You are on page 1of 7

Paaralan Josefa Cariño Elementary School Baitang Lima

Daily Lesson Guro Lani M. Mondragon Asignatura Filipino 5


Log Petsa at Oras Ika-5 hanggang 9 ng Septyembre, 2022 (Week 3) Bilang ng Markahan Unang Markahan

Lunes- Ika-22 ng Agosto, Martes- Ika-23 ng Agosto, 2022 Miyerkules- Ika-24 ng Agosto, Huwebes- Ika-25 ng Agosto, Biyernes-Ika-26 ng Agosto,
2022 2022 2022 2022
I. LAYUNIN

A. Pamantayang Matutukoy ang


Pangnilalaman pangngalan
Makapagbibigay ng
sariling pamagatpara sa
napakinggang kuento at
B. Pamantayan sa
pagsasagawa ng
Pagganap
rountable nap ag-uusap
tungkol sa isyu o paksang
napakinggan
a. Nasasagot ang mga a. Nasasagot ang mga a. Nasasagot ang mga tanong a. Nagagamit ng wasto Nakalalahok sa online
tanong sa napakinggang tanong sa napakinggang sa binasang kuwento. ang mga pangngalan kumustahan
kuwento. kuwento b. Naipapahayag ang sariling sa pagtalakay tungkol
b. Naiuugnay ang sariling b. Nabibigyang kahulugan opinion o reaksiyon sa isang sa sarili, sa mga tao,
karanasa sa napakinggang ang patalastas napakinggang balita, isyu o sa mga hayop, lugar ,
C. Mga Kasanayan sa
teksto. F5EP- la-15/ Pahina 67 ng usapan. bagay at pangyayari
Pagkakatuto
c.Naibibigay ang mga uri 143 c. Nakasusulat ng isang sa paligid.
ng pangngalan maikling balita F5WG-la-e-2/Pahina 67 ng
F5PU-la-2. –B Pahina 67 ng 143 143
F5PN-la-4/Pagbasa 67 ng
143
Mga Uri ng pangngalan Pagbibigay ng kahulugan sa Pagsulat ng isang Maikling Wastong Paggamit ng mga Online Kumustahan
Patalastas Balita pangngalan sa Pagtatalakay
II. NILALAMAN tungkol sa Sarili, sa mga tao, sa
mga hayop, lugar, bagay at
Pangyayari sa paligid.
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng TG/Week 3 TG/Week 3 TG/Week 3 TG/Week 3
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang LM/Week 3 LM/Week 3 LM/Week 3 LM/Week 3
Pang mag-aaral
Pag-unlad sa Wika at Pag-unlad sa Wika at Pagbasa 5 Pag-unlad sa Wika at Pagbasa 5 Ugnayan Wika at Pagbasa 5 p.
3. Mga Pahina sa Teksbuk Pagbasa 5 p.25 p.25 p.25 93
Hiyas sa wika 5 p. 38 Hiyas sa wika 5 p. 38 Hiyas sa wika 5 p. 43 at 48
4. Karagdagang kagamitan Mga Larawan Mga Larawan Ama ng Balarila ng wikang Gadyet (cell phone/ laptop/
mula sa portal ng Pambansa pah. 61 desk top, atbp).
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo. Kuwento, tsart Metacards, Patalastas Balita, tsart, metacard Maikling balita,tsart
IV. PAMAMARAAN
1.Balik-aral: 1.Balik-aral: 1.Balik-aral: 1.Balik-aral:
Ipaayos sa mga bata ang Itanong: Anu-ano ang ibat- Mula sa takdang aralin ng
mga salita upang ibang uri ng pangngalan? mga bata pumili ng isa at Anu-ano ang mga dapat gawin
makabuong isang 2. PagsaSANAY: ipresent ito sa unahan. Hayaan kapag susulat ng isang maikling
kaisipan ukol sa nakalipas Sabihin: Ilagay ang mga salita sa ang mga batang piliin o balita/
na aralin. . tamang hanay ito ay pangngalang magbigay ng mga pangngalan
2. Pagsasanay: panttangi o pambalana. na makikita dito. Ipatukoy kung 2.Pagsasanay:
Gabayan ang mga bata Nakasulat sa Metacards anong uri ng pangngalan ang Sabihin:
na bumuo ng maikling mga ito. Ilagay sa angkop na hanay
kuwento na ginagamitan 2. Pagsasanay: ang mga pangngalan na
ng ibat-ibang pangngalan. Sabihin: Basahin at pag- nakasulat sa metacard kung ito
aralan ang pagbabalitaan ng ba ay ngalan ng tao, bagay.
a. Tula Pangkat magkakaibigan. Pansinin ang Hayop ,pook o pangyayari.
1 mga salitang may salungguhit.
A.Balik-aral sa nakaraang b. Awit pangkat
aralin at pagsisimula ng 2 Hannah, may balita ka na ba?
bagong aralin. c. Yell pangkat Takdang-aralin natin iyon
3 ngayon diba?

May ginupit ako. Halika basahin


mo. Pag-aralan natin ang
pagkabuo ng balita.
A. Pagganyak: A. Pagganyak: A.P agganyak: A. Pagganyak: Pagpapakilala at pagchat sa
Ipabasa sa mga bata Itanong: Sino sa inyo ang Itanong: sino sa inyo ang Itanong: mga magulang tungkol sa
ang patalastas at ipasagot makapagbibigay ng halimbawa ng nanood ng balita kagabi? Sino sa inyo ang nasi tu,ayo mga kailangan ng kanilang
ang mga tanong ukol sa isang patalastas? sa unahan upang magsabi ng anak.
B . Paghahabi sa layunin ng
binas. ilang bagay tungkol sa inyong
Aralin
sarili, sa mga hayop na alagaga
ninyo, sa mga lugar na
napuntahan na o mga
pangyayari sa inyo?
B .Paglalahad: B.Paglalahad: B.Paglalahad: B.Paglalahad:
Anong okasyon meron
sa ating barangay Sabihin: Basahin ang Patalastasat Sabihin: Makinig sa isang : Ngayon ay tatalakayin
ngayong Setyembre? sagutin ang mga tanong ukol maikling balita na aking naming ang wastong paggamit
C.Pag-uugnay ng mga
dito. babasahin ng pangngalan sa pagtatalakay
halimbawa sa bagong aralin.
Ngayon ay iparinig ko sa sa ngalan ng tao, bagay, hayop,
inyo ang isang kuwento pook o pangyayari.
tungkol sa pista sa Ating
Bayan.
B.Pagtatalakay: B.Pagtatalakay: B.Pagtatalakay: B.Pagtatalakay:

Ipasagot ang mga tanong Talajayin ang patalastas na Ipasagot sa mga bata ang mga Sabihin:
ukol sa napakinggang ipinakita sa pamamagitan ng tanong ukol sa balitang Basahin sng mga sumusunod
kuwento. pagsagot sa mga tanong. kanilang narinig. na pangungusap talakayin ang
pangngalan na ginamit sa
bawat pangungusap.

1. Si Dr. Ramos ay
D.Pagtalakay ng bagong nagpapakadalubhasa
consepto at paglalahad sa Amerika.
ng bagong kasanayan #1 2. Masipag tumahol an
gaming aso.
3. Ang bayanihan ay
isang magandang
kaugaliang Pilipino.
4. Maalat ang tubig sa
dagat.
5. Nanganganib na
pumotok ang Bulkang
Mayon.
E. Pagtalakay ng bagong
consepto at paglalahad
ng bagong kasanayan #2
D.Pagpapayamang D.Pagpapayamang Gawain: D.Pagpapayamang Gawain: D.Pagpapayamang Gawain:
Gawain:
Pag-usapan ninyo ng katabi mo Ilang talata meron ang balita? Pangkatang Gawain:
Pansinin ang mga kung anu-anong shampoo na ang Tungkol saan ang balita? Ang bawat grupo ay
pangngalang ginamit sa inyong nagamit. magkakaroon ng talakayan
kuwento. Sabihin kung ngunit may pagitan sa bawat
F. Paglinang sa kabihasaan
anong uri ang mga isa na isang upuan gamit ang
(Tungo sa Formative
pangngalan na ginamit. ibat-ibang pangngalan.
Assessment)
1. Pangkat 1 – tao
2. Pangkat 2 – bagay
3. Pangkat 3 _ hayop
4. Pangkat 4 – Lugar
5. Pangkat 5 -
Pangyayari
Ipasagawa ang ilang Itanong: Itanong: Tignan ang bahaging
gawain ayon sa pagsunod >Bakit kinakailangang maging 1. Bakit nakakatawa ang Pahalagahan Natin sa LM.
sa tuntunin. malinis sa paligid? patalastas? ph.20
Tignan ang bahaging 2. Ano ang TKO bakit Piliin sa mga larawan kung
Pahalagahan Natin sa LM. ph.2 tinatawag itong TKO? paano mo ipapakita ang
3. Anong ahensiya ng pagmamahal sa iyong mga
G. Paglalapat ng aralin sa
pamahalaan ang magulang o kasapi ng pamilya.
pang-araw-araw na buhay.
nagpalabas nito?
4. Sa palagay mo kaya
ay epektibo ang
patalastas? Bakit?
5. Ano ang natutuhan
mo sa patalastas?
E.Paglalahat: E.Paglalahat: E.Paglalahat: E.Paglalahat:

Tandaan may dalawang Ano ang uri ng panngalan kong Anu-ano ang mga dapat Nagagamit natin ang panngalan
Uri ang panngalan, ito ay ito ay tumutukoy sa tanging tandaan sa pagsulat ng balita? upang matalakay ang mga
ang panngalang Pantangi ngalan ng tao, bagay, hayop, bagay ukol sa ating sarili, tao,
H. Paglalahat ng aralin at Panngalang pook o pangyayari? bagay , hayop, pook o
Pambalana. pangyayari
Kung ito ay tumutukoy sa
karaniwang ngalan ng tao, bagay,
hayop ,pook o pangyayari.
IV. Pagtataya; IV. Pagtataya; IV. Pagtataya; IV. Pagtataya;

Ibigay ang Pambalanang Ibigay ang kahulugan ng Sumulat ng isang maikling Sumul;at ng isang maikling
ngalan ng mga Patalastas. balita gamitan ng mga talata gamit ang ibat-ibang
sumusunod na pangngala ng Pantangi at pangngalan . Pumili ng paksa sa
Pantanging ngalan. Pambalana. mga sumusunod.
I. Pagtataya ng aralin
1. Acer 1. Paboritong SAryists
2. Laguna Doctor’s 2. Alagang hayop
Hospital 3. Prutas
3. Suna Star 4. Lugar na napuntahan
4. Dr. Renato G. 5. Isang pangyayari sa
Cruz. buhay mo
V. Takdang -Aralin: V. Takdang -Aralin: V. Takdang -Aralin: V. Takdang -Aralin:

SAbihin kung ang mga Sumulat ng sariling patalastas Gumupit ng isang maikling Sumulat ng isang talata na
J. Karagdagang Gawain para
sumusunod na tungkol sa isang sakit. Gumamit balita idikit ito sa inyong tumatalakay sa iyong sarili.
sa takdang-aralin at
pangngalan ay pantangi o ng mga pangngalang Pantangi o kuwaderno at sa ilalim nito ay
remediation
Pambalana . Pambalana. ibigay ang inyong opinion o
(Bahala na magbigay ang reaksiyon.
guro)
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na nakaku- ___ sa ___ na mag-aaral ___ sa ___ na mag-aaral ay ___ sa ___ na mag-aaral ay ___ sa ___ na mag-aaral ay ___ sa ___ na mag-aaral ay
ha ng 80% sa pagtataya ay dumalo/nakilahok sa nakakuha ng 80% na marka sa nakakuha ng 80% na marka sa nakakuha ng 80% na marka sa nakilahok sa online
orientation ng unang pagtataya pagtataya pagtataya kumustahan.
araw ng pagpasok sa
eskwela.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangagailangan ngiba
pang gawain para sa
remidiation
C. Nakatutulong ba ang
Remediation? Bilang
ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D, Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mg estratehiyang
pangturo ang
nakatutulongng lubos?
Paano ito nakatulong
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na
sosolusyunan sa tulong
ng aking punong guro at
supervisor?

Inihanda ni: Sinuri at iniwasto ni: Sinuri at pinagtibay ni:

LANI M. MONDRAGON ROSARIO R. CAWILAN CASTRO P.


CANUTO
Guro-Ikalawang Baitang Master Teacher ! Principal II

You might also like