You are on page 1of 5

School: DepEdClub.

com Grade Level: IV


File created by Sir BIENVINIDO C. CRUZ
Teacher: JR Learning Area: EPP-I.A.

GRADES 1 to 12
DAILY LESSON
LOG Teaching Dates and Time: MAY 8 – 12, 2023 (WEEK 2) Quarter: 4 QUARTER
th

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I.   LAYUNIN:  
Naipapamalas ang pang-unawa sa batayang kaalaman at kasanayan sa pagsususkat sa pagbuo ng mga kapakipakinabang na gawaing
    A. Pamantayang Pangnilalaman pang-industriya at ang maitutulong nito sa pag-unlad ng isang pamayanan 

Naisasagawa nang may kasanayan sa pagsusukat at pagpapahalaga sa mga batayang gawain sa sining pang-industriya na
    B. Pamantayan sa Pagganap
makapagpapaunlad sa kabuhayan ng sariling pamayanan 
1.2 naisasagawa ang 1.2.1 natutukoy ang mga 1.2.2 nabubuo ang 1.2.3 nagagamit ang 1.2.3 nagagamit ang
pagleletra, pagbuo ng uri ng letra  ibat-ibang linya at “alphabets of line” sa “alphabets of line” sa
    C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 
linya at pagguhit.  EPP4IA-0b-2 guhit  pagbuo ng linya, guhit, at pagbuo ng linya, guhit, at
(Isulat ang code ng bawat kasanayan)
EPP4IA-0b-2 EPP4IA-0b-2 pagleletra  pagleletra 
EPP4IA-0b-2 EPP4IA-0b-2
Mga Uri ng Letra Pagsasagawa ng Letra Pagbuo ng iba’t Paggamit ng Alphabets Paggamit ng Alphabets
II. NILALAMAN ibang linya at guhit of Lines sa pagbuo ng of Lines sa pagbuo ng
Linya, guhit at pagleletra Linya, guhit at pagleletra
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian 
    1. Mga pahina sa Gabay ng Guro TG p. 217-218 TG p. 217-218 p. 219-220 p. 221 223 p. 221 223
    2. Mga Pahina sa Kagamitang p. 462-464 p. 462-464 p. 465-468 p. 468-470 p. 468-470
Pang-Mag-aaral
    3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan musa sa
portal ng    Learning Resource
Pptx, papel o coupon Aklat, papel, pptx, Mga Kagamitang Mga Kagamitang
B. Iba pang kagamitang panturo Pptx,
bond, lapis lapis nakasaad sa TG.p.221 nakasaad sa TG.p.221
IV.  PAMAMARAAN
Pagbalik-aralan ang mga Balik-aral: Ano-ano ang Pagbalik-aralan ang Panimulang pagtatasa: Panimulang pagtatasa:
sistemang panukat mga uri ng letra? mga uri ng letra Saan ginagamit ang Saan ginagamit ang
alpbabets of lines? alpbabets of lines?
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o
Ano-anong guhit ang Ano-anong guhit ang
pagsisimula ng bagong aralin.
ginagamit sa pagbuo ng ginagamit sa pagbuo ng
aysometriko at aysometriko at
ortograpikong drowing? ortograpikong drowing?
Linangin ang kahulugan Paglalahad ng Gawain Magpakita ng mga Pagganyak : Pagganyak :
ng pagleletra. laro. larawan ng gusali, TG.p.222 TG.p.222
B. Paghahabi sa layunin ng aralin. “Pinoy Henyo” tungkol tulay, puno,
sa pagtukoy ng mga kalsada, tao,
letra. sasakyan, atbp.
Ipakita sa mga mag-aaral Pagsasagawa ng laro Itanong kung ano- Paglalahad ng aralin Paglalahad ng aralin
ang mga larawan na may anong linya ang Tgp.222 Tgp.222
C. Pag-uugnay ng mga halimbaawa sa
nakaukit na iba’t ibang nakita sa mga
bagong aralin.
uri ng letra larawang ipinakita
TG p. 217
Ituro sa mga bata ang Papagmasdin sa Pagpapalalim n Pagpapalalim n
iba’t ibang uri ng letra. paligid ang mga Kaalaman TG. P. 222 Kaalaman TG. P. 222
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
Ipapansin ang bata at ipalarawan
paglalahad ng bagong kasanayan #1
pagkakaiba ng bawat isa. ang mga linya o
guhit na nakikita.
Ipasanay sa mga bata Pagsasanay sa pagguhit Talakayin ang mga Talakayin ang aralin.  Talakayin ang aralin. 
ang pagguhit ng letra ng letra. isinagot ng mga Alamin Natin p. 469 LM. Alamin Natin p. 469 LM.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
batay sa ilustrasyon sa mag-aaral. “Alamin
paglalahad ng bagong kasanayan #2
sa LM p. 463 Natin” p. 466 ng
LM.
Pagpapalalim ng Ipagawa ang pagleletra Linangin Natin p. Linangin Natin LM.p469 Linangin Natin LM.p469
F. Paglinang sa Kabihasaan                   
Kaalaman  gamit ang iba’t ibang uri 466 ng LM.
( Tungo sa Formative Assessment)
p. 217 ng TG nito
Itanogn: Bukod sa Anong naramdaman Bakit dapat na Bakit mahalaga ang Bakit mahalaga ang
sertipiko at mga ninyo habang ginagawa malaman ang iba’t alphabets of lines? alphabets of lines?
diploma, saan pa ang pagleletra? ibang uri ng linya at
maaring gamitin ang Original File guhit?
estilo ng pagtititik ng Submitted and
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- text? Formatted by DepEd
araw na buhay. Bakit tinawag na Club Member - visit
pinakasimpleng uri ng
depedclub.com for
letra ang Gothic?
Maari bang pagkakitaan more
ang pagtititik o
pagleletra?
Ipasabi: Ang pagleletra Ipabasa ang Tandaan Ipabasa ang Sabihin sa mga bata na Sabihin sa mga bata na
ay may iba’t ibang uri. Natin sa p. 464 ng LM. Tandaan Natin p. ang bawat larawan ay ang bawat larawan ay
Ang bawat uri ay may 467 ng LM. binubuo ng mga guhit. binubuo ng mga guhit.
H. Paglalahat ng Aralin kaniya-kaniyang gamit Ito ai ipinapakita sa Ito ai ipinapakita sa
at kahalagahan. pamamagitan ng iba’t pamamagitan ng iba’t
ibang uri ng alpabeto ng ibang uri ng alpabeto ng
linya. linya.
Tukuyin kung anong uri Isulat sa papel ang Pasagutan ang Tukuyin kung anong Tukuyin kung anong
ng letra ang mga ss. alpabetong Ingles at Gawin Natin sa alphabet of lines ang alphabet of lines ang
___1. Pinakasimpleng bilang 1-10 sa istilong LM.467-468. ginmit sa larawan. ginmit sa larawan.
uri ng letra at ginagamit Roman ng pagleletra. 2 2
sa mga ordinaryong 1 1
disenyo
___2. May
pinakamakapal na
I. Pagtataya ng Aralin bahagi ng letra.
___3. Ginagamit na ito
noong unang panahon.
___4. Letrang may
pinakamaraming
palamuti.
___5. Ito ay ginagamit sa
mga sertipiko at
diploma.
Magsanay sa pagguhit Isulat ang mga titik ng Ipagawa ang
J. Karagdagang gawain para sa ng letra gamit ang mga alpabeto gamit ang Text Pagyamanin Natin
takdang-aralin at remediation batayang istilo sa na pagleletra. sa LM. P 468.
pagleletra.

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral
na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga Stratehiyang dapat Stratehiyang dapat Stratehiyang dapat Stratehiyang dapat Stratehiyang dapat
istratehiyang pagtuturo gamitin: gamitin: gamitin: gamitin: gamitin:
ang nakatulong ng __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
lubos? Paano ito __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
nakatulong? __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking
aking naranasan na naranasan: naranasan: naranasan: naranasan: naranasan:
nasolusyunan sa tulong __Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa
ng aking punungguro at makabagong kagamitang makabagong kagamitang makabagong kagamitang makabagong kagamitang makabagong kagamitang
superbisor? panturo. panturo. panturo. panturo. panturo.
__Di-magandang pag- __Di-magandang pag- __Di-magandang pag- __Di-magandang pag- __Di-magandang pag-
uugali ng mga bata. uugali ng mga bata. uugali ng mga bata. uugali ng mga bata. uugali ng mga bata.
__Mapanupil/mapang- __Mapanupil/mapang- __Mapanupil/mapang- __Mapanupil/mapang- __Mapanupil/mapang-
aping mga bata aping mga bata aping mga bata aping mga bata aping mga bata
__Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa
Kahandaan ng mga bata Kahandaan ng mga bata Kahandaan ng mga bata Kahandaan ng mga bata Kahandaan ng mga bata
lalo na sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong
teknolohiya teknolohiya teknolohiya teknolohiya teknolohiya
__Kamalayang __Kamalayang __Kamalayang __Kamalayang __Kamalayang
makadayuhan makadayuhan makadayuhan makadayuhan makadayuhan

G. Anong kagamitan ang __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
aking nadibuho na nais presentation presentation presentation presentation presentation
kong ibahagi sa mga __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
kapwa ko guro? __Community Language __Community Language __Community Language __Community Language __Community Language
Learning Learning Learning Learning Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task
Based Based Based Based Based
__Instraksyunal na __Instraksyunal na __Instraksyunal na __Instraksyunal na __Instraksyunal na
material material material material material

You might also like