You are on page 1of 8

DETALYADONG BANGHAY-ARALIN SA ARALING PANLIPUNAN 1

DETAILED LESSON PLAN

Paaralan: Baitang/Antas: 1

Guro: Asignatura: Araling


Panlipunan
Araw at Oras: Markahan: 2nd Quarter

1.Layunin:
A. Naipapahayag sa malikhaing pamamaraan ang sariling kwento ng
pamilya.
B. Naiguguhit sa malikhaing pamamaran ang sariling kwento ng pamilya.
C. Napapahalagahan sa malikhaing pamamaraan ang sariling kwento ng
pamilya.
A.PAMANTAYANG PANGNILALAMAN(Content Standards)
Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa at pagpapahalaga sa
sariling pamilya at mga kasapi nito at bahaging ginagampanan ng bawat isa.
B.PAMANTAYANG PAGGANAP(Performance Standards)
Ang mga mag-aaral ay buong pagmamalaking nakapagsasaad ng kwentonng
sarling pamilya at bahaging ginagampanan ng bawat kasapi nito sa
malikhaing pamamaraan.
C.MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO(Learning
Compentencies/Objectives)
Naipapahayag sa malikhaing pamamaraan ang sariling kwento ng pamilya
AP1PAM-IId11
II.NILALAMAN(Content) ANG KWENTO NG AKING PAMILYA
III.KAGAMITANG PANGTURO(Learning Resources)
A. Sanggunian(Reference)
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro(Teacher’s Guide Pages) 69-75
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pangmag-aaral(Learner’s Materials
pages) 77-83
3. Mga Pahina sa Teksbuk(textbook pages)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng Learning Resources
(Additional Materials from)
B. Iba pang kagamitang Pangturo(Other Leraning Resources)
IV.PAMAMARAAN(PROCEDURES)
Mga Aktibidad ng Guro Mga Aktibidad
ng mga Mag-
aaral
A.Balik-aral sa Tanong:  Ang mga
nakaraang aralin Ano-anu ang mga bagay na nag bagay na
at/Pagsisimula ng bago at nanatili sa buhay ni Laya? nag bago
bagong kay Laya
aralin(Reviewing ay ang
previous lesson or kanyang
presenting the new hitsura
lesson) noon
maliit pa
siya peru
ngayon
dalaga
na siya.
 ang
bilang ng
kasapi ng
kanilang
pamilya
noon
dalawa
lang
silang
magkaka
patid
ngayon
ay apat
na silang
magkaka
patid.

 Ang
hitsura
ng
kanilang
bahay
kasi noon
maliit
lang
ngayon
lumaki
na.
B.Paghahabi sa Sino sa inyo ang gustong mag  Ako
layunin ng kwento ng isang masayang maam!
aralin(Establishing a pangyayari sa inyong pamilya? ang
Purpose for the kwento
lesson) ko po ay
tungkol
sa aking
pamilya
na nag
sama-
sama
kaming
sinalubon
g ang
bagong
taon at
sama-
sama
kaming
nag salo-
salong
kumain
sa aming
ihinanda
ni mama.
C.Pag-uugnay ng Tanong:  Ang mga
mga halimbawa sa Ano-ano ang mga bagay bagay na
bagong nakapagpapasaya sa inyong nakapag
aralin(Presenting pamilya? papasay
examples/instances a sa
of the new lesson) aming
pamilya
ay yong
sama
sama
kaming
kumain
sa
hapagkai
nan.
D.Pagtatalakay ng Tingnan ang mga larawan na
bagong konsepto at nagpapakita ng mga pamilyang
paglalahad ng masaya at sama-samang
bagong kasanayan gumagawa ng mga gawain.
#1 Tanong:
(Discussing new
concepts and  Ano ang nakikita ninyo?
practicing new skills
#1  Ano ang kanilang ginagawa?  Isang
Pamilyan
g
masaya

 nagtutulu
ngan sa
mga
gawain.
E. Pagtatalakay ng  Magpakita pa ng isa pang
bagong konsepto at larawan ng isang pamilya at
paglalahad ng talakayin ang mensaheng
bagong kasanayan ipinahahatid ng larawan.
#2 Tanong:
(Discussing new  Ano ang kanilang ginagawa?
concepts and  Nagtulon
practicing new skills g-tulong
#2 sa
gawain
F. Paglinang sa Hahatiin ko kayo sa apat na
kabihasan (tungo pangkat at bawat pangkat ay pumili  Making
sa formative ng lider para mga presenta ng ng
assessment) inyong sagot. mabuti
(developing sa guro.
mastery(Leads to
formative
Assessment 3)
Iguhit mo!
Panuto: Pumili ng tatlong
mahahalagang pangyayari sa
buhay ng iyong pamilya. Iguhit ang  Pupunta
bawat ang mga
pangyayari ayon sa pagkakasunod- bata sa
sunod sa loob ng kahon at ibahagi kanilang
sa kaklase ang mahalagang pangkat.
pangyayari
 Isagawa
ng mga
bata ang
gawaing
ng bawat
pangkat.I
1. guguhit
nila sa
loob ng
2. kahon
ang
tatlong
3. mahahal
agang
pangyay
ari sa
kanilang
Na Mahu Hindi pamilya
Pamant pak say gaano ayon sa
a a ng pagka
yan hus mahu sunod –
ay say sunod.

3 2 1
maayos
ang
pagkak
ala
rawan
maayos
ngunit
hindi
lahat
nailalar
a
wan.

May
kahirap
ang
unawai
n ang
pagkak
ala
rawan.

G. Paglalapat ng  Bilang isang mag-aaral, ano  Ang


aralin sa pang- ang nakapagpapasaya sa nakakap
araw-araw na buhay inyong pamilya? agpapas
(Finding practical  Ano naman ang aya sa
applications of nagpapalungkot? akin ay
concepts and skills in magkaro
daily living) on ng
buong
pamilya.

 Ang
nagpapal
ungkot
sa akin
ay yong
umaalis
ang
aking
mga
magulan
g para
mag
trabaho
sa ibang
lugar.

H. Paglalahat ng  Mahalaga ba ang  Oo, dahil


aralin (Making magkaroon ng masayang pag
generalization and pamilya at bakit? masaya
abstracts about the ang
lesson) iyong
pamilya
lahat ay
 Ano ang nararamdaman mo maganda
matapos maibahagi ang ang
mahalagang pangyayari sa pakiramd
inyong pamilya? am.

 Masayan
g
masaya
dahil na
ibahagi
ko ang
masasay
ang
pangyay
ari sa
aming
pamilya.
I.Pagtataya ng
aralin  Iguhit ang inyong pamilya na
(Evaluating learning) masaya at sama-sama sa  Ilalabas
isang gawain at kulayan ito. ang mga
Rubrics gamit na
pangguhi
Napa Mahu Hindi t,
Pamanta ka say gaano pangkula
yan husa ng y at
y mahu sisimulan
say ang
gawain.

3 2 1
Malinis at
maayos
ang
pagkakag
awa

Malinis
ngunit
hindi
lahat
maayos
ang
pagkakag
awa

May
kahirapan
g
unawain
ang
pagkakag
awa

J.Karagdagang
Gawain para sa
takdang-aralin at
remediation(Addion
al activities for
application or
remediation)
V.MGA
TALA(Remarks)
VI.PAGNINILAY(RE
FLECTION)
A.Bilang ng mga
mag-aaral na 80%
sa pagtataya(No. of
learners who earned
80% in the
evaluation)
B. Bilang ng mga
mga-aaral na
ngangailanga ng
iba pang Gawain
para sa
remediation.(No. of
learners who require
additional activities
for remediation)
C.Nakatutulong ba
ang remedial?
Bilang nag mag-
aaral na nakaunawa
s aralin.(Did the
remedial lessons
work? No. of learners
who have caught up
with the lesson)
D.Bilang ng mag-
aaral na
magpatuloy sa
remediation.(No. of
learners who
continue to require
remediation)
E.Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo ang
naktutulong ng
lubos?Paano ito
nakatulong?(which
of my teaching
strategies worked
well?Why did these
work?)
F.Anong suliranin
ang aking
naranasan na
solusyon sa tulong
ng aking punong-
guro at superbisor?
(What difficulties did I
encourage which my
principal or
supervisor can help
me solve?
G.Anong
kagamitang panturo
ang aking
nadibuhon na nais
kong ibahagi sa
kapwa guro (Which
innovation or
localized ko?
materials did I
use/discover which I
wish to share with
other teachers?

You might also like