You are on page 1of 5

Department of Education

Region III
Division of City Schools
North District
DR. CLEMENTE N. DAYRIT SR. ELEMENTARY SCHOOL
Angeles City

(Enclosure to DepEd Order No. 42.s.2016)


Baitang Ika apat Asignatura: EPP Industrial Arts IV
GRADE 1 to 12 Guro Sarah D. Ramos Markahan: Ikaapat
DAILY LESSON LOG Sinuri ni:
(Pang-araw-araw na
Tala ng
Petsa/Oras Enero 30 Pebrero 03, 2017 NENITA H. JORQUIA
Pagtuturo) Principal I

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


I. LAYUNIN 01-30-17 01-31-17 02-01-17 02-02-17 02-03-17
Aralin: 3 (Day 2) Aralin: 4 (Day 1) Aralin: 4 (Day2) Aralin: 5 (Day 1) Aralin: 5 (Day 2)

A. Pamantayang Naipapamalas ang pang-unawa sa batayang kaalaman at kasanayan sa pagsusukat sa pagbuo ng mga kapakipakinabang na
Pangnilalaman gawaing pang-industriya at ang maitutulong nito sa pag-unlad ng isang pamayanan.

B. Pamantayang Naisasagawa nang may kasanayan sa pagsusukat at pagpapahalaga sa mga batayang gawain sa sining pang-industriya na
Pangganap makapagpapaunlad sa kabuhayan ng sariling pamyanan.
C. Mga Kasanayan sa EPP4IA-Oa-1 EPP4IA-Ob-2 EPP4IA-Ob-2 EPP4IA-Ob-2 EPP4IA-Ob-2
Pagkatuto 1. Nauunawaan ang 1. Nakikilala ang mga uri 1. Nakikilala ang mga uri 1. Naipakikita ang tamang 1. Naipakikita ang
( Isulat ang code sa paggamit ng Sistemang ng letra ng letra paraan sa pagbuo ng ibat tamang paraan sa
bawat kasanayan) English at Metrik. 2. Natutukoy ang mga uri 2. Natutukoy ang mga uri ibang linya at pagbuo ng ibat ibang
2. Naisasalin ang sistemang ng letra ng letra guhit linya at
panukat na English sa 3. Napahalagahan ang 3. Napahalagahan ang 2. Nakaguguhit ng ibat guhit
Metrik sa English. gamit ng mga uri ng letra gamit ng mga uri ng letra ibang linya at guhit 2. Nakaguguhit ng ibat
3. Naibibigay nang wasto 3. Nakapagbibigay ng puna ibang linya at guhit
ang pagsusukat sa at mungkahi sa ginawa ng 3. Nakapagbibigay ng
Sistemang English at sa mga kaklase puna at mungkahi sa
Metrik. ginawa ng mga kaklase
Pagsasalin ng Sistemang Mga Uri ng Letra Mga Uri ng Letra Pagbuo ng Ibat ibang Linya Pagbuo ng Ibat ibang
NILALAMAN Panukat na English sa at Guhit. Linya at Guhit.
( Subject Matter) Metrik at Metrik sa English
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa 214-216 217- 218 217-218 219-220 219-220
Gabay sa Pagtuturo
2. Mga pahina sa 459-461 462-464 462-464 465-468 465-468
Kagamitang Pang
Mag-Aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
kagamitan mula sa
LRDMS
B. Iba pang Power point presentation Power point presentation Power point presentation Power point presentation Power point presentation
Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik Aral sa nakaraang Panimulang Pagtatasa Panimulang Pagtatasa Panimulang Pagtatasa Panimulang Pagtatasa Panimulang Pagtatasa
Aralin o pasimula sa bagong Ano-ano ang ibat ibang Ano-ano ang ibat ibang Ano-ano ang ibat ibang uri Ano-ano ang ibat ibang
aralin Ano ang dalawang sistema uri ng letra? uri ng letra? ng linya? uri ng linya?
( Drill/Review/ Unlocking of ng pagsusukat?
Difficulties)

B. Paghahabi sa layunin ng Pagganyak Pagganyak Pagganyak Pagganyak Pagganyak


aralin Ipagawa ito sa mga bata. Ipakita sa mga mag-aaral Ipakita sa mga mag-aaral Ipakita ang mga larawan na I[akita ang mga larawan
(Motivation) Maaari nilang hulaan ang ang mga larawan na may ang mga larawan na may naglalarawan ng ibat ibang na naglalarawan ng ibat
yunit ng pagsusukat nakaukit na nakaukit na linya o ibang linya o
na ginagamit ayon sa ibat ibang uri ng letra. ibat ibang uri ng letra. hugis katulad ng gusali, hugis katulad ng gusali,
dalawang sistemang harapan ng munisipyo harapan ng munisipyo tulay, puno, kalsada, tao, tulay, puno, kalsada, tao,
nakalagay sa ibaba. diploma diploma sasakyan, at iba pa. sasakyan, at iba pa.
Ipalagay karatula karatula
ang bawat yunit ng lumang gusali lumang gusali
pagsusukat sa kolum ng antique shop antique shop
Sistemang English kung lapida lapida
ang yunit ay English sa disenyo disenyo
Sistemang Metrik kung ito
ay Metrik.

Sumangguni sa TG ph 215.

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


C. Pag- uugnay ng mga Paglalahad Paglalahad Paglalahad Paglalahad Paglalahad
halimbawa sa bagong aralin Gawain 1: Ituro sa mga mag-aaral Ituro sa mga mag-aaral Itanong sa mga mag-aaral Itanong sa mga mag-aaral
( Presentation) Ipagawa ang sumusunod sa ang ibat ibang uri ng ang ibat ibang uri ng letra. Anong mga linya ang Anong mga linya ang
mga mag-aaral. Ipagamit letra. Pansinin ang Pansinin ang nakita ninyo sa mga nakita ninyo sa mga
ang ruler pagkakaiba ng bawat pagkakaiba ng bawat isa. larawang ipinakita? larawang ipinakita?
sa paggawa ng guhit o linya isa. Gothic Bakit ang mga linyang Bakit ang mga linyang
na pahalang sa papel na Gothic Roman nabanggit ang inyong nabanggit ang inyong
may sukat na: Roman Text ginamit? ginamit?
1. pulgada Text Script Ipaliwanag sa mga mag- Ipaliwanag sa mga mag-
2. 1 pulgada Script Ipasanay sa mga bata ang aaral: aaral:
3. 10 milimetro pagguhit ng letra batay sa Tumingin sa paligid, Tumingin sa paligid,
4. 3 sentimetro Ipasabnay sa mga bata ilustrasyon sa ibaba. ilarawan ang mga linya o ilarawan ang mga linya o
5. 3 pulgada ang pagguhit ng letra Tingnan sa Linangin Natin guhit na inyong guhit na inyong
batay sa nakikita. Kung ating nakikita. Kung ating
sa LM.
Gawain 2: ilustrasyon sa ibaba. mapapansin sa ating mapapansin sa ating
Ipagawa din ang gawain B. Tingnan sa Linangin paligid, tayo ay paligid, tayo ay
Sukatin muli ang mga guhit napapaligiran napapaligiran
Natin sa LM.
gamit ang ng linyang tuwid, patayo ng linyang tuwid, patayo
mga yunit ng pagsusukat sa at pahilis. Mayroon ding at pahilis. Mayroon ding
ibaba. mga pa-zigzag, mga pa-zigzag,
1. ______ milimetro pakurba, at pabilog. pakurba, at pabilog.
2. ______ sentimetro
3. ______ sentimetro Sa gawaing pang- Sa gawaing pang-
4. ______ pulgada industriya napakahalaga industriya napakahalaga
5. ______ desimetro ang working drawing. ang working drawing.
Ito ay nagpapakita ng Ito ay nagpapakita ng
larawan o kabuuan ng larawan o kabuuan ng
proyektong gagawin. proyektong gagawin.
Ang working drawing ay Ang working drawing ay
binubuo ng alphabet of binubuo ng alphabet of
lines o alpabeto ng lines o alpabeto ng
linya. linya.
Sundan sa Linangin Natin
sa LM. Sundan sa Linangin Natin
sa LM.

D. Pagtatalakay ng bagong Pagpapalalim ng Kaalaman Pagpapalalim ng Pagpapalalim ng Kaalaman Pagpapalalim ng Pagpapalalim ng


konsepto at paglalahad ng Mga simbulo ng bawat yunit Kaalaman Ipaunawa sa mga bata ang Kaalaman Kaalaman
bagong kasanayan No. I ng pagsusukat Ipaunawa sa mga bata kahalagahan ng 1. Ang linyang panggilid o 1. Ang linyang panggilid o
ang kahalagahan ng sumusunod: border line ang border line ang
(Modeling)
Talakayin ang Linangin sumusunod: Ang mga letra ay inuri sa pinakamakapal o pinakamakapal o
Natin sa KM, ph. 460. Ang mga letra ay inuri sa sumusunod: pinakamaitim pinakamaitim
sumusunod: 1. Malalaking letrang na guhit. na guhit.
1. Malalaking letrang patayo na isahang istrok 2. Ang linyang nakikita o 2. Ang linyang nakikita o
patayo na isahang istrok 2. Maliliit na letrang patayo visible line ay para sa visible line ay para sa
2. Maliliit na letrang na isahang istrok nakikitang bahagi ng nakikitang bahagi ng
patayo na isahang istrok 3. Malalaking letrang inilalarawang bagay. inilalarawang bagay.
3. Malalaking letrang pahilis na isahang istrok 3. Ang linyang di-nakikita 3. Ang linyang di-nakikita
pahilis na isahang istrok 4. Maliliit na letrang pahilis o invisible line ay o invisible line ay
4. Maliliit na letrang na isahang istrok nagpapakita ng nagpapakita ng
pahilis na isahang istrok Dapat na sunding mabuti natatakpang natatakpang
Dapat na sunding ang distansiya ng mga titik bahagi ng inilalarawang bahagi ng inilalarawang
mabuti ang distansiya kapag bagay. bagay.
ng mga titik kapag nagleletra. Kinakailangan 4. Ang linyang panggitna 4. Ang linyang panggitna
nagleletra. ding gumamit ng mga o center line ay o center line ay
Kinakailangan ding linyang susundan. nagpapakita ng axis o nagpapakita ng axis o
gumamit ng mga linyang gitnang gitnang
susundan. mga hugis simetrikal mga hugis simetrikal
tulad ng washer, gear at tulad ng washer, gear at
Itanong sa mga mag- rimatse. rimatse.
aaral: 5. Ang extension line ay 5. Ang extension line ay
ipinakikita ang ipinakikita ang
Itanong sa mga mag-aaral: pagkakatapat ng tanawin pagkakatapat ng tanawin
1. Bukod sa sertipiko at at at
mga diploma, saan pa hangganan ng mga sukat hangganan ng mga sukat
maaaring ng inilalalarawang bagay. ng inilalalarawang bagay.
gamitin ang estilo ng 6. Ang linyang panukat o 6. Ang linyang panukat o
pagtititik na text? dimension line ay dimension line ay
1. Bukod sa sertipiko at 2. Bakit tinatawag na nagpapakita ng kapal, nagpapakita ng kapal,
mga diploma, saan pa pinakasimpleng uri ng letra lapad lapad
maaaring ang Gothic? at haba ng larawan. at haba ng larawan.
gamitin ang estilo ng 3. Maaari bang 7. Ang linyang panturo o 7. Ang linyang panturo o
pagtititik na text? pagkakakitaan ang leader line ay leader line ay
2. Bakit tinatawag na pagtititik o pagleletra? nagpapakita ng sukat o nagpapakita ng sukat o
pinakasimpleng uri ng bahagi bahagi
letra ang Gothic? ng isang bagay. ng isang bagay.
3. Maaari bang 8. Ang linyang pantukoy o 8. Ang linyang pantukoy o
pagkakakitaan ang reference line ay reference line ay
pagtititik o pagleletra? tumutukoy ng isang tumutukoy ng isang
bahagi bahagi
ng inilalarawang bagay. ng inilalarawang bagay.
9. Ang long break line ay 9. Ang long break line ay
nagpapakita ng pinaikling nagpapakita ng pinaikling
bahagi ng isang bahagi ng isang
mahabang bagay na mahabang bagay na
inilalarawan. inilalarawan.
Ipalarawan sa mga piling Ipalarawan sa mga piling
mag-aaral ang Alpabeto mag-aaral ang Alpabeto
ng Linya. ng Linya.
E. Pagtatalakay ng bagong Gawain 3:
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan No. 2. Ipagawa ang isa pang
( Guided Practice) gawain sa LM. Maaaring
isanib ang araling
ito sa Matematika tungkol
sa pagsusukat

F. Paglilinang sa Kabihasan Gawain 4:


(Tungo sa Formative Ipasagot ang mga tanong:
Assessment ) 1. Ang linear measurement
( Independent Practice ) ba ay pagsusukat ng
distansiya?
2. Ang milimetro ba ay ang
pinakamahabang yunit sa
sistemang
Metrik?
3. Ang 100 sentimetro ba ay
katumbas ng 1 m.?
4. Kung ang isang yarda ay
katumbas ng isang
talampakan, ang 9
piye ba ay katumbas ng 3
yarda?
5. Ang lapad ng isang kahon
ay 3 piye at 18 pulgada,
ilang yarda ito?
G. Paglalapat ng aralin sa Maaaring isanib ang Pagpapahalaga sa Pagpapahalaga sa Pagtutulungan sa pagbuo Pagtutulungan sa pagbuo
pang araw araw na buhay araling ito sa gamit ng mga uri ng gamit ng mga uri ng ng proyekto ng proyekto
( Application/Valuing) matematika tungkol sa letra letra
pagsusukat.

H. Paglalahat ng Aralin Paglalahat Paglalahat Paglalahat Paglalahat Paglalahat


( Generalization)
Ipasabi sa mga bata na Sabihin sa mga mag- Sabihin sa mga mag- Sabihin sa mga mag- Sabihin sa mga mag-
ang bawat pagsusukat aaral Ang letra ay aaral Ang letra ay may aaral na ang bawat aaral na ang bawat
ay may katumbas na may ibat bang uri. ibat bang uri. Ang larawan ay binubuo ng larawan ay binubuo ng
sukat sa sistemang Ang bawat uri ay may kani- mga guhit.Ito ay mga guhit.Ito ay
English at sa Metrik. bawat uri ay may kaniyang gamit at naglalarawan ng ibat naglalarawan ng ibat
kani-kaniyang gamit kahalagahan. ibang uri ng alpabeto ibang uri ng alpabeto
at kahalagahan. ng linya. ng linya.
Ang alpabeto ng linya Ang alpabeto ng linya
ay kailangan upang ay kailangan upang
mabigyang-buhay ang mabigyang-buhay ang
lahat lahat
ng bagay sa ating ng bagay sa ating
paligid. paligid.
I. Pagtataya ng Aralin Pagtataya Pagtataya Pagtataya Pagtataya Pagtataya
Ipasagot sa mga bata Pasagutan sa mga Pasagutan sa mga
ang Gawin Natin sa KM, Ipasulat sa mga mag- Ipasulat sa mga mag- mag-aaral ang Gawin mag-aaral ang Gawin
ph. 461. aaral ang titik ng aaral ang titik ng Natin sa KM. ph. 467. Natin sa KM.h. 467.
alpabetong English alpabetong English Kilalanin ang mga Kilalanin ang mga
gamit ang gamit ang linyang ito. Isulat ang linyang ito. Isulat ang
ibat ibang uri ng ibat ibang uri ng letra. pangalan ng bawat uri pangalan ng bawat uri
letra. Isagawa ang Gawin ng ng
Isagawa ang Gawin Natin sa KM, ph. 464. alpabeto ng linya. alpabeto ng linya.
Natin sa KM, ph. 464.
J. Karagdagang gawain Pagpapayaman ng Pagpapayaman ng Pagpapayaman ng Pagpapayaman ng Pagpapayaman ng
para sa takdang aralin Gawain Gawain Gawain Gawain Gawain
( Assignment) Sukatin ang Sagutin ang Sagutin ang Sagutin ang Sagutin ang
bpakuwardong mesang Pagayamanin Natin sa Pagayamanin Natin sa Pagayamanin Natin sa Pagayamanin Natin sa
kainan sa bahay. Ibigay KM, ph.465. KM, ph.465. KM, ph.468. KM, ph.468.
ang katumbas na sukat
nito sa pulgada, piye at
sentimetro. Ipaulat ang
kinlabasan ng inyong
gawain.
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B . Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan ng
iba pang gawaing
remediation
C. Nakakatulong ba
ang remedia? Bilang
ng mag aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang nf mag
aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturoang
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang
aking nararanasan
sulusyunan sa tulong
ang aking punong
guro at supervisor?
G. Anong gagamitang
pangturo ang aking
nadibuho na nais
kung ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like