You are on page 1of 15

Prepared by:

ROSAN BADILLO
Lesson Plans for Multigrade Classes Teacher I
Grades _1__and __2__ ZABALA ES
JARO II DIstrict

Learning Area: _EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO Quarter: ____2___ Week: _ 4_ Day: __1___ Date: January 22, 2024

Unang Araw
Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng wastong Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagiging sensitibo sa
pakikitungo sa kasapi ng pamilya at kapwa tulad ng pagkilos at damdamin at pangangailangan ng iba, pagiging magalang sa kilos at pananalita
pagsasalita ng may paggalang at pagsasabi ng katotohanan para sa at pagmamalasakit sa kapwa.
kabutihan ng nakararami.
Pamantayan sa Pagganap
Naisasabuhay ang wastong pakikitungo sa ibang kasapi ng pamilya at kapwa sa lahat ng pagkakataon.
Unang Araw

Layunin ng Aralin Makapagpapakita ng pagmamahal sa pamilya at kapwa sa Makakagamit ng magalang na pananalita sa kapwa bata at nakatatanda
lahat ng pagkakataon lalo na sa oras ng pangangailangan.
EsP2P-IId-9
EsPIP-IIc-d-3
Paksang Aralin Pagpapakita ng pagmamahal sa pamilya at kapwa sa lahat Paggamit ng magalang na pananalita sa kapwa bata at nakatatanda
ng pagkakataon lalo na sa oras ng pangangailangan
Kagamitang Panturo TM, TG, BOW, larawan TM, TG, BOW, larawan
Pamamaraan Grouping Structures (tick boxes):
 Whole Class
Describe the parts of the lesson (for example the  Ability Groups
Use these letter icons to show methodology
introduction), where you may address all grade levels as  Friendship Groups
and assessment activities.
one group.  Other (specify)
 Mixed Ability Groups  Combination of Structures
Direct Teaching  Grade Groups

Teaching, Learning and Assessment Activities


T
Magpapakita ng mga larawan na nagpapakita ng
pagmamahal at paggalang sa pamilya o kapwa at
nakatatanda.
( Apendiks 1.1 Araw 1 Baitang 1 at 2)
( Apendiks 1.2 Araw 1 Baitang 1 at 2)

Sabihin ng guro: Tingnan ang larawan.Sa una, ito ay


nagpapakita ng pagmamahal sa kapwa.
Pangalawa,ito naman ay nagpapakita ng
pagiging magalang sa nakatatanda.
Itanong:Anong pinapakita ng unang larawan? Pangalawang
larawan?
( Hikayatin ang mga bata na magbigay ng kanilang sagot)

G T
* Bilugan ang mga larawan na nagpapakita ng pagmamahal Itanong:
sa pamilya at sa kapwa.
1.Ano ang ginawa ng bata sa kanyang lola?
(Apendiks 2 Araw 1 Baitang 1)
2.Anong magandang pag-uugali ang ipinakita ng bata?
3.Paano naman ninyo ipapakita ang paggalang sa inyong kapwa o
nakatatanda?
(Hikayatin ang mga bata na ipahayag ang kanilang nalalaman.)
T I
* Talakayin ang sagot ng mga bata. * Lagyan ng (/)tsek ang patlang sa bawat pangungusap kung gumamit
ng magalang na pananalita at (X) ekis kung hindi.

Itanong:
Ano ang ginagawa ng mga bata sa larawan na binilugan
ninyo? Paano nila naipakikita ang kanilang pagmamahal sa ( Apendiks 3 Araw 1 Baitang 2)
kanilang pamilya o kapwa?
(sa pamamagitan ng pag-alalay sa pilay, pagbibigay ng
regalo,at pagbabahagi ng baon)
I T
*Kulayan ng pula ang kahon sa tabi ng larawan na Sabihin ng guro:
nagpapakita ng pagmamahal sa kapamilya at sa kapwa.
Ang ikalawa at ikalimang pangungusap ay tsek dahil gumamit ng
( Apendiks 4 Araw 1 Baitang 1) magagalang na pananalita.
Sa ikalawang pangungusap,ginamit ang magalang na pananalitang
maaari.
Sa ikalimang pangungusap,ginamit ang salitang po.

Paglalagom: Ang mga ito ay ilan sa mga magagalang na pananalita na


ginagamit sa pakikipag-usap sa kapwa araw-araw.
Mga Tala
Pagninilay

Learning Area: _ENGLISH Quarter: ____2___ Week: _ 4_ Day: __1___ Date: January 22, 2024
Day 1

Content Standard Oral Language -demonstrates understanding of grade level appropriate


words used to communicate inter- and intrapersonal experiences, ideas,
thoughts, actions and feelings.
Listening Comprehension-demonstrates understanding of text elements to
see the relationship between known and new information to facilitate
comprehension

Alphabet Knowedge - demonstrates understanding of the alphabets in


English in comparison to the alphabets of Filipino and Mother Tongue

Vocabulary-demonstrates understanding of suitable vocabulary used in


different languages for effective communication

Study Strategy-demonstrates understandings of useful strategies for


purposeful literacy learning
The Learners.....
Performance Standard Oral Language -independently takes turn in sharing inter and intra
personal experiences, ideas, thoughts, actions and feelings using
The Learners....
appropriate words

Listening Comprehension-correctly presents text elements through simple


organizers to make inferences, predictions and conclusions

Alphabet Knowledge- distinguishes similarities and differences of the


alphabets in English and Mother Tongue/Filipino

Vocabulary-uses familiar vocabulary to independently express ideas in


speaking activities

Study Strategy-Independently uses strategies in accomplishing literacy-


related tasks
Objectives To talk about topics of interest (likes and dislikes)
To engage in variety of ways to share information (e.g. role playing,
reporting, summarizing, retelling and show and tell)
To perform dialogues, drama, mock interview, TV talk show etc.

Subject Matter Talking about topics of interest (likes and deslikes)


Variety of ways to share information (e.g. role playing, reporting,
summarizing, retelling and show and tell)
Performing dialogues, drama, mock interview, TV talk show etc.
Teaching Materials
Procedure Grouping Structures (tick boxes):
 Whole Class
Describe the parts of the lesson (for example the  Ability Groups
Use these letter icons to show methodology and
introduction), where you may address all grade  Friendship Groups
assessment activities.
levels as one group.  Other (specify)
 Mixed Ability Groups  Combination of Structures
T Direct Teaching  Grade Groups
Teaching, Learning and Assessment Activities
G Group Activity
T
I Independent Activity Show pictures of school activities
A Assessment Ask: What are the activities that you can see in the picture? (See Appendix 1)

T
Ask; How many activities did you see?
Say: We have a lot of activities in our school.
But some of it we like and we don’t like it.
So listen attentively as I read the poem entitled “My
School” (See Appendix 2 )

Ask:Based from the poem “My School”,what are the


activities in school?
Say: Underline the activities found in the poem.
What are the activities that you like to do in school?Why?
What about the activities that you don’t like to do in school?
Why?
What other activities do you like and you don’t like to do in
school?
G
Each group will present likes and dislikes in school through the following:

Group 1
Role playing

Group 2
Draw and Tell

Group 3
Reporting
Rubrics (See Appendix 3 )
T
Say: Every one of us have different likes and dislikes.
G
Pairing activity
( Let the pupils choose their own partner, then ask each other about their
likes and dislikes)
T
Ask: What do you have in common on your likes and
dislikes?
I I
Draw a smiley face if you like the activity in the picture
and sad face if you don’t like.
( See Appendix 4 )
T
Ask: What are the activities in school that you like and
you don’t like?
Remarks
Reflection

Learning Area: _MATHEMATICS Quarter: ____2___ Week: _ 4_ Day: __1___ Date: January 22, 2024
Day 1
Content Standards Demonstrates understanding of addition and subtraction of whole numbers Demonstrates understanding of subtraction and multiplication of whole numbers up
up to 100 including money. to 1000 including money.
Performance Standards Is able to apply addition and subtraction of whole numbers up to 100 Is able to apply subtraction and multiplication of whole numbers up to 1000 including
including money in mathematical problems and real- life situations. money in mathematical problems and real-life situations.
Objectives To add mentally two to three one- digit numbers with sums up to 18 To create problems involving subtraction of whole numbers including money.
using appropriate strategies.
Subject Matter Adding mentally two to three one- digit numbers with sums up to 18 Creating problems involving subtraction of whole numbers including money.
using appropriate strategies.
Materials/References TM, TG, BOW, TM, TG, BOW,

Procedure Grouping Structures (tick boxes):


 Whole Class
Use these letter icons to show Describe the parts of the lesson (for example the introduction), where you may address all grade levels as one group.
methodology and assessment
activities. / /Mixed Ability Groups
 Grade Groups
Direct Teaching Teaching, Learning and Assessment Activities

Remarks
T
Kumain si John ng 5 berries noong Lunes, 2 berries noong Martes at 8
berries noong Miyerkules. Ilang berry lahat ang kinain niya?

Itanong: Sino ang kumain ng bayabas?


Magkano ang nakain niya noong Lunes? Martes? Miyerkules?
Magkano lahat ang nakain niya?

Estratehiya 1: Gamit ang totoong bayabas, ipakita sa mga mag-aaral na


5+2+8=
Nagpapakita ng isa pang problema:
Isang araw, nangisda sina Mario, Natan at Jinggoy. Nakahuli si Mario ng 6
na isda, 4 para kay Natan at 7 para kay Jinggoy. Ilan lahat ang nahuli nila?

Diskarte 2: Gamit ang mga cut-out, ipakita sa mga mag-aaral ang isda na
kanilang nahuhuli.
Itanong: Sino ang nakahuli ng isda?
Ilan ang nahuli ni Mario? Nathan? Jinggoy?
Ilang isda lahat ang nahuli nila?
G- Activity 1 Game: Direction- Group the pupils into 2 groups. Using T- Tell:
flashcards ask a little teacher to flash the cards. They will answer on a sheet
May hawak akong 15 berries. Hinog na ang lima.
of paper. After giving all the items, each group will exchange paper. The
little teacher will dictate the answer. Each correct answer will get 1 point. Itanong: Paano nito gagawin ang problema?
The group who got the highest point won the game.
Alamin ito:
Note: The answer should be written at the back of each card. Pupils will not
Si Maestra ay may hawak na 15 berries. Hinog na ang lima. Ilan ang naputol?
use any writing material in solving. They will answer mentally.
1. 3 + 2 + 5 =
2. 6+5+7= 178 hayop, 115 ang naibenta. Gawin natin ang problema mga bata.
3. 4+9+3= Si John ay mayroong 178 na hayop, 115 ang naibenta. Ilang hayop pa ba ang
4. 8+5+2= natitira niya?
5. 4 + 3 + 5=
6. 2 + 4 + 1=
7. 9+5+0= P 256, P121. Hilingin sa mga mag-aaral na punan ang mga patlang upang
8. 6 + 6 + 3= makumpleto ang problema.
9. 5 + 4 + 8=
10. 7 + 8 + 1= Si Gayle ay may ______ na pera, bumili siya ng _______ ng ________. Magkano pa
______ pera ang mayroon siya?

Sabihin: Mayroon kang ginulong mga parirala dito. Ayusin natin ito para makabuo
ng problema. (Dapat itong isulat sa mga piraso ng papel at ipaskil sa pisara)
1.
Nagbenta siya ng 125 Isang pato sa kanya?
Ilan ang natitira kay John ay may 256 na itik
2.
Pinili niya ang The 98 santol
Hiniling ni John

Ilang santol ang natitira?


T- Ask: Mano ti naala iti group 1? Group 2? G- Activity 1- Group the pupils into 3 groups.
Group 1- Arrange the phrases to create a problem.
Direction; Ask each pupil to make 10 addition sentences. Example 2+ 3 + 5 See appendix 1
=
Group 2- Fill in the blanks to create a problem.
After making ask them to choose a partner. Let their partner answer what
See appendix 2
they do.
Note: The teacher will check their work before they choose a partner
Group 3- Using the data given. Create your own problem using subtraction
See appendix 3
T/I- Using another set of flashcards, the teacher will flash the flashcards.
Let the pupils write their answer in their own paper.
Note: They only use mental computation. T- Idikit mo dito sa pisara ang ginawa mo. (Titingnan ng guro ang mga aktibidad ng
mga mag-aaral)
Reflection
Remarks

Learning Area: _MTB-MLE Quarter: ____2___ Week: _ 4_ Day: __1___ Date: January 22, 2024
Day 1
Lesson Objectives Give the beginning letter / sound of the name of each picture (Pp) Retell a story
Give meanings of words through: realia, picture clues, actions or gestures,
context clues
Read aloud grade level text with an of accuracy of 95% – 100%
Subject Matter Giving the beginning letter / sound of the name of each picture Retelling a story
Giving meanings of words through: realia, picture clues, actions or gestures, Reading aloud grade level text with an accuracy of 95%-100%
context clues
Learning Resources TG, LM,CG,BOW TG, LM,CG,BOW
Procedure Grouping Structures (tick boxes):
 Whole Class  Ability Groups
Describe the parts of the lesson (for example  Friendship Groups
Use these letter icons to show  Other (specify)
methodology and assessment the introduction), where you may address all
 Combination of Structures
activities. grade levels as one group.
 Mixed Ability Groups
DT  Grade Groups
Direct Teaching Teaching, Learning and Assessment Activities

GW Group Work WHOLE CLASS ACTIVITY


GW
IL Independent Learning A. Pre-reading activities
WW 1. Pangganyak
A Assessment
Magpakita ang guro ng larawan ng unggoy at pagong.
Itanong: sino na sa inyo ang nakabasa na sa kuwento nila pagong at unggoy?

2. Pag alis ng Sagabal


a. Namanglaw (Gamitin sa pangungusap) - nalulungkot
Si Liza ay namanglaw sa kanilang bahay.
b. Kasunduan (Gamitin sa pangungusap) – usapan
Nagkaroon ng kasunduan ang magkaibigan.
3. Previewing
Ilahad ang maikling kuwento, “Si Unggoy at Pagong”. Pag usapan ang pamagat at may akda. Patingnan ang larawan ng Unggoy at
pagong. Itanong: Tungkol saan kaya ang ating kuwento?(Apendiks 1,)
4. Pangganyak na Tanong:

Ano kaya ang ginawa ni unggoy kay pagong?


Pangkatin ang mga bata sa tatlo. (Apendiks 6,7)
Pagsagot pangganyak na tanong.
Sino sino ang mga tauhan sa kuwento?
Ano ang kasunduan nina pagong at unggoy?
Ano ang nangyari sa ating kuwento?
Ano ang katangian ni pagong? Unggoy?
Sino sa kanila ang gusto ninyong tularan? Bakit?
Magpakita ang guro ng mga bagay bagay na matatagpuan sa loob ng silid
aralan at sagutin ng mga bata.
Magpakita ang guro ng mga galaw at sagutin ng mga mag aaral kung ano
DT
GW
ILIL
A ito.
Magpakita ang guro ng mga larawan at ipatukoy sa mga bata ang kahulugan
ng mga salita. (Apendiks 2,3)
Bigkasin ng guro ang tunog ng titik Pp at ipaulit ito sa mga bata.
Ipabigkas ang tunog ng unang titik ng mga salita at ipatukoy kung anong
titik ito. (Apendiks 4)
Pagtalakay sa Pangkatang Gawain
Pangkatin ang mga bata sa tatlo. Ipasalaysay ang kuwentong binasa sa mga bata “ Si Unngoy at Pagong”
Apendiks 8,9,10 Ano-ano ang dapat natin tandaan sa pagsasalaysay sa isang kuwento?
Apendiks 11 Apendiks 12
Apendiks 13 Apendiks 14
Remarks
Reflection
Learning Area: _FILIPINO Quarter: ____2___ Week: _ 4_ Day: __1___ Date: January 22, 2024
Unang Araw

Layunin ng Aralin F1PN-IId-1.1 F2PN-IId-12.2


Makasusunod sa napakinggang Mailalarawan ang mga tauhan sa napakinggang kuwento batay sa
panuto na may 1 hakbang sinabi o pahayag
F1PS-IId-8.1 Makapaglalarawan ng mga bagay, tao, pangyayari, at lugar
Makapagbibigay ng maikling panuto na may 1-2 hakbang F2PP-IId-i-5
F1WG-IIc-f-2
Makapag-uri-uri ng mga salita ayon sa ipinahihiwatig na
Magagamit nang wasto ang pangngalan sa pagbibigay ng
pangalan ng tao, lugar,hayop, bagay at pangyayari kaisipang konseptwal lugar,hayop
Pambalana/Pantangi

Paksang Aralin Pagkasusunod sa napakinggang Paglalarawan ng mga tauhan sa napakinggang kuwento


panuto na may 1 hakbang batay sa sinabi o pahayag
Pagbibigay ng maikling panuto na may 1-2 hakbang Paglalarawan ng mga bagay, tao, pangyayari, at lugar
Paggagamit nang wastong pangngalan sa pagbibigay ng Pagkapag-uuri ng mga salita ayon sa ipinahihiwatig na
pangalan ng tao, lugar,hayop, bagay at pangyayari kaisipang lugar,hay
Pambalana/Pantangi konseptwal op

Kagamitang Panturo TM, TG, BOW, (others) chart


Pamamaraan Grouping Structures (tick boxes):

Use these letter icons to show  Whole Class  Ability Groups


methodology and assessment Describe the parts of the lesson (for  Friendship Groups
activities. example the introduction), where you  Other (specify)
may address all grade levels as one  Combination of Structures

DTDirect Teaching group.

GW Group Work
 Mixed Ability Groups
IL Independent Learning
A Assessment  Grade Groups
a. Teaching, Learning and Assessment Activities
DT
Sabihin : Itaas ang kanang kamay.Itaas ang kaliwang kamay.
Ipadyak ang
kanang paa. Humarap sa kanan. Humarap sa kaliwa.
Magpakita ng mga larawan ng pangngalan at ipatukoy kung
ito ay tiyak o di tiyak .
Ipabasa ang kwentong “Ang Higanteng Ferris Wheel”
(Apendiks 1 Grade1 and2)
Pagkatapos ng pababasa, ipatukoy ang mga pangngalan
(pambalana o pantangi) na nagamit sa kwento at ipagamit ito
sa sariling pangungusap.Ipakita ang mga gagamiting
pangngalan sa pamamagitan ng strip.
GW(Gamit ang mapa, magbigay ng maikling panuto sa DTPagkatapos tukuyin ang mga pangngalang nagamit s kwento,
pagbibigay ng direksyon.Iulat sa klase pagkatapos. ipalarawan sa mga bata ang mga tauhan batay sa sinabi o pahayag.
Unang Pangkat – mula sa bahay patungong simbahan (Apendiks2 Grade2)
Ikalawang Pangkat – mula palengke patungong munisipyo
Ikatlong Pangkat – mula bahay patungong palengke
Ikaapat na Pangkat mula paaralan patungong parke
(Apendiks1 Grade1)
IL.Tulungan ang isang bata na mkarating sa paaralan.Gamitin GWIgrupo ang mga bata ayon sa kanilang dami. Magtala ng mga
ang salitang kanan,kaliwa at diretso base sa larawan. bagay,tao, pangyayari at lugar na nakikita sa loob at labas ng silid
(Apendiks3 Grade1) aralan at ilarawan ang bawat isa.(Apendiks 4 Grade 2)

Amagbigay ng grupo ng mga salita at uriin ang mga ito ayon sa


ipinahihiwatig n kaisipang konseptwal kung ito ay lugar, hayop,
tao, bagay o pangyayari.(Apendiks 5 Grade 2)

Prepared by:

ROSAN B. GADO
Teacher Checked by:
MARISSA G. PALACIO
School Head

You might also like