You are on page 1of 16

Prepared by:

LYVETH D. CASTRO
Lesson Plans for Multigrade Classes Teacher III
Grades 1 and 2 Capacuan ES
Learning Area: ESP Quarter: 3 Sta. Praxedes DIstrict
Week: 5
Grade Level Grade 1 Grade 2
Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa halagahan ng pagiging masunurin, Naipamamalas ang pag-unawa ng kahalagahan ng sensitibo sa
Pangnilalaman pagpapanatili ng kaayusan, kapayapaaan at kalinisan sa loob ng damdamin at pangangailangan ng iba, pagiging magalang sa
tahanan at paaralan kilos at pananalita at pagmamalasakit sa kapwa.
Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang pagiging masunurin at magalang sa tahanan, Naisasagawa ng wasto at tapat sa pakikitungo at
nakasusunod sa mga alituntunin ng paaralan at naisasagawa nang pakisasalamuha sa kapwa.
may pagpapahalaga nga karapatang tinatamasa.
Mga Kasanayan sa Naisasakilos ang sariling kakayahan sa iba’t ibang pamamaraan . Napahahalagahan ang saya o tuwang dulot ngpagbabahagi
Pagkatuto 2.1. pag-awit ng anumang kakayahan o talent.
2.2. pagsayaw
2.3. pakikipag-talas-tasan
2.4. at iba pa

Unang Araw
Layunin ng Aralin Naisasakilos ang sariling kakayahan sa pamamagitan ng Natutukoy ang iba’t ibang paraan upang mapanatili ang
pakikipagtalastasan kalinisan at kaayusan sa pamayanan at bansa sa pamamagitan
ng wastong pagtatapon ng basura.
Paksang Aralin Kakayahan sa pakikipagtalastasan Pagpapanatili ng kaayusan at kapayapaan
Kagamitang Panturo Larawan, krayola
Pamamaraan Grouping Structures (tick boxes):
 Whole Class  Ability Groups
Use these letter icons to show Describe the parts of the lesson (for example the  Friendship Groups
methodology and assessment introduction), where you may address all grade levels as  Other (specify)
activities. one group.  Combination of Structures
 Mixed Ability Groups
DT Direct Teaching  Grade Groups
GW Group Work Teaching, Learning and Assessment Activities
WHOLE CLASS ACTIVITY
IL Independent Learning
A Assessment Magpakita ng larawan (Apendiks 1) at itanong ang mga sumusunod
1. Ano ang nakikita ninyo sa larawan?
2. Ano ang ginagawa nila?
3. Ano sa palagay ninyo ang dahilan bakit sila nag-aayos sa kanilang pamayanan?
DT Sabihin sa mga mag-aaral na alalahanin ang kanilang GW Panuto: Pangkatin sa dalawa ang klase at ipasagot ang
kakayahan at pag-usapan ito. gawain na makikita sa (Apendiks 2).
1. Ano ano ang mga kakayahan ninyo?
2. Paano ninyo ito naipapakita?
3. Mahalaga ba na dapat linangin ang kakayahan sa
pakikipagtalastasan?Bakit?

GW Panuto: Pangkatin sa dalawa ang grupo at magpakita ng DT Awitin ang awit sa tuno ng “Maliliit na Gagamba”.
larawan na makikita sa (Apendiks 3). Hayaan silang magtala ng Maliit na basura
kanilang masasabi sa larawan. Ilagay sa bulsa
Pag-uwi ng bahay
Itapon ng tama.

Palawakin ang talakayan sa pamamagitan ng pagbabahagi


ng mga mag-aaral tungkol sa kanilang saloobin sa awit.

IL Magpakita ng larawan na makikita sa (Apendiks 3). Hayaang IL Sumulat ng tatlong pangungusap tungkol sa ipapakitang
magbahagi sila ng saloobin sa larawan . larawan na makikita sa (Apendiks 4).

A Panuto: Isulat ang (/) kung ang mga sumusunod ay nagpapakita A Magtala ng tatlong paraan ng tamang pagtatapon ng
ng kakayahan sa pakikipagtalastasan at (X) kung hindi.(Apendiks 5). basura.
.

Mga Tala
Pagninilay
Ikalawang Araw
Layunin ng Aralin Naisasakilos ang sariling kakayahan sa pamamagitan ng Natutukoy ang iba’t ibang paraan upang mapanatili ang
pakikipagtalastasan kalinisan at kaayusan sa pamayanan at bansa sa
pamamagitan ng wastong pagtatapon ng basura.
Paksang Aralin Kakayahan sa pakikipagtalastasan Pagpapanatili ng kaayusan at kapayapaan
Kagamitang Panturo BOW, CG, TG, LM, Larawan BOW, CG, TG, LM, kuwaderno
Pamamaraan: Grouping Structures (tick boxes):

Use these letter icons to show  Whole Class  Ability Groups


methodology and assessment Describe the parts of the lesson (for example the  Friendship Groups
activities. introduction), where you may address all grade levels as  Other (specify)
one group.  Combination of Structures
DT Direct Teaching  Mixed Ability Groups
GW Group Work
 Grade Groups
Teaching, Learning and Assessment Activities
IL Independent Learning
WHOLE CLASS ACTIVITIES
A Assessment Itanong sa buong klase:
1. Ano ang ginagawa ninyo sa mga pinagkainan ninyo?
2. Saan ninyo itinatapon ang mga basura ninyo?
3. Ano ang gagawin ninyo kapag may nakita kayong nagtatapon ng basura sa maling tapunan?

DT Itanong sa mga bata ang mga sumusunod: IL Panuto: Gumuhit ng larawan na nagpapakita ng tamang
1. Naranasan niyo na bang makipagtalastasan tuwing may mga pagtapon ng basura. Gamitin ang rubrik sa pagtataya ng
usapin kayo ng inyong mga kamag-aral? ginawang larawan na makikita sa ( Apendiks 6).
2. Bakit kayo nakikipagtalastasan sa inyong kamag-aral kapag
may usapin kayo?
Palawakin ang talakayan sa pamamagitan ng pagbibigay ng mga
mag-aaral ang kadalasang usapin na pinag-uusapan nila.

GW Panuto: Pangkatin sa dalawa ang klase at hayaan silang DT Ipakita ang larawan na makikita sa (Apendiks 7) at
magtalastasan tungkol sa programang pinanood nila kagabi. itanong ang mga sumusunod.
1. Ano ang makikita ninyo sa larawan?
2. Bakit sila nagtatapon ng basura sa tamang
basurahan?
3. Mahalaga ang pagtatapon ng basura sa tamang
lagayan?
IL Magpakita ng gamit sa loob ng silid-aralan at hayaang GW Pangkatin sa dalawa ang klase. Gumawa ng isang
magbigay ng opinion tungkol sa bagay na iyon. islogan tungkol sa tamang pagtatapon ng basura.Gamitin
ang rubrik sa pagtataya ng kakayahan sa paggawa ng
islogan na makikita sa (Apendiks 8)

A Panuto: Gumuhit ng larawan na nagpapakita ng A Panuto: Gumuhit ng larawan na nagpapakita ng tamang


pakikipagtalastasan. Gamitin ang rubric sa pagtataya ng kakayahan pagtatapon ng basura.Gamitin ang rubrik sa pagtataya ng
na makikita sa (Apendiks 9) gawain na makikita sa (Apendiks 10).

Mga Tala
Pagninilay
Ikatlong Araw
Layunin ng Aralin Nasasagot ang lingguhang pagsusulit nang may 80% na pagkatuto. Nasasagot ang lingguhang pagsusulit nang may 80% na
pagkatuto.
Paksang Aralin Kakayahan sa Pakikipagtalastasan Tamang Pagatatapon ng Basura
Kagamitang Panturo Kagamitan sa Pagsusulit Kagamitan sa Pagsusulit
Procedure Grouping Structures (tick boxes):
 Whole Class  Ability Groups
Use these letter icons to show Describe the parts of the lesson (for example the  Friendship Groups
methodology and assessment introduction), where you may address all grade levels as  Other (specify)
activities. one group.  Combination of Structures
 Mixed Ability Groups
DT Direct Teaching  Grade Groups
GW Group Work Teaching, Learning and Assessment Activities
WHOLE CLASS ACTIVITY
IL Independent Learning
A Assessment Tingnan sa Apendiks 11 Tingnan sa Apendiks 12

Remarks
Reflection

References

Grade 3 Grade 4
BOW, Curriculum Guide 2016, LM p. 49-53,TG p. 68-69 BOW Curriculum Guide 2016, TG p. 34-36, LM 62-69

Prepared by: Checked by: Validated by:

LYVETH D. CASTRO FLORDELIZA B. PASCUAL JOSE M. MATAMMU


Teacher III/Sta.Praxedes Head Teacher III EPS – Filipino/MG Coordinator
APPENDICES

Apendiks 1
Unang Araw, Baitang 1 at 2 ESP12/Q3/W5
Apendiks 2
Unang Araw, Baitang 2 ESP12/Q3/W5
Panuto: Magtala ng tig-limang basura sa nahahanay sa nabubulok at di-
nabubulok.

Nabubulok Di-Nabubulok

Apendiks 3
Unang Araw, Baitang 1 ESP34/Q3/W5
Apendiks 4
Unang Araw, Baitang 2 ESP12/Q3/W5

Panuto: Sumulat ng tatlong pangungusap tungkol sa larawan.


Apendiks 5
Unang Araw, Baitang 1 ESP12/Q3/W5

Panuto: Isulat ang (/) kung ang mga sumusunod ay nagpapakita ng kakayahan
sa pakikipagtalastasan at (X) kung hindi. Isulat ito sa sagutang papel.
_______1. Hindi ako nakikipagtalastasan sa aking mga kamga-aral.
_______2. Sumasagot ako sa mga tanong ng aking guro.
_______3. Hini ko pinapansin ang mga pinag-uusapan ng aking mga kamag-
aral.
_______4. Ibinabahagi ko ang aking nalalaman sa aking kamag-aral sa
pamamagitan ng pakikipagtalastasan.
_______5. Sumusimangot ako kapag hinihingi ng aking guro ang aking
saloobin tungkol sa aming aralin.

Apendiks 6
Ikalawang Araw, Baitang 2 ESP12/Q3/W5

Panuto: Gamitin ang rubrik sa pagtatasa sa ginuhit na larawan.


Pamantayan 3 2 1
Nilalaman Naipakita ng Hindi gaanong Hindi naipakita
maliwanag ang naipakita ang ang mensahe
mensahe ng mensahe ng ng larawan.
larawan. larawan.
Saloobin sa Nagampanan ang Nagampanan ang Hindi naipakita
Pagganap gawain nang may gawain nang may ang positibong
kasiyahan at kasiyahan ngunit saloobin sa
pagtitiwala sa hindi sapat ang pagganap.
sarili. tiwala sa sarili.

Apendiks 7
Ikalawang Araw, Baitang 2 ESP12/Q3/W5
Apendiks 8
Ikalawang Araw, Baitang 1 ESP34/Q3/W5
Panuto: Gamitin ang rubrik sa pagtataya ng kakayahan sa paggawa ng islogan.

Pamantayan 3 2 1
Nilalaman Naipakita ng Hindi gaanong Hindi naipakita
maliwanag ang naipakita ang ang mensahe
mensahe ng mensahe ng ng islogan.
islogan. islogan.
Saloobin sa Nagampanan ang Nagampanan ang Hindi naipakita
Pagganap gawain nang may gawain nang may ang positibong
kasiyahan at kasiyahan ngunit saloobin sa
pagtitiwala sa hindi sapat ang pagganap.
sarili. tiwala sa sarili.

Apendiks 9
Ikalawang Araw, Baitang 1 ESP12/Q3/W5

Panuto: Gamitin ang rubrik sa pagtatasa ng ginawang larawan.


Pamantayan 3 2 1
Nilalaman Naipahayag nang Hindi lubos na Walang
lubos ang nais naipahayag ang naipahayag na
ipaabot sa nais ipaabot sa nais ipaabot sa
larawan. larawan. larawan.
Husay sa Naipakita ang Hindi masyadong Hindi naipakita
Paggawa kahusayan sa naipakita ang ang kahusayan sa
paggawa. kahusayan sa paggawa.
paggawa.
Tamang Saloobin Naipakita nang Naipakita nang Hindi naipakita
sa Paggawa maayos at may maayos ngunit ang tamang
tiwala ang tamang may pag- saloobin sa
saloobin sa aalinlangan ang pagguhit ng
pagguhit ng tamang saloobin larawan.
larawan. sa pagguhit ng
larawan.

Apendiks 10
Ikalawang Araw, Baitang 2 ESP12/Q3/W5

Panuto: Gamitin ang rubrik sa pagtatasa ng ginawang larawan.


Pamantayan 3 2 1
Nilalaman Naipahayag nang Hindi lubos na Walang
lubos ang nais naipahayag ang naipahayag na
ipaabot sa nais ipaabot sa nais ipaabot sa
larawan. larawan. larawan.
Husay sa Naipakita ang Hindi masyadong Hindi naipakita
Paggawa kahusayan sa naipakita ang ang kahusayan sa
paggawa. kahusayan sa paggawa.
paggawa.
Tamang Saloobin Naipakita nang Naipakita nang Hindi naipakita
sa Paggawa maayos at may maayos ngunit ang tamang
tiwala ang tamang may pag- saloobin sa
saloobin sa aalinlangan ang pagguhit ng
pagguhit ng tamang saloobin larawan.
larawan. sa pagguhit ng
larawan.

Apendiks 11
Ikatlong Araw, Baitang 1 ESP12/Q3/W5

Panuto: Isulat ang TAMA kung ang mga sumusunod na sitwasyon ay


nagpapakita ng kakayahan sa pakikipagtalastasan at MALI kung hindi. Isulat
ang sagot sa patlang.

________1. Nakikipagtalastasan ako tungkol sa mga gawain namin sa paaralan.


________2. Hindi ako nakikipag-usap sa aking mga kamag-aral.
________3. Sumisimangot ako kapag akoy kinakausap.
________4. Masaya akong nakikipagtalastasan sa aking mga kaklase tungkol sa
paborito naming programa.
________5. Sumasali ako sa mga Gawain sa aming paaralan yungkol sa
pakikipagtalastasan.
________6. Iniiwasan ko ang aking mga kamag-aral tuwing sila ay naguusap
tungkol sa aming takdang aralin.
________7. Ayokong sumali sa mga talakayan sa loob n gaming silid-aralan.
________8. Nakikipagtalastasan ako ng maluwag sa aking kalooban.
________9. Ibinabahagi ko sa aking mga kamag-aral ang aking kakayahan sa
pakikipagtalastasan.
________10. Nagsasabi ako ng masama tuwing ako’y nakikipagtalastasan.
Apendiks 12
Ikatlong Araw, Baitang 2 ESP12/Q3/W5

Panuto: Iguhit ang bituin ( ) kung ang mga sumusunod ay nagpapakita


ng tamang pagtapon ng basura at parisukat
( ) kung hindi. Iguhit ang tamang sagot sa patlang.

________1. Itinapon ni Nena ang kanyang basura sa kanal.


________2. Inilagay ni Ben ang mga plastic na bote sa isang sako.
________3. Itinapon ni Eva ang mga plastic sa lagayan ng mga nabubulok na
basura.
________4. Itinapon lahat ni Cardo ang plastic na basura sa ilog.
________5. Sinunog ni Rita ang mga basurang papel at dahon.
________6. Inilalagay ni Nina ang kanyang pinag-kainan sa tamang basurahan.
________7. Itinatapon kung saan-saan ni Mila ang kanyang pinag-kainan.
________8. Inilalagay ni Maria ang kanyang pinagbalatan ng prutas sa
basurang para sa mga nabubulok.
________9. Lumalahok si Mario sa mga gawain ng kaniyang pamayanan
tungkol sa tamang pagtatapon ng basura.
________10. Sinusuway ni Aling Marta ang kaniyang kapit-bahay na
nagtatapon ng basura kung saan-saan.

You might also like