You are on page 1of 7

0DAILY LESSON LOG (DLL)

Teacher SARAH MAE C. ERVERA Grade Level 7-LEGASPI


Designation TEACHER I Quarter and Week No. Quarter 1_Week 3
Learning Area FILIPINO Dates September 11 – September 15, 2023

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. OBJECTIVES September 11, 2023 September 12, 2023 September 13, 2023 September 14, 2023 September 15, 2023

A. PAMANTAYANG
PANGNILALAMAN Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao.

B. 5rdPAMANTAYANG
PAGGANAP Naisasagawa ng mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong pangturismo.

C. KASANAYANG  Nahihinuha ang kalalabasan ng mga pangyayari batay sa akdang napakinggan.


PAMPAGKATUTO
 Naibibigay ang kahulugan ng sanhi at bunga.
 Naipaliliwanag ang sanhi at bunga ng mga pangyayari.

 Nailalahad ang kalalabasan ng mga pangyayari batay sa akdang napakinggan.


D. MGA LAYUNIN  Naipaliliwanag ang sanhi at bunga ng mga pangyayari
 Naiuugnay ang sanhi at bunga ng mga pangyayari batay sa akdang napakinggan sa tunay na buhay.

NATALO RIN SI SI DAGANG BAYAN AT SANHI AT BUNGA SANHI AT BUNGA SANHI AT BUNGA
II. NILALAMAN
PILANDOK (PABULA) DAGANG BUKID

III. REFERENCES Dayagnostik 7


Modyul (Baitang 7) Modyul (Baitang 7) Modyul (Baitang 7) Modyul (Baitang 7)

TUKLAS: Aklat sa Wika TUKLAS: Aklat sa Wika at TUKLAS: Aklat sa Wika at TUKLAS: Aklat sa Wika
IBA PANG SANGGUNIAN
at Panitikan Panitikan Panitikan at Panitikan

IV. PAMAMARAAN

A. Panimulang 1. Panalangin 1. Panalangin 1. Panalangin 1. Panalangin


Gawain 2. Pagbati 2. Pagbati 2. Pagbati 2. Pagbati
3. Pagpapanatili ng 3. Pagpapanatili ng 3. Pagpapanatili ng 3. Pagpapanatili ng
kaayusan kaayusan kaayusan kaayusan
4. Pagtsetsek ng 4. Pagtsetsek ng 4. Pagtsetsek ng 4. Pagtsetsek ng
Atendans Atendans Atendans Atendans
5. Pagpapaalala ng 5. Pagpapaalala ng 5. Pagpapaalala ng 5. Pagpapaalala ng
Health Protocols Health Protocols Health Protocols Health Protocols ng

B. Paunang Paunang Pagtataya Balik-aral Balik-aral Balik-aral Balik-aral


Pagtataya/
Balik-aral
C. Presentasyon Pagbibigay paalala sa pag-
Ipaliwanag ang mga Pagpapabasa ng isang susulat ng talata.
sumusunod na modus maikling sanaysay na may
operand o panloloko na pamagat na “Posible nga
mababasa sa ibaba. bang magbago ang isang
tao?”
a. Dugo-dugo
b. Budol-budol
c. Laglag-barya

1. Pagtalakay sa mga Rubrik


Pahayag na
Paglinang ng nagsasaad ng Nilalaman 3pts.
Talasalitaan posibilidad (sanhi Presentasyon 3pts..
at bunga) Bantas at Letra 2pts.
Pagpapakinig ng Pabula Pagiging malikhain 2pts.
D. Pagtalakay
(Natalo rin si Pilandok) Kabuuan 10pts.

Pagpapasagot sa mga
Gabay na mga Tanong

Pagtalakay sa Pabula

E. Paglalapat Paghahanda sa Pagsasagawa ng Paghahanda sa Pagsasagawa ng Output 1


Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain
Gawaing Gamit ang mga ekspresy-
Pangakatan/ Pagbibigay ng Rubrik Feedbacking Pagbibigay ng Rubrik Feedbacking ong nagpapahayag ng
Indibidwal posibilidad (sanhi at
bunga), sumulat ng 3 talata
na nagpapahayag ng
damdamin at saloobin
tungkol sa paggamit ng
mga hayop bilang tauhang
nagsasalita o kumikilos na
na parang tao.
Paglalahad ng natamong Paglalahad ng natamong
F. Paglalahat
kaalaman mula sa aralin. kaalaman mula sa aralin.

G. Pagtataya Maikling Pagsusulit

Maghanda ng “long bond


H. Takdang Aralin paper” na gagamitin sa
pagsulat.
V. REMARKS

VI. REFLECTIONS
A. Index of Mastery
(IOM)

B. If the IOM is below


50%, did I provide
remedial teaching?

C. If yes, number of
learners who have
caught up with the
lesson

D. If not, what is your


plan/teaching
strategies to increase
the IOM?

Inihanda ni: Sinuri ni: Pinagtibay ni:


SARAH MAE C. ERVERA BEVERLY T. ANDAL ARLENE M. HERNANDEZ
Subject Teacher Head Teacher - Filipino Principal I

You might also like