You are on page 1of 9

School: LIMOS-TURKO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: III

DAILY LESSON LOG K T0 12 Teacher: VIRGILIO A. GALARIO JR. Learning Area: MTB - MLE
Teaching Dates and
Time: FEBRUARY 19-23, 2024 Quarter: 3 - WEEK 4

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Demonstrates expanding Demonstrates expanding Demonstrates expanding Demonstrates expanding Demonstrates expanding
Pangnilalaman knowledge and skills to listen, knowledge and skills to listen, knowledge and skills to listen, knowledge and skills to listen, knowledge and skills to listen,
read, and write for specific read, and write for specific read, and write for specific read, and write for specific read, and write for specific
purposes. purposes. purposes. purposes. purposes.
B. Pamantayan sa has expanding knowledge and has expanding knowledge and has expanding knowledge and has expanding knowledge and has expanding knowledge and
Pagganap skills to listen, read, and write skills to listen, read, and write skills to listen, read, and write skills to listen, read, and write skills to listen, read, and write
for specific purposes. for specific purposes. for specific purposes. for specific purposes. for specific purposes.
C. Mga Kasanayan sa Nakapagbibigay- Nakapagbibigay- Nakapagbibigay- Nakapagbibigay- Nakapagbibigay-
Pagkatuto kahulugan sa ibig sabihin kahulugan sa ibig sabihin kahulugan sa ibig sabihin kahulugan sa ibig sabihin kahulugan sa ibig sabihin
(Isulat ang code sa bawat
kasanayan)
ng mga larawan. ng mga larawan. ng mga larawan. ng mga larawan. ng mga larawan.
(UNCODED) (UNCODED) (UNCODED) (UNCODED) (UNCODED)
Pagkuha ng Detalye at Pag- Pagkuha ng Detalye at Pag- Pagkuha ng Detalye at Pag- Pagkuha ng Detalye at Pag- CATCH UP FRIDAY
II. NILALAMAN unawa sa Grapikong Pananda unawa sa Grapikong unawa sa Grapikong unawa sa Grapikong
(Subject Matter) o Marka Pananda o Marka Pananda o Marka Pananda o Marka
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay
sa K to12 MELC- GUIDE p 374 K to12 MELC- GUIDE p 374 K to12 MELC- GUIDE p 374 K to12 MELC- GUIDE p 374
Pagtuturo
2. Mga pahina sa
Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang SLM/ADM SLM/ADM SLM/ADM SLM/ADM
kagamitan mula
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang LAPTOP/ PPT LAPTOP/ PPT LAPTOP/ PPT LAPTOP/ PPT
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa Panuto: Suriin ang pictograph. Pag-aralan ang pictograph at Basahin at suriing mabuti ang Kilalanin ang ilustrasyon sa CATCH UP FRIDAY
nakaraang Aralin o Sagutin ang mga tanong tungkol sagutin ang mga sumusunod. mga tanong. Piliin ang letra ng bawat bilang. Isulat ang letra
pasimula sa bagong sa nilalaman nito. Isulat ang iyong Paboritong Meryenda ng tamang sagot. ng tamang sagot.
sagot sa hiwalay na papel.
aralin mga Bata 1. Si Eiren ay patawid ng a. labasan
(Drill/Review/ Unlocking kalsada. Alin sa mga ito and b. pasukan
of difficulties) dapat niyang daanan? c. pumila
d. paqlikuran ng lalaki
e. palikuran ng babae
a. c.

1.
1. Tungkol saan ang pictograph?  = 5 bata
A.Bilang ng mag-aaral na lumahok 1. Anong paboritong
sa paggawa ng modyul meryenda ng mga bata?
B.Bilang ng mga mag-aaral na 2.
2. Anong meryenda ang
lumahok sa Online Classes
C.Bilang ng mga asignatura sa pangalawa sa pinakagusto ng b. d.
Online Classes mga bata? 2. Kung ikaw ay nasa isang 3.
2. Anong asignatura ang may 3. Ilang bata ang may gusto ng establisyimento at nagkaroon
pinakakaunting mag-aaral na tinapay? ng sunog, saan pinakaligtas na 4.
lumahok sa online class? 4. Anong meryenda ang may dumaan?
A. English B. Mathematics C. kaunting bilang ng mga bata?
Mother Tongue 5.
3. Anong asignatura ang may a. c.
pinakamaraming mag-aaral na
lumahok sa online class?
A. ESP B. Filipino C. Mother
Tongue
4. Ilan ang bilang ng mga mag-aaral
na lumahok sa online
class sa Mathematics? b. d.
A. 25 B. 35 C. 45 3. Ano ang ibig sabihin kapag
5.Ilan ang bilang ng mga mag-aaral nakita natin ang babalang ito?
na lumahok sa online
class sa ESP?
A. 45 B. 45 C. 55
a. walang mensahe
b. walang vetsin na idinagdag
c. walang messenger
d. walang lasa
B. Paghahabi sa layunin Pagmasdan ang larawan. Tingnan ang larawan? Tingnan ang ma sumusunod Pag-aralan ang larawan.
ng aralin na mga larawan. Ibigay ang
(Motivation) ibig sabihin ng mga larawang
nakikita.

Ano ang inilalarawan nito? Alin kaya ang dapat gawin?


Saan mo ito karaniwang Alin naman ang hindi?
nakikita? Anong ilustrasyon ang
Ano ang dapat mong gawin ipinapakita sa larawan?
kapag nakita mo ang larawan Nabakunahan na din ba kayo
ito? laban sa CoVid 19?
Ano ang maidudulot nito sa
kapaloigiran kapag ginawa mo Anong mabuting maidudulot
ito? nito sa atin?
Ito ba ay isang paraan ng
pagliligtas sa ating kapaligiran.
C. Pag- uugnay ng mga Ano ang tawag sa larawang Ano ang ilustrasyon?
halimbawa sa bagong ipinakita? Ang ilustrasyon ay
aralin Ano ang ilustrasyon? nangangahulugang pagguhit.
(Presentation) Nagbibigay ito ng mga
mensahe gamit ang mga
larawan. Ginagamit ito upang
higit na maunawaan ang nais
ipahatid nito.
D. Pagtatalakay ng bagong Ang ilustrasyon ay isang Ang bawat ilustrasyon na Ano ang tawag sa mga Ang tawag sa larawang
konsepto at paglalahad ng larawan o dayagram na makikita natin sa daan o iba’t larawang ipinakita? ipinakita ay infographics.
bagong kasanayan No I nagpapakita ng mensahe. ibang lugar ay may mga Ano ang gagawin mo kapag Ang infographic ay
(Modeling) Gumagamit ito ng larawan ng mensahe o kahulugan. nakakita ka ng mga ganitong nagtataglay ng impormasyon
tao, bagay, o simbolo upang ilustrasyon? (info) gamit ang graf (graph) o
magbigay impormasyon. simbolo, illustration, o
Karaniwang halimbawa na larawan.
ginagamitan ng palarawang 1. Ipinauunawa mula sa
presentasyon ang mga paalala o larawan na dapat gawin
babala, gayundin ang mga ang pagsusuot ng facemask
bagay na may tatak o marka. at paglilinis upang
makaiwas sa COVID-19.
Gamit ang X, ipinababatid
na mali ang pagkain ng
hindi masusustansiya at
ang paglalaro sa labas.
E. Pagtatalakay ng Tingnan ang mga halimbawa: Pangkatang Gawain Humanap ng kapareha. Maliban sa mga nakatala sa Panuto: Hanapin sa Hanay
bagong konsepto at Hatiin ang klase sa apat na Gumuhit ng iba pang mga infographics, ano pa ang mga B ang kahulugan ng simbolo
paglalahad ng bagong pangkat. Mag-uunahan ang larawang inyong nakikita sa alam monvg paraan upang o larawang nasa Hanay A.
kasanayan No. 2. mga mag-aaral sa pagtukoy ng inyong paligid. Ibigay ang makaiwas sa Covid 19? Isulat ang letra na iyong
( Guided Practice) isinasaad ng ilustrasyon kahulugan nito.
Makikita sa larawan A ang ama sagot sa hiwalay na papel.
ipapakita.
at bata na nag-uusap.
Ipinararating nito ang mensahe
na bawal abutin ang mga bagay
na may markang ekis (X) dahil 1. 6.
mapanganib ang mga ito. Nais
namang ipaunawa ng larawan B
na magkahiwalay ang lalaki at 2. 7.
babae. Kadalasang makikita ito
sa mga palikuran.
3. 8.
4. 9.

5. 10.
F. Paglilinang sa Tingnan ang larawan at tukuyin Pag-uulat at pagbabahagi ng Narito ang ilang
Kabihasan kung ano ang ipinapahayag nito. gawain.
(Tungo sa Formative halimbawa ng mga
Assessment larawan o simbolo at
( Independent Practice )
ang mga ibig sabihin
nito:
Ano-ano ang nasa larawan?
Napapanahon ba ang mga nasa
larawan?
Ano ang ipinapahayag ng
larawan?
Paano mo ginagamit ang mga
ito?
Nakakatulong bai to sa panahon
ngayon?
G. Paglalapat ng aralin sa Ano ang mabuti at masamang Bakit mahalagang malaman Bilang isang mag-aaral Panuto: Ibigay ang
pang araw araw na buhay maidudulot sa inyo ng paggamit natin ang mga kahulugan ng kailangang handa at maalam kahulugan o ibig sabihin ng
(Application/Valuing) ng gadgets? mga ilustarasyong ating ka sa mga nababasa mong mga larawan.
nakikita sa ating paligid? mga paalalang nakadikit o Isulat ang letra ng iyong
nakakabit sa mga dingding o
sagot sa hiwalay na papel.
pader sa iba’t ibang lugar.
Mahalagang mabasa at
maunawaan natin ang
kahulugan ng mga label,
ilustrasyon o larawan upang
tayo ay hindi mapahamak.

H. Paglalahat ng Aralin Ano ang iyong natutuhan sa Ano ang ilustrasyon? Bakit mahalagang matutuhan Ano ang infographics?
(Generalization) ating aralin? ang wastong pagbasa at
pagbibigay-kahulugan sa mga
babala o ilustrasyon?
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Pag-ugnayin ang Panuto: Piliin ang Panuto: Isulat ang kahulugan Panuto: Unawain ang Panuto: Suriing
illustrations sa Hanay A at ang ipinapahayag na mensahe ng ng mga ilustrasyon sa patlang. infographics. Ibigay ang
nais ipakahulugan nito na nasa mga ilustrasyon. Isulat ang hinihinging impormasyon mabuti ang mga
Hanay B. Isulat ang letra ng letra ng wastong sagot sa 1. ayon sa nilalaman nito. larawan sa ibaba.
sagot sa iyong sagutang papel. inyong sagutang papel. __________________ Tukuyin kung
ano ang ibig sabihin
1.
a. babala, mataas ang singil sa 2. ng bawat isa. Isulat
kuryente __________________ ang iyong sagot sa
b. babala, mababa ang singil
sa kuryente hiwalay na papel.
c.babala, mataas ang boltahe 3.
ng kuryente _________________
d. babala, mababa ang boltahe 1. Tungkol saan ang
ng kuryente infographics?
4. 2. Ilang paalala ang makikita
__________________ sa infographics?
2. 3. Para kanino ipinahahatid
a. paalala, maganda sa ang mensahe o paalala?
kalusugan 5. 4. Alin-aling bilang ang
b. paalala, mahalaga sa __________________ nagpapaalala ng pag-iwas?
kalusugan 5. Saang ahensiya nagmula
c. paalala, nakasasama sa ang infographics?
kalusugan,
d. paalala, nagpapalakas mg
katawan

3.
a. nagbibigay ng paalala
b. nagbibigay ng
impormasyon
c. nagsisilbing palatandaan
d. nagbibigay ng mga babala
4. Anoa ang paalala na
mahalagang nasa label ng mga
bote na may ganitong marka
ng ilustrasyon?

a. Itago sa lugar na maaaboy


ng mga bata.
b. Itago sa lugarr na hindi
maaabot ng mga bata.
c. Itago sa lugar namadaling
makuha ng bata.
d. Ipagwalang bahala, hindi
naman mahalaga.

5.
a. mag-ingat, tuyo ang sahig
b. mag-ingat basa ang sahig
c. mag-ingat sira ang sahig
b. mag-ingat walang sahig
J. Karagdagang gawain
para sa takdang aralin
(Assignment)
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80%
nakakuha ng 80% sa above above above above above
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require
nangangailangan ng iba additional activities for remediation additional activities for additional activities for additional activities for additional activities for remediation
pang gawaing remediation remediation remediation remediation
C. Nakakatulong ba ang ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
remedia? Bilang ng mag
aaral na nakaunawa sa ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up the
lesson the lesson the lesson the lesson lesson
aralin
D. Bilang ng mag aaral na ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to
magpapatuloy sa require remediation require remediation require remediation require remediation require remediation
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
pagtuturoang nakatulong ng ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
lubos?Paano ito ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
nakatulong?
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s Cooperation
in in in in in
doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks
F. Anong suliraninang aking __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
nararanasan sulusyunan sa __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
tulong ang aking punong guro __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
__ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
at
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
supervisor? __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
G. Anong gagamitang pangturo Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
ang aking nadibuho na nais __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
kung __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from
views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
__ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as
Instructional Materials Instructional Materials Instructional Materials Instructional Materials Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition

Prepared by: Noted:

VIRGILIO A. GALARIO JR. ROGER G. TOLENTINO


Teacher III Head Teacher III

Checked:

REBECCA T. GONZALES, EdD, JD.


Public Schools District Supervisor

Larong Pinoy! Masaya Pa Kaya?


Ni Catherine L. Fajardo
Ako si Leo, walong taong gulang at nasa ikatlong baitang
na. Magmula ng inanunsyo na suspendido ang klase dahil sa
pandemyang ating kinakaharap, umuwi kaming pamilya sa
probinsiya, sa bahay ng aking mga pinsan at doon namalagi ng
isang linggo. Noong una ay ayaw kong sumama dahil sila ay
nakatira sa malayong baryo at isa pa wala doong internet para
makapagmobile game. Pero wala akong nagawa kung hindi ang
sumama dahil nag-iisa lang akong anak at natatakot akong
maiwan mag-isa sa bahay.

Unang araw ko pa lamang ay inip na inip na ako dahil wala


akong malaro. Hindi pinadala ni nanay ang mobile phone o kahit
PSP ko man lang. Wala ring computer shop sa lugar na ito. Sana
nadala ko ang laruan kong robot at kotseng de-remote. Hay!
Nakababagot talaga!

Kinahapunan, habang nakadungaw ako sa bintana, nakita


ko ang aking mga pinsan at iba pa nilang kaibigan na masayang
naghahabulan. Pero, nagtataka ako dahil nakita kong may
latang pinapatumba gamit ang tsinelas, bago sila
magtatakbuhan. Kitang-kita ko ang kasiyahan sa mukha nila.
Naalala ko tuloy na taguan lang ang alam kong laruin na nilalaro
namin ni tatay sa aming bahay noong ako ay limang taon gulang
pa lamang. Sayang-sayang ako pag nilalaro namin iyon. Maya
maya, kumaway ang isa kong pinsan at pinalabas ako ng bahay.
Tara, sali ka sa laro namin! Hindi nagtagal, kasali na rin ako sa
tawanan at kulitan nila. Nalaman ko na tumbang preso pala ang
tawag sa larong iyon.
Isinali rin nila ako sa larong patintero, luksong tinik, piko pati
na rin sa paborito kong larong taguan, ipinakilala at ipinaranas
nila sa akin ang mga larong pinoy na malayo sa high tech at
modernong laruan na aking nakamulatan sa aming lugar. Larong
Pinoy pala ang tawag dito ng mga taga-probinsya. Ginintuang
alaala ang naiwan sa akin ng mga larong iyon. Ito ang nagbigay
buhay sa isang linggong pamamalagi ko sa probinsya. Nawala sa
isip ko ang computer games, pati na rin ang aking mga laruan.
Saya ang naidulot nito sa akin. Mas masigla palang laruin ang
mga iyon kaysa sa panonood ng telebisyon o maghapong
paglalaro sa computer na mag-isa sa loob ng bahay. Masaya
ang aking mga magulang dahil natutunan at naranasan ko ang
mga larong pinoy kung saan nakibahagi, nakisaya at nakigulo
ako sa larong probinsya ng aking mga pinsan na mas lalong
nagbuklod sa aming samahan. Kaya ngayon, hindi nako
makapag-intay sa susunod naming pagdalaw sa kanila.

Mahusay! Natapos mo ng basahin ang kuwento. Alam


kong nagustuhan mo ang pagbabasa nito. Ngayon naman ay
iyong sagutin ang mga sumusunod na tanong sa iyong hiwalay
na papel.

You might also like