You are on page 1of 6

DAILY LESSON LOG (DLL)

Teacher SARAH MAE ERVERA Grade Level 7

Designation TEACHER I Quarter and Week No. Quarter 1_Week 1

Learning Area FILIPINO Dates AUGUST 28 – SEPTEMBER 01, 2023

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

AUGUST 28, 2023 AUGUST 29, 2023 AUGUST 30, 2023 AUGUST 31, 2023 SEPTEMBER 01, 2023
I. OBJECTIVES
(HOLIDAY)

A. PAMANTAYANG
PANGNILALAMAN Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao.

B. PAMANTAYANG
PAGGANAP Naisasagawa ng mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong pangturismo.

C. KASANAYANG  Nahihinuha ang kaugalian at kalagayang panlipunan ng lugar na pinagmulan ng kuwentong bayan batay sa mga pangyayari at
usapan ng mga tauhan.
PAMPAGKATUTO
 Nagagamit nang wasto ang mga pahayag sa pagbibigay ng mga patunay.

 Nailalahad ang kaugalian at kalagayang panlipunan ng lugar na pinagmulan ng kuwentong bayan batay sa mga pangyayari at
usapan ng mga tauhan.
D. MGA LAYUNIN  Nagagamit nang wasto ang mga pahayag sa pagbibigay ng mga patunay.sa pagbuo ng sanaysay.
 Napahahalagahan ang kaugalian at kalagayang panlipunan ng lugar na pinagmulan ng kuwentong bayan at paggamit ng mga
pahayag sa pagbibigay ng mga patunay.sa pagbuo ng sanaysay.

Kwentong Bayan Kwentong Bayan Pahayag sa Pagbibi- Pahayag sa Pagbibigay


II. NILALAMAN (ALAMAT NG SARI- (ALAMAT NG SARI- gay ng mga Patunay ng mga Patunay
MANOK) MANOK)

III. REFERENCES Modyul (Baitang 7) Modyul (Baitang 7) Modyul (Baitang 7) Modyul (Baitang 7)

IBA PANG SANGGUNIAN TUKLAS: Aklat sa TUKLAS: Aklat sa TUKLAS: Aklat sa TUKLAS: Aklat sa Wika
Wika at Panitikan Wika at Panitikan Wika at Panitikan at Panitikan
IV. PAMAMARAAN

A. Panimulang 1. Panalangin 1. Panalangin 1. Panalangin 1. Panalangin


Gawain 2. Pagbati 2. Pagbati 2. Pagbati 2. Pagbati
3. Pagpapanatili ng 3. Pagpapanatili ng 3. Pagpapanatili ng 3. Pagpapanatili ng
kaayusan kaayusan kaayusan kaayusan
4. Pagtsetsek ng 4. Pagtsetsek ng 4. Pagtsetsek ng 4. Pagtsetsek ng
Atendans Atendans Atendans Atendans
5. Pagpapaalala ng 5. Pagpapaalala ng 5. Pagpapaalala ng 5. Pagpapaalala ng
Health Protocols Health Protocols Health Protocols Health Protocols ng
Atendans
5.

Pagpapaalala ng
Health Protocols
B. Paunang Paunang Pagtataya Balik-aral Balik-aral Balik-aral
Pagtataya/
Balik-aral
Pagpapakita ng mga
Pagpapakita ng larawan Pagpapabasa ng mga halimbawang islogan.
C. Presentasyon at pagbibigay ng kanilang pangungusap.
paglalarawan rito.

D. Pagtalakay Pagtalakay sa mga Pa- Pagtalakay sa mga alitun-


hayag na nagsasaad tunin sa paggawa ng islo-
Paglinang ng Talasalitaan ng patunay. gan

Pagpapabasa ng Teksto Rubrik


(SARIMANOK)
Nilalaman 3pts.
Pagpapasagot sa mga Presentasyon 3pts..
Gabay na mga Tanong Bantas at Letra 2pts.
Pagiging malikhain 2pts.
Pagtalakay sa Kwentong Kabuuan 10pts.
Bayan
Paghahanda sa Pagsasagawa ng Pangkatang Gawain
E. Paglalapat Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Paggawa ng awtput

Pagbibigay ng Rubrik Feedbacking

Paglalahad ng nata-
Paglalahad ng natamong
F. Paglalahat mong kaalaman mula
kaalaman mula sa aralin.
sa aralin.
G. Pagtataya Maikling Pagsusulit
H. Takdang Aralin Maghanda ng “long bond
paper” na gagamitin sa
pagsulat.
V. REMARKS

VI. REFLECTIONS

A. Index of Mastery
(IOM)

B. If the IOM is below


50%, did I provide
remedial teaching?

C. If yes, number of
learners who have
caught up with the
lesson

D. If not, what is your


plan/teaching
strategies to increase
the IOM?
Inihanda ni: Binigyang-pansin ni: Pinagtibay ni:

SARAH MAE C. ERVERA BEVERLY T. ANDAL ARLENE M. HERNANDEZ


Teacher I / Subject Teacher Head Teacher I / Filipino Principal I

You might also like