You are on page 1of 5

School: Grade Level: III

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: MTB


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: Week 5 Quarter: 4TH Quarter

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Naipakikita ng mag-aaral ang mga kasanayan sa komunikasyon sa ibat’ibang paksa gamit ang pinalawak na talasalitaan at mga parirala, naipakikita ang
Standards) pagkaunawa sa wikang sinasalita sa ibat ibang konteksto gamith ang pasalita at di-pasalitang pahiwatig, istruktura ng talasalitaan at wika, aspetong kultural ng
wika, pagbasa at pagsulat na pampanitikan at mga tekstong impormasyunal.

B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Nagagamit ang Mother Tongue nang angkop at epektibo sa pagsasalita, sa nakikita at nasususulat na kominikasyon o talastasan sa iba’t ibang sitwasyon at iba’t
Standards) ibang tagapakinig , konteksto at mga layunin kabilang na ang pagkatuto sa ng ibang kasanayan s apagkatuto at mga wika , naipahahayag ang pagpapahalaga sa
iba’t ibang anyo ng pangkalahatang kaalaman at naipagmamalaki ang sariling kultura at pamana ng lahi.
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto (Learning Nakikilala ang pang-abay na Nakikilala ang pang-abay na Nakasusulat nang wastong Nakikilala at natatalakay Nakasasagot nang wasto sa
Competencies) pamanahon at panlunan. pamaraan. pagkasunud-sunod ng mga ang mga inpormasyon mula mga tanong para sa
MT3G-IVf-g-2.5. . pangyayari sa kuwento sa payak na graph (bar lingguhang pagtataya sa
MT3C-IVa-i-2.7 gamit ang mga salitang una, graphs). MTB-MLE
. ikalawa, kasunod at MT3SS-IVd-f-12.4
panghuli
MT3LC-IVd-3.4

II.NILALAMAN (Content) Aralin 32: Aralin 32: Aralin 32: Aralin 32: Lingguhang Pagtataya
MatulungingPamayanan MatulungingPamayanan MatulungingPamayanan MatulungingPamayananPa
Paksang-Aralin: Paksang-Aralin: Paksang-Aralin: ksang-Aralin: Paggamit ng
Pang-abay na Pamanahon at Pang-abay na Pamaraan Pagsunud-sunod ng mga Graph
Panlunan Ikalawang Araw Pangyayari Gamit ang mga
Salitang Una. Ikalawa, Ikaapat na Araw
Unang Araw Kasunod at Panghuli

Ikatlong Araw
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning
Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s
Guide Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral KM pp. 329-331 KM pp.332-33418-319 KM pp.335-336 KM pp. 336-338
(Learner’s Materials Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng MTB-MLE 2 Curriculum Guide MTB-MLE 2 Curriculum Guide
Learning Resource (Additional Materials from
Learning Resources (LR) Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other https://samutsamot.com/tag/pa https://samutsamot.com/tag/p Rex Interactive
Learning Resources) ng-abay-worksheets/ ang-abay-worksheets/
http://gabayngwika.blogspot.co http://e-
m/2011/07/pang-abay.html filipino101.blogspot.com/2009
/03/pang-abay.html
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Balik-Aral : Pagwawasto ng takdang-Aralin Pagwawasto ng takdang- Pagwawasto ng takdang-
pagsisimula ng aralin (Review Previous Paano nasasagot ang mga tanong Balik-aral Aralin Aralin
Lessons) gamit ang graph? Magbigay ng mga halimbawa Balik-aral Balik-aral
ng pang-abay na pamanahon at Ano ang pagkakaiba ng mga Ano ang mga panandang
panlunan. pang-abay na: salita sa pagsusunud-sunod
*pamanahon ng mga pangyayari sa talata
*Panlunan at o kuwento.
*Pamaraan

B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing Sabihin at Alamin Maliban sa dalawang uri ng Basahin ang talatang hango Sabihin at Alamin
purpose for the Lesson) Ipapuna at ipabasa ng nilalaman pang-abay na napag-aralan sa Talambuhay. KM p. 336
ng talahananyan sa KM 329. natin , mayroon pang isang uri
Tungkol sa anong paksa kaya an na idadagdag natin sa inyong
gating pag-aaralan ngayon? kaalaman.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Isa-isahin ang mga nakatala sa Ipabasa ang pamagat ng teksto Sabihin at Alamin Sagutin ang mga tanong sa
aralin (Presenting examples /instances of the talahanayan. sa KM p. 332. KM p. 335 KM p. 336
new lessons) Ano ang ibig sabihin ng
Nakasali ka na bas a mga
paligsahan? Ano ang iyong
naramdaman talambuhay?

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Talakayin ang mga tanong Basahin at Alamin Talakayin sagutan ang mga Talakayin kung paano
paglalahad ng bagong kasanayan #1 pagkatapos basahin ang KM p. 332 tanong sa KM p. 335 malalaman o masasabi ang
(Discussing new concepts and practicing new nilalaman ng talahanayan. mga nilalaman ng graph.
skills #1.

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Ipasabi muli ang mga pang-abay Isipin Ipasabi muli ang mga Ano ang kailangang itala sa
paglalahad ng bagong kasanayan #2 na tinutukoy sa talahanayan. KM p. 333 salitang ginamit upang graph kung aalamin moa ng
(Discussing new concepts & practicing new Pang-abay na pamanahon at Ipapansin ang mga salitang mapag-sunud-sunod ang dami ng bilang nga Baitang
slills #2) panlunan. makakapal ang istrok. mga pangyayari sa talata. I-III?
Sagutin ang mga tanong
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Gawain 1 Pag-aralan ang mga salita o Gawain 5 Gawain 7
Formative Assesment 3) KM p. 330 pariralang hango sa binasang Km p. 335 KM p. 337
Developing Mastery (Leads to Formative teksto.
Assesment 3) Sagutin ang mga tanong.
KM p. 333

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na Gawain 2 A Gawain 3 Gumawa ng talata tungkol Paano ninyo natukoy ang
buhay (Finding Practical Applications of KM p. 331 KM p. 334 sa mga Gawaing mga sagot sa Gawain 7?
concepts and skills in daily living) paghahanda mo bago
pumasok sa
paaralan.Gamitin ang mga
salitang pananda.
H. Paglalahat ng Aralin (Making Ipabasa ang Tandaan sa Km p. Tandaan Ano ang mga salitang Tandaan
Generalizations & Abstractions about the 330 KM p. 334 ginamit upang KM p. 337
lessons) mapagsunud-sunod ang
mga pangyayari sa
kuwento?
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning) Gawain 2 B Sagutan ang Gawain 3 Gawain 4 Gawain 8
KM p. 331 KM p. 334 Km p. 336 KM p. 338

J. Karagdagang gawain para satakdang-aralin Sumulat ng 5 pangungusap gamit Sumulat ng 5 pangungusap Sumulat ng talata tungkol Gumawa ng graph ng bilang
at remediation (Additional activities for ang pang-abay na pamanahon at gamit ang pang-abay na sa paghahanda ninyo bago ng mga mag-aaral sa bawat
application or remediation) 5 pangungusap gamit ang pang- pamanahon. ang bagong taon at seksyon o pangkat sa
abay na panlunan. pagsunud-sunurin ang mga Baitang III.
pangyayari gamit ang mga
salitang pananda.
V.MGA TALA (Remarks)
VI. PAGNINILAY (Reflection)
A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 80%
sapagtataya (No.of learners who earned 80%
in the evaluation)
B. Blgng mag-aaralnanangangailanganngiba
pang gawain para sa remediation (No.of
learners who requires additional acts.for
remediation who scored below 80%)
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng mag-
aaralnanakaunawasaaralin? (Did the remedial
lessons work? No.of learners who caught up
with the lessons)
D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa
remediation? (No.of learners who continue to
require remediation)
E.
Alinsamgaistrateheyangpatuturonakatulongngl
ubos? Paanoitonakatulong? (Which of my
teaching strategies worked well? Why did this
work?)
F.
Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyona
nsatulongngakingpunongguro at superbisor?
(What difficulties did I encounter which my
principal/supervisor can help me solve?)
G.
Anongkagamitangpanturoangakingnadibuhona
naiskongibahagisamgakapwakoguro? (What
innovations or localized materials did I
used/discover which I wish to share with other
teachers?)

Download k-12 DEPED daily lesson log at www.teachershq.com


File Created by Ma'am VERONICA C. NOQUIRA

You might also like