You are on page 1of 10

School: MAGSAYSAY I/S Grade Level: V

GRADES 1 to 12 Teacher: JUVANIE B. TINOY Learning Area: EPP


DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and Time: MARCH 11 – 15, 2024 (WEEK 7) Quarter: 3RD QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I.LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman
B.Pamantayan sa Pagganap
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1. Natutukoy ang iba ibang paraan ng 1. Natutukoy ang iba ibang paraan ng 1. Natatalakay ang wastong paraan 1. Natatalakay ang wastong Lingguhang Pagsusulit
panghuling ayos, tulad ng pagliliha, panghuling ayos, tulad ng pagliliha, ng mga panapos na gawain sa paraan ng mga panapos na
pagpinta at pagbarnis pagpinta at pagbarnis paggawa ng proyekto gawain sa paggawa ng proyekto
2. Nasasabi ang kahalagahan ng mga 2. Nasasabi ang kahalagahan ng mga 2. Nasusundan ang wastong paraan 2. Nasusundan ang wastong
panghuling ayos tulad ng pahliliha, panghuling ayos tulad ng pahliliha, ng pagliliha, pagpipintura at paraan ng pagliliha, pagpipintura
pagpipintura at pagbabarnis. pagpipintura at pagbabarnis. pagbabarnis at pagbabarnis
3. Naipapamalas ang kawilihan sa 3. Naipapamalas ang kawilihan sa 3. Nalilinang ang kakayahang 3. Nalilinang ang kakayahang
paglinang sa mga kakayahan sa paglinang sa mga kakayahan sa makasunod sa mga panapos na makasunod sa mga panapos na
panghuling ayos tulad pagliliha, panghuling ayos tulad pagliliha, Gawain Gawain
pagpipintura at pagbabarnis EPP5IA pagpipintura at pagbabarnis EPP5IA 0g- EPP51A- 0g-7, EPP51A- 0g-7,
0g-7, 5.1.2, 7, 5.1.2,
II.NILALAMAN Pagtukoy sa iba ibang paraan ng Pagtukoy sa iba ibang paraan ng Pagsunod sa wastong paraan ng Pagsunod sa wastong paraan ng
panghuling ayos panghuling ayos pagliliha, pagpipintura at pagliliha, pagpipintura at
pagbabarnis pagbabarnis
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro Curriculum Guide p. 27 Curriculum Guide p. 27 Curriculum Guide p. 27 Curriculum Guide p. 27 Curriculum Guide p. 27
2.Mga pahina sa kagamitang pang-mag-aaral
3.Mga pahina sa teksbuk Makabuluhang Gawaing Pantahana at Makabuluhang Gawaing Pantahana at Makabuluhang Gawaing Pantahanan Makabuluhang Gawaing
Pangkabuhayan p. 214-216, Pangkabuhayan p. 214-216, at Pantahanan at
Pangkabuhayan 6 pahina 214- 216 Pangkabuhayan 6 pahina 214-
216
4.Karagdagang kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource
B.Iba pang kagamitang panturo larawan, tsart, metacard larawan, tsart, metacard papel de liha, pintura, barnis, brush, papel de liha, pintura, barnis,
mga natapos na gawain brush, mga natapos na gawain
IV.PROCEDURES
A.Balik-aral sa nakaraang aralin at/o 1. Balik Aral 1. Balik Aral a. Ano ang pagliliha? pagpipintura? a. Ano ang pagliliha?
pagsisimula ng bagong aralin Upang maging matibay ang isang Upang maging matibay ang isang pagbabarnis? pagpipintura? pagbabarnis?
proyektong yari sa kahoy, ano ang proyektong yari sa kahoy, ano ang b. Ano- ano ang kahalagahan nito sa b. Ano- ano ang kahalagahan nito
dapat gawin? dapat gawin? bawat bahagi sa paggawa ng sa bawat bahagi sa paggawa ng
. Panimulang Pagtatasa . Panimulang Pagtatasa proyekto? proyekto?
Sagutin ang Tanong. Sagutin ang Tanong.
Ano-ano ang mga paraan ng Ano-ano ang mga paraan ng panghuling
panghuling ayos sa isang natapos na ayos sa isang natapos na proyekto?
proyekto?
B.Paghahabi sa layunin ng aralin Bakit pinipinturahan o binabarnisan Bakit pinipinturahan o binabarnisan ang a. Magpakita sa mga bata ng mga a. Magpakita sa mga bata ng mga
ang mga bahay, gusali at mga mga bahay, gusali at mga kagamitan na kasangkapan tulad ng papel de liha, kasangkapan tulad ng papel de
kagamitan na yari sa kahoy o yero? yari sa kahoy o yero? pintura o barnis at brush. liha, pintura o barnis at brush.
b. Ipasuri sa mga bata ang ipinakitang b. Ipasuri sa mga bata ang
kasangkapan. ipinakitang kasangkapan.
c. Hayaan ang mag- aaral na sabihin c. Hayaan ang mag- aaral na
ang kanilang nakita sa pinasuring sabihin ang kanilang nakita sa
kasangkapan pinasuring kasangkapan
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong 1. Pangkatang Gawain 1. Pangkatang Gawain a. Ano- ano ang mga pangkaraniwang a. Ano- ano ang mga
ralin Hatiin ang klase sa tatlong pangkat. Hatiin ang klase sa tatlong pangkat. kasangkapan ang ginagamit sa pangkaraniwang kasangkapan
Bawat pangkat ay bibigyan ng Bawat pangkat ay bibigyan ng larawan. panapos na paggawa ng proyekto? ang ginagamit sa panapos na
larawan. Tutukuyin ng bawat pangkat Tutukuyin ng bawat pangkat ang b. Naranasan mo na bang gamitin paggawa ng proyekto?
ang panapos na gawaing ginagawa sa panapos na gawaing ginagawa sa ang mga ito? Kung OO, paano ito b. Naranasan mo na bang gamitin
larawan. Ipahayag ang sagot sa larawan. Ipahayag ang sagot sa ginagamit? ang mga ito? Kung OO, paano ito
masining na paraan. masining na paraan. Original File Submitted and ginagamit?
Pangkat Pangkat Formatted by DepEd Club
Member - visit depedclub.com
for more

I Pangkat II I Pangkat II

Pangkat III Pangkat III


D.Pagtalakay ng bagong konspto at Pag-uulat ng tatlong pangkat Pag-uulat ng tatlong pangkat 1. Pangkatang Gawain 1. Pangkatang Gawain
paglalahad ng bagong kasanayan #1 a. Pangkatin ang klase sa apat a. Pangkatin ang klase sa apat
b. Sa tulong at gabay ng guro, bawat b. Sa tulong at gabay ng guro,
pangkat ay aktibong makikibahagi sa bawat pangkat ay aktibong
pagsasagawa ng mga panapos na makikibahagi sa pagsasagawa ng
gawain tulad ng pagliliha, pagpipinta mga panapos na gawain tulad ng
at pagbabarnis. pagliliha, pagpipinta at
c. Sa pamamagitan ng alkansyang pagbabarnis.
gawa sa kawayan,lalapatan ng bawat c. Sa pamamagitan ng alkansyang
pangkat ng mga panapos na gawain gawa sa kawayan,lalapatan ng
( pagliliha at pagbabarnis) upang mas bawat pangkat ng mga panapos
higit na kapakipakinabang ang mga na gawain ( pagliliha at
ito. pagbabarnis) upang mas higit na
d. Bawat pangkat ay inaasahang kapakipakinabang ang mga ito.
makasusunod ng wasto sa d. Bawat pangkat ay inaasahang
pamamaraan ng paggawa. makasusunod ng wasto sa
e. Sasagutin ng bawat pangkat ang pamamaraan ng paggawa.
gabay na tanong: e. Sasagutin ng bawat pangkat
Sinunod ninyo ba nang wasto ang ang gabay na tanong:
paraan sa pagawa, sa paanong Sinunod ninyo ba nang wasto ang
paraan? paraan sa pagawa, sa paanong
paraan?
E.Pagtalakay ng bagong konsepto at a. Ano ang naramdaman ninyo habang a. Ano ang naramdaman ninyo habang a. Ano ang naramdaman mo habang a. Ano ang naramdaman mo
paglalahad ng bagong kasanayan #2 ginagawa ninyo ang pangkat gawain? ginagawa ninyo ang pangkat gawain? isinasagawa ang mga gawaing habang isinasagawa ang mga
b. Ano ang masasbi ninyo sa bawat b. Ano ang masasbi ninyo sa bawat natutunan? gawaing natutunan?
larawan? larawan? b. Ano- anong hakbang ang dapat b. Ano- anong hakbang ang dapat
c. Natukoy ba ninyo kung anong c. Natukoy ba ninyo kung anong nating tandaan sa pagliliha? nating tandaan sa pagliliha?
panapos na gawain ang ipinakikita sa panapos na gawain ang ipinakikita sa pagpipinta at pagbabarnis? pagpipinta at pagbabarnis?
bawat larawan? bawat larawan? c. Anu anong kasanayan ang dapat c. Anu anong kasanayan ang
d.Ano-anong materyales ang d.Ano-anong materyales ang nating isaalang- alang upang maging dapat nating isaalang- alang
kinakailangan upang gawin ito kinakailangan upang gawin ito matagumpay ang isang gawain? upang maging matagumpay ang
isang gawain?
F.Paglinang na Kabihasaan Ang iba ibang paraan ng panghuling Ang iba ibang paraan ng panghuling Ang paggawa ng iba’t ibang proyekto Ang paggawa ng iba’t ibang
ayos sa isang proyekto ay ang ayos sa isang proyekto ay ang pagliliha, sa sining pang- industriya katulad ng proyekto sa sining pang-
pagliliha, pagpipintura at pagbabarnis. pagpipintura at pagbabarnis. mga proyektong may kinalaman sa industriya katulad ng mga
Ang papel de liha ay ginagamit na Ang papel de liha ay ginagamit na mg gawaing kahoy, metal at gawaing proyektong may kinalaman sa mg
pampakinis ng kahoy. Ang makinis at pampakinis ng kahoy. Ang makinis at kamay ay mahalagang matutuhan ng gawaing kahoy, metal at gawaing
magandang kayarian ay magandang kayarian ay nagpapalutang mga mag- aaral upang maging daan kamay ay mahalagang matutuhan
nagpapalutang o nagpapalinaw sa o nagpapalinaw sa tunay na ganda at sa pagkakaroon ng panimulang ng mga mag- aaral upang maging
tunay na ganda at kayarian ng kayarian ng proyekto, lalo na ang yari sa kaalaman at kasanayang magagamit daan sa pagkakaroon ng
proyekto, lalo na ang yari sa kahoy. kahoy. sa pansariling pangangailangan. panimulang kaalaman at
Ang barnis ay malinaw na panapos na Ang barnis ay malinaw na panapos na Ang pagliliha, pagpipinta at kasanayang magagamit sa
galing sa gums, linseed oil, at resins. galing sa gums, linseed oil, at resins. Ito pagbabarnis ay ilan lamang sa mga pansariling pangangailangan.
Ito ay matigas at makintab kapag ay matigas at makintab kapag natuyo sa hakbang sa pagbubuo ng gawain. Ang pagliliha, pagpipinta at
natuyo sa kahoy. kahoy. Mahalagang malaman natin ang mga pagbabarnis ay ilan lamang sa
Ang pintura ang pinaka gamiting Ang pintura ang pinaka gamiting paraan ng pagsasagawa nito. mga hakbang sa pagbubuo ng
panapos sa mga gawaing kahoy. panapos sa mga gawaing kahoy. a. Pagliliha- paraan ng pagpapakinis gawain. Mahalagang malaman
Napipigilan ng pintura ang pagpasok Napipigilan ng pintura ang pagpasok ng ng mga gawaing kahoy. May liha na natin ang mga paraan ng
ng halumigmig sa kaloob looban halumigmig sa kaloob looban angkop gamitin sa kahoy at sa bakal. pagsasagawa nito.
ng kahoy na nagiging dahilan ng ng kahoy na nagiging dahilan ng Ang iba pang kagamitang pampakinis a. Pagliliha- paraan ng
pagkabulok nito. Ang pintura ay pagkabulok nito. Ang pintura ay ay katam, kikil, pangkaskas, at liha. pagpapakinis ng mga gawaing
nagpapaganda ng kahoy at gingawa nagpapaganda ng kahoy at gingawa Ang makinis at magandang kayarian kahoy. May liha na angkop
nitong madaling linisin ang kahoy. nitong madaling linisin ang kahoy. ay nagpapalutang o nagpapalitaw sa gamitin sa kahoy at sa bakal. Ang
tunay na ganda at kayarian ng iba pang kagamitang pampakinis
proyekto lalo na ang yari sa kahoy. ay katam, kikil, pangkaskas, at
Mga Hakbang sa Pagliliha liha. Ang makinis at magandang
1. Ipatong o ilagay ang tabla o kahoy kayarian ay nagpapalutang o
sa mesang gawaan na ang hilatsa ng nagpapalitaw sa tunay na ganda
kahoy ay nakaayos sa paraang madali at kayarian ng proyekto lalo na
itong makiskis. ang yari sa kahoy.
2. Gumamit ng sanding blocks sa Mga Hakbang sa Pagliliha
pagliliha. 1. Ipatong o ilagay ang tabla o
3. Kiskisin ang tabla/ kahoy ayon sa kahoy sa mesang gawaan na ang
hilatsa hanggang sa makamit ang nais hilatsa ng kahoy ay nakaayos sa
na kinis ng kahoy. paraang madali itong makiskis.
b. Pintura- ang pinakagamiting 2. Gumamit ng sanding blocks sa
panapos sa mga gawaing pangkahoy. pagliliha.
Napipigilan ng pintura ang pagpasok 3. Kiskisin ang tabla/ kahoy ayon
ng halumigmig (moisture) sa kaloob- sa hilatsa hanggang sa makamit
looban ng kahoy na nagiging dahilan ang nais na kinis ng kahoy.
ng pagkabulok nito. Bukod sa pagpigil b. Pintura- ang pinakagamiting
ng pagpasok ng halumigmig, panapos sa mga gawaing
ang pintura ay nagpapaganda ng pangkahoy. Napipigilan ng
kahoy at napapadali din ang paglilinis pintura ang pagpasok ng
dito. halumigmig (moisture) sa kaloob-
Mga Hakbang Sa Pagpipinta looban ng kahoy na nagiging
1. Ihanda ang kalatagan ng proyekto. dahilan ng pagkabulok nito.
2. Lagyan ng masilya ang maliit na Bukod sa pagpigil ng pagpasok ng
butas at siwang ng tabla. halumigmig,
3. Itubog ang ¾ na bahagi na dulo ng ang pintura ay nagpapaganda ng
brotsa sa pintura kahoy at napapadali din ang
4. Ipahid ang brotsa sa tabi o labi ng paglilinis dito.
lata upang maalis ang sobrang Mga Hakbang Sa Pagpipinta
pintura 1. Ihanda ang kalatagan ng
5. Ipahid ang pintura sa tabla at proyekto.
hayaang matuyo 2. Lagyan ng masilya ang maliit na
6. Ipahid ang pangalawang pahid ng butas at siwang ng tabla.
pintura. Ilagay sa malinis na lugar ang 3. Itubog ang ¾ na bahagi na dulo
napintahang proyekto para matuyo ng brotsa sa pintura
ito 4. Ipahid ang brotsa sa tabi o labi
c. Barnis (varnish)- ay malinaw na ng lata upang maalis ang sobrang
panapos na galing sa gums, linseed pintura
oil, at resins. Ito ay matigas at 5. Ipahid ang pintura sa tabla at
makintab kapag natuyo sa kahoy. hayaang matuyo
Higit na gaganda ang proyektong 6. Ipahid ang pangalawang pahid
kahoy kung ito ay makakatam, ng pintura. Ilagay sa malinis na
makakaskas, at maliliha nang mabuti lugar ang napintahang proyekto
bago ito barnisan ng dalawang ulit. para matuyo ito
Ang barnis ay malawakang ginagamit c. Barnis (varnish)- ay malinaw na
sa industriya ng muwebles at panapos na galing sa gums,
upholstery. linseed oil, at resins. Ito ay
Mga Hakbang sa Pagbabarnis matigas at makintab kapag
1. Ihanda ang kalatagan ng proyekto natuyo sa kahoy. Higit na
2. Lagyan ng masilya ang maliit na gaganda ang proyektong kahoy
butas at siwang ng tabla at lihahin ito kung ito ay makakatam,
3. Pahiran ng nais na pangkulay o makakaskas, at maliliha nang
pantina sa kahoy/ wood satin ang mabuti bago ito barnisan ng
kalatagan; hayaang matuyo ito, at dalawang ulit. Ang barnis ay
lihahin ng pinakapinong papel de liha malawakang ginagamit sa
4. Ipahid ang barnis at hayaang industriya ng muwebles at
matuyo ito; huwag ibibilad sa sikat ng upholstery.
araw para matuyo Mga Hakbang sa Pagbabarnis
5. Lihahin ang makapal na bahagi ng 1. Ihanda ang kalatagan ng
natuyong binarnisan ng pinakapinong proyekto
liha 2. Lagyan ng masilya ang maliit na
6. Pahiran muli ng barnis, at hayaang butas at siwang ng tabla at
matuyo ang mga ito lihahin ito
7. Ulitin ang hakbang 1- 6 kung 3. Pahiran ng nais na pangkulay o
maglalagay pa ng kasunod na pahid pantina sa kahoy/ wood satin ang
ng barnis upang matamo ang nais na kalatagan; hayaang matuyo ito, at
kintab. lihahin ng pinakapinong papel de
liha
4. Ipahid ang barnis at hayaang
matuyo ito; huwag ibibilad sa
sikat ng araw para matuyo
5. Lihahin ang makapal na bahagi
ng natuyong binarnisan ng
pinakapinong liha
6. Pahiran muli ng barnis, at
hayaang matuyo ang mga ito
7. Ulitin ang hakbang 1- 6 kung
maglalagay pa ng kasunod na
pahid ng barnis upang matamo
ang nais na kintab.
G.Paglalapat ng aralin sa pangaraw-araw na Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain a. Pakinggan at unawain ang a. Pakinggan at unawain ang
buhay Bubunot ang guro ng metacard kung Bubunot ang guro ng metacard kung senaryong babasahin ng guro senaryong babasahin ng guro
saan ay nakasulat ang parirala o saan ay nakasulat ang parirala o Si Mang Tonyo ay ginawaran bilang Si Mang Tonyo ay ginawaran
pangungusap tungkol sa panghuling pangungusap tungkol sa panghuling huwarang kawani ng gobyerno, bilang huwarang kawani ng
ayos, tulad ng pagliliha, pagpipintura ayos, tulad ng pagliliha, pagpipintura at sapagkat sa kabila ng kanyang gobyerno, sapagkat sa kabila ng
at pagbabarnis. Ang pangkat na may pagbabarnis. Ang pangkat na may kasipagan nagagawa pa niyang kanyang kasipagan nagagawa pa
pinakamaraming nasagot ang siyang pinakamaraming nasagot ang siyang bumuo ng mga proyektong niyang bumuo ng mga
itatanghal na panalo itatanghal na panalo kapakipakinabang sa tahanan. proyektong kapakipakinabang sa
Minsan naisip niyang gumawa ng tahanan. Minsan naisip niyang
bangkito, subalit hindi na niya gumawa ng bangkito, subalit
nalapatan ng panapos na gawain ang hindi na niya nalapatan ng
proyekto dahil sa kanyang trabaho, panapos na gawain ang proyekto
kung kaya’t inutusan niya ang dahil sa kanyang trabaho, kung
kanyang anak na si Berto upang kaya’t inutusan niya ang kanyang
tapusin ang gawain. anak na si Berto upang tapusin
Kung ikaw si Berto, anong panapos ang gawain.
na gawain ang iyong gagawin at Kung ikaw si Berto, anong
paano mo ito isasagawa? panapos na gawain ang iyong
Kung ikaw ay anak ni Mang Tonyo, gagawin at paano mo ito
paano mo mapapahalagahan ang isasagawa?
mga gawaing sa kanya ay nakalaan? Kung ikaw ay anak ni Mang
Tonyo, paano mo
mapapahalagahan ang mga
gawaing sa kanya ay nakalaan?
H.Paglalahat ng aralin a. Ano- ano ang iba ibang paraan ng a. Ano- ano ang iba ibang paraan ng Batay sa ginawang pag- uulat, ano- Batay sa ginawang pag- uulat,
panghuling ayos? panghuling ayos? ano ang wastong hakbang sa ano- ano ang wastong hakbang sa
b. Bakit kinakailangan ang mga b. Bakit kinakailangan ang mga pagsasagawa ng panapos na gawain? pagsasagawa ng panapos na
panghuling ayos na ito sa mga panghuling ayos na ito sa mga Sa paggawa ng iba’t ibang gawain sa gawain?
proyekto? proyekto? sining pang industriya tulad ng Sa paggawa ng iba’t ibang gawain
gawaing kahoy, metal at elektrisidad sa sining pang industriya tulad ng
mahalagang matutunan ng bawat isa gawaing kahoy, metal at
ang tamang pagsunod sa mga elektrisidad mahalagang
hakbang sa paggawa upang mas matutunan ng bawat isa ang
lalong kapakipakinabang ang bawat tamang pagsunod sa mga
gawain. Higit na mapapadali ang hakbang sa paggawa upang mas
bawat gawain kung may mga lalong kapakipakinabang ang
hakbang at pamamaraang susundin. bawat gawain. Higit na
Mahalagang balakin nang mabuti ang mapapadali ang bawat gawain
uri ng proyekto, upang maging kung may mga hakbang at
tumpak ang mga hakbang na pamamaraang susundin.
susundin at nang sa gayon ay hindi Mahalagang balakin nang mabuti
maaksaya ang panahon, oras, pera at ang uri ng proyekto, upang
lakas maging tumpak ang mga hakbang
na susundin at nang sa gayon ay
hindi maaksaya ang panahon,
oras, pera at lakas
I.Pagtataya ng aralin Panuto: Basahing mabuti ang bawat Panuto: Basahing mabuti ang bawat Panuto: Pangkatang pagtataya. Panuto: Pangkatang pagtataya.
pangungusap. Piliin at isulat ang titk pangungusap. Piliin at isulat ang titk ng a. Mahahati sa apat na pangkat ang a. Mahahati sa apat na pangkat
ng tamang sagot. tamang sagot. mga mag- aaral. ang mga mag- aaral.
1. Nagbigay ang guro ni Jerome ng 1. Nagbigay ang guro ni Jerome ng b. Isasagawa ng bawat pangkat ang b. Isasagawa ng bawat pangkat
proyekto sa EPP kung saan kailangan proyekto sa EPP kung saan kailangan mga sumusunog na gawain ang mga sumusunog na gawain
niyang pakinisin ang biyas ng kawayan niyang pakinisin ang biyas ng kawayan sa mga nabuong proyekto sa mga nabuong proyekto
upang gawin niyang alkansiya. Anong upang gawin niyang alkansiya. Anong Pangkat I- Pagliliha Pangkat I- Pagliliha
panghuling ayos ang kanyang panghuling ayos ang kanyang gagawin? Pangkat II- Pagpipinta Pangkat II- Pagpipinta
gagawin? A. Pagpipintura C. Pagliliha Pangkat III- Pangkat III-
A. Pagpipintura C. Pagliliha B. Pagbabarnis D. Lahat ng ito Pangakt IV- Pangakt IV-
B. Pagbabarnis D. Lahat ng ito 2. Naghahanda si Gng. Rosa para sa c. Matapos kumpunihin ang mga c. Matapos kumpunihin ang mga
2. Naghahanda si Gng. Rosa para sa darating na piyesta. Gusto niyang kagamitan sagutin ang tanong. kagamitan sagutin ang tanong.
darating na piyesta. Gusto niyang pakislapin muli ang balustre ng kanilang Pagbabarnis Pagbabarnis
pakislapin muli ang balustre ng hagdanan. Kiniskis muna niya ito ng Paano ninyo ipapakita ang Paano ninyo ipapakita ang
kanilang hagdanan. Kiniskis muna niya liha, anong panghuling ayos ang pagpapahalaga sa mga panapos na pagpapahalaga sa mga panapos
ito ng liha, anong panghuling ayos ang kanyang gagawin? gawain? Nasunod ba ang mga na gawain? Nasunod ba ang mga
kanyang gagawin? A. Pagliliha C. Pagpipintura hakbang sa paggawa? hakbang sa paggawa?
A. Pagliliha C. Pagpipintura B. Pagbabarnis D. Lahat ng nabanggit RUBRIKS SA PAGTATASA NG RUBRIKS SA PAGTATASA NG
B. Pagbabarnis D. Lahat ng nabanggit 3. Inutusan ng punong guro si Mang KAKAYANAN SA KAKAYANAN SA
3. Inutusan ng punong guro si Mang Amboy na bumili ng limang pirasong IBA’T IBANG PANAPOS NA GAWAIN IBA’T IBANG PANAPOS NA
Amboy na bumili ng limang pirasong dustpan para sa paaralan. GAWAIN
dustpan para sa paaralan. Nagmungkahi siya sa punong guro para
Nagmungkahi siya sa punong guro hindi kaagad ito magato at kalawangin.
para hindi kaagad ito magato at Ano sa palagay mo ang mungkahi ni
kalawangin. Ano sa palagay mo ang Mang Amboy?
mungkahi ni Mang Amboy? A. Pahidan ng pintura C. kuskusin ng
A. Pahidan ng pintura C. kuskusin ng papel de liha
papel de liha B. Pahidan ng barnis D. lagyan ng
B. Pahidan ng barnis D. lagyan ng disenyo
disenyo 4. Napansin ni Mr. Ramirez na binabalot
4. Napansin ni Mr. Ramirez na na ng kalawang ang bakod nilang bakal.
binabalot na ng kalawang ang bakod Gumawa siya ng paraan upang
nilang bakal. Gumawa siya ng paraan maiwasang kumalat at lumalim pa ito.
upang maiwasang kumalat at lumalim Ano kaya ang unang ginawa niya?
pa ito. A. Binuhusan ng mainit na tubig para
Ano kaya ang unang ginawa niya? matanggal ang kalawang
A. Binuhusan ng mainit na tubig para B. Pinatungan nya ng makapal na
matanggal ang kalawang pintura
B. Pinatungan nya ng makapal na C. Pinalitan niya ng patpat ang parteng
pintura may kalawang
C. Pinalitan niya ng patpat ang parteng D. Kumuha siya ng papel de liha at
may kalawang kiniskis niya ito
D. Kumuha siya ng papel de liha at 5. Ano ang kahalagahan ng
kiniskis niya ito pagpipintura, pagbabarnis at pagliliha
5. Ano ang kahalagahan ng sa isang proyektong pang indutriya?
pagpipintura, pagbabarnis at pagliliha A. Napapatibay ang natapos na
sa isang proyektong pang indutriya? proyekto
A. Napapatibay ang natapos na B. Mas mapapaganda ang proyekto
proyekto C. Napapaunlad ang pagkamalikhain ng
B. Mas mapapaganda ang proyekto mga mag-aaral
C. Napapaunlad ang pagkamalikhain D. Lahat ng ito
ng mga mag-aaral
D. Lahat ng ito
J.Karagdagang Gawain para sa takdang Gumupit ng larawan na nagpapakita Gumupit ng larawan na nagpapakita ng Sumulat ng isang talata na may Sumulat ng isang talata na may
aralin at remediation ng wastong pagliliha, pagbabarnis at wastong pagliliha, pagbabarnis at sampung pangungusap batay sa mga sampung pangungusap batay sa
pagpipintura.Ikapit ito sa kwaderno. pagpipintura.Ikapit ito sa kwaderno. karanasan sa pagsasagawa ng mga mga karanasan sa pagsasagawa
Batay sa mga larawan, isulat ang Batay sa mga larawan, isulat ang panapos na gawain. Basahin ang ng mga panapos na gawain.
kahalagahan ng panapos na gawain kahalagahan ng panapos na gawain iyong ginawa sa harap ng klase Basahin ang iyong ginawa sa
harap ng klase
V.MGA TALA
VI.PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na nakauha ng 80% sa ___Lesson carried. Move on to the ___Lesson carried. Move on to the next ___Lesson carried. Move on to the ___Lesson carried. Move on to ___Lesson carried. Move on to
pagtatayao. next objective. objective. next objective. the next objective. the next objective.
___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried.
_____% of the pupils got 80% mastery _____% of the pupils got 80% mastery _____% of the pupils got 80% _____% of the pupils got 80% _____% of the pupils got 80%
mastery mastery mastery
B.Bilang ng mag-aaralna nangangailangan ng ___Pupils did not find difficulties in ___Pupils did not find difficulties in ___Pupils did not find difficulties in ___Pupils did not find difficulties ___Pupils did not find difficulties
iba pang Gawain para sa remediation answering their lesson. answering their lesson. answering their lesson. in answering their lesson. in answering their lesson.
___Pupils found difficulties in ___Pupils found difficulties in ___Pupils found difficulties in ___Pupils found difficulties in ___Pupils found difficulties in
answering their lesson. answering their lesson. answering their lesson. answering their lesson. answering their lesson.
___Pupils did not enjoy the lesson ___Pupils did not enjoy the lesson ___Pupils did not enjoy the lesson ___Pupils did not enjoy the ___Pupils did not enjoy the lesson
because of lack of knowledge, skills because of lack of knowledge, skills because of lack of knowledge, skills lesson because of lack of because of lack of knowledge,
and interest about the lesson. and interest about the lesson. and interest about the lesson. knowledge, skills and interest skills and interest about the
___Pupils were interested on the ___Pupils were interested on the ___Pupils were interested on the about the lesson. lesson.
lesson, despite of some difficulties lesson, despite of some difficulties lesson, despite of some difficulties ___Pupils were interested on ___Pupils were interested on
encountered in answering the encountered in answering the encountered in answering the the lesson, despite of some the lesson, despite of some
questions asked by the teacher. questions asked by the teacher. questions asked by the teacher. difficulties encountered in difficulties encountered in
___Pupils mastered the lesson despite ___Pupils mastered the lesson despite ___Pupils mastered the lesson answering the questions asked by answering the questions asked by
of limited resources used by the of limited resources used by the despite of limited resources used by the teacher. the teacher.
teacher. teacher. the teacher. ___Pupils mastered the lesson ___Pupils mastered the lesson
___Majority of the pupils finished ___Majority of the pupils finished their ___Majority of the pupils finished despite of limited resources used despite of limited resources used
their work on time. work on time. their work on time. by the teacher. by the teacher.
___Some pupils did not finish their ___Some pupils did not finish their ___Some pupils did not finish their ___Majority of the pupils finished ___Majority of the pupils finished
work on time due to unnecessary work on time due to unnecessary work on time due to unnecessary their work on time. their work on time.
behavior. behavior. behavior. ___Some pupils did not finish ___Some pupils did not finish
their work on time due to their work on time due to
unnecessary behavior. unnecessary behavior.

C.Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80%
mag-aaral na nakaunawa sa aralin. above above above above

D.Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require
remediation activities for remediation activities for remediation additional activities for remediation additional activities for additional activities for
remediation remediation
E.Alin sa mga estratehiyang pagtuturo ang ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
nakatulong ng lubos?Paano ito nakatulong? ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up
lesson lesson lesson the lesson the lesson
F.Anong sulioranin ang aking naranasan na ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to
solusyunansa tulong ng aking punungguro at require remediation require remediation require remediation require remediation require remediation
superbisor?
G.Anong kagamitang panturo ang aking Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
nadibuho nanais kong ibahagi sa kapwa ko ___Metacognitive Development: ___Metacognitive Development: ___Metacognitive Development: ___Metacognitive Development: ___Metacognitive Development:
guro? Examples: Self assessments, note Examples: Self assessments, note Examples: Self assessments, note Examples: Self assessments, note Examples: Self assessments, note
taking and studying techniques, and taking and studying techniques, and taking and studying techniques, and taking and studying techniques, taking and studying techniques,
vocabulary assignments. vocabulary assignments. vocabulary assignments. and vocabulary assignments. and vocabulary assignments.
___Bridging: Examples: Think-pair- ___Bridging: Examples: Think-pair- ___Bridging: Examples: Think-pair- ___Bridging: Examples: Think- ___Bridging: Examples: Think-
share, quick-writes, and anticipatory share, quick-writes, and anticipatory share, quick-writes, and anticipatory pair-share, quick-writes, and pair-share, quick-writes, and
charts. charts. charts. anticipatory charts. anticipatory charts.
___Schema-Building: Examples:
___Schema-Building: Examples: ___Schema-Building: Examples: ___Schema-Building: Examples: ___Schema-Building: Examples: Compare and contrast, jigsaw
Compare and contrast, jigsaw Compare and contrast, jigsaw learning, Compare and contrast, jigsaw Compare and contrast, jigsaw learning, peer teaching, and
learning, peer teaching, and projects. peer teaching, and projects. learning, peer teaching, and projects. learning, peer teaching, and projects.
projects. ___Contextualization:

___Contextualization: ___Contextualization: ___Contextualization: Examples: Demonstrations,


___Contextualization: media, manipulatives, repetition,
Examples: Demonstrations, media, Examples: Demonstrations, media, Examples: Demonstrations, media,
and local opportunities.
manipulatives, repetition, and local manipulatives, repetition, and local manipulatives, repetition, and local Examples: Demonstrations,
opportunities. opportunities. opportunities. media, manipulatives, repetition, ___Text Representation:
and local opportunities. Examples: Student created
drawings, videos, and games.
___Text Representation: ___Text Representation: ___Text Representation:
___Text Representation: ___Modeling: Examples:
Examples: Student created drawings, Examples: Student created drawings, Examples: Student created drawings,
Speaking slowly and clearly,
videos, and games. videos, and games. videos, and games. Examples: Student created
modeling the language you want
___Modeling: Examples: Speaking ___Modeling: Examples: Speaking ___Modeling: Examples: Speaking drawings, videos, and games. students to use, and providing
slowly and clearly, modeling the slowly and clearly, modeling the slowly and clearly, modeling the ___Modeling: Examples: samples of student work.
language you want students to use, language you want students to use, and language you want students to use, Speaking slowly and clearly, Other Techniques and Strategies
and providing samples of student providing samples of student work. and providing samples of student modeling the language you want used:
work. work. students to use, and providing ___ Explicit Teaching
Other Techniques and Strategies used: samples of student work. ___ Group collaboration
Other Techniques and Strategies ___ Explicit Teaching Other Techniques and Strategies ___Gamification/Learning throuh
used: ___ Group collaboration used: Other Techniques and Strategies play
___ Explicit Teaching ___Gamification/Learning throuh play ___ Explicit Teaching used: ___ Answering preliminary
___ Group collaboration ___ Answering preliminary ___ Group collaboration ___ Explicit Teaching activities/exercises
___Gamification/Learning throuh play activities/exercises ___Gamification/Learning throuh ___ Group collaboration ___ Carousel
___ Answering preliminary ___ Carousel play ___Gamification/Learning throuh ___ Diads
activities/exercises ___ Diads ___ Answering preliminary play ___ Differentiated Instruction
___ Carousel ___ Differentiated Instruction activities/exercises ___ Answering preliminary ___ Role Playing/Drama
___ Diads ___ Role Playing/Drama ___ Carousel activities/exercises ___ Discovery Method
___ Differentiated Instruction ___ Discovery Method ___ Diads ___ Carousel ___ Lecture Method
___ Role Playing/Drama ___ Lecture Method ___ Differentiated Instruction ___ Diads Why?
___ Discovery Method Why? ___ Role Playing/Drama ___ Differentiated Instruction ___ Complete IMs
___ Lecture Method ___ Complete IMs ___ Discovery Method ___ Role Playing/Drama ___ Availability of Materials
Why? ___ Availability of Materials ___ Lecture Method ___ Discovery Method ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Complete IMs ___ Pupils’ eagerness to learn Why? ___ Lecture Method ___ Group member’s
___ Availability of Materials ___ Group member’s ___ Complete IMs Why? collaboration/cooperation
___ Pupils’ eagerness to learn collaboration/cooperation ___ Availability of Materials ___ Complete IMs in doing their tasks
___ Group member’s in doing their tasks ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Availability of Materials ___ Audio Visual Presentation
collaboration/cooperation ___ Audio Visual Presentation ___ Group member’s ___ Pupils’ eagerness to learn of the lesson
in doing their tasks of the lesson collaboration/cooperation ___ Group member’s
___ Audio Visual Presentation in doing their tasks collaboration/cooperation
of the lesson ___ Audio Visual Presentation in doing their tasks
of the lesson ___ Audio Visual Presentation
of the lesson

You might also like