maikling balita maikling balita
c.Naibibigay ang mga uri c.Naibibigay ang mga uri ng F5PU-Ia-2.B/ Pahina 67 ng F5PU-Ia-2.B/ Pahina 67 ng
ng pangngalan pangngalan 143 143
F5PN-Ia-4/Pahina 67 ng F5PN-Ia-4/Pahina 67 ng 143
143 REMEDIATION
c.Nagagamit ng wasto ang c.Nagagamit ng wasto ang
mga pangngalan sa mga pangngalan sa
pagtalakay tungkol sa sarili, pagtalakay tungkol sa sarili,
sa mga tao,, sa mga hayop, sa mga tao, sa mga hayop,
lugar, bagay at pangyayari sa lugar, bagay at pangyayari sa
paligid. paligid.
F5WG-Ia-e-2/ Pahina 67 ng F5WG-Ia-e-2/ Pahina 67 ng
143 143

II. NILALAMAN Mga Uri ng Pangngalan: Mga Uri ng Pangngalan: Pagsulat ng Isang Maikling Pagsulat ng Isang Maikling 1. Pangngalan
Balita Balita
2. Opinyon o reaksyon
Wastong Paggamit ng mga Wastong Paggamit ng mga
Pangngalan sa Pagtalakay Pangngalan sa Pagtalakay
tungkol sa Sarili, sa mga Tao, tungkol sa Sarili, sa mga Tao, 3. Maikling balita
sa mga Hayop, Lugar, Bagay sa mga Hayop, Lugar, Bagay
at Pangyayari sa Paligid. at Pangyayari sa Paligid.
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay Tg/Week 1 Tg/Week 1 Tg/Week 1 Tg/Week 1
ng Guro
2. Mga pahina sa LM/Week 1 LM/Week 1 LM/Week 1 LM/Week 1
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk Pag-unlad sa Wika at Pag-unlad sa Wika at Pag-unlad sa Wika at Pagbasa Pag-unlad sa Wika at Pagbasa
Pagbasa 5 p.25 Pagbasa 5 p. 5 p.32 5 p.32
Hiyas sa Wika 5 p.38 Hiyas sa Wika 5 p.38 Hiyas sa Wika 5 p. 43 at 48 Hiyas sa Wika 5 p. 43 at 48
Ugnayan Wika at Pagbasa 5 Ugnayan Wika at Pagbasa 5
p.93 p.93
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Kwento, tsart, larawan Kwento, tsart, larawan Tsart, metacards, maikling Tsart, metacards, maikling
Panturo balita balita

III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang 1.Balik-aral 1.Balik-aral 1.Balik-aral 1.Balik-aral
aralin at/o pagsisimula ng Itanong: Anu-ano ang ibat- Itanong: Anu-ano ang ibat- Ibigay ang iyong opinyon o Ibigay ang iyong opinyon o
bagong aralin ibang uri ng pangngalan? ibang uri ng pangngalan? reaksyon tungkol sa mga reaksyon tungkol sa mga
2.Pagsasanay 2.Pagsasanay sumusunod na sumusunod na
Sabihin: Ilagay ang mga Sabihin: Ilagay ang mga isyu. isyu.
salita sa tamang hanay salita sa tamang hanay kung 1. Patuloy na pagtaas ng 1. Patuloy na pagtaas ng
kung ito ay pangngalang ito ay pangngalang bilang ng kaso ng COVID-19. bilang ng kaso ng COVID-19.
pambabae, panlalaki, di- pambabae, panlalaki, di- 2. Pagtaas ng presyo ng 2. Pagtaas ng presyo ng
tiyak o walang kasarian. tiyak o walang kasarian. pangunahing bilihin. pangunahing bilihin.
3. Pagkakaroon ng Face to 3. Pagkakaroon ng Face to
Face classes. Face classes.
4. Pagkakaroon ng Localized 4. Pagkakaroon ng Localized
Vaccination Program. Vaccination Program.
5. Pagbibigay ng ayuda sa 5. Pagbibigay ng ayuda sa
mga Senior Citizen. mga Senior Citizen.

B. Paghahabi sa layunin ng A. Pagganyak A. Pagganyak A.Pagganyak A. Pagganyak


aralin Itanong: Itanong: Naranasan Panoorin ang video sa Panoorin ang video sa
Naranasan mo na bang mo na bang sumama sa https://www.youtube.com/ https://www.youtube.com/
sumama sa iyong inau iyong inau pang mamili? watch?y=jBgqz68nqqs. watch?y=jBgqz68nqqs.
pang mamili? Sagutin ang Sagutin ang
mga tanong. mga tanong.
1. Ano ang Corona Virus? 1. Ano ang Corona Virus?
2. Kailan unang naitala ang 2. Kailan unang naitala ang
Corona Virus dito sa Corona Virus dito sa
Pilipinas? Pilipinas?
3. Saang bansa nagsimula ang 3. Saang bansa nagsimula ang
unang outbreak noong unang outbreak noong
ikasiyam ng Enero ikasiyam ng Enero
taong 2020. taong 2020.
4. Paano nauuwi sa 4. Paano nauuwi sa
matinding Pneumonia ang matinding Pneumonia ang
pagkalat ng Corana Virus pagkalat ng Corana Virus
sa katawan ng isang sa katawan ng isang
infected? infected?
5. Bilang bata, ano ang 5. Bilang bata, ano ang
maiaambag mo para maiaambag mo para
maiwasan ang pagkalat ng maiwasan ang pagkalat ng
COVID-19? COVID-19?
C. Pag-uugnay ng mga B.Paglalahad B.Paglalahad B.Paglalahad B.Paglalahad
halimbawa sa bagong Ipabasa and kwentong Ipabasa and kwentong Sabihin: Ngayon ay Sabihin: Ngayon ay
aralin tatalakayin natin ang tatalakayin natin ang
“Ang Bagong Tsinelas ni “Ang Bagong Tsinelas ni wastong paggamit ng wastong paggamit ng
Covida” ni: Zenaida M. Covida” ni: Zenaida M. Alota pangngalan sa pagtalakay sa pangngalan sa pagtalakay sa
Alota ngalan ng tao, hayop, bagay, ngalan ng tao, hayop, bagay,
lugar at pangyayari. lugar at pangyayari.
D. Pagtatalakay ng bagong C.Pagtalakay C.Pagtalakay C.Pagtalakay C.Pagtalakay
konsepto at paglalahad Ipasagot ang mga tanong Ipasagot ang mga tanong Sabihin: Basahin ang mga Sabihin: Basahin ang mga
ng bagong kasanayan #1 ukol sa napakinggang ukol sa napakinggang sumusunod na pangungusap sumusunod na pangungusap
kwento. kwento. Talakayin ang mga Talakayin ang mga
pangngalan na ginamit sa pangngalan na ginamit sa
bawat bawat
pangungusap pangungusap

1.Si Dr. Ramos ay 1.Si Dr. Ramos ay


nagpapakadalubhasa sa nagpapakadalubhasa sa
Amerika. Amerika.
2.Masipag tumahol ang 2.Masipag tumahol ang
aming aso. aming aso.
3.Ang bayanihan ay isang 3.Ang bayanihan ay isang
magandang kaugaliang magandang kaugaliang
Pilipino. Pilipino.
4.Maalat ang tubig sa dagat. 4.Maalat ang tubig sa dagat.
5.Nanganganib na pumutok 5.Nanganganib na pumutok
ang bulkang Mayon. ang bulkang Mayon.

E. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasan D.Pagpapayamang Gawain D.Pagpapayamang Gawain D.Pagpapayamang Gawain D.Pagpapayamang Gawain
(Tungo sa Formative Pansinin ang mga Pansinin ang mga Pangkatang Gawain:
Assessment) pangngalang ginamit sa pangngalang ginamit sa Pangkatang Gawain: Ang bawat
kwento. Sabihin kung kwento. Sabihin kung anong Ang bawat grupo ay magkakaroon ng
anong uri ang mga uri ang mga pangngalan ang grupo ay magkakaroon ng talakayan gamit ang ibat-
pangngalan ang ginamit. ginamit. talakayan gamit ang ibat- ibang pangngalan.
ibang pangngalan. Pangakt I- tao
Pangakt I- tao Pangkat 2- bagay
Pangkat 2- bagay Pangkat 3- hayop
Pangkat 3- hayop Pangkat 4- lugar
Pangkat 4- lugar Pangkat 5- pangyayari
Pangkat 5- pangyayari
G. Paglalaapat ng aralin sa Paglalapat Paglalapat Paglalapat Paglalapat
pang-araw-araw na Punan ng wastong Punan ng wastong
buhay Tukuyin kung ang Tukuyin kung ang pangngalan ang bawat pangngalan ang bawat
pangngalan na ginamit ay pangngalan na ginamit ay patlang. patlang.
tahas basal o lansakan tahas basal o lansakan
H. Paglalahat ng Arallin Paglalahat Paglalahat Paglalahat Paglalahat
Ano ang uri ng Ano ang uri ng Nagagamit natin ang Nagagamit natin ang
pangngalan kung ito ay pangngalan kung ito ay pangngalan upang matalakay pangngalan upang matalakay
tumutukoy sa tanging tumutukoy sa tanging ang mga bagay ukol sa ating ang mga bagay ukol sa ating
ngalan ng tao, bagay, ngalan ng tao, bagay, pook, sarili, tao, bagay, hayop, sarili, tao, bagay, hayop,
pook, at pangyayari? Kung at pangyayari? Kung ito ay lugar at pangyayari. lugar at pangyayari.
ito ay tumutukoy sa tumutukoy sa karaniwang
karaniwang ngalan ng tao, ngalan ng tao, bagay hayop
bagay hayop at lugar? at lugar?

I. Pagtataya ng Aralin IV.Pagtataya IV.Pagtataya IV.Pagtataya IV.Pagtataya

Sabihin kung ang mga Sabihin kung ang mga Kilalanin ang pangngalan sa Kilalanin ang pangngalan sa
sumusunod na pangngalan sumusunod na pangngalan bawat bilang at tukuyin kung bawat bilang at tukuyin kung
ay pantangi o pambalana ay pantangi o pambalana ito ay pantangi o pambalana. ito ay pantangi o pambalana.

J. Karagdagang gawain para V.Takdang Aralin V.Takdang-Aralin V.Takdang Aralin V.Takdang Aralin
sa takdang-aralin at Sumulat ng iyong sariling Sumulat ng iyong sariling
remediation patalastas tungkol sa isang patalastas tungkol sa isang Sumulat ng isang maikling Sumulat ng isang maikling
sakit. Gumamit ng mga sakit. Gumamit ng mga talata gamit ang iba’t-ibang talata gamit ang iba’t-ibang
pangngalang pantangi at pangngalang pantangi at pangngalan. Pumili ng paksa pangngalan.Pumili ng paksa
pambalana. pambalana. sa mga sumusunod: sa mga sumusunod:

a. Paboritong artista a. Paboritong artista


b. Alagang hayop b. Alagang hayop
c. Prutas c. Prutas
d. Lugar na d. Lugar na
napuntahan na napuntahan na
e. Isang pangyayari sa e. Isang pangyayari sa
iyong buhay iyong buhay
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan
sa tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like