You are on page 1of 4

Paaralan BELL-SAN FRANCISCO ELEMENTARY SCHOOL Baitang/Antas GRADE V -MARS

GRADES 1 to 12 Guro NOEL B. AVILA JR. Asignatura ESP


DAILY LESSON PLAN Petsa/Oras Pebrero 13-17, 2023 (Linggo 1) Markahan IKATLONG MARKAHAN

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I.LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pagunawa sa kahalagahan nang pagpapakita ng mga natatanging kaugaliang Pilipino, pagkakaroon ng disiplina para sa kabutihan ng lahat, komitment at
pagkakaisa bilang tagapangalaga ng kapaligiran
B.Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may disiplina sa sarili at pakikiisa sa anumang alituntuntunin at batas na may kinalaman sa bansa at global na kapakanan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagpapakita ng mga Nakapagpapakita ng mga Nakapagpapakita ng mga Nakapagpapamalas ng
Isulat ang code ng bawat kanais-nais na kaugaliang kanais-nais na kaugaliang kanais-nais na kaugaliang pagkamalikhain sa pagbuo ng mga
kasanayan Pilipino Pilipino Pilipino sayaw, awit at sining gamit ang
1.1. nakikisama sa kapwa 1.1. nakikisama sa kapwa 1.1. nakikisama sa kapwa anumang multimedia o
teknolohiya
Pilipino Pilipino Pilipino
1.2. tumutulong/lumalahok sa 1.2. tumutulong/lumalahok 1.2. tumutulong/lumalahok sa
bayanihan at palusong sa bayanihan at palusong bayanihan at palusong
1.3. magiliw na pagtanggap ng 1.3. magiliw na pagtanggap 1.3. magiliw na pagtanggap ng
mga panauhin ng mga panauhin mga panauhin
II. PAKSANG-ARALIN
A. Paksa: PAGSUSULIT
B. Sanggunian: Ugaling Pilipino sa Makabagong Ugaling Pilipino sa Makabagong Ugaling Pilipino sa Makabagong Ugaling Pilipino sa Makabagong
Paaralan Batayang Aklat (Zenaida R. Paaralan Batayang Aklat (Zenaida R. Paaralan Batayang Aklat (Zenaida R. Paaralan Batayang Aklat (Zenaida R.
Ylarde, May Akda) Ylarde, May Akda) Ylarde, May Akda) Ylarde, May Akda)
K-12 Most Essential Learning K-12 Most Essential Learning K-12 Most Essential Learning K-12 Most Essential Learning
Competencies (MELCs) Grade 5 Competencies (MELCs) Grade 5 Competencies (MELCs) Grade 5 Competencies (MELCs) Grade 5
Edukasyon sa Pagpapakatao Edukasyon sa Pagpapakatao Edukasyon sa Pagpapakatao Edukasyon sa Pagpapakatao
(EsP5PPP – IIIa – 23) pahina 83 (EsP5PPP – IIIa – 23) pahina 83 (EsP5PPP – IIIa – 23) pahina 83 (EsP5PPP – IIIa – 23) pahina 83

C. Kagamitan:  Tsart, Teksto  Tsart, Teksto  Tsart, Teksto  Tsart, Teksto


 Laptop at telebisyon para sa  Laptop at telebisyon para sa  Laptop at telebisyon para sa  Laptop at telebisyon para sa
interaktibong powerpoint, interaktibong powerpoint, interaktibong powerpoint, interaktibong powerpoint,
kartolina at panulat ng kartolina at panulat ng kartolina at panulat ng kartolina at panulat ng
pagmamarka, sanayang papel sa pagmamarka, sanayang papel sa pagmamarka, sanayang papel sa pagmamarka, sanayang papel sa
pagkatuto para sa formative pagkatuto para sa formative pagkatuto para sa formative pagkatuto para sa formative
assessment assessment assessment assessment
D. Halaga ng Pagsasama: Matututunan ng mga mag- Matututunan ng mga mag- Matututunan ng mga mag-aaral
aaral kung paano pumili ng aaral kung paano tumulong o kung paano nakapagpapakita ng
tamang kaugalian at kung lumahok sa bayanihan at mga kanais-nais na kaugaliang
paano pahalagahan ang mga palusong. Pilipino lalo na kung ikaw ay may

1|Page
ito. inaasahang bisita.
III. PAMAMARAAN
PAGHAHANDA  Panalangin  Panalangin  Panalangin  Panalangin
 Pagbati  Pagbati  Pagbati  Pagbati
 Pagpuna sa Kapaligiran  Pagpuna sa Kapaligiran  Pagpuna sa Kapaligiran  Pagpuna sa Kapaligiran
 Pagtala ng liban  Pagtala ng liban  Pagtala ng liban  Pagtala ng liban
 Mga Alituntunin sa silid-aralan  Mga Alituntunin sa silid-aralan  Mga Alituntunin sa silid-aralan  Mga Alituntunin sa silid-aralan
 Paunang Pagtataya  Balik -aral  Balik -aral  Balik -aral
Pagsagot sa Takdang Aralin Pagsagot/Pagtsek sa Takdang Pagsagot/Pagtsek sa Takdang
Aralin Aralin
Panuto: Idikit sa kuwaderno ang Panuto: Idikit sa inyong
isang larawang nagpapakita ng kuwaderno ang larawang
pagtutulungan. nagpapakita ng magiliw na
pagtanggap sa bisita.
 Paunang Pagtataya
 Paunang Pagtataya

 Paunang Pagtataya

PAGLALAHAD A. Basahing mabuti at suriin ang


mga titik ng awiting “Ang Pipit”

2|Page
PAGSASANAY Panuto: Tingnan at pag-aralan
ang mga larawan tungkol sa mga
kanais-nais na ugaling Pilipino.

PAGLALAHAT/PAGLALAPAT Panuto: Piliin ang mga kaya


mong gawin. Lagyan ng tsek ang
pangungusap na kaya mong
isagawa bilang pagmamahal
sa bayan.
1. Sinusunod ko ang mga
direktiba o panuntunan para sa
Enhanced Community
Quarantine ngayong may

3|Page
COVID-19.
2. Nakikinig ako sa payo ng
nakatatanda sa akin.
3. Maaga akong natutulog
tuwing gabi.
4. Madalang akong tumangkilik
ng imported na mga gamit.
5. Nagpupunta ako sa Kawa-
Kawa Hills tuwing may
pagkakataon
PAGTATAYA

IV. TAKDANG-ARALIN Panuto: Idikit sa kuwaderno ang Panuto: Idikit sa inyong


isang larawang nagpapakita ng kuwaderno ang larawang
pagtutulungan. nagpapakita ng magiliw na
pagtanggap sa bisita.

V. ANTAS NG PAGKATUTO

Inihanda ni:
NOEL B. AVILA JR.
Guro I
Iwinasto ni:
DIANA D. ABIOG
DalubGuro II

Nabatid ni:
MA. ROWENA B. VILLEGAS
Punong -Guro

4|Page

You might also like