You are on page 1of 4

School: GCS Grade Level: 4

GRADES 1 to 12 Teacher: ARACELI P. DIONSON Learning Area: EPP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: November 3-8, 2019 (WEEK 2) Quarter: 3RD

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang pang-unawa sa batayang kaalaman at kasanayan sa pagsusukat sa pagbuo ng mga kapakipakinabang na gawaing pang-
industriya ang maitutulong nito sa pag-unlad ng isang pamayanan.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may kasanayan sa pagsusukat at pagpapahalaga sa mga batayang Gawain sa sining pang-industriya na mapapaunlad sa
sariling kabuhayan sa sariling pamayanan.

C. Mga Kasanayan sa 1.1.Natatalakay ang mga 1.1.2.Nagagamit ang 1.1.3.Naisasalin ang


Pagkatuto kaalaman at kasanayan sa dalawang sistemang sistemang panukat na 1.Nakikilala ang mga uri 1.Nakikilala ang mga uri ng
( Isulat ang code ng bawat pagsusukat panukat (English at English sa Metric at ng letra letra
kasanayan) 1.1.1.nakikilala ang mga metric) EPP4IA-0a-1 Metric sa English 2.Natutukoy ang mga uri 2.Natutukoy ang mga uri ng
kagamitan sa pagsusukat. EPP4IA-0a-1 ng letra letra
EPP4IA-0a-1 3.Napahalagahan ang 3.Napahalagahan ang gamit
gamit ng mga uri ng letra ng mga uri ng letra
EPP4IA-Ob-2 EPP4IA-Ob-2

Kaalaman at Kasanayan Dalawang Sistemang Dalawang Sistemang Mga Uri ng Letra Mga Uri ng Letra
II.NILALAMAN sa Pagsusukat Panukat Panukat
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng 210-212 212-214 214-216 217-218 217-218
Guro
2.Mga Pahina sa Kagamitang 452-455 456-459 462-465 462-465
Pang Mag-aaral
3.Mga Pahina sa Teksbuk
4.Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B.Iba pang Kagamitang Panturo Powerpoint, projector, Cartolina strips, Tsart ng yunit ng panukat tsart ng iba’t ibang uri ng tsart ng iba’t ibang uri ng
cartolina strips, kagamitang panukat ng enlish, metric ruler letra, laptop computer, letra, laptop computer,
kagamitamg panukat projector, powerpoint projector, powerpoint pres.
pres.
III.PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa nakaraang aralin Ano-ano ang mga Ano ang dalawang Paligsahan sa dalawang Paligsahan sa dalawang
at/o pagsisimula ng bagong aralin kagamitang panukat? sistema mng panukat? sistema ng pagsusukat? sistema ng pagsusukat?
B.Paghahabi sa layunin ng aralin. Ipakita sa mga bata ang Ano-ano ang dalawang Ilagay ang bawat yunit ng Ipakita sa mga mag-aaral Ipakitang muli ang mga uri
ruler at itanong: sistema ng pagsusukat? pagsusukat sa kolum ng ang mga larawan na may ng letra.
-Saan ginagamit ang Sistemang English kung nakaukit na iba’t ibang
ruler? ang yunit ay English sa uri ng letra.
-Paano ito ginagamit? Sistemang Metrik kung
ito ay metric.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Pagpapakita ng iba’t- Ipaliwanag sa mga mag- Gawin ang Gawain 1 sa Pag-aralan ang iba’t
sa bagong aralin ibang kagamitang aaral ang bawat bahagi ng TG, pahina 215 ibang uri ng letra.
panukat at sabihin ang ruler at mga yunit na Pansinin ang pagkakaiba
gamit ng bawat isa. bumubuo rito. ng bawat isa.
D.Pagtalakay ng bagong konsepto Pangkatang Gawain Gawin ang Gawain 1 sa Gawin ang Gawain 2 sa Ipasanay sa mga bata ang
at paglalahad ng bagong Magtala ng mga bagay na TG,pahina 213 TG, pahina 215 pagguhit ng letra batay sa
kasanayan.#1 maaring sukatin gamit ilustrasyon. Tingnan sa
ang ibibigay na panukat: Linangin Natin sa LM.
Pangkat I-iskuwalang
asero, zigzag rule
Pangkat II-meter stick,
pull-push rule
Pangkat III-Protraktor,
ruler
Pangkat IV-T-square,
tape measure
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Pag-uulat ng bawat Gawin ang Gawain 2 sa Talakayin ang simbulo ng Ipaunawa sa mga bata
at paglalahad ng bagong pangkat TG, pahina 213 bawat yunit sa ang kahalagahan ng mga
kasanayan #2. pagsusukat. letra.
F. Paglinang sa Kasabihan Sabihin kung ano ang Gawin ang Gawain 3 sa Gawin ang Gawain 3 sa Ipagawa ang Gawin
(Tungo Formative Assessment ) ginagamit sa pagsusukat TG, pahina 213 TG, pahina 216 Natin, LM ph. 467.
ng mga sumusunod na
bagay:
1.tuwid na guhit o linya
sa papel
2.pabilog na hugis ng
isang bagay
3.taas ng pinto
4.kapoantayan ng ibabaw
na bahagi ng mesa
5.kapal ng table
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawain Gawin ang Gawain 4 sa Ipagawa ang Gawain B,
araw-araw na buhay. Magsukat ng mga bagay TG, pahina 216 LM ph 465
na nasa loob ng silid-
aralan. Itala ang bagay na
sinukat at sukat nito:
Pangkat I-ruler
Pangkat II-pull-push rule
Pangkat III-tape measure
H. Paglalahat ng Aralin Ano-ano ang mga Ano ang dalawang Paano magsalin ng Sabihin sa mga mag-aaral
kagamitan sa pagsusukat? sistema sa pagsusukat? sistemang panukat na “Ang letra ay may iba’t
English sa metric at bang uri. Ang bawat uri ay
metric sa English. may kani-kaniyang gamit at
kahalagahan.”
I. Pagtataya ng Aralin Pilliin at isulat ang titik Gumawa ng linya sa Ibigay ang katumbas na Ipasulat sa mga mag-aaral
ng tamang sagot ayon sa papel na may sumusunod sukat ng sumusunod: ang titik ng alpabetong
wastong kagamitang na sukat: 1. 30 English gamit ang iba’t
panukat na gagamitin. 1. 1.5mm pulgada=____piy ibang uri ng letra.
1.lapad ng kartolina. e Isagawa ang Gawin
a.ruler b.iskuwalang 2. 1 1/2sm Natin sa LM.
asero c. meter stick d. 2. 6
pull push rule 3. 2 1/2sm
talampakan=___y
2-5. tingnan sa power
arda
point presentation
J. Karagdagang gawain para sa Magtala ng mga bagay na Ano ang kaibahan ng Sukatin ang kahong nasa Pumili ng isang uri ng Pag-aralan ang mga uri ng
takdang aralin at remediation makikita sa inyong dalawang paraan ng larawan, ibigay ang letra. Isulat ang letra.
tahanan na ginagamitan pagsusukat? Ipaliwanag. katumbas na sukat nito sa alpaabetong Pilipino
ng sistemang metric at pulgada, milimetro, at gamit ang mga ito.
ingles.Isulat sa kartolina sentimetro.
at iulat sa harap ng klase.
IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY

A.Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B . Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ang aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like