You are on page 1of 11

Banghay Aralin sa Kindergarten

Ikatlong Markahan

I. Layunin
Pagkatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahan na:
● natutukoy kung maliit o malaki ang miyembro ng pamilya;
● malaman kung saan nabibilang ang iyong pamilya; at
● makilala ang lahat ng miyembro ng pamilya.

II. Paksang Aralin


a. Paksa: Maliit at Malaki na Pamilya
b. Sanggunian: Mother Tongue Based-Multilingual Education Learner’s
Materials
Mother Tongue Based-Multilingual Education Learner’s
Teacher’s Guide
Department of Education. “K to 12 Most Essential Learning
Competencies with Corresponding CG Codes”. Pasig City:
Department of Education Central Office, 2020
c. Kagamitan: Powerpoint Presentation, larawan

III. Pamamaraan

Gawain ng Guro Gawain ng Mag-aaral


A. Panimulang Gawain
1. Pagbati
Magandang umaga mga bata, Kamusta?
Magandang umaga din po Binibini,
maayos naman po.

2. Panalangin Opo.

Handa na bang manalangin?

Ipikit ang mga mata at iyuko ang ulo. Father God ………….
Amen.

Father God ………….


Amen. Opo

Bago kayo maupo, maaari bang pulutin muna


ninyo ang mga kalat/papel na inyong makikita
sa ilallim ng inyong upuan?

3. Pagtala ng mga liban sa klase


Natutuwa po ako Binibini na sabihin
Ella may mga liban ba ngayon sa iyong mga sa iyo na lahat po ng aking kaklase
kaklase?
ay naririto.

(pumalakpak ng tatlong bese ang


Mahusay! Bigyan ninyo ang inyong mga sarili
mga mag-aaral)
ng (3) tatlong malalakas na palakpak!

Tungkulin ng Bawat Miyembro ng


4. Pagbabalik-aral Pamilya po.

Ano ang ating napag-aralan kahapon? Maari


mo bang sabihin Marcus?

Magaling!
Si Tatay po.

Sino-sino ba ang miyembro ng isang pamilya?


Nanay po.

Erica, magbigay ka nga ng isa.

Sina Ate, Kuya, at Bunso po.


Tama!

Ano pa, Karl?

Mahusay!

Sino pa ang tatlong natitirang miyembro ng


pamilya? Bea?

Magaling!

Tama ang lahat ng inyong nabanggit, laging


tatandaan na ang isang pamilya ay dapat
nagtutulungan at nagkaakisa sa bahay, at
maging masaya lamang.

Ngayon ay nasisigurado kong madami kayong


natutunan sa nakaraang pag-aaral, kaya
handa na ba kayo para sa ating panibagong
paksa?

B. Pagganyak
May ipapakita akong larawan sa inyo, at
sabihin ninyo kung ano ito.
C. Pagbahagi ng Layunin
Bago tayo magpatuloy sa ating bagong paksa,
hayaan ninyo muna na ibahagi ko sa inyo ang
layunin ng ating pag-aaralan na kailangan
nating matututunan:

● natutukoy kung maliit o malaki ang


miyembro ng pamilya;
● malaman kung saan nabibilang ang
iyong pamilya; at
● makilala ang lahat ng miyembro ng
pamilya.

D. Paglalahad

Batay sa aking mga ipinakitang larawan.

Ang maliit na ay may tatlong miyembro.

Ang malaking pamilya naman ay may apat na


miyembro. At mas marami pang miyembro ng
pamilya.
Mayroon din namang tinatawag na “extended
family”,

kung saan kasama ng isang pamilya si


Lolo,
Lola,

Tito,
Tita,

At ang mga pinsan.


Ngayon mga bata, alin sa dalawa ang
kinabibilangan ng inyong pamilya?

Bigyan ninyo naman ang inyong mga sarili ng


Good job Clap!

1, 2, 3, (palakpak)
Good job! Good job! (naka thumb”s up)

E. Paglalahat

Ano ang ating mga pinag-aralan ngayon?

Very Good!

Ang ating pinag-aralan ngayon ay tungkol sa


maliit at malaking pamilya.

Magbigay nga po ng isang miyembro ng


pamilya na kasali sa “extended family”?

Mahusay! Sina Lolo, Lola, Tito, Tita at mga


Pinsan.

Ang pagkakaroon ng mas malaking pamilya ay


mas doble ang saya dahil sama-sama kayong
lahat na kumakain, naglilinis, naglalaro at (sasagot ang mga bata)
nagkakasiyahan. Malaki man o maliit ang
pamilya ay magiging masaya kung ang bawat
isa ay may respeto at pagmamahalan.

F. Paglalapat

Magkakaroon tayo gawain. Bago kayo


magsimulang gumawa narito muna ang
panuto.

Panuto:
Bilangin ang miyembro ng pamilya sa
bawat larawan at isulat ito sa loob ng kahon.
Gawin ito sa kalakip na papel.

(sasagot ang mga bata)

(sasagot ang mga bata)


IV. Pagtataya
Ngayong tayo ay magsasanay.

V. Takdang-

Aralin
Gumupit ng mga larawan ng pangangailangan ng isang pamilya at idikit ito sa
inyong kwaderno.

You might also like