You are on page 1of 6

School: Anunas Elementary School Grade Level: II

GRADES 1 to 12 Teacher: Myca Carina L. Peralta Learning Area: MTB


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: February 17-21, 2024 ( Week 4) Quarter: 3rd QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


A. LAYUNIN Demonstrates understanding and Demonstrates understanding and Demonstrates understanding and PAGSUSUSLIT SA MTB CATCH-UP
knowledge of language grammar knowledge of language grammar knowledge of language grammar FRIDAYS
and usage when speaking and/or and usage when speaking and/or and usage when speaking and/or
writing. writing. writing.
B. Level Speaks and writes correctly and Speaks and writes correctly and Speaks and writes correctly and
standard effectively for different purposes effectively for different purposes effectively for different purposes
using the basic grammar of the using the basic grammar of the using the basic grammar of the
language. language. language.
B.Mga Kasanayan Use action words when narrating Use action words when narrating Use action words when narrating
sa Pagkatuto. Isulat simple experiences and when simple experiences and when simple experiences and when
ang code ng bawat
kasanayan
giving simple 3-5 steps giving simple 3-5 steps directions giving simple 3-5 steps
(Learning directions using signal words using signal words (e.g. first, directions using signal words
Competencies / (e.g. first, second, next, etc.). second, next, etc.). MT2GA-IIId- (e.g. first, second, next, etc.).
Objectives) MT2GA-IIId-i-1.4.1 i-1.4.1 MT2GA-IIId-i-1.4.1

I. NILALAMAN PAGGAMIT NG SALITANG PAGGAMIT NG SALITANG PAGGAMIT NG SALITANG PAGGAMIT NG SALITANG


KILOS SA KILOS SA PAGSASALAYSAY KILOS SA KILOS SA
PAGSASALAYSAY NG NG SARILING PAGSASALAYSAY NG PAGSASALAYSAY NG
SARILING KARANASAN AT SARILING SARILING
KARANASAN AT PAGBIBIGAY NG PANUTO KARANASAN AT KARANASAN AT
PAGBIBIGAY NG PANUTO GAMIT ANG MGA PAGBIBIGAY NG PANUTO PAGBIBIGAY NG PANUTO
GAMIT ANG MGA PANANDANG SALITA GAMIT ANG MGA GAMIT ANG MGA
PANANDANG SALITA PANANDANG SALITA PANANDANG SALITA
II. KAGAMITAN
G PANTURO
A.Sanggunian K-to-12 MELC Guide page 372 K-to-12 MELC Guide page 372 K-to-12 MELC Guide page 372
B.Iba pang MTB 2-Quarter3-Module 3 MTB 2-Quarter3-Module 3 MTB 2-Quarter3-Module 3
Kagamitang
Panturo
IV:PAMAMAR
AAN
A.Balik-aral sa Balik-aral: Ano ang mga hakbang sa Ano ang mga salitang pananda
nakaraangaralin Ano ang pandiwa? pagtatanim? sa pagkakasunod-sunod ng
at / o hakbang sa panuto?
pagsisimula ng Magbigay ng halimbawa ng
bagong aralin pandiwa.

B.Paghahabi sa Ano ang mga madalas na Magpakita ng larawan sa Laro: “Charade” I. Panuto: Ikahon
layunin ng aralin ipinagagawa sa iyo ng iyong mgabata. Kilos ko, Hulaan Mo
magulang sa loob ng inyong ang mga pandiwa sa
tahanan? bawat pangungusap.
1. Si Candice ay
kasalukuyang
nagsusulat.
Ano ang mga kilos na ginagawa 2. Tumutulong palagi
ng mga nasa larawan ? si Ashley sa mga
(ipasulat sa mga bata ang sagot gawaing-bahay.
nila sa pisara at ipabasa sa mga 3. Araw-araw
bata ng sabay sabay.)
C.Pag-uugnay Sabihin niyo nga kung anong Marami tayong karanasan lalo na Basahin kumakain ng prutas
ng mga mga gawain ang makikita sa sa mga gawaing bahay na masaya at gulay si Yuno.
halimbawa sa mga larawan? nating ginagawa kasama ang Sa Aming Bakuran
bagong aralin gating pamilya. “Napakaganda ng aking umaga,” 4. Nagdilig ng mga
Ipaliwanag kung ano ang karanasan.
wika ni Annie. Pumasyal ako halaman kahapon si
kasama si Nanay Bing sa
halamanan bago pa sumikat ang tatay.
Ang karanasan ay tumutukoy sa araw. Nakita kong 5. Namasyal kami sa
mga pangyayari sa iyong buhay namumukadkad na ang bulaklak
na naganap o natapos na. na rosal na itinanim namin Museo ng Angeles
noong isang buwan. Hinawakan noong
ko ang bulaklak. Inilapit ko ito
sa aking ilong. “Napakabango nakaraang Sabado.
pala ng amoy ng rosal,” nasabi
niya. Diniligan ko rin ito upang
mas maging maganda at
malusog
D:Pagtalakay ng Naranasan niyo na bang Ano ang madalas na ginagawa Lagyan ng salungguhit ang mga
bagong konsepto magtanim? ninyo ng inyong pamilya? kilos na ginamit sa
at paglalahad ng pagsasalaysay.
bagong Ano ang mga dapat ihanda sa Tuwing Sabado o Linggo, ano ang
kasanayan #1 pagtatanim? sama-samang ginagawa ng iyong Sa Aming Bakuran
pamilya? “Napakaganda ng aking umaga,”
Basahin ang mga sumusunod. wika ni Annie. Pumasyal ako
1. Una, linisan ang lugar na Magsalaysay ng iyong sariling kasama si Nanay Bing sa
pagtataniman. karanasan na ginagawa ninyo ng halamanan bago pa sumikat ang
2. Ikalawa, bungkalin ang iyong pamilya. Tandaan na dapat araw. Nakita kong
lupa. kayong gumamit ng mga salitang namumukadkad na ang bulaklak
3. Ikatlo, itanim na ang mga kilos. na rosal na itinanim namin
buto o punla. noong isang buwan. Hinawakan
4. Ikaapat, diligan ang mga ko ang bulaklak. Inilapit ko ito
intinanim. sa aking ilong. “Napakabango
5. Ikalima, alagaan ang pala ng amoy ng rosal,” nasabi
tanim sa pamamagitang ng niya. Diniligan ko rin ito upang
pagdidilig, pagbubunot ng ligaw mas maging maganda at
na damo at paglalagay ng malusog.
pataba.
E.Pagtalakay ng 1. Isulat ang mga salitang Magbigay ng mga salitang kilos Ano-ano nga ba ang panutong
bagong konsepto kilos sa bawat bilang. na ginagamit sa pagkukuwento ng sinunod ni Annie?
at paglalahad ng __________________ karanasan.
bagong __________________ __________________ Una, pumunta o pumasyal sa
kasanayan #2 __________________ __________________ halamanan.
__________________ __________________ Ikalawa, maghanap ng bulaklak.
__________________ __________________ Ikatlo, ilapit ang ilong dito pero
. huwag pipitasin. Sunod, amuyin
2. Ano ang mga hakbang sa Tandaan na ang karanasan ay ang bulaklak.
pagtatanim?
__________________ natapos na o naganap. Panghuli, diligan ang halaman.
__________________
__________________
__________________

F.Paglinang sa Ano ang mga ginamit na Sa loob ng tahanan ay tinuruan Bago ka pumasok sa paaralang
kabihasaan pananda upang magpagsunod- tayo ng ating mga magulang kung ay marami ka munang
( Leads to sunod ang panuto sa paano maglinis ng kamay ginagawa, tulad ng pagkain,
Formativ pagtatanim? pagkatapos ng masayang pagsisipilyo at pagligo.
e __________________ paglilinis o mga gawaing bahay.
__________________ Ano ang mga hakbang sa
Assessme
__________________ Lagyan ng tsek (✓) kung ang may tamang paliligo?
nt ) __________________ salungguhit ay salitang pananda
__________________ sa pagkakasunod-sunod ng
hakbang sa panuto. Lagyan naman
ng ekis (X) kung hindi ito
pananda. Gawin ito sa iyong
kuwaderno.
_____1. Una ay basain ang
kamay gamit ang tubig.
_____2. Pangalawa, lagyan ng Una________________
sabon ang kamay. Ikalawa _____________
_____3. Susunod ay kuskusing Ikatlo ______________
mabuti ang kamay. Ikaapat _____________
_____4. Pagkatapos ay banlawan Ikalima _____________
ng tubig ang kamay.
_____5. Panghuli ay patuyuin ang
kamay gamit ang malinis na tela.
H.Paglalahat ng Ang paggamit ng salitang kilos Ang paggamit ng salitang kilos Ang paggamit ng salitang kilos II.Panuto: Basahin ang bawat
Aralin sa pagsasalaysay ng mga sa pagsasalaysay ng mga sa pagsasalaysay ng mga tanong at piliin ang tamang
simpleng karanasan at sa simpleng karanasan at sa simpleng karanasan at sa sagot mula sa mga pagpipilian.
pagbibigay ng mga panuto ay pagbibigay ng mga panuto ay Sa ibang item, bumuo ng
pagbibigay ng mga panuto ay
nakatutulong upang nakatutulong upang maikling pagsasalaysay o panuto
masmaunawaan ng kausap o nakatutulong upang masmaunawaan ng kausap o gamit ang salitang kilos at mga
mambabasa ang sinasabi. masmaunawaan ng kausap o mambabasa ang sinasabi. panandang salita.
mambabasa ang sinasabi.
I.Pagtataya ng Panuto: Ayusin ang mga Panuto: Isulat sa bago ang bilang Panuto: Pagsunod-sunurin ang Una, sumunod, pagkatapos,
Aralin hakbang sa pagtatanim. Isulat ang mga salitang kilos na ginamit mga pangungusap ayon sa bago, habang, sa wakas,
ang 1-5 sa linya. sa paghuhugas. tamang upang, para sa, kaya, dahil
pamamaraan ng paliligo. Lagyan
_______A. Ikaapat, diligan _____1. Una ay basain ang kamay ito ng bilang 1-5 ang bawat 1. Ano ang ginagawa mo
ang mga intinanim. gamit ang tubig. hakbang. tuwing umaga
_______B. Ikalawa, _____2. Pangalawa, lagyan ng ______ a. Pagkatapos ay pagkagising? Ilarawan
bungkalin ang lupa. sabon ang kamay. banlawang mabuti ang katawan
ito gamit ang salitang
_______C. Ikatlo, itanim na _____3. Susunod ay kuskusing at buhok.
ang mga buto o punla. mabuti ang kamay. ______ b. Una buhusan ang kilos.
_______D. Una, linisan ang _____4. Pagkatapos ay banlawan buong katawan ng tubig.
lugar na pagtataniman. ng tubig ang kamay. ______ c. Panghuli, tuyuin ang
_______E. Ikalima, alagaan _____5. Panghuli ay patuyuin ang sarili gamit ang malinis na
ang tanim sa pamamagitang ng kamay gamit ang malinis na tela. tuwalya.
pagdidilig, pagbubunot ng ligaw ______ d. Ikatlo, sabunin ang
na damo at paglalagay ng katawan at lagyan ng shampoo 2. Paano ka pumunta sa
pataba. ang buhok. paaralan? Gumamit ng
______ e. Ikalawa, maghilod ng mga salitang kilos at
katawan gamit ang bimpo.
panandang salita sa
iyong sagot.

3. Gumawa ng panuto sa
paglilinis ng iyong
kwarto. Tiyakin na
gagamitin ang mga
salitang kilos at
panandang salita.

J.Karagdagang Ilarawan kung paano ka Ano ang iyong ginagawa bago


Gawain para sa tumutulong sa gawaing bahay matulog? Ilarawan ito gamit ang
takdang- aralin gamit ang mga salitang kilos. mga salitang kilos at panandang
at remediation Gawin ito sa MTB Notebook. salita.

III. MGA TALA


IV. PAGNINILAY
A.Bilang ng mga mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B:Bilang ng mag-aara na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C.Nakatulong ba remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D.Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E.Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos ?Paano ito nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking
naranasan
na solusyon sa tulong ng
aking punong guro at
suberbisor?
G.Anong kagamitang
panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like