You are on page 1of 9

Grades 3 School WAKAS ELEMETARY SCHOOL Grade Level III

DAILY LESSON LOG Teacher SEVERINA R. DE CASTRO Learning Area MATHEMATICS


Teaching Dates and Time Quarter 3

I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Standards) Nagpapakita ng pag-unawa sa wastong at hindi wastong, katulad at hindi magkakatulad at katumbas na mga praksyon.

B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Standards) Nakikilala at kumatawan ng wasto at hindi wastong, magkakatulad at hindi magkakatulad at katumbas na mga
praksyon sa iba't ibang anyo at konteksto.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Learning Competencies) 1. Natutukoy ang mga dissimilar fraction
2. Nailalarawan ang dissimilar fraction
3.Nakiiisa sa mga pangkatang gawain
II.NILALAMAN (Content) Dissimilar fraction
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s Guide Pages) 272-277
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral (Learner’s 239
Materials Pages)
3. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning
Resource (Additional Materials from Learning Resources (LR)
Portal)
4. Internet Info Site

B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning Resources) Flash cards, activity cards, charts , pictures ,powerpoint presentation, video clips
IV.PAMAMARAAN (Procedures)

A.Pampasiglang Gawain (Energizer)


A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng aralin A. Energizer
(Review Previous Lessons)
Magpapakita ang guro ng mga larawan ng fraction.

Ano ang ibig sabihin ng 1 sa ½? Ano ang ibig sabihin ng 2 sa 2/4?

Ano ang ibig sabihin ng 1 sa 1/3? Ano ang ibig sabihin ng 3 sa 3/8?

Ano ang tawag sa mga numerong nasa itaas ng fraction bar?

Ano-ano naman ang tawag sa mga numerong nasa ibaba ng fraction bar?

Ano ang napansin ninyo sa mga fraction na ito?


Ano ang tawag sa fraction na magkatulad ang denominator?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing purpose for Integrasyon: Sining
the Lesson)
Pangkatang Gawain
Igrupo ang mga mag-aaral sa tatlong pangkat.
Pangkat 1: Pangkat Parihaba
Pangkat 2: Pangkat Bilog
Pangkat 3: Pangkat Parisukat

Mga alituntunin sa paggawa ng pangkatang Gawain.


1. Panatilihin ang katahimikan habang ginagawa ang mga Gawain.
2. Panatilihin ang kalinisan.
3. Igalang ang opinyon ng bawat isa
4. Maging handa sa talakayan
5. Makiisa sa mga gawain

Ang bawat grupo ay bibigyan ng mga hugis ayon sa pangalan ng kanilang pangkat.

1. Bibigyan ang bawat grupo ng mga hugis at kukulayan ng ito ng bawat grupo ayon sa hati na hinihingi ng
bawat hugis.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin


(Presenting examples /instances of the new lessons)
Ang bawat grupo ay kukuha ng larawan ng 1/4, 2/4 at 3/4.

Magkakatulad ba ang denominator ng mga fraction sa set A?


Ano ang tawag sa fraction na mag kakatulad ng denominator ?

Magkakatulad ba ang denominator ng mga fraction sa set B?


Ano ang tawag sa fraction na mag kakaiba ng denominator ?
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong Integrasyon: Araling Panlipunan
kasanayan #1 (Discussing new concepts and practicing new
skills #1. Si Charles ay taga Tayabas. Mahilig siyang kumain ng budin. Bumili siya ng dalawang budin.Hinati niya
ang unang budin sa 4 na pantay na bahagi habang ang ikalawang budin ay nahahahti sa 8 pantay na bahagi.
Kung ibibigay niya ang tatlong bahagi ng unang budin at tatlong bahagi rin ng ikalawang budin sa kanyang
mga kaibigan, magkatulad kaya ang fraction part ng dalawang budin?

3/4 3/8

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong Magluluto ng maliit na yema cake si Digong .Ngunit kulang pa ang mga sangkap na kailangan niya. Inilista
kasanayan #2 (Discussing new concepts & practicing new skills niya ang mga bibilhin niyang sangkap
#2
Narito ang mga sangkap na kaniyang kailangan:
½ na kilo ng harina
¼ na kilo ng asukal
1/3 tasa ng butter

Ilarawan ang pares ng mga fraction.

½ ¼ 1/3
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assesment
3)
Developing Mastery (Leads to Formative Assesment 3)

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay (Finding


Practical Applications of concepts and skills in daily living)

RUBRIKS SA PANGKATANG GAWAIN


Tamang kasagutan 2 puntos
Kooperasyon 2 puntos
Nakatapos sa takdang oras 2 puntos
Malinis na gawa 2 puntos
Napanatili ang katahimikan 2 puntos
KABUUAN 10 PUNTOS
Mga alituntunin sa paggawa ng pangkatang Gawain.
1. Panatilihin ang katahimikan habang ginagawa ang mga Gawain.
2. Panatilihin ang kalinisan.
3. Igalang ang opinyon ng bawat isa
4. Maging handa sa talakayan
5. Makiisa sa mga gawain

Pangkatang gawain:
Pangkat 1: Kulayan Mo!
Pangkat 2: Dissimilar o Hindi
Pangkat 3: Kilalanin mo Ako!

H. Paglalahat ng Aralin (Making Generalizations & Ano ang tawag natin sa fractions na magkakaiba ang denominator?
Abstractions about the lessons)
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning)

J. Karagdagang gawain para satakdang-aralin at remediation


(Additional activities for application or remediation) Panuto: Isulat ang D kung ang set ng fractions ay dissimilar at ND kung hindi.
___1) 2/9 , 7/8
___2) 2/4, 3/4
___3) 2/8, ½
___4) 8/16, 4/9
___5) 1/3, 2/3
V.MGA TALA (Remarks)

VI. PAGNINILAY (Reflection)

A.Bilang ng mag-aaral na na kakuhang 80% sa pagtataya (No.of


learners who earned 80% in the evaluation)

B. Blgng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para


sa remediation (No.of learners who requires additional acts.for
remediation who scored below 80%)
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin? (Did the remedial lessons work? No.of
learners who caught up with the lessons)
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpatuloy sa remediation? (No.of
learners who continue to require remediation)
E. Alin sa mga istrateheyang patuturo na katulong ng lubos? Paano
ito nakatulong? (Which of my teaching strategies worked well?
Why did this work?)
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyonan sa tulong
ng aking punongguro at superbisor? (What difficulties did I
encounter which my principal/supervisor can help me solve?)

Prepared by:

SEVERINA R. DE CASTRO
Teacher III

Observed and Checked by:

FLORA PUCHERO
Master Teacher 1

PATRIA D. CABRIGA
Principal I

You might also like