You are on page 1of 10

School: General Trias Memorial Elementary School Grade Level: IV

DAILY LESSON LOG Teacher: Rosemarie E. Politado Learning Area: FILIPINO


Teaching Dates and
Time: February 5 – 8, 2024 (Week 1) Quarter: IKATLO

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang Naipamamalas ang Naipamamalas ang kakayahan Naipamamalas ang kakayahan Summative Test/
Pangnilalaman kakayahan at tatas sa kakayahan at tatas sa at tatas sa pagsasalita at at tatas sa pagsasalita at Weekly Progress Check
pagsasalita at pagpapahayag pagsasalita at pagpapahayag ng sariling pagpapahayag ng sariling
ng sariling ideya, kaisipan, pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at ideya, kaisipan, karanasan at
karanasan at damdamin ideya, kaisipan, karanasan damdamin damdamin
at damdamin
B. Pamantayan sa Pagganap Nakapagbibigay ng panuto, Nakapagbibigay ng panuto, Nakapagbibigay ng panuto, Nakapagbibigay ng panuto,
naisasakilos ang katangian naisasakilos ang katangian naisasakilos ang katangian ng naisasakilos ang katangian ng
ng mga tauhan sa ng mga tauhan sa mga tauhan sa napakinggang mga tauhan sa napakinggang
napakinggang kuwento napakinggang kuwento kuwento kuwento
C. Mga Kasanayan sa Nakapagbibigay ng hakbang Nakapagbibigay ng hakbang Nakapagbibigay ng hakbang Nakapagbibigay ng hakbang
Pagkatuto ng isang gawain ng isang gawain ng isang gawain ng isang gawain
(Isulat ang code sa bawat Nakasusulat ng simpleng Nakasusulat ng simpleng Nakasusulat ng simpleng Nakasusulat ng simpleng
kasanayan) resipi at patalastas resipi at patalastas resipi at patalastas resipi at patalastas
F4PS-IIIa-8.6 F4PS-IIIa-8.6 F4PS-IIIa-8.6 F4PS-IIIa-8.6
F4PU-IIIa-2.4 F4PU-IIIa-2.4 F4PU-IIIa-2.4 F4PU-IIIa-2.4
Pagbibigay ng hakbang sa Pagbibigay ng hakbang sa Pagbibigay ng hakbang sa Pagbibigay ng hakbang sa
II. NILALAMAN isang Gawain. isang Gawain. isang Gawain. isang Gawain.
(Subject Matter) Pagsulat ng simpleng resipi Pagsulat ng simpleng resipi Pagsulat ng simpleng resipi at Pagsulat ng simpleng resipi at
at patalastas at patalastas patalastas patalastas
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa TG pp: TG pp: TG pp: TG pp:
Pagtuturo
2. Mga pahina sa LM pp: LM pp: LM pp: LM pp:
Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan Modules Modules Modules Modules
mula
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Audio/Visual Presentation Audio/Visual Presentation Audio/Visual Presentation Audio/Visual Presentation
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Tukuyin kung ang salitang Ibigay ang hakbang sa CATCH UP FRIDAY
Aralin o pasimula sa may salungguhit na ginamit
pagsasaing ng bigas.
bagong aralin sa pangungusap ay Pandiwa,
(Drill/Review/ Unlocking of Pang-uri o Pang-abay. Lagyan ng tsek (/) ang
difficulties) 1. Mabilis tumakbo ang bilang kung ito ay tama at
kabayo. ekis (ꓫ) kung hindi.
2. Taimtim na nanalangin ang
mga tao sa loob ng
simbahan.
3. Ang simoy ng hanging
amihan ay malamig.
4. Mas malakas ang Bagyong
Rolly kaysa sa Bagyong
Quinta.
5. Binigyan namin ng mga
pagkain at inumin ang mga
nasalanta ng bagyo.
B. Paghahabi sa layunin ng Naobserbahan mo na ba ang Naranasan mo na bang Pagmasdan ang larawan. Basahin at unawaing mabuti
aralin nanay mo o ang iba mong maglaba? ang usapan sa ibaba.
(Motivation) kasamahan sa bahay kung Ano-ano ang mga hakbang
paano sila magluto? nito?
Naranasan mo na bang
gawin ito ng mag-isa?
C. Pag- uugnay ng mga Nakasusunod ka ba sa mga Basahin ang kwento. Naranasan mo na bang Ano ang hiningi ng bata kay
halimbawa sa bagong panutong ibinibigay? SALUDO AKO SA NANAY gumawa ng Calamansi Juice? Kuya Marlon?
aralin Ano ang mga ginawa mo at KO Ano ang mga hakbang sa Paano nalaman ng bata ang
(Presentation) nakasunod ka sa mga panuto Melanie O. Laniog paggawa ng Calamasi Juice. tungkol sa masarap na Corn
o hakbang na ibinigay? Maagang-maaga gumising si Soup?
Madali mo bang nasundan nanay upang maghanda ng Kung ikaw si Marlon,
ang ibinigay na hakbang ng almusal. Pagkatapos ibabahagi mo rin ba ang resipi
iyong guro o magulang? kumain, inihanda niya ang sa iba? Sa paanong paraan
Bakit? Bakit hindi? mga kakailanganing mo ito ibabahagi?
kagamitan sa paglalaba.
Habang matiyagang
naglalaba si nanay ay
palihim ko siyang
minamasdan. Una,
ihiniwalay niya ang mga puti
sa de-kolor na damit at
ibinabad nang mahigit sa 30
minuto sa batyang may tubig
at sabon. Pangalawa, inisa-
isa niyang kinusot ang mga
damit. Sumunod,
binanlawan niya ito ng 3- 4
na beses hanggang
matanggal ang bula. At
panghuli, pinigaan niya nang
husto, ipinagpag, bago
isinampay sa sampayan.
Bagaman, pagod sa
paglalaba ay makikita mo pa
rin sa kanyang mukha ang
kasiyahan. Tanghali na ng
natapos siyang maglaba.
Pagsapit ng hapon, pumunta
na siya sa palengke upang
bumili ng mga sangkap sa
pagluluto ng hapunan.
Sa dami ng mga gawain
maghapon, kasinglakas at
tibay ng loob niya si Darna.
Kaya saludo ako kay nanay.
D. Pagtatalakay ng bagong Ang Hakbang ay ang Pagsunod-sunurin ang mga Gamit ang mga larawan, Basahin ang isinulat na resipi
konsepto at paglalahad ng wastong pagkasunod-sunod pangyayari sa tekstong ibigay ang mga paraan sa ni Kuya Marlon.
bagong kasanayan No I ng mga paraan sa isang iyong napakinggan sa paggawa ng Calamansi Juice. SOPAS NA MAIS
(Modeling) gawain. Ginagamit ang mga pamamagitan ng paggamit
salitang nagpapahiwatig ng ng Una, Pangalawa,
pagkasunod-sunod tulad ng Sumunod at Panghuli.
1.
una, pangalawa, sumunod at __________ habang
panghuli. matiyagang naglalaba si Mga Sangkap:
Sa pagbigay ng hakbang nanay ay palihim ko siyang Sibuyas
kinakailangang malinaw, minamasdan. 2. 2 kutsarang mantika
maayos, at simple ang mga __________ pagsapit ng ½ tasang hipon
pananalitang gagamitin hapon, ay pumunta siya sa Sabaw ng hipon
upang maiwasan ang palengke. Asin at paminta
3.
pagkakalito at pagkakamali __________ tanghali nang 1 tasang ginagad na mais
sa isang gawain. matapos siyang maglaba. 4 tasang tubig
Ito rin ay ginagamit sa __________ maagang- 4. Dahon ng sili
pagpapasunod-sunod ng mga maaga gumising si nanay Paraan:
pangyayari sa kuwento, upang maghanda ng 1. Una, igisa ang sibuyas at
mahalagang pangyayari sa almusal. hipon.
kasaysayan at kahalagahan 5. 2. Pangalawa, idagdag ang
ng isang ideya, o gawain. sabaw ng hipon at pakuluan
sa loob ng ilang minuto bago
6. ilagay ang mais at kaunting
tubig.
3. Sumunod, timplahan ng
asin at paminta. Pakuluan
7. hanggang sa lumambot ang
mais.
4. Panghuli, ilagay ang dahon
ng sili.
8.
Itanong:
Ano-ano ang mga nakasaad
sa resipi?
Ano-ano ang mga kailangang
isulat sa resipi?
Paano naman isinusulat ang
mga paraan sa resipi?
E. Pagtatalakay ng bagong Basahin, unawain at gawin Ang pagbibigay ng wastong Pangkatang Gawain Pansinin ang patalastas sa
konsepto at paglalahad ng ang mga sumusunod: hakbang ng isang gawain ay Sumulat ng alam ninyong binasang dayalogo.
bagong kasanayan No. 2. 1. Isipin at alaming mabuti napakahalaga. Ang maayos resipi na nais ninyong ibahagi Patalastas - anunsyo na
( Guided Practice) ang gawaing ipagagawa. na paglalahad nito ay isang sa iba at maaari ding naglalayong hikayatin ang
2. Kailangang naaayon ito sa pagpapatunay lamang na pagkakitaan (halimbawa: mga tao na tangkilikin ang
mga kapasidad ng ang bumabasa, nakikinig at yema, pastillas, at gulaman). isang produkto sa iba’t-ibang
gagawa. taong sumusunod ay mga anyo ng komunikasyon.
3. Gumamit ng mga salitang taong madaling makaintindi. - maikling mensahe na
naiintindihan ng bawat Ito rin ang nagsasalamin sa nagpapabatid ng mahalagang
sumusunod sa hakbang. kahusayan ng taong impormasyon tungkol sa:
4. Maayos ang pagkakasulat nagbibigay ng hakbang  gaganaping palatuntunan
o pagkakasabi ng bawat sapagkat naiintindihan ng  iba pang gawain
salita sa bawat hakbang. taong sumusunod.  tungkol sa produkto
5. Unawain ang bawat Maraming pagkakamali,  panawagan sa madla
direksiyon na ipinapagawa pagkalito at pagkagambala  kautusan ng paaralan /
na siyang dapat sundin ng ang naidudulot ng hindi bayan
gagawa. pagbibigay ng tamang mga  pangangailangan sa
6. Maaaring gumamit ng mga hakbang ng isang gawain. hanapbuhay
salitang una, pangalawa,  nawawala
susunod, pagkatapos, sa Mga Hakbang sa Pagsulat o
huli, sa wakas, at iba pa. pagbibigay ng patalastas:
1.Kailangang maikli at
maliwanag ang mensaheng
sumasagot sa tanong na
Ano,Saan at Kailan.
2. Dapat maikli at maliwanag
ang paglalahad
3. Sinisimulan ito sa
pinakamahalagang
impormasyon tungo sa di-
gaanong mahalagang detalye.
4. Ang patnubay o unang
talataan ang sumasagot sa
mga tanong na ano, sino,
kalian,saan,bakit at paano.
5. Ang pamagat ng balita ay
dapat sa uri ng talataan o
patnubay. Ito ay isinusulat sa
malaking letra upang
makatawag pansin.
F.Paglilinang sa Kabihasan Pangkatang Gawain: Presentasyon ng Awtput Paano niya nalaman ang
(Tungo sa Formative Ayon sa tekstong iyong tungkol sa masarap na Corn
Assessment napakinggan, ibigay ang Soup?
( Independent Practice ) mga hakbang sa paglalaba Ano-anong mga impormasyon
upang mabuo ang graphic ang nakalagay sa patalastas?
organizer sa ibaba. Ano-anong mga tanong ang
nakikita sa patalastas?

G. Paglalapat ng aralin sa Humanap ng kapareha at Ano ang kahalagahan ng Ano ang kahalagahan ng Sa pamamagitan ng
pang araw araw na buhay gawin ang sumusunod. pagbibigay ng wastong pagbibigay ng wastong patalastas sa itaas, buoin ang
(Application/Valuing) Isulat ang wastong hakbang? hakbang sa paggawa ng tsart ng mga hinihinging
pagkasunod-sunod ng mga resipi? impormasyon. Gayahin ang
sumusunod na hakbang sa pormat na ito sa inyong
pagsasaing. sagutang papel.

H. Paglalahat ng Aralin Ano ang dapat tandaan sa Anu-ano ang mga dapat Ano-ano ang bahagi ng isang Ano ang patalastas?
(Generalization) pagbibigay ng panuto o gawin sa pagbibigay ng resipi? Ano ang mga hakbang sa
hakbang? hakbang sa gawain? Ano ang dapat tandaan sa pagsulat ng patalastas?
pagbibigay ng mga hakbang
ng isang gawain?
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Isulat sa loob ng Panuto: Sagutin ang mga Panuto: Sumulat ng isang Panuto: Isulat sa patlang ang
kahon ang mga hakbang sa sumusunod na tanong. simpleng resipi ng inyong angkop na salita upang mabuo
pagluluto ng Banana Cue 1. Sinasabihan mo ang paboritong ulam. ang diwa ng simpleng
upang mailahad ang hakbang iyong nakababatang kapatid. patalastas sa ibaba. Hanapin
nito. Isulat sa sagutang papel Ano ang nararapat niyang sa loob ng kahon ang tamang
ang iyong sagot. unang gagawin pagkagising sagot.
Resipi ng “Banana Cue” sa umaga? PATALASTAS
a. Manalangin sa Maykapal Meryenda ba ang hanap mo?
sa buhay at bagong araw na Narito na ang malinamnam at
ibinigay. masarap na (1) __________.
b. Maligo kaagad. May tamang tamis, lambot at
b. Pumunta sa kusina at mura pa. Kaya ano pang
kumain. hinihintay mo? Pumunta na sa
d. Ilabas ang mga modyul at (2) ___________, bukas
simulan ang pagsagot. tuwing (3) _________ng
2. Tinuturuan ni Ben si Allen hapon. Matatagpuan sa (4)
na magbasa ng tula. Alin _________________. BILI NA!
ang dapat na kauna-
unahang gawin ni Allen?
a. Basahin ang huling salita
sa tula.
b. Basahin nang wasto ang
pamagat ng tula.
c. Basahin ang unang linya
ng tula.
d. Basahin ang unang
taludtod ng tula.
3. Inihahabilin ni nanay ang
wastong paghuhugas ng
pinggan kay Vina. Alin ang
dapat sabihin ni nanay
bilang unang hakbang sa
paghuhugas ng
pinagkainan?
a. “Unahin mong sabunin
ang mga baso, Vina.”
b. “Unahin mong sabunin
ang mga kutsara, Vina.”
c. “Unahin mong sabunin
ang mga pinggan, Vina.”
d. “Unahin mong sabunin
ang mga tinidor, Vina.”
4. Sa paghuhugas ng
kamay, alin ang unang
hakbang na ituturo mo sa
iyong pamangkin?
a. Sabunin ang mga kamay.
b. Punasan ang mga kamay
ng panyo o bimpo.
c. Hayaang matuyo ang
mga kamay.
d. Basahin ng malinis na
tubig ang mga kamay bago
sabunin.
5. Gumagawa si Ponso ng
kanyang proyekto sa Sining.
Ano ang dapat niyang
gagawin pagkatapos ng
kanyang gawain?
a. Iligpit lahat ang mga gamit
at anumang kalat.
b. Ibasura ang natapos na
proyekto
c. Ihanda ang lahat ng
kagamitan.
d. Ipaligpit sa nakababatang
kapatid ang mga basura.
J.Karagdagang gawain para
sa takdang aralin
(Assignment)
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang
remedia? Bilang ng mag aaral
na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong guro
at
supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo
ang aking nadibuho na nais
kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Prepared by: Checked by Noted by:

ROSEMARIE E. POLITADO AGNES DIONIDO NICOLAS D. TACCAD


Teacher I Master Teacher II Principal II

You might also like